หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ที่ดินติดถนนดำมีเสาไฟฟ้าจะล้อมรั้วยังไงดีครับ  (อ่าน 2266 ครั้ง)
5XXA
เกษตรกรมือใหม่
*

« เมื่อ: มิถุนายน 06, 2012, 10:30:57 AM »

ที่ดินผมเป็น นส.3ก มีด้านนึงติดกับถนนดำและมีเสาไฟฟ้าอยู่ริมถนนด้วยถ้าผมจะล้อมรั้วจะเริ่มจากตรงไหนครับ จากขอบถนนมาเลย หรือหลังจากเสาไฟฟ้ามาครับ ขอคำตอบจากผู้รู้ด้วยครับ ขอบคุณมากครับ  เศร้า

สวนกิ่งไผ่หน่อไม้หวาน

FUJI
*

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2012, 10:40:54 AM »

ที่ดินผมเป็น นส.3ก มีด้านนึงติดกับถนนดำและมีเสาไฟฟ้าอยู่ริมถนนด้วยถ้าผมจะล้อมรั้วจะเริ่มจากตรงไหนครับ จากขอบถนนมาเลย หรือหลังจากเสาไฟฟ้ามาครับ ขอคำตอบจากผู้รู้ด้วยครับ ขอบคุณมากครับ  เศร้า
ของฟูจิ มีที่ดินโฉนดครับ อยู่ติดถนนดำอ.พนัสนิคม ฟูจิล้อมหลังเสาไฟและเว้นที่ไว้หน่อยครับ ประตูรั้วจะห่างจากเสาไฟเล็กน้อยครับ..
Vyuth
*

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2012, 11:09:44 AM »

เห็นด้วยกับท่านก่อนหน้านี้ครับ
ปกติถนนก็จะมีแนวเขตนะครับ ถ้าไม่รู้แค่ไหนจะทำยังไงดี ก็ดูหลักเขตหรือที่ดินข้างเคียงเขามีแนวทำไว้อย่างไร ของผมทำรั้วจากหลักหมุดเข้ามาครึ่งเมตรครับ ปล่อยไว้เป็นสาธารณะมั่งครับหน้าที่ดินเราไม่มีใครมาใช้ทำอะไรหรอกนอกจากเราเอง
pakinees
*

« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2012, 12:47:39 PM »

ต้องดูก่อนค่ะว่า เสาไฟฟ้าปักไว้ในเขตที่ดินของเราหรือเปล่า เพราะถนนบางสายในเขตชนบท จะมีการขออนุญาตเจ้าของที่ดินเพื่อปักเสาไฟฟ้าในเขตที่ดินเอกชน ถ้าปักเสาล้ำเข้ามาในเขตที่ดินเรามากๆ ก็สามารถล้อมรั้วโดยมีเสาไฟฟ้าอยู่ในรั้วเราได้ค่ะ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์