หน้า: 1 [2]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ชมรมปลูกต้นมะลิขายดอก  (อ่าน 644 ครั้ง)
nat459
เกษตรกรมือใหม่
*

« ตอบ #16 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2014, 08:56:36 AM »

สวัสดีค่ะ ชื่อต๋อมค่ะทำงานที่กทม. แต่แม่ทำสวนมะลิที่จ.ขอนแก่น ขอเข้าร่วมกลุ่มอีกคนนะคะ ขอเป็นตัวแทนแม่ค่ะ(เจ้าของสวน) มีประมาณ 800 ต้น ต้องการความรู้เพื่อช่วยแก้ปัญหาและช่วยพัฒนาสวนมะลิของแม่ที่ปลูกโดยใช้สารเคมีกำจัดหนอน ตอนนี้อยากทราบวิธีกำจัดหนอนโดยไม่ใช้สารเคมีฉีดค่ะ ช่วยแนะนำด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ

ในฐานะสมาชิกในกลุ่มอีก 1 คน ขอต้อนรับคุณต๋อมด้วยค่ะ..

Liked By: Huy54

หน้า: 1 [2]   ขึ้นบน
  พิมพ์