หน้า: 1 [2] 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ลุยด้วยคน  (อ่าน 52417 ครั้ง)
Pa ketnet
มิตรภาพไร้พรมแดน
Administrator

อย่ารู้สึกท้อในการทำความดี

« ตอบ #16 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2012, 08:01:15 PM »

มานั่งรอชม ด้วยคนค่ะ

เว็บไซต์ เกษตรพอเพียง.คอม เปิดแฟนเพจแล้วนะคะ ยิ้ม
https://www.facebook.com/share.kasetporpeang

ดวงพร
เกษตรกรมือใหม่
*

คนเราเลือกเกิดไม่ได้แต่เลือกทำชีวิตให้ดีได้

« ตอบ #17 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2012, 08:02:26 PM »

ยากมากเหรอคะ อาจารย์... ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม..ทุกอย่างไม่เกินความพยายามอาจารย์อยู่แล้ว ค่ะ....รอชมสวนเรื่อยๆนะคะ
krading
*

« ตอบ #18 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2012, 08:07:23 PM »

มานั่งรอชม ด้วยคนค่ะ
กำลังตอบคุณ ketnet ไฟฟ้าดับ สงสัยมีคนแกล้งแน่เลย
ยังไงก็สวัสดีคุณketnet อีกครั้งครับ
krading
*

« ตอบ #19 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2012, 08:10:08 PM »

ยากมากเหรอคะ อาจารย์... ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม..ทุกอย่างไม่เกินความพยายามอาจารย์อยู่แล้ว ค่ะ....รอชมสวนเรื่อยๆนะคะ
มันไม่ยากแต่คนสว.แล้วก็งี้แหละ
เก่งไม่กลัว กลัวคนขยัน
มีอะไรที่ต้องเรียนรู้อีกเยอะครับคุณครูใหญ่ดวงพรครับ
Gnoy
*

« ตอบ #20 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2012, 08:14:29 PM »

แวะเวียนมาดูตั้งแต่กระทู้แรก  ยิงฟันยิ้ม
ตั้งใจว่าจะแอบอ่านเงียบ ๆ แต่อดไม่ได้ ขอแวะมาทักทายซักนิด  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ
หากมีอันใดที่คาดว่าะให้จีน้อยช่วยได้บอกนะคะ

ส่วนเรื่องเมล็ดพันธุ์เดี่ยวต้องดูก่อนว่าจีน้อยมีอะไรอยู่บ้าง ถ้าพอปันให้ได้จะส่งไปให้นะคะ
ว่าแต่พันธุ์ที่ได้ อยากได้พวกไหนคะ เพราะพันธุ์บางอย่างลองแวะเวียบไปดูที่กระดานแจกเมล็ดพันธุ์พรีได้ค่ะ คลิกลิงค์ได้เลยค่ะ
http://www.kasetporpeang.com/forums/index.php?board=22.0
เผื่อมีพันธุ์อะไรที่ตรงใจอยากได้ ก็แค่อ่านกติกา แล้วทำตามให้ถูกต้องไม่ช้าไม่นานก็ได้พันธุ์ค่ะ  จุมพิต
sixtycrown
มุ่งมั่นที่จะรวบรวมพันธุ์ไผ่ทั้งโลกให้ได้ในปี 2565
*

« ตอบ #21 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2012, 08:29:39 PM »

แวะมาเยี่ยมคนทุ่งเสลี่ยมครับ
   แหม! อยู่ทุ่งเสลี่ยม จะมีไผ่กิมซุง จากสวนผมไปปลูก 2 ปีแล้ว ครับ

สิรภพ สวนไผ่นานาพันธุ์
krading
*

« ตอบ #22 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2012, 08:36:35 PM »

แวะเวียนมาดูตั้งแต่กระทู้แรก  ยิงฟันยิ้ม
ตั้งใจว่าจะแอบอ่านเงียบ ๆ แต่อดไม่ได้ ขอแวะมาทักทายซักนิด  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ
หากมีอันใดที่คาดว่าะให้จีน้อยช่วยได้บอกนะคะ

ส่วนเรื่องเมล็ดพันธุ์เดี่ยวต้องดูก่อนว่าจีน้อยมีอะไรอยู่บ้าง ถ้าพอปันให้ได้จะส่งไปให้นะคะ
ว่าแต่พันธุ์ที่ได้ อยากได้พวกไหนคะ เพราะพันธุ์บางอย่างลองแวะเวียบไปดูที่กระดานแจกเมล็ดพันธุ์พรีได้ค่ะ คลิกลิงค์ได้เลยค่ะ
http://www.kasetporpeang.com/forums/index.php?board=22.0
เผื่อมีพันธุ์อะไรที่ตรงใจอยากได้ ก็แค่อ่านกติกา แล้วทำตามให้ถูกต้องไม่ช้าไม่นานก็ได้พันธุ์ค่ะ  จุมพิต

โอ้โฮ! ในเว็บมีแจกเยอะแยะเลย งานนี้คงไม่เหงามือแน่ๆ ผมจะยื่นเออรี่วันจันทร์นี้ 1 ต.ค.คงเป็นไทกะตัวเองแล้ว ขอบคุณ คุณGnoy อีกครั้งครับหัวหน้าห้อง
ADISAK
*

« ตอบ #23 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2012, 08:38:35 PM »

ลุยเลย ลุยเลย ลุง ยิ้ม
ขอบคุณ ADISAK ครับ เสี่ยสั่งลุยแล้ว ไปโลด  มีอะไรสั่งเพิ่มเติมได้นะครับ
เสี่ยเส่อ ที่ไหนกันคร๊าบ ว่าแต่มีไผ่ไปปลูกที่สวยยังครับ อิ อิ

27/26 พระราม2 เพรส ถ.พระราม2 ซ.51 แยก 5 แขวง ท่าข้าม เขต บางขุนเทียน กรุงเทพ
nokjantra
*

« ตอบ #24 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2012, 08:44:05 PM »

เป็นกำลังใจค่ะ.สู้ ๆๆๆๆๆ
ดาบรินทร์
*

« ตอบ #25 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2012, 08:45:24 PM »

หวัดดีครับพี่ ขออนุญาตใช้สิทถูกพาดพิง  ผมมีเพื่อนอยู่สุโทัยมากมาย แถวบ้านหลุม กงไกรลาส ศรีสัชฯ และอีกหลายที่ ถ้ามีอะไรให้น้องดาบรับใช้ บอกได้เลยครับพี่ หลังไมด์ ก็ได้
Gnoy
*

« ตอบ #26 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2012, 08:55:14 PM »

เำพิ่งสะดุดตาว่าอยู่ ทุ่งเสลียม  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ มีเรื่องที่จำได้ไม่รู้ลืมอยู่ที่นั่น  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

จำได้ว่าหลายปีก่อน จะไปทำบุญที่วัดป่าชนะสงคราม  เค้ามีรถบัสใหญ่ไปกัน แต่เราขับรถไปกันเอง 4 คน เพราะมีน้องหมาไปด้วย
เป็นที่ๆไม่เคยไปมาก่อน ไม่รู้จักทาง แต่ดูจากแผนที่เอา เคยแค่ผ่านสุโขทัย ก็ถามทางไปทุ่งเสลี่ยมเอา
ตอนที่ไปถึงแถว ๆ ตลาด น่าจะประมาณ 5 ทุ่มน่าจะได้
ไปถามทางเข้าวัดกะปั้มน้ำมัน คนในปั้มก็ชี้ทางให้ บอกเข้าไปขับไปเรื่อย ๆ เดี่ยวก็เจอ เราก็ว่าไม่น่าจะยาก
ไปงานบุญคงพอมีไฟ มีธงปัก ผล......... ไม่มีไฟ ไม่มีธง ไม่เห็นป้าย มองไปทางไหนมีแต่ความมืด
ไม่มีบ้านคน หรือมีก็ปิดไฟนอนกันหมดแล้ว เพราะดึกมาก  โกรธ
ทำไงดี ก็ขับรถไปกันเรื่อย ๆ ไปชะงักตรงทางสามแยก เพราะไม่รู้จะไปทางไหน  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ
จะกลับออกไปก็เข้ามาลึกมากแล้วหลายสิบกิโล จะไปต่อก็ไม่รู้จะเลี้ยวซ้าย หรือ ขวา
ใช้วิธีเสี่ยงดวงเอา ตั้งจิตเอาว่าพวกนู๋จะมาทำบุญที่วัด ให้เลือกเลี้ยวไปทางที่ถูกด้วยเถิดเจ้าประคุณ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
แล้วก็บอกพ่อ เลี้ยวขวานะพ่อ ทางมันใหญ่กว่าทางซ้าย ถ้าขับหาไม่เจอเดี่ยวค่อยย้อนมาใหม่
ก็พากันไปเรื่อย ๆ หาธง หาป้ายไม่เห็นเลย พอดีผ่านทางเหมือนทางแยกเล็ก ๆ พ่อขับรถเลยไปแล้ว
เลยบอกพ่อ ๆ ถอย ๆ จีน้อยเห็นแสงไฟ น่าจะมีคน เราไปถามดูว่าวัดไปทางไหน
เลยย้อนกลับไป หาแสงไฟ ปรากฏว่านั่นแหละทางเข้าวัด ทางวัดกำลังจุดตะเกียงแขวนเป็นระยะ ๆ เพื่อรอรับคณะที่จะมาถึงเช้ามืดประมาณตี 4 ตี 5 แต่จีน้อยไปถึงตี 2 กว่า ๆ มารู้ทีหลังอีกว่าแถวนั้น ผ สระ อี ผี ดุ  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ
ดีนะว่าตอนที่ลงไปถามไม่ใช่ ไม่งั้นละได้มีเฮกันแน่ ๆ เลย  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

ดวงพร
*

คนเราเลือกเกิดไม่ได้แต่เลือกทำชีวิตให้ดีได้

« ตอบ #27 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2012, 08:56:38 PM »

โอ้โฮ! ในเว็บมีแจกเยอะแยะเลย งานนี้คงไม่เหงามือแน่ๆ ผมจะยื่นเออรี่วันจันทร์นี้ 1 ต.ค.คงเป็นไทกะตัวเองแล้ว ขอบคุณ คุณGnoy อีกครั้งครับหัวหน้าห้อง
------------------------

อ้างคำกล่าวอาจารย์ ค่ะ

อาจ๊านนนน.....อย่าบอกนะว่าพอเข้าเวป กพพ.  อาจารย์หน้ามืด ตามัว หลงใหล ทำเกษตรจนยื่น ขอเออร์รี่ น่ะค่ะ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ
แซวอาจารย์ค่ะ..อาจารย์จะได้รู้สึกสนุก และอบอุ่น..เพื่อนสมาชิกมาต้อนรับเข้าครอบครัว..ขาลุยเกษตร ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

konthain(นพ)
Administrators
*

ยิ่งให้ไปยิ่งได้มา การให้ที่ยิ่งใหญ่ไม่สิ้นสุดคือให้ปัญญาและมิตรภาพ

« ตอบ #28 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2012, 09:03:25 PM »

แหล่งพักพิงยาม สว.และพร้อมปลูกทุกอย่างที่กิน กินทุกอย่างที่ปลูก จากพวกเราชาวกพพ.

สวัสดีครับ มาติดตามกระทู้ด้วยคนนะครับดูจากรูปแล้ว เห็นปลูกมะพร้าวไว้เอาแบบเอียงๆเลยใช่ไหมครับ  ยิงฟันยิ้ม

ยิ้มเท่ห์

สำนึกดีครับ
รับจ้างล้างรถ และแจกจุลินทรีย์สังเคราะห์แสง

ยิงฟันยิ้ม
krading
*

« ตอบ #29 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2012, 10:08:39 PM »

แวะมาเยี่ยมคนทุ่งเสลี่ยมครับ
   แหม! อยู่ทุ่งเสลี่ยม จะมีไผ่กิมซุง จากสวนผมไปปลูก 2 ปีแล้ว ครับ
ใช่สวนยงยุทธผักหวานป่าหรือเปล่าครับจะได้ไปเรียนรู้ใกล้ๆนี่แหละ
krading
*

« ตอบ #30 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2012, 10:14:36 PM »

ลุยเลย ลุยเลย ลุง ยิ้ม
ขอบคุณ ADISAK ครับ เสี่ยสั่งลุยแล้ว ไปโลด  มีอะไรสั่งเพิ่มเติมได้นะครับ
เสี่ยเส่อ ที่ไหนกันคร๊าบ ว่าแต่มีไผ่ไปปลูกที่สวยยังครับ อิ อิ
ผมปลูกไผ่ไว้ขยายพันธุ์ ถ้าไม่ทันการคงต้องไปเที่ยวหาคุณADISAK แน่ๆ ยังไงดู
โหงวเฮ้งแล้วราศีเสี่ยแน่นอน  ไม่เชื่อคอยพิสูจน์ก็แล้วกัน
krading
*

« ตอบ #31 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2012, 10:21:35 PM »

เป็นกำลังใจค่ะ.สู้ ๆๆๆๆๆ
ขอบคุณครับnokjantra ความสุขอยู่ที่การกระทำและสุขทวีคูณจากกำลังใจที่มีให้ต่อกันอย่างมิตรไมตรี ขอส่งกำลังใจย้อนกลับเป็นอานิสงหลายๆเท่าเลยนะครับ
หน้า: 1 [2] 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13   ขึ้นบน
  พิมพ์