หน้า: 1 ... 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 [15]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: +manon ส่งการบ้านจ้า+  (อ่าน 83782 ครั้ง)
liver_555
เกษตรกรมือใหม่
*

« ตอบ #224 เมื่อ: มกราคม 11, 2012, 02:40:40 PM »

ศรีมาลาก็ออกกะเค้าเหมือนกัน หนาวนี้ได้อนิสงค์เยอะเลย

ต้นนี้ดอกสวยมาก ๆ เลยครับ
คุณ manon ปลูกต้นไม้เก่งมากครับ ต้นไม้แข็งแรงสดชื่นดีจัง  ยิ้ม

manon
*

« ตอบ #225 เมื่อ: มกราคม 13, 2012, 12:36:23 PM »

ศรีมาลาก็ออกกะเค้าเหมือนกัน หนาวนี้ได้อนิสงค์เยอะเลย

ต้นนี้ดอกสวยมาก ๆ เลยครับ
คุณ manon ปลูกต้นไม้เก่งมากครับ ต้นไม้แข็งแรงสดชื่นดีจัง  ยิ้ม
ขอบคุณค่ะ คุณliver_555 ศรีมาลานี่จะออกดอกช่วงหน้าหนาวเท่านั้นค่ะ นี่ก็ใกล้จะหมดดอกแล้วค่ะ ตอนแรกๆยังไม่รู้ใจ อยู่ไปๆ ทำไมต้นสั้นลงทุกวันๆ (ปลูกในกระถางนะคะ) ใบเริ่มแห้งโรย เพราะยังไม่รู้ใจกันค่ะ ที่ไหนได้เค้าชอบน้ำเยอะๆค่ะ ก็เค้าเป็นไม้เมืองหนาว มาอยู่ร้อนๆก็เลยหิวน้ำบ่อย พอมาจับจุดได้ ปีนี้ก็เลยได้ดูดอกสวยกะเค้าบ้างค่ะ แถมอากาศก็เป็นใจ หนาวได้ทีพอดีค่ะ ยิงฟันยิ้ม
มีดอกสีม่วงด้วยนะคะ สวยมากๆ กำลังหาอยู่ ถ้าไ้ด้จะถ่ายรูปมาฝากค่ะ ยิงฟันยิ้ม

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 30, 2012, 04:34:52 PM โดย manon » บันทึกการเข้า

myoza
*

« ตอบ #226 เมื่อ: มกราคม 14, 2012, 11:47:50 AM »

ศรีมาลาสวยมากๆ เลยคุณมานน เห็นแล้วสดชื่นดีจัง

มาสวัสดีปีใหม่ย้อนหลังนะคะ
เอาเค้กส้มมาฝากค่า อิอิ

มีความสุขมากๆ นะคะ

อัพเดทการรับ-ส่งซอง --> http://www.kasetporpeang.com/forums/index.php?topic=19608.0
Myoza อาสา..พาชมต้นไม้ที่บ้านค่ะ --> http://www.kasetporpeang.com/forums/index.php?topic=20069.0
manon
*

« ตอบ #227 เมื่อ: มกราคม 14, 2012, 09:11:28 PM »

ศรีมาลาสวยมากๆ เลยคุณมานน เห็นแล้วสดชื่นดีจัง

มาสวัสดีปีใหม่ย้อนหลังนะคะ
เอาเค้กส้มมาฝากค่า อิอิ

มีความสุขมากๆ นะคะ

เอาเค้กน่าตาน่ามาล่อตาล่อใจอีกแย้วววว ยิ้มกว้างๆ เพราะคุณอ้อมทีเดียวตอนนี้ต้องไดเอทเลย ตั้งแต่คุณอ้อมทำเค้กเนี้ย น่ากินอ่ะ ยิงฟันยิ้ม
เดี๋ยวหาทางขยายได้่ก่อนเน้อแล้วจะส่งไปหางานให้คุณแม่ทำ คริ คริ ยิ้มกว้างๆ

pen
*

« ตอบ #228 เมื่อ: มกราคม 15, 2012, 09:24:08 AM »

ขนมเค๊กน่าทานมากเลยค่ะ
joo-jup
*

สุขใจเมื่อให้ อิ่มใจเมื่อรับ

« ตอบ #229 เมื่อ: มีนาคม 03, 2012, 05:22:41 PM »

กลัวจะน้อยหน้ารีบงอกขึ้นมาเลยค่ะ น้องเสารสเหลืองกับม่วง กับดอกคำฝอย ของคุณ joo-jup ขอบคุณนะคะ จุมพิต

เสาวรสเหลือง+ม่วง

Uploaded with ImageShack.us

ต้นดอกคำฝอยจ้า

ตอนนี้เป็นอย่างไงบ้างค๊ธ

manon
*

« ตอบ #230 เมื่อ: มีนาคม 03, 2012, 08:18:29 PM »

กลัวจะน้อยหน้ารีบงอกขึ้นมาเลยค่ะ น้องเสารสเหลืองกับม่วง กับดอกคำฝอย ของคุณ joo-jup ขอบคุณนะคะ จุมพิต

ขอบคุณค่ะ ที่เข้ามาเยี่ยม joo-jup สบายดีนะคะ เสาวรสออกดอกแล้วค่ะ แต่ไม่ทราบว่าเหลืองหรือม่วงนะคะจากในรูปค่ะ แต่ยังไม่ติดลูก แต่ก็คงไม่นานนี่แหละค่ะ ส่วนดอกคำฝอยยังไม่ทันโตก็ไปเสียแล้วค่ะ ไม่รู้ว่าเป็นที่อากาศหรือว่าเราไม่รู้ใจ ยิงฟันยิ้ม

joo-jup
*

สุขใจเมื่อให้ อิ่มใจเมื่อรับ

« ตอบ #231 เมื่อ: มีนาคม 03, 2012, 09:16:17 PM »

ขอบคุณค่ะ ที่เข้ามาเยี่ยม joo-jup สบายดีนะคะ เสาวรสออกดอกแล้วค่ะ แต่ไม่ทราบว่าเหลืองหรือม่วงนะคะจากในรูปค่ะ แต่ยังไม่ติดลูก แต่ก็คงไม่นานนี่แหละค่ะ ส่วนดอกคำฝอยยังไม่ทันโตก็ไปเสียแล้วค่ะ ไม่รู้ว่าเป็นที่อากาศหรือว่าเราไม่รู้ใจ ยิงฟันยิ้ม

ว๊าว  (^_^)

(มาเตือนค่ะ)
อย่าเพิ่งรีบไปตัดแต่งน๊ะค๊ะ
ต้องรอให้เค้าให้ผลจนล้างต้นก่อนแล้วค่อยแต่ง
...ตอนนี้ต้นที่บ้านแห้งตายไปแล้วล่ะค่ะ

pon 1
*

ทำในสิ่งที่รัก รักในสิ่งที่ทำ "เกษตรพอเพียง"

« ตอบ #232 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2012, 06:00:04 PM »

ช่วงนี้คุณมานนไม่ได้เอาต้นมามาโชว์เลยครับ สงสัยไม่มีเวลา ลังเล
รอชมอยู่ครับ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

สวนของผม   *ขออภัย จำกัดสิทธิ์การใส่ Link-URL ในลายเซ็น*
djorgan
*

เลิกอาชีพดีเจแล้วคร๊าบไม่ต้องมาจ้างแล้วไม่ทำ...เลิก

« ตอบ #233 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2012, 03:01:39 PM »

งดงามๆ ๆ ๆ

ลัลล์ลลิต พัฒนสิงห์ 424 หมู่ 2 ต.บ้านนา อ.บ้านนาเดิม จ.สุราษฏร์ธานี 84240
กมล
*

« ตอบ #234 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2013, 10:48:04 PM »

เอาลูกหลานคุณนนมาฝาก แวะมาทักบ้างนะ เห็นน้องบัวบานทีไรคิดถึงคนให้ทุกทีเลยครับ

มนุษย์...ปรกติ...พอดี...แต่ยังไม่ดีพอ                 
73 ม.6 ต.พระขาว อ.บางบาล จ.อยุธยา 13250
หน้า: 1 ... 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 [15]   ขึ้นบน
  พิมพ์