หน้า: 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 [11] 12   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอรับบริจาคเมล็ดพันธุ์หรือต้นโกโก้ค่ะ  (อ่าน 26711 ครั้ง)
pratheep
เกษตรกรมือใหม่
*

« ตอบ #160 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2012, 07:16:02 PM »

ซองพร้อมขวด ส่งไป (น่าจะซัก2อาทิตย์แล้ว) ไม่รู้ได้รับหรือเปล่าครับ

"หัว...ใจ...สีเขียว"
ประทีป
48/7 หมู่ 3 ซ.อินทปัจ9
หลักสอง บางแค กทม. 10160

kapombanna
*

« ตอบ #161 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2012, 08:49:52 AM »

:(พอมีอยู่ป่าวคับ ขอด้วย
ถ้ามีจะได้ส่งซองไปคับ
lycan
*

"ก้าวไปบนวิถีแห่งสวรรค์ และครอบครองทุกสรรพ์พสิ่ง"

« ตอบ #162 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2012, 04:01:13 PM »

ต้องขอโทษด้วยครับ ซอง+ขวดส่งมาถึงประมาร 8 ซองแล้วครับ
แต่มันเกิดอุบัติเหตุครับ เอาโกโก้มาจากเชียงใหม่แล้วลงเรือนเพาะชำ
ตอนนี้พักพื้นจะใกล้ส่งได้แล้วครับ ถ้าใครมาหลังผมเก็บเมล้ดมาใหม่ ต้นไม่พอจะส่งเมล็ดให้แทนนะครับ

Liked By: anubisbmp

ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป
piriyakulvet
*

« ตอบ #163 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2012, 12:57:57 PM »

ขอรับแบบ เมล็ด หรือ ต้นได้ครับบ ขอบคุณ

ชาญณรงค์ พิริยะกุลเวช
66/425 หมู่ 5 ตำบล บางเมือง อำเภอเมือง จังหวัด สมุทรปราการ 10270
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 09, 2012, 09:47:10 AM โดย piriyakulvet » บันทึกการเข้า
mnrs999
*

« ตอบ #164 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2012, 04:44:07 PM »

ไม่ทราบว่ายังพอมีอีกไหมคะ ต่ายขอรับเมล็ด หรือ ต้นได้คะ ขอขอบคุณมากๆๆคะ จุมพิต ยิ้มเท่ห์

มณีรัตน์ สุขจิตต์นิตยกาล 29/32 ซอยจำเนียรสุข3 ถนนเพชรเกษม
แขวงวัดท่าพระ เขตบางกอกใหญ่ กรุงเทพมหานคร 10600
PRIG
*

« ตอบ #165 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2012, 07:26:07 PM »

ขอด้วยคนค่ะ เมล็ดหรือต้นก็ได้ค่ะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
pati
*

« ตอบ #166 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2012, 03:28:29 PM »

ขอรับบริจาคเมล็ดโกโก้ด้วยคนค่ะ
ขอบคุณค่ะ
NatthanichaY
*

« ตอบ #167 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2012, 03:43:44 PM »

ยังพอมีอยู่หรือเปล่าค่ะ  ขอด้วยคนค่ะ
ขอบคุณค่ะ
anubisbmp
*

« ตอบ #168 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2012, 05:14:51 PM »

ต้องขอโทษด้วยครับ ซอง+ขวดส่งมาถึงประมาร 8 ซองแล้วครับ
แต่มันเกิดอุบัติเหตุครับ เอาโกโก้มาจากเชียงใหม่แล้วลงเรือนเพาะชำ
ตอนนี้พักพื้นจะใกล้ส่งได้แล้วครับ ถ้าใครมาหลังผมเก็บเมล้ดมาใหม่ ต้นไม่พอจะส่งเมล็ดให้แทนนะครับ

ส่งวันไหน แอบกระซิปบอกด้วยนะ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม จะได้รอรับ
lycan
*

"ก้าวไปบนวิถีแห่งสวรรค์ และครอบครองทุกสรรพ์พสิ่ง"

« ตอบ #169 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2013, 11:06:46 PM »

สวัสดีครับ ต้นโกโก้ผมจัดส่งให้แล้วนะครับ รอกันมานาน ต้องขอโทษด้วยครับ ผมแนบเมล็ดฟักทองโบราณ ถั่วลายพราง ถั่วพูไปให้ด้วยครับ ต้องขอโทษอย่างแรงครับ ผมจัดส่งให้ทั้งหมดไม่น่าจะเกิน 10 คนนะครับ แนบปี้น้อยให้คุณสุปรียา ช่วยเอามาโพสให้ครับ ไม่ค่อยมีเวลาครับ ยังงัยรบกวนคุณสุปรียาเอาชื่อมาลงให้หน่อยครับ ส่วนมีเหลือก็น่าจะได้อีก 4 ต้นครับ เดี๋ยวจะเอามาโพสแจกอีกครั้งครับ รองานสะดวกหน่อยครับ ส่วนไอดีนี้ผมจะขอยกเลิกการใช้งานนะครับ รอภารกิจนี้เสร็จสิ้นมานาน ส่วนของที่ผมแลกแล้วยังไม่ส่งให้ต้องขอโทษด้วยครับ จะรีบจัดส่งให้ครบครับ ขอบคุณมากครับ มีอะไรติดต่อที่ lullaby นะครับ

ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป
namphong
*

« ตอบ #170 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2013, 09:53:59 AM »

ขอบคุณมากครับ นานมากแล้วยังอุตส่าห์ไม่ลืมสัญญา มีน้ำใจจริงๆครับ
ได้รับแล้วบ่ายนี้ ครับ

Liked By: lullaby, Greenbamboo
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 15, 2013, 05:23:27 AM โดย namphong » บันทึกการเข้า
pratheep
*

« ตอบ #171 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2013, 02:59:05 AM »

สวัสดีครับ ต้นโกโก้ผมจัดส่งให้แล้วนะครับ รอกันมานาน ต้องขอโทษด้วยครับ ผมแนบเมล็ดฟักทองโบราณ ถั่วลายพราง ถั่วพูไปให้ด้วยครับ ต้องขอโทษอย่างแรงครับ ผมจัดส่งให้ทั้งหมดไม่น่าจะเกิน 10 คนนะครับ แนบปี้น้อยให้คุณสุปรียา ช่วยเอามาโพสให้ครับ ไม่ค่อยมีเวลาครับ ยังงัยรบกวนคุณสุปรียาเอาชื่อมาลงให้หน่อยครับ ส่วนมีเหลือก็น่าจะได้อีก 4 ต้นครับ เดี๋ยวจะเอามาโพสแจกอีกครั้งครับ รองานสะดวกหน่อยครับ ส่วนไอดีนี้ผมจะขอยกเลิกการใช้งานนะครับ รอภารกิจนี้เสร็จสิ้นมานาน ส่วนของที่ผมแลกแล้วยังไม่ส่งให้ต้องขอโทษด้วยครับ จะรีบจัดส่งให้ครบครับ ขอบคุณมากครับ มีอะไรติดต่อที่ lullaby นะครับ
ได้รับต้นโกโก้แล้ว ขอบคุณมากครับ

"หัว...ใจ...สีเขียว"
ประทีป
48/7 หมู่ 3 ซ.อินทปัจ9
หลักสอง บางแค กทม. 10160
lullaby
*

« ตอบ #172 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2013, 05:45:41 AM »

ได้รับต้นโกโก้แล้ว ขอบคุณมากครับ
สภาพต้นเป็นไงบ้างครับ กลัวว่าใบจะเน่า เคยส่งมาจากเชียงใหม่แล้วใบไหม้หมดเลยครับ
anubisbmp
*

« ตอบ #173 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2013, 11:40:41 PM »

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ยอดเยี่ยม  สภาพต้นดีเยี่ยม แต่อีกต้นนึงรากหลุดออกมา ๕๕๕ แต่ไหวอยู่
เด๋วรอหายร้อนจะเอาลงกกระถางใหม่ละ   อายจัง อายจัง อายจัง อายจัง อายจัง อายจัง อายจัง

Liked By: Hippo
Hippo
*

เด็กหญิงฮิปโป กระต่ายเฮฮา

« ตอบ #174 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2013, 08:21:46 PM »

ได้รับต้นโกโก้พร้อมเมล็ดพันธุ์ของแถมเรียบร้อยนะคะ
ไปรษณีย์มาส่งให้ อุ่นๆ กันเลยทีเดียวค่ะ

คุณ Lycan หรือ lullaby ได้จัดส่งเรียบร้อยจำนวน 6 ซอง นะคะ (มีซองมาถึงเพียงเท่านี้ค่ะ) ตั้งแต่วันที่ 11/2/2556 จ้า
รายชื่อ 1. คุณวิชัย อัศวภาคย์ (ขอนแก่น)
        2. คุณสุธาทิพย์ (สงขลา)
        3. คุณประทีป ชั้น2 (กทม.)
        4. คุณธีรศักดิ์ พรหมทา (ลำพูน)
        5. คุณสุปรียา รุ่งเจริญ (สกลนคร)
        6. คุณพวงเพ็ญ อินต๊ะสาร (พะเยา)

ส่วนต้นโกโก้ที่ส่งมา สมบูรณ์ดีค่ะ มีเมล็ดพันธุ์ที่แถมคือ ถั่วพู, ถั่วลายพรางและฟักทองโบราณ
ทั้งหมดทั้งมวลนี้คือน้ำใจจากคุณ Lycan หรือคุณ lullaby นะคะ ต้องขอบพระคุณอย่างที่สุดเลยที่แบ่งปันมาให้ดูแลค่ะ

จุมพิต

Liked By: namphong

นู๋ ฮิ ป โ ป.. แก้วตาดวงใจของมี๊
กวิน
*

« ตอบ #175 เมื่อ: เมษายน 17, 2013, 11:32:04 PM »

ยังพอมีแบ่งให้อยู่ไหม
หน้า: 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 [11] 12   ขึ้นบน
  พิมพ์