หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: วิธีเพาะแตงฮะมิกัว(แตงธิเบต)  (อ่าน 4536 ครั้ง)
Pa ketnet
มิตรภาพไร้พรมแดน
Administrator

อย่ารู้สึกท้อในการทำความดี

« เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2009, 04:58:02 PM »

สอบถามผู้รู้ค่ะ พอดีซื้อแตงฮะมิกัว มา..แล้วขอเมล็ดขามาด้วยไม่ทราบ..ว่าวิธีเพาะทำยังงัยคะ ตอนนี้เป็นเมล็ดสดๆ อยู่คะ..ขอบคุณค่ะ

วันนี้คุณยิ้มแล้วหรือยัง ยิ้ม
อ่านกฏสักนิด จะได้ไม่เคืองใจกัน

ชาวนา™
Administrator

เกษตรพอเพียง

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2009, 09:35:34 PM »

เอาเมล็ดผึ่งลมให้แห้ง  แล้วนำเมล็ดไปเพาะลงในดินได้เลย  ผมคิดว่า  พืชตระกูลแตงเพาะเกิดง่ายมากๆ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์