ข่าว
หน้า: 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 [11] 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 ... 43   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากได้พริกฟักทองกับสตรอเบอรี่ป่าจ้า  (อ่าน 49295 ครั้ง)
anubisbmp
เกษตรกรมือใหม่
*

« ตอบ #160 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2012, 06:46:01 PM »

################################################
คนที่อยากได้สตอเบอร์รี่ป่านะคะ

ส่งซอง A4 ขยายข้าง ขอซองแบบแน่นหนานะคะ ซองบางๆไม่เอานะ ต้องมาเปลี่ยนให้
เพราะบางทีติดสแตมป์มาแล้วก็ลำบากอ่ะเวลาเปลี่ยนซอง  ลังเล
สแตมป์ 9 บาท เขียนที่อยู่มาให้เรียบร้อย ที่อยู่ หน้า 2 นู่นนะคะ  ยิ้ม
คัยลงทะเบียน หรือ ems ก็สแตมป์มาตามนั้นนะคะ
**ตีนตุ๊กแก ที่ไปแอบจิ๊กมาหมดแล้วนะ ถ้าจะเอาจะตัดกิ่งให้ไปชำ แต่ไม่มั่นใจนะเพราะมันไม่มีราก

ปล.รอบต่อไปอาจจะส่งช้าหน่อยนะ อาทิตย์หน้าไปช่วยงานพ่อรับน้องอ่ะ อาจจะส่งอีกจันทร์นู้นนนนนนะ

#########################################################

รอบ 2 พร้อมส่ง พรุ่งนี้ เด๋วมาอัพเดทให้นะคะ เลขลงทะเบียน

ปริเทพ RG108746096TH
กรรณิการ์  RG108746105TH
jeeranun ขอบคุณโสม และ มะตาด ไม่รู้ว่ามะตาดจะปลูกขึ้นรึปาวนะ น่าลองปลูกมาก เด๋วจะเอาไปปลูกที่สวน  RG108746119TH

PEN วันเพ็ญ ขอบคุณ หัวแกสดิโอลัส
kew ขอบคุณหญ้าหนู ไผ่อินโด
สุจินต์ ขอบคุณเล็ดข้าวโพด
ระพีภัทร์
nooch // แนบไปให้ละ แต่ไม่แน่ใจนะว่าจะดีป่าว เพิ่งจะผ่าออกมาจากลูกที่ขโมยมานั่นล่ะ  ยิ้ม
คุณฟุ้ง ซองบางมาก จะเปื่อยละด้วยเลยเปลี่ยนซองให้
Jintana Ph. .... เอาไปแพร่แจกต่อด้วยนะคะ

จิณณิศุภัค ขอบคุณเมล็ดเยอะแยะ แม่บอกว่าช้อบชอบ อิอิ // แนบของไปให้ ลืมเขียนอันนึงไม่รู้จักชื่อ
http://web.stagram.com/p/195821461792189864_31270346
http://web.stagram.com/p/171123210463833993_31270346
เป็นไม้เลื้อย รกมากๆ แถวบ้านนี่ล่ะเดินไปเก็บมาเลยเอาแนบไปให้

ระพีภัทร์ : ขออนุญาติส่งซองไปรับใหม่นะ...ของรอบที่ 2 ( แจ้งส่ง 7 July ) ยังมาไม่ถึงเลย...

กำ -"- ค่ะ ส่งมาใหม่ เวกำ หายกลางทางเหรอเนี๊ยะ แต่มีบางคนนะ ได้วันจันทร์อ่ะ ของไปค้าง 7 วันพอดีอ่ะ จะรอดป่ะเนี๊ยะ

รอลุ้น..ถึงวันจันทร์ที่ 16 นี้ ถ้ายังมาไม่ถึง...จะส่งไปใหม่นะค่ะ

ต้องส่งซองไปใหม่...ไม่มาถึง..ช่วงนี้ไปรษณีย์มีข่าวส่งยาและอาวุธ ทางพัสดุ  คงถูกตรวจเข้มแน่ๆ...

ขยิบตา ขยิบตา ขยิบตา ขยิบตา ลงทะเบียนเลยนะ ติดมา 22 บาทเลย

anubisbmp
*

« ตอบ #161 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2012, 06:47:55 PM »

อ๊ะลืมไป...  เห็นแว้ปๆ แหวกหญ้า ตากฝน ไปสอยมา ไม่แน่ใจว่าจะดีรึป่าวนะ  แลบลิ้น แลบลิ้น แลบลิ้น แลบลิ้น แต่ข้างในเม็ดเยอะมาก
แล้วฝักเขียวๆ มีอีก 2 ฝักด้วย แหวกดงหญ้าเข้าไปดู อวู๊ๆๆๆ กลัวงู หนีออกมาแทบไม่ทัน
วันหลังถ้ามันแก่ เวลาจะเข้าไปเก็บ ต้องปล่อยแมวนำทางไปก่อน ๕๕๕ กลัวงูอ่ะ
ถึงจะเป็นงูไม่มีพิษ งูทางมะพร้าว แต่เห็นละก็ตกใจทุกที วันดีคืนดีก็เลื้อยปาดหน้า ตกใจยิ่งนัก เห็นกันทุกวัน ก็ยังตกใจทุกทีที่เจอ

ขอบคุณ คุณมัชฒิมาด้วยสำหรับเมล็ดชมจันทร์ อิอิอิอิ ....
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 16, 2012, 06:53:32 PM โดย anubisbmp » บันทึกการเข้า
muchtima
*

« ตอบ #162 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2012, 07:03:57 PM »

อ๊ะลืมไป...  เห็นแว้ปๆ แหวกหญ้า ตากฝน ไปสอยมา ไม่แน่ใจว่าจะดีรึป่าวนะ  แลบลิ้น แลบลิ้น แลบลิ้น แลบลิ้น แต่ข้างในเม็ดเยอะมาก
แล้วฝักเขียวๆ มีอีก 2 ฝักด้วย แหวกดงหญ้าเข้าไปดู อวู๊ๆๆๆ กลัวงู หนีออกมาแทบไม่ทัน
วันหลังถ้ามันแก่ เวลาจะเข้าไปเก็บ ต้องปล่อยแมวนำทางไปก่อน ๕๕๕ กลัวงูอ่ะ
ถึงจะเป็นงูไม่มีพิษ งูทางมะพร้าว แต่เห็นละก็ตกใจทุกที วันดีคืนดีก็เลื้อยปาดหน้า ตกใจยิ่งนัก เห็นกันทุกวัน ก็ยังตกใจทุกทีที่เจอ

ขอบคุณ คุณมัชฒิมาด้วยสำหรับเมล็ดชมจันทร์ อิอิอิอิ ....

ว้าว....เมล็ดเยอะมาก......ชอบดอกเค้าน่ารักมาก :oช่วงนี้ฝนตกเกือบทุกวันรักษาสุขภาพด้วยค่ะ จุมพิต
anubisbmp
*

« ตอบ #163 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2012, 08:24:04 AM »

ปล่อยแมวนำทางเข้าไป แหวกทางเข้าไปก่อน เจอตั้ง 5 ฝักอ่ะ ฝักที่แตกนั่นไม่แน่ใจว่าจะดีรึป่าว เพราะน่าจะแตกนานละโดนฝนโดนแดดมานานละด้วย
รออีก 5 ฝักนี่เริ่มแก่ จะเอาถุงไปห่อไว้ดีๆ
koi ake
*

"ความสุขหาได้ ถ้ารู้จักคำว่าพอ"

« ตอบ #164 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2012, 11:27:04 AM »

ยิ้มเท่ห์ ขอด้วย ขอด้วย ขอสตอร์เบอร์รี่ป่าด้วยคนค่ะ แล้วจะส่งซองไปน่ะค่ะ
 อายจัง     ขอบคุณค่ะ

วันนี้ส่งซองไปขอรับสตอร์เบอร์รี่ป่าแล้วน่ะค่ะ มีของแนบไปขอบคุณด้วยค่ะ แต่ส่งแบบ ems ไปอย่าตกใจน่ะค่ะพอดี
ไปรษณีย์ที่ไปส่งเป็นของเอกชน เค้าบอกว่าถ้าems ก็เกือบเป็นอาทิตย์กว่าจะถึง ธรรมดาเกือบเดือน ก็เลยส่งems
ไปน่ะค่ะ แต่การส่งกลับแล้วแต่สะดวกน่ะค่ะ รอได้ ไม่รีบค่ะ
natnapat ..^=^กาแฟเย็น
*

@ชีวิตเรา เราลิขิตเอง..แค่ไม่ทุกข์ก็สุขแล้ว

« ตอบ #165 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2012, 12:56:19 PM »

คะ มาแจ้งข่าวคะ ว่าสตอเบอรี่ป่ากับตีนตุ๊กแก ได้จากไปแล้วคะ เขาค่อยๆ แห้งไปคะ สงสัยจะเจออากาศร้อนจัดนะคะ ขนาดเอาไว้ใต้ร่มต้นไม้อื่นแล้วนะคะ    ไม่ทราบว่า หากชำสตอเบอรี่ให้รากเดินดีแล้วค่อยส่งจะมีโอกาสรอดไหมคะ   เพราะการส่งก็ดี การแพ็คก็ดีมาก รับแรก ๆ สีเขียวสดชื่นดี แต่เอาใส่กระถาง ไม่กี่วัน จากไปแล้วนะคะ น่าสงสารต้นไม้ เกรงใจคนส่งมากเลยคะ    ยังไม่ขอรับใหม่คะ นึกก่อนว่าทำอย่างไรถึงจะรอด    ขอบคุณสิ่งดีดีที่มีให้กันคะ ยิ้ม ยิ้มเท่ห์

Liked By: anubisbmp, muchtima

@ ชีวิตเรา..เราลิขิตเอง..แค่ไม่ทุกช์ก็สุขแล้ว

การบ้านค่ะ  http://www.kasetporpeang.com/forums/index.php?topic=19056.0
แจ้งการรับ-ส่งซองค่ะ   http://www.kasetporpeang.com/forums/index.php?topic=31294.0
meowkku
*

« ตอบ #166 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2012, 01:34:00 PM »

ขอรับ สตอเบอรี่ป่า ด้วยนะคะ
ขอบคุณค่ะ
....................
ส่งซองไปรับแล้วนะคะ  ขอบคุณอีกครั้งค่ะ   

ได้รับแล้วค่ะ   ขอบคุณค่ะ  จุมพิต จุมพิต
anubisbmp
*

« ตอบ #167 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2012, 01:36:40 PM »

คะ มาแจ้งข่าวคะ ว่าสตอเบอรี่ป่ากับตีนตุ๊กแก ได้จากไปแล้วคะ เขาค่อยๆ แห้งไปคะ สงสัยจะเจออากาศร้อนจัดนะคะ ขนาดเอาไว้ใต้ร่มต้นไม้อื่นแล้วนะคะ    ไม่ทราบว่า หากชำสตอเบอรี่ให้รากเดินดีแล้วค่อยส่งจะมีโอกาสรอดไหมคะ   เพราะการส่งก็ดี การแพ็คก็ดีมาก รับแรก ๆ สีเขียวสดชื่นดี แต่เอาใส่กระถาง ไม่กี่วัน จากไปแล้วนะคะ น่าสงสารต้นไม้ เกรงใจคนส่งมากเลยคะ    ยังไม่ขอรับใหม่คะ นึกก่อนว่าทำอย่างไรถึงจะรอด    ขอบคุณสิ่งดีดีที่มีให้กันคะ ยิ้ม ยิ้มเท่ห์

จะบอกว่าถ้าขุดแล้วชำใหม่อ่ะ ใช้เวลานานมากกว่าจะติด เพราะเคยถอนทั้งแปลงแล้วลงใหม่ นานมากกว่าจะติด นานจริงๆ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ตีนตุ๊กแกนั่นชำไปทั้งราก ยังสิ้นชีพอีกหรือ อืมๆๆๆๆ  คงต้อง ems อ่ะ 3 วันถึง น่าจะไม่เป็นไร เพราะของคุณจิน ก็ยังไม่สิ้นใจ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 17, 2012, 01:48:37 PM โดย anubisbmp » บันทึกการเข้า
LatestDream
*

« ตอบ #168 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2012, 02:01:55 PM »

อยากได้สตอเบอรี่ด้วยค่ะ พอมีอีกมั้ย!

Liked By: anubisbmp
airindsl
*

« ตอบ #169 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2012, 08:04:39 PM »

ตะเองเมื่อวานส่งซองไปขอรับสตอเบอรี่ป่าแล้วนะจร๊ะเห็นฝักไก่ต๊อกแล้วมีเมล็ดเยอะใส่เพิ่มมาให้หน่อยได้ไหมจร๊ะ
พอดีในซองก็เขียนขอไปแล้วละแต่มาบอกก่อนกลัวหมด เหอะๆ ^^

น.ส.ไอริน ลาภชัย 10/9 ม.4 ต.ลาดหญ้า อ.เมือง จ.กาญจนบุรี
71190
Jintana Ph.
*

« ตอบ #170 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2012, 08:08:57 PM »

จะบอกว่าถ้าขุดแล้วชำใหม่อ่ะ ใช้เวลานานมากกว่าจะติด เพราะเคยถอนทั้งแปลงแล้วลงใหม่ นานมากกว่าจะติด นานจริงๆ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ตีนตุ๊กแกนั่นชำไปทั้งราก ยังสิ้นชีพอีกหรือ อืมๆๆๆๆ  คงต้อง ems อ่ะ 3 วันถึง น่าจะไม่เป็นไร เพราะของคุณจิน ก็ยังไม่สิ้นใจ
ของหวานยังไม่สิ้นใจทั้งสตรอเบอรี่และตีนตุ๊กแกค่ะ ตีนตุ๊กแกแตกยอดใหม่ทุกกิ่งเลย สตรอเบอรี่ก็ออกใบใหม่แต่โตช้านิดนึงค่ะ 
noelnuchy
*

« ตอบ #171 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2012, 09:38:20 AM »

มาแจ้งค่ะ ส่งซองไปขอรับสตอร์บอรี่ป่าวันนี้ค่ะ

ช้าไปนิดส์ ยิ้ม

ขอบคุณค่ะ

junthi
*

« ตอบ #172 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2012, 07:18:34 PM »

รบกวนขอรับ สตอเบอรี่ป่า ค่ะ ถ้ายังพอมีเหลือ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ 

youdthaket
*

« ตอบ #173 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2012, 08:24:55 PM »

ต้องขอโทษคุณ  anubisbmp ครับวันนี้ส่งซองไปให้แล้วไม่ได้ระบุชนิดพืชที่ต้องการ พืชที่ต้องการคือสตอเบอรี่ป่าครับ
สแตมป์ก้ไม่ได้ติดให้สแตมป์อยู่ในซองครับจ่าหน้าซองอย่างเดียวครับ ต้องขออภัยจริงๆครับหนีโรงเรียนมาส่งครับ
ผมชื่อยุทธกิจครับโรงเรียนวัดบัวขวัญ นนทบุรีครับ ต้องขออภัยจริงๆครับ เพิ่งเคยขอครั้งแรกครับสมาชิกใหม่ครับ

anubisbmp
*

« ตอบ #174 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2012, 08:58:16 PM »

รบกวนขอรับ สตอเบอรี่ป่า ค่ะ ถ้ายังพอมีเหลือ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ 

ไล่ๆอ่านย้อนไปเลยนะคะ  ยิงฟันยิ้ม

Liked By: junthi
junthi
*

« ตอบ #175 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2012, 09:00:22 PM »

ไล่ๆอ่านย้อนไปเลยนะคะ  ยิงฟันยิ้ม

รับทราบค่ะ  ยิงฟันยิ้ม 
หน้า: 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 [11] 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 ... 43   ขึ้นบน
  พิมพ์