หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 ... 24   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ลุยด้วยคน  (อ่าน 104658 ครั้ง)
krading
เกษตรกรมือใหม่
*

« ตอบ #48 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2012, 06:44:14 PM »

เห็นชื่อกระทู้แล้วต้องเข้ามาช่วยลุยด้วยอีกคนค่ะ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
สงสัยต้องหาทางไปสุโขทัยบ้างแร่ะ อยากได้พระกรุเก่าซักองค์ 555+ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ
มาให้กำลังใจค่ะ ถ้าพร้อมแล้วก็...ลุยโลด))))))) ยิ้มเท่ห์

ขอบคุณครับคุณครูพิม พระกรุเก่าต้องการรุ่นไหนเนื้ออะไรละครับ ไม่ต้องห่วงทำเองกะมือ
เอาเนื้อดินรุ่น700ปีก็มีนะครับ 

ชอลิ่วเฮียง (P7)
*

« ตอบ #49 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2012, 10:02:24 PM »

เห็นชื่อกระทู้แล้วต้องเข้ามาช่วยลุยด้วยอีกคนค่ะ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
สงสัยต้องหาทางไปสุโขทัยบ้างแร่ะ อยากได้พระกรุเก่าซักองค์ 555+ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ
มาให้กำลังใจค่ะ ถ้าพร้อมแล้วก็...ลุยโลด))))))) ยิ้มเท่ห์

ขอบคุณครับคุณครูพิม พระกรุเก่าต้องการรุ่นไหนเนื้ออะไรละครับ ไม่ต้องห่วงทำเองกะมือ
เอาเนื้อดินรุ่น700ปีก็มีนะครับ 

โอ๊ะ!.....โอ๊ะ!.......ไม่ได้ครับ....ป๋าาาาา......

ไม่ได้ครับ......สำหรับคุณครูพิม ของพวกเราชาวเกษตรพอเพียง....

ป๋าจะจัดอย่างนั้นให้ไม่ได้ครับ....

ครูพิมผู้ทุ่มเท....ให้กับเว็บฯ ทั้งงานกิจกรรม และการตอบกระทู้ต่างๆ ในเว็บฯ

ถือได้ว่าเป็นเสาหลักต้นหนึ่งของเว็บฯ เราเลยล่ะครับ....ป๋า....

ป๋าต้องจัดระดับ "พระร่วง...." ให้ครับ....

จะเป็น "พระร่วงหลังรางปืน",  "พระร่วงเปิดโลก"  "พระร่วงเชตุพน"  หรือ "พระร่วงหลังลายผ้า"  ก็เหมาะสมครับ....

แต่ถ้าหาของแท้ๆ ไม่ได้....ป๋า ช่วยจัดองค์นี้ให้เลยครับ....

"พระร่วงโรจนฤทธิ์" ครับ....องค์จริง  แท้แน่นอน....ให้ครูพิมไปบูชาที่บ้านเลยครับ

ยิงฟันยิ้ม   ยิงฟันยิ้ม   ยิงฟันยิ้ม   ยิงฟันยิ้ม

หนูพิม
*

นกที่ออกหากินแต่เช้าจะได้หนอนตัวใหญ่&ไม่ต้องบินไกล

« ตอบ #50 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2012, 10:06:23 PM »

555+  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ป๋าชอว์))) งั้นขอพระร่วงหลังรางปืนได้ม้ายยยยยยย   ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

Liked By: kedmanee, kwanbanna

"If you try to do it's difficult to do.But if you want to do it's easy to do"
              บ้านสวนทวีกานต์..วิมานดินของหนูพิมเริ่มต้นขึ้นแล้ว...23454
ชอลิ่วเฮียง (P7)
*

« ตอบ #51 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2012, 10:14:04 PM »

พระร่วงโรจนฤทธิ์ (องค์ที่พระปฐมเจดีย์ นครปฐม)  น่ะดีแล้วคร้าบบบบ.....

เพราะผมมั่นใจว่าแท้  แน่นอน ครับ.....

พระร่วงหลังรางปืน ยังไม่เคยมีวาสนา ได้เห็นของแท้ เลยครับ

ไปยกกลับบ้านเลยคร้าบบบบ

ร้องไห้   ร้องไห้

หนูพิม
*

นกที่ออกหากินแต่เช้าจะได้หนอนตัวใหญ่&ไม่ต้องบินไกล

« ตอบ #52 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2012, 10:18:25 PM »

พระร่วงโรจนฤทธิ์ (องค์ที่พระปฐมเจดีย์ นครปฐม)  น่ะดีแล้วคร้าบบบบ.....

เพราะผมมั่นใจว่าแท้  แน่นอน ครับ.....

พระร่วงหลังรางปืน ยังไม่เคยมีวาสนา ได้เห็นของแท้ เลยครับ

ไปยกกลับบ้านเลยคร้าบบบบ

ร้องไห้   ร้องไห้

ครูพิมเคยเห็นทั้งพระร่วงหลังรางปืน...และ "พระร่วงหลังรถ"  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ...

"If you try to do it's difficult to do.But if you want to do it's easy to do"
              บ้านสวนทวีกานต์..วิมานดินของหนูพิมเริ่มต้นขึ้นแล้ว...23454
krading
*

« ตอบ #53 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2012, 05:56:04 AM »

โอ๊ะ!.....โอ๊ะ!.......ไม่ได้ครับ....ป๋าาาาา......

ไม่ได้ครับ......สำหรับคุณครูพิม ของพวกเราชาวเกษตรพอเพียง....

ป๋าจะจัดอย่างนั้นให้ไม่ได้ครับ....

ครูพิมผู้ทุ่มเท....ให้กับเว็บฯ ทั้งงานกิจกรรม และการตอบกระทู้ต่างๆ ในเว็บฯ

ถือได้ว่าเป็นเสาหลักต้นหนึ่งของเว็บฯ เราเลยล่ะครับ....ป๋า....

ป๋าต้องจัดระดับ "พระร่วง...." ให้ครับ....

จะเป็น "พระร่วงหลังรางปืน",  "พระร่วงเปิดโลก"  "พระร่วงเชตุพน"  หรือ "พระร่วงหลังลายผ้า"  ก็เหมาะสมครับ....

แต่ถ้าหาของแท้ๆ ไม่ได้....ป๋า ช่วยจัดองค์นี้ให้เลยครับ....

"พระร่วงโรจนฤทธิ์" ครับ....องค์จริง  แท้แน่นอน....ให้ครูพิมไปบูชาที่บ้านเลยครับ

ตอบทั้งชอลิ่วเฮียงและครูพิม ให้ทั้ง2ท่านเลย แต่ว่าของท่านจะเก่ากว่าของผมนี่ซีลำบาก
ของครูพิมต้องพระคู่บ้านคู่เมืองสุโขทัย "พระแม่ย่า"มีหรือยังครับ"
James
*

« ตอบ #54 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2012, 10:23:36 AM »

เจมส์มาแล้วครับ
เจมส์เข้ามาส่งกำลังใจให้ครับ สำหรับคนคอพอเพียงที่ชอบเหมือนๆกัน ลุยเลยครับ
krading
*

« ตอบ #55 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2012, 11:38:54 AM »

เจมส์มาแล้วครับ
เจมส์เข้ามาส่งกำลังใจให้ครับ สำหรับคนคอพอเพียงที่ชอบเหมือนๆกัน ลุยเลยครับ
ขอบคุณครับ ผมก็แอบไปดูทำนาบกของคุณJames จะทำตามหลัง นับถือจริงๆๆครับ

Liked By: James, kedmanee, kwanbanna
krading
*

« ตอบ #56 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2012, 11:57:13 AM »

สวัสดีค่ะอาจารย์...มานั่งรอ ชมสวน สว. ด้วยคนนะคะ... ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

โพสรูปเป็นแล้ว..สนุกแน่ค่ะ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
คุณดวงพรครับ รูปที่เราฝากไว้ ถ้าไปลบในแฟ้มออกมันจะไม่ฟ้องด้วยภาพเลยใช่ไหมครับ

Liked By: kwanbanna
ดวงพร
*

คนเราเลือกเกิดไม่ได้แต่เลือกทำชีวิตให้ดีได้

« ตอบ #57 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2012, 12:29:39 PM »

มีอดีตพี่เขย..เป็นคน โขทัย
หลานสะใภ้..2คน..ก็คนโขทัย ค่ะ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

คนสุโขทัย น่ารักค่ะ..อุทยานไปเที่ยวมาแล้วเมื่อ 10ปีก่อน..เสียดายยๆๆๆ..ตอนนั้นยังไม่มีเวป กพพ..เลยไม่ได้ไปเยี่ยมอาจารย์ค่ะ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ดวงพร
*

คนเราเลือกเกิดไม่ได้แต่เลือกทำชีวิตให้ดีได้

« ตอบ #58 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2012, 12:33:28 PM »

สวัสดีค่ะอาจารย์...มานั่งรอ ชมสวน สว. ด้วยคนนะคะ... ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

โพสรูปเป็นแล้ว..สนุกแน่ค่ะ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
คุณดวงพรครับ รูปที่เราฝากไว้ ถ้าไปลบในแฟ้มออกมันจะไม่ฟ้องด้วยภาพเลยใช่ไหมครับ

ถ้าอยู่ในแฟ้ม..ลบออกได้เลยค่ะ..ถ้าเราไม่อยากเก็บภาพนั้น.

เวป ฝากภาพที่ น้อง ชาวนาเวปมาสเตอร์แนะนำ..ใช้ง่าย...อย่าว่าแต่อาจารย์เล้ย..ดวงพร งมๆอยูพักกว่าจะหาจุดเจอ เส้นผมบังภูเขาเองค่ะ..ง่ายนิดเดียวเอง ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
krading
*

« ตอบ #59 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2012, 12:50:03 PM »

ขออภัย...เรียนรู้การส่งภาพผิดๆถูกๆ ไม่ถูกใจซักที

Liked By: kwanbanna
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 02, 2012, 06:13:56 PM โดย krading » บันทึกการเข้า
Mahajoan
"หากรากหญ้าตาย (รบ)วัวควายฤาจะอยู่ได้"
*

"ลิขตฟ้าฤาจะสู้มานะตน"

« ตอบ #60 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2012, 09:37:09 PM »

ยิงฟันยิ้ม แวะมาให้กำลังใจครับป๋า นับถือจริงๆครับ ที่กล้าเปลี่ยนตัวเอง  อายจัง อายจัง อายจัง
 มีอะไรที่ผมพอจะช่วยได้ยินดีครับน่ะขอรับ    ยิ้มเท่ห์

ครูโต
*

« ตอบ #61 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2012, 09:46:57 PM »

ยิ้มเท่ห์ ตามท่าน Krading มาช่วยลุยยยยยย... จากห้องปุ๋ย อีกคนเด้อครับ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

krading
*

« ตอบ #62 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2012, 09:59:13 PM »

ยิงฟันยิ้ม แวะมาให้กำลังใจครับป๋า นับถือจริงๆครับ ที่กล้าเปลี่ยนตัวเอง  อายจัง อายจัง อายจัง
 มีอะไรที่ผมพอจะช่วยได้ยินดีครับน่ะขอรับ    ยิ้มเท่ห์

ขอบคุณครับท่านMahajoan ผมแอบอ่านข้อมูลของท่านมาตลอด รู้สึกว่าท่านจริงใจต่อกลุ่มพวกเรากพพ.มากเลยนะ อย่างนี้ซิถึงจะนำพา กพพ.ให้ก้าวไกลถึงคนไม่รู้อีกมาก ลำพังพวกเราที่เข้าถึงเน็ตก็จะมีซักกี่เปอร์เซ็นต์  อยากให้ชาวบ้านเข้าถึงให้มากๆ ยังไงถ้าเข้าที่เข้าทางดีแล้วจะเข้าถึงท่านแน่นอนครับ
krading
*

« ตอบ #63 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2012, 10:08:16 PM »

ยิ้มเท่ห์ ตามท่าน Krading มาช่วยลุยยยยยย... จากห้องปุ๋ย อีกคนเด้อครับ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

กิจกรรมของนักเรียนท่านก็สุดยอด ยังไงแล้วปีนี้เทรนเด็กไปเมืองทองธานีอีกนะครับท่านผอ.Saksitsri   ของผมปีที่ผ่านๆมา ไปกิจกรรมแกะสลักผลไม้ตัวแทนภาคเหนือ ปีนี้คงได้พบกันนะครับ
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 ... 24   ขึ้นบน
  พิมพ์