ข่าว
หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 ... 89   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: -- ชมรมคนรักอาโลฮ่าาาา +_+ ( อโล aloe )--& ไม้ที่ไม่มีที่ลง 555++  (อ่าน 242417 ครั้ง)
paparara
เรามีความสุขเมื่อเป็นผู้รับ แต่จะสุขมากกว่าเมื่อเป็นผู้ให้
เกษตรกรมือใหม่
*

« เมื่อ: มิถุนายน 03, 2012, 03:07:26 PM »

เห็นเขามีแยกประเภทกันแล้วทั้งชมรมตะบองเพชร ชมรมอกาเว่ ชมรมกุหลาบหิน ฯลฯ เหลือแต่ชมรมอโลนี่แหละ ก็เลยจัดการซ้าาา ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

สำหรับผู้ชื่นชอบไม้อวบอิ่ม น่ารัก  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม  ส่วนตัวพึ่งปลูกได้ไม่นานค่ะ แต่เล็งหนะนานนนนนมากกกกแล้ว ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

ขอเชิญเพื่อนๆ มาร่วมวงดูอาโลฮ่าาากันเถอะจ้าา ยิ้ม ยิ้ม(อย่าปล่อยให้ปลาเหงาอยู่คนเดียวก็แล้วกันนน ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม)

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 13, 2012, 04:03:53 PM โดย paparara » บันทึกการเข้า

paparara
เรามีความสุขเมื่อเป็นผู้รับ แต่จะสุขมากกว่าเมื่อเป็นผู้ให้
*

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2012, 03:11:28 PM »

เริ่มด้วยต้น aloe ของปลาเองเลยค่ะ ยิ้ม ยิ้ม แต่มีแค่ 2 ต้นก่อนนะ เดี๋ยวอีกวันสองวันจะมีเพิ่มอีกนิดโหน่ยยย ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

เธอมีนามว่า aloe DW.HYB. japan

นางงามมีสี ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม มีชื่อว่า aloe rich

paparara
*

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2012, 03:14:04 PM »

ปิดท้ายขอเอามาไว้ด้วยกัน เพราะมิรู้ว่าจิไปอยู่ชมรมไหนดี ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

มีชื่อว่าาา gasteria hybrid  veriegate

litt
*

« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2012, 04:37:22 PM »

ตามมาเข้าด้วยคนค่ะ..
แบบนี้พอจะทราบชื่อไหมคะ

ที่อยู่ขอหลังไมค์นะคะ..
ไก่นา
*

« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2012, 05:01:20 PM »

กลัวคุณปลา คุณ litt  จะเหงาเลยตามมาอยู่เป็นเพื่อนค่ะ เจ๋ง
มีว่านเข้มาแจมนิดหน่อยค่ะเป็น Aloe Cosmo เพิ่งสังเกตุเห็นเค้าโดนแดดเผานิดหน่อย เห็นเป็นจุดขาว ๆ ตรงกลางดอกหมดสวยเลยค่ะ

paparara
*

« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2012, 05:56:21 PM »

ว้าา..หาข้อมูลไม่เจอค่ะ ไม่ทราบจริงๆว่าเป็นพันธุ์ไหน  >:(ลองดูต่อๆเผื่อมีเพื่อนๆคนไหนรู้นะคะ จุมพิต

Liked By: Huy54

paparara
*

« ตอบ #6 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2012, 05:59:32 PM »

กลัวคุณปลา คุณ litt  จะเหงาเลยตามมาอยู่เป็นเพื่อนค่ะ เจ๋ง
มีว่านเข้มาแจมนิดหน่อยค่ะเป็น Aloe Cosmo เพิ่งสังเกตุเห็นเค้าโดนแดดเผานิดหน่อย เห็นเป็นจุดขาว ๆ ตรงกลางดอกหมดสวยเลยค่ะ

ก็กลัวเหงาเหมือนกันค่ะ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ เปิดชมรมแบบกล้าๆกลัวๆ กลัวว่าไม่มีเพื่อนอ่ะ ยิ้มกว้างๆ ตอนนี้มีแล้ว 2 คน  เจ๋ง เจ๋ง น้องเข้คุณไก่เขียวเป็นมันเงา เหมือนลงกีวีเลยค่ะ ยิ้มกว้างๆ(ยาขัดรองเท้า ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ)

Liked By: ไก่นา, Huy54

damr
*

« ตอบ #7 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2012, 06:39:00 PM »

มาสมัครด้วยครับ
พิจารณาเงินเดือนตามความสามารถครับ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
minja
*

« ตอบ #8 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2012, 10:09:56 PM »

555 ตามมาเข้าด้วยคน อโลฮ่าๆๆ
ไก่นา
*

« ตอบ #9 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2012, 11:31:30 PM »

หุ...หุ เห็นพี่เบิ้มเราเป็นเขียวกิวี  ( ขัดรองเท้า  แลบลิ้น แลบลิ้น )

พูดถึง Aloe รึว่านหางจระเข้ อยากได้พันธุ์นี้มากที่สุดค่ะตามหาอยู่ถ้าเพื่อน ๆ ท่านใดมีจะแลกเปลี่ยนก็เสนอได้นะคะ  ยิ้มเท่ห์..

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 03, 2012, 11:40:46 PM โดย ไก่นา » บันทึกการเข้า
I-Ko
*

« ตอบ #10 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2012, 11:35:21 PM »

หมักด้วยคนค่ะ ยิ้มเท่ห์
กำลังประกอบภาพงานหลังไมค์ ลูกAloe 2 ตัว เพื่อเสนองานหมั้นน้อง ohi อยู่พอดี
ขอนำภาพมานำเสนอประเดิมการหมักตรงนี้นะคะ  ตัวอื่นๆ ไปหลังบ้าน (ยังย่อไม่เสร็จ แถมลิงค์ฝากภาพล่มบ่อยมาก เข้าไม่ค่อยได้ค่ะ)

A. doren Black

A. aristata
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 02, 2012, 03:12:55 PM โดย I-Ko » บันทึกการเข้า
tageang
*

« ตอบ #11 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2012, 11:44:45 PM »

ตอนแรก นึกว่าจะเป็นชมรมเกี่ยวกับพัดลมซะอีก ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

ไม่สมัครไม่ได้แล้ว ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ชอบเหมือนกันค่ะ  มีอยู่ 3-4กระถาง  ไม่รู้ชื่อซักตัว โกรธ โกรธ โกรธ

แล้วจะถ่ายรูปมาถามผู้รู้ช่วยดูให้อีกทีค่ะ ยิงฟันยิ้ม

I-Ko
*

« ตอบ #12 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2012, 11:47:48 PM »

น่าจะ Aloe maculata นะคะ  อย่างไรรอผู้รู้มาแถลงอีกทีค่ะ หรือไม่แน่ K.minja อาจทราบค่ะ ยิ้มเท่ห์

Liked By: minja, Huy54
I-Ko
*

« ตอบ #13 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2012, 12:00:21 AM »

555 ตามมาเข้าด้วยคน อโลฮ่าๆๆ

เห็น อโลฮ่าๆ งานเข้าเลยค่ะ   ว่าจะนำตัวเหมือน ไปสอบถามห้องแคคตัส แต่สงสัยต้องย้ายมาห้องนี้แล้วหล่ะค่ะ รอหน่อยงานเยอะจัดค่ะ ยิงฟันยิ้ม

Liked By: paparara, minja, Huy54
ไก่นา
*

« ตอบ #14 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2012, 12:03:40 AM »

หมักด้วยคนค่ะ ยิ้มเท่ห์
กำลังประกอบภาพงานหลังไมค์ ลูกAloe 2 ตัว เพื่อเสนองานหมั้นน้อง ohi อยู่พอดี
ขอนำภาพมานำเสนอประเดิมการหมักตรงนี้นะคะ  ตัวอื่นๆ ไปหลังบ้าน (ยังย่อไม่เสร็จ แถมลิงค์ฝากภาพล่มบ่อยมาก เข้าไม่ค่อยได้ค่ะ)

A. doren Black

A. jucunda

น้อง jucunda สวยน่ารักนะคะคุณ I-Ko  เจ๋ง เจ๋ง

Liked By: I-Ko, minja, Huy54
I-Ko
*

« ตอบ #15 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2012, 12:42:53 AM »

หางด่างตัวนี้ที่เคยเอ่ยกันไว้ในชมรมว่านไทยฯ ว่าจะเก็บไว้ตอบแทนลูกน้อย Aloe Cosmo ที่คุณไก่นาแยกเก็บไว้ให้
ตอนนั้นแยกจากต้นแม่ แล้วเจอเอาหน้าร้อนโทรมเลยไม่ได้ลงภาพให้ค่ะ  ก็เลยพยายามฟื้นฟูจนตอนนี้ดูดีแล้วค่ะ(คงรอส่งพร้อมโฮย่า)

ก่อนหน้าก็เท่ห์เก๋ว่ามีหางด่าง  แต่ดูท่าตอนนี้ไม้ด่างในเกษตรพอเพียงจะไปไกล เจ้าด่างน้อยของ I-Ko คงจะตกกาป๋อง

ปล. ถ้าชอบ A.jucunda ต้องรอหน่อยค่ะ
หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 ... 89   ขึ้นบน
  พิมพ์