มะม่วงหาวมะนาวโห่

<< < (3/8) > >>

golf@2028:

อ้างถึง

รบกวนสอบถามแหล่งขายผลมะม่วงหาวมะนาวโห่ครับ จะหาซื้อมาให้น้าสาวทาน(เป็นโรคมะเร็งลำไส้+ตับระยะสุดท้าย)
 จะลองให้น้าทานดูครับขอความกรุณาด้วยครับ

บ้านเพื่อนผมมีครับ เดี๋ยวผมไปเก็บแล้วส่งไปให้ครับ ฟรีครับ ช่วย ๆ กันไปครับ
แม่ผมก็เสียชีวิตจากโรคมะเร็งเหมือนกันครับ แจ้งที่อยู่มาได้เลยครับ

ปล.คิดว่ามันน่าจะมีลูกตลอดนะครับ พอดีช่วงนี้ไม่ค่อยได้สังเกตุ

แจ้งที่อยู่ทางpmแล้วน่ะครับขอบคุณมากครับ
อันนี้ได้มาประมาณ6ลูกหวังเอาเมล็ดมาปลูกครับ

boonboon:
อ้างจาก: golf@2028 ที่ มิถุนายน 20, 2012, 11:38:03 AM

อ้างถึง

รบกวนสอบถามแหล่งขายผลมะม่วงหาวมะนาวโห่ครับ จะหาซื้อมาให้น้าสาวทาน(เป็นโรคมะเร็งลำไส้+ตับระยะสุดท้าย)
 จะลองให้น้าทานดูครับขอความกรุณาด้วยครับ

บ้านเพื่อนผมมีครับ เดี๋ยวผมไปเก็บแล้วส่งไปให้ครับ ฟรีครับ ช่วย ๆ กันไปครับ
แม่ผมก็เสียชีวิตจากโรคมะเร็งเหมือนกันครับ แจ้งที่อยู่มาได้เลยครับ

ปล.คิดว่ามันน่าจะมีลูกตลอดนะครับ พอดีช่วงนี้ไม่ค่อยได้สังเกตุ

แจ้งที่อยู่ทางpmแล้วน่ะครับขอบคุณมากครับ
อันนี้ได้มาประมาณ6ลูกหวังเอาเมล็ดมาปลูกครับ

เอามาปลูกผมเกรงว่า คนที่จะรักษาจะอยู่ไม่ทันได้ทานน่ะสิครับ เดี๋ยวตอนเย็นผมไปเก็บแล้วจะส่งให้พรุ่งนี้นะครับ

boonboon:
รูปครับ มีเอากรรไกรตัดบ้าง เลยมีใบติดมาด้วย

ผมใส่ถุงและแพ็คใส่กล่องไปให้นะครับ

พร้อมออกเดินทาง

เลขพัสดุเอาไว้เช็คนะครับ ส่งแบบลงทะเบียนให้ เพราะถ้าส่งแบบธรรมดามันจะนานมาก บางครั้งเกือบ 10 วันเลยครับ

ขอให้คุณน้าอาการดีขึ้นนะครับ ผมช่วยเท่าที่ทำได้ครับ เว็ปนี้มีคนใจดีอยู่เยอะครับ ซึ่งผมก็ได้เมล็ดพันธุ์ที่เพื่อน ๆ ในนี้แจกอยู่
เช่นคุณ nutmof ใจดีมาก ๆ ครับ ยังไงก็ขอขอบคุณมา ณ โอกาสนี้ครับ ชอบเว็ปนี้ตรงที่ยังคงมีสังคมแห่งการแบ่งปันอยู่ครับ
ผมได้ทั้งวิชาและความรู้ ได้เพื่อนจากเว็ปนี้หลายท่านครับ อ้อ...ไม่รู้พอหรือเปล่านะครับ รวม ๆ แล้ว ประมาณ 7 ขีด มันมีต้นเดียวครับ
ที่เหลือกำลังออกลูกเป็นลูกเล็ก ๆ ครับ เลยยังไม่ได้เก็บมาเพราะไม่รู้มันใช้ได้หรือเปล่า  ;D

saeng:
อยากทราบจริงๆว่า มะม่วงไม่รู้หาว มะนาวไม่รู้โห่นี่ มันต้นเดียวกัน หรือสองต้นในชื่อที่เราเรียกคล้องจองกัน หนึ่งไม่รู้หาว อีกต้นเรียกไม่รู้โห่ ใครทราบบอกหน่อยนะคะ

มะเร็งเป็นแล้ว ถ้ารักษาถูกกับยาก้หาย ใช่ว่ามียาตัวนั้นตัวนี้ กินแล้วรักษามะเร็งได้หาย หาใช่ไม่ ตามคำบอกเล่า

มีคนเคยใช้ผลมะสังรักษามะเร็งแล้วหาย เป็นพืชตระกูลมะขวิด ขอให้เจ้าของกระทู้เสิรชหาข้อมูลเอา น่าจะเป็นอีกหนึ่งทางเลือก
และขอให้ผู้ป่วยจากโรคร้าย

น้ำใจของเพื่อนในนี้ที่แบ่งปันกัน อ่านแล้วประทับใจจริงๆ

golf@2028:
ขอบคุณ คุณboonboon มากครับ
ขอให้ครอบครัวคุณboonboon เจริญมีความสุขมากๆ น้ำใจนี้ไม่มีวันลืมครับ
เวปนี้เป็นเวปที่มีประโยชน์และมีน้ำใจมากๆครับ ขอบคุณทุกท่านครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว