หน้า: 1 2 3 4 5 6 [7] 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 ... 27   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: พอกันทีกับงานบริษัท .. แล้วก็มาเจอนกกระทาที่รัก  (อ่าน 158098 ครั้ง)
skymylove
เกษตรกรมือใหม่
*

« ตอบ #96 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2012, 08:22:05 PM »

กรงสวยงามดีแท้ครับ
ต้องลอกเลียนแบบบ้างซะแล้ว

ผมจัดการทำที่แขวนรางน้ำให้สวยๆแล้วน่ะครับ ... โอเคมั้ย อิอิ
เดี๋ยวพรุ่งไปขนไม้ครับ สั่งไว้แล้ว จะทำกรงอีก ... น่าจะได้อีก6กรง
จุได้อีก360ตัว ... พอรุ่นนี้ขึ้นกรงไข่หมดจะไปรับมาอีกสัก300ตัว
รุ่นที่3จะฟักเองแล้วครับทีนี้ ... สิ้นปีนี้คิดไว้ให้ได้สัก3000คงไม่ไกลเกินฝัน

ครับ ขอแซวนะครับ อย่าลืม ชวน พ่อแม่แฟนมาเที่ยวด้วยนะครับ
ไม่งั้นก็เอาไข่นกสดๆ ไปฝาก
ผมชอบนะ คนที่ตั้งใจจริงในการทำอะไร และที่สำคัญพยายามยืนให้ได้บนเท้าของตัวเอง
สนับสนุนครับ

คงจะไม่ได้ชวนล่ะครับ และคงจะเอาไม่ให้ไม่ได้ด้วย ... เขาผลักผมทุกทาง
ขี่รถสวนกันยังไม่มองหย้ากันเลย ... กีดกั้นทุกทาง เปลี่ยนเบอร์ให้ลูก ยึดโทรศัพท์
เช็คเฟสลูก ... ของที่ผมให้ไปเสื้อกรอบรูป(ที่มีแต่รูปแฟน) กำไลเงินเขาทิ้งหมดล่ะ
ไม่รู้ว่าไปฟังอะไรจากใครมา ... เปลี่ยนจากหน้ามือเป็นหลังตีนเลยครับ   แลบลิ้น ลังเล

Liked By: Steve_Jeab

skymylove
*

« ตอบ #97 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2012, 08:24:57 PM »

ยิ่งติดตามดูไปเรื่อยๆอดใจไม่ไหวแล้ว  คงต้องลอกเลียนแบบแล้วละครับ รบกวนช่วยถ่ายรูปบริเวณในกรงให้ดูหน่อยน่ะครับ อยากดูเป็นแบบอย่าง ขอดูกรงไข่ด้วยครับ ทั้งไก่ทั้งนกกระทา กรงอนุบาลด้วย ขอบคุณครับ
ได้ครับ แบบกรงไข่ผมก็เอาจากในเว็บนี่แหละ ในGooGleด้วย
ก็ดูเอาลอกเขามา ทำเองผิดไปหลายจุด แต่ก็มาแก้ทีหลัง อิอิ
เดี๋ยวจะถ่ายให้ดูล่ะกัน กรงอนุบาลก็มีสองขนาดครับของผม
มีขนาด2.5x1เมตร โดยสามารถกั้นได้เป็นสองฝั่ง
อีกอันก็ 80x200Cm. ครับ .. ใช้เหล็กเชื่อมเอา แล้วใช้น็อตรองแหวนยึดตาขายครับ
ชัช.นครศรีฯ
*

« ตอบ #98 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2012, 08:32:40 PM »

ให้กำลังใจน้องตุลย์...เต็มร้อยครับ..สู้ๆๆ ;Dนกกระทาและไก่ไข่โตแล้ว ยังมีเรื่องตู้ฟักไข่อีกน่ะครับ ยิ้มกว้างๆ

Liked By: skymylove, Ekachaiyan, nipun
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 11, 2012, 09:24:30 PM โดย ชัช.นครศรีฯ » บันทึกการเข้า

บ้านสัตว์ปีกพอเพียง
"ชัช.นครศรีฯ"
ต้อย
*

« ตอบ #99 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2012, 08:45:44 PM »

กรงสวยงามดีแท้ครับ
ต้องลอกเลียนแบบบ้างซะแล้ว

ผมจัดการทำที่แขวนรางน้ำให้สวยๆแล้วน่ะครับ ... โอเคมั้ย อิอิ
เดี๋ยวพรุ่งไปขนไม้ครับ สั่งไว้แล้ว จะทำกรงอีก ... น่าจะได้อีก6กรง
จุได้อีก360ตัว ... พอรุ่นนี้ขึ้นกรงไข่หมดจะไปรับมาอีกสัก300ตัว
รุ่นที่3จะฟักเองแล้วครับทีนี้ ... สิ้นปีนี้คิดไว้ให้ได้สัก3000คงไม่ไกลเกินฝัน

ครับ ขอแซวนะครับ อย่าลืม ชวน พ่อแม่แฟนมาเที่ยวด้วยนะครับ
ไม่งั้นก็เอาไข่นกสดๆ ไปฝาก
ผมชอบนะ คนที่ตั้งใจจริงในการทำอะไร และที่สำคัญพยายามยืนให้ได้บนเท้าของตัวเอง
สนับสนุนครับ

คงจะไม่ได้ชวนล่ะครับ และคงจะเอาไม่ให้ไม่ได้ด้วย ... เขาผลักผมทุกทาง
ขี่รถสวนกันยังไม่มองหย้ากันเลย ... กีดกั้นทุกทาง เปลี่ยนเบอร์ให้ลูก ยึดโทรศัพท์
เช็คเฟสลูก ... ของที่ผมให้ไปเสื้อกรอบรูป(ที่มีแต่รูปแฟน) กำไลเงินเขาทิ้งหมดล่ะ
ไม่รู้ว่าไปฟังอะไรจากใครมา ... เปลี่ยนจากหน้ามือเป็นหลังตีนเลยครับ   แลบลิ้น ลังเล
เป็นกำลังใจให้อีกคนครับ ผมก็ลาออกจากงานบริษัทเหมือนกันครับ

Liked By: skymylove, nipun
skymylove
*

« ตอบ #100 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2012, 09:16:30 PM »

ขอบคุณทุกกำลังใจครับ ... พี่ชัชชื่อผมเขียนผิดน่ะพี่ ต้องเขียนเป็น ตุลย์ ครับ  ยิงฟันยิ้ม

Liked By: nipun, Steve_Jeab
rakram
*

« ตอบ #101 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2012, 09:22:48 PM »

ขอบคุณในน้ำใจคุณตุลย์มากครับ ผมว่าอย่าคิดมากเลยครับ จุดมุ่งหมายของชีวิตเราไม่ได้อยู่แค่ตรงนั้น ท่านเป็นคนมากความสามารถ ใครมองไม่เห็นถือว่าไม่มีบุญตา เป็นกำลังใจให้น่ะครับ

Liked By: skymylove
wichai_siri
*

« ตอบ #102 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2012, 09:32:19 PM »

มีแผงฝักไข่นกกระทาหรือยังครับ
จะได้สะดวกเวลากลับไข่
ผมซื้อจากตู้ฟักไข่ตราไก่ดำ แผงละ 100 บาท ใส่ได้ 100 ฟอง
skymylove
*

« ตอบ #103 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2012, 09:35:18 PM »

ผมซื้อจากตู้ฟักไข่ตราไก่ดำ แผงละ 100 บาท ใส่ได้ 100 ฟอง

ยังไม่มีเลยครับ เดี๋ยววันพุธว่าจะเข้าไปดูฟาร์มของพี่โด่งที่ร่อนพิบูลย์ครับ

wichai_siri
*

« ตอบ #104 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2012, 09:57:35 PM »

ยังไม่มีเลยครับ เดี๋ยววันพุธว่าจะเข้าไปดูฟาร์มของพี่โด่งที่ร่อนพิบูลย์ครับ

ขนาดเท่ากับแผงไข่ไก่ครับ เลยใส่ตู้ทั่วไปได้
chalerm
*

« ตอบ #105 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2012, 10:35:02 PM »

กทม. อาหารไก่ก็แพง นครปฐมเนี่ยแหละ ถูกสุด
แถมผมหาซื้อเบอร์ที่ต้องการไม่ได้อีกต่างหาก
กว่าจะได้ของที่ต้องการ ต้องซื้อทีละเป็นสิบกระสอบ เขาถึงจะยอมหาเบอร์ที่ต้องการให้ แย่มาก-แย่ที่สุด
ซื้อตรงก็ไม่ได้ ต้องซื้อผ่านตัวแทน ทั้งที่ โรงงาน อยู่แค่นี้ พระประแดง ใกล้ๆ บ้านผม แค่นี้ แต่ซื้อไม่ได้
โทรไปถาม โดยถามกลับมาอีกต่างหาก ใครเขาเลี้ยงไก่ใน กทม. อย่าตะโกนบอกว่า ก็kooนี่แหละเลี้ยง
บ้า ฉิบ...
 โกรธ
(ขอโทษด้วยนะครับ ไม่สุภาพ)

ผมคนพระประแดง พ่อเพื่อนของผมทำงานอยู่ครับที่เบทาโกร แต่ไม่ทราบนะครับว่าซื้อแบบราคาพนักงานได้หรือเปล่า แล้วตามที่ต้องการได้หรือเปล่า ถ้าคุณพี่วิชัยสนใจ หลังไมค์มาหาผมดูครับ  ผมจะลองให้เพื่อนถามพ่อเขาให้ดูครับ

skymylove
*

« ตอบ #106 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2012, 05:24:43 PM »

วันนี้ขุดวางแนวท่อ .. เอาน้ำไปใส่ถังครับ คันอีกแล้วโดนใยแก้ว ยิงฟันยิ้ม

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 12, 2012, 05:27:59 PM โดย skymylove » บันทึกการเข้า
Changnaam
*

« ตอบ #107 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2012, 11:34:42 PM »

มาแอบดูกรงนกมาตรฐาน กับเศรษฐีใหม่ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

skymylove
*

« ตอบ #108 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2012, 08:12:33 AM »

มาแอบดูกรงนกมาตรฐาน กับเศรษฐีใหม่ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
มาตราฐานตรงไหนครับพี่ ... ยังมีปัญหาอีกหลายๆจุดเลย เดี๋ยวจะปรับใหม่ อิอิ
Changnaam
*

« ตอบ #109 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2012, 01:13:05 PM »

มาตราฐานตรงไหนครับพี่ ... ยังมีปัญหาอีกหลายๆจุดเลย เดี๋ยวจะปรับใหม่ อิอิ

มาตรฐาน อยู่ตรงความรู้สึก ความตั้งใจจริงพร้อมที่จะทำด้วยความตั้งใจ ไม่มีใครมาบอกได้ว่าอะไรคือมาตรฐาน
ของทุกด้าน แต่เราต่างหากที่ตั้งตัวเราเองเป็นมาตรฐาน มองคนอื่นและมาตั้งเป็นมาตรฐานของตัวเอง ตั้งใจต่อไป
นะน้องชาย พี่เอาใจช่วย เรื่องแฟน ปล่อยเค้าไป ที่เห็นในรูปกระทู้ของคุณชัชหรือเปล่า ถ้าใช่! รีบปล่อยไปให้เร็ว
เลย ถือว่ายังเด็กอยู่มาก เพราะถ้าไม่เด็กแล้ว ต้องมีการคิดและตัดสินใจได้เอง วันหนึ่ง ถ้าใช่ เค้าจะกลับมาหาเรา
เอง ถือว่าเป็นช่วงดูใจซึ่งกันและกันดีกว่า  นี่ไงที่เค้าเรียก ความแน่นอนคือความไม่แน่นอน ที่นอนมาแน่ๆ คือเงิน
ที่จะได้รับจากความตั้งใจของน้องในการทำงานในครั้งนี้จ้ะ  ยิ้ม :)สู้ๆๆๆ

Liked By: skymylove, Ekachaiyan, nipun
wichai_siri
*

« ตอบ #110 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2012, 07:01:43 PM »

มาตรฐาน อยู่ตรงความรู้สึก ความตั้งใจจริงพร้อมที่จะทำด้วยความตั้งใจ ไม่มีใครมาบอกได้ว่าอะไรคือมาตรฐาน
ของทุกด้าน แต่เราต่างหากที่ตั้งตัวเราเองเป็นมาตรฐาน มองคนอื่นและมาตั้งเป็นมาตรฐานของตัวเอง ตั้งใจต่อไป
นะน้องชาย พี่เอาใจช่วย เรื่องแฟน ปล่อยเค้าไป ที่เห็นในรูปกระทู้ของคุณชัชหรือเปล่า ถ้าใช่! รีบปล่อยไปให้เร็ว
เลย ถือว่ายังเด็กอยู่มาก เพราะถ้าไม่เด็กแล้ว ต้องมีการคิดและตัดสินใจได้เอง วันหนึ่ง ถ้าใช่ เค้าจะกลับมาหาเรา
เอง ถือว่าเป็นช่วงดูใจซึ่งกันและกันดีกว่า  นี่ไงที่เค้าเรียก ความแน่นอนคือความไม่แน่นอน ที่นอนมาแน่ๆ คือเงิน
ที่จะได้รับจากความตั้งใจของน้องในการทำงานในครั้งนี้จ้ะ  ยิ้ม :)สู้ๆๆๆ

อุ๊ยตาย...
อ่านแล้ว นึกว่า นักข่าวจาก อินไซร์ทีวี เจาะลึก ข้อมูลแน่น
แซวนะครับ

skymylove
*

« ตอบ #111 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2012, 07:08:53 PM »

ขอบคุณร้อยแก้วที่งดงาม ... ขอบคุณกำลังใจและความห่วงใย
วันนี้ผมเพิ่งเปิดให้แฟนดูกระทู้ของผม ... แฟนยิ้ม บอกว่าพี่ๆเขาน่ารักกันทั้งนั้นเลยน่ะ อิอิ

ยิงฟันยิ้ม

หน้า: 1 2 3 4 5 6 [7] 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 ... 27   ขึ้นบน
  พิมพ์