ข่าว
หน้า: 1 2 3 [4]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ไก่ชน ชลบุรี (เข้ามาแชร์กันได้คับ)  (อ่าน 2551 ครั้ง)
sombut2518
เกษตรกรมือใหม่
*

« ตอบ #48 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2014, 10:45:29 AM »

น้าแสบ อาทิตย์นี้มีไก่ซ้อมเปล่า จะรองเช็คเด็กๆที่บ้านครับ

อ่าวน้าบัติ แวะมาถามผมหรือป่าว อันนี้มันกระทู้น้องเอกเค้าครับ

เสาร์ขอาทิตย์นี้ งดครับ
เสาร์ไปประทุม พาที่บ้านไปเที่ยวหาญาติ
อาทิตย์ไปบางประกง ว่าจะไปดูเค้าประกวดไก่กัน ไปด้วยกันมั้ยครับ ที่วัดลาดยาว

ขอโทษที่ครับอ่านเพลินไปหน่อยเลยถามผิดกระทู้ ขอโทษคุณเอกด้วยครับ
คงไม่ได้ไปครับพี่แสบ ไม่พร้อมครับกลางเดือน5555

น้องเค้าไม่ว่าหรอกครับ น้องเค้าใจดี
แต่ไหนๆ ก็แวะเข้ามาล่ะ มีแม่ไก่รอยใหญ่ๆ ว่างมั้ยครับ เอาตัวนี้ไปช่วยเพาะหน่อย ถ้าสนใจเดี๋ยวผมแวะไปรับแล้วจะเอาไปส่ง

ว่าแต่น้องเอกวันอาทิตย์เย็นๆ พอจะว่างมั้ย กลับจากบางปะกงจะวนรถไปเอา  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
ว่างคับ มาเอาได้เลย
กระทู้นี้เข้ามากันได้ทุกคนคับ ผมไม่ว่าอะไรคับ

น้าแสบมีแม่ที่มาจากร้อยเอ็ดครับ กำลังทิ้งลูก

tnrsrirabut
*

« ตอบ #49 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2014, 01:05:23 PM »

ผมอยู่แถว เทศบาลหนองปลาไหล (บ้านแกรกซอง 1 ) ก็มีบ้างคราวหน้าจะแนบ File รูปมาให้ดูครับ มีทั้งผู้เมีย

Liked By: dong2004, sombut2518
นายเติมใจ
122/134 หมู่บ้านแสนเก้าโฮม หมู่ 2 ตำบลบึง อำาเภอศรีราช จังหวัดชลบุรี 20230
*

« ตอบ #50 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2014, 02:03:24 PM »

น้าแสบมีแม่ที่มาจากร้อยเอ็ดครับ กำลังทิ้งลูก

เตรียมเก็บไว้รอเลยครับน้าบัติ เดี๋ยวไม่น่าจะเกินวันอาทิตย์นี้ ผมแวะเอาไปให้เพาะเล่นๆ ไก่สายนี้ยังไม่อยากให้หลุดไปอยู่ไกลๆ ครับ

บ้านสวนพสธร
*

« ตอบ #51 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2014, 05:51:28 PM »

เตรียมเก็บไว้รอเลยครับน้าบัติ เดี๋ยวไม่น่าจะเกินวันอาทิตย์นี้ ผมแวะเอาไปให้เพาะเล่นๆ ไก่สายนี้ยังไม่อยากให้หลุดไปอยู่ไกลๆ ครับ
สายนี้มีอยู่แค่ 5 ตัวครับ 1 ชีวิตไปแล้ว เนื่องจากได้ยินเสียงไก่เล้าข้างๆขัน เลยออกไปตีเค้า ชนะกลับมา แต่ดันหาทางกลับไม่ถูกหลงในป่า 3 วัน สุดท้ายจึงเจอศพ  อีก 4 ตัว อยู่ กับโด่ง 1 ตัว อยู่กับพี่แสบ 1 ตัว อยู่กับผม 1 ตัว และอยู่กับเอก คือเจ้าตัวนี้ 1 ตัว ผมคิดว่าพี่คงรู้ และท่านที่มีอยู่ คงได้เห็นลีลากันบ้างแล้ว  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

จงอย่าหยุดที่จะเดิน แล้วจงเดินอย่างมั่นคงและมีสติ
ekaza
*

« ตอบ #52 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2014, 06:12:18 PM »

น้าแสบ อาทิตย์นี้มีไก่ซ้อมเปล่า จะรองเช็คเด็กๆที่บ้านครับ

อ่าวน้าบัติ แวะมาถามผมหรือป่าว อันนี้มันกระทู้น้องเอกเค้าครับ

เสาร์ขอาทิตย์นี้ งดครับ
เสาร์ไปประทุม พาที่บ้านไปเที่ยวหาญาติ
อาทิตย์ไปบางประกง ว่าจะไปดูเค้าประกวดไก่กัน ไปด้วยกันมั้ยครับ ที่วัดลาดยาว

ขอโทษที่ครับอ่านเพลินไปหน่อยเลยถามผิดกระทู้ ขอโทษคุณเอกด้วยครับ
คงไม่ได้ไปครับพี่แสบ ไม่พร้อมครับกลางเดือน5555

น้องเค้าไม่ว่าหรอกครับ น้องเค้าใจดี
แต่ไหนๆ ก็แวะเข้ามาล่ะ มีแม่ไก่รอยใหญ่ๆ ว่างมั้ยครับ เอาตัวนี้ไปช่วยเพาะหน่อย ถ้าสนใจเดี๋ยวผมแวะไปรับแล้วจะเอาไปส่ง

ว่าแต่น้องเอกวันอาทิตย์เย็นๆ พอจะว่างมั้ย กลับจากบางปะกงจะวนรถไปเอา  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
ว่างคับ มาเอาได้เลย
กระทู้นี้เข้ามากันได้ทุกคนคับ ผมไม่ว่าอะไรคับ

วันนี้พี่เติมใจได้เข้ามาเอาไก่ไปเรียบร้อยแล้วคับ ขอบคุณมากคับ

Liked By: dong2004
jeezaclub
*

« ตอบ #53 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2014, 11:45:02 PM »

ยิงฟันยิ้ม  เข้ามาเก็บข้อมูลชอบไก่ชนมากครับ  เจ๋ง
sombut2518
*

« ตอบ #54 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2014, 10:26:53 AM »

รับทราบครับ 
เมื่อคืนตอนตี3 งานเข้าครับไอ้เหลือม 2เมตรกว่าขึ้นหลังคาเล้าจัดการแม่ไก่ไป1และลูกอีก1ครับ
จับไว้ได้ครับ ตามรูปที่ไลน์ให้พี่แสบดูนั้นแหละครับ เซ็งเลยแม่หลักเสียด้วย
รบกวนพี่แสบแชร์รูปด้วยนะครับ ผมลงรูปไม่เป็น55555

Liked By: dong2004
dong2004
*

« ตอบ #55 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2014, 11:01:51 AM »

สายนี้มีอยู่แค่ 5 ตัวครับ 1 ชีวิตไปแล้ว เนื่องจากได้ยินเสียงไก่เล้าข้างๆขัน เลยออกไปตีเค้า ชนะกลับมา แต่ดันหาทางกลับไม่ถูกหลงในป่า 3 วัน สุดท้ายจึงเจอศพ  อีก 4 ตัว อยู่ กับโด่ง 1 ตัว อยู่กับพี่แสบ 1 ตัว อยู่กับผม 1 ตัว และอยู่กับเอก คือเจ้าตัวนี้ 1 ตัว ผมคิดว่าพี่คงรู้ และท่านที่มีอยู่ คงได้เห็นลีลากันบ้างแล้ว  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ตัวไหนพี่ตั้ม มี 2ตัว ตัวเล็ก หรือ ตัวใหญ่ผมจะได้จัดเข้าคู่กับแม่พม่า 100 ครับมีพี่ใจดีแบ่งแม่พม่ามาให้เพาะเล่นๆครับ ยิงฟันยิ้ม
บ้านสวนพสธร
*

« ตอบ #56 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2014, 11:29:02 AM »

ตัวไหนพี่ตั้ม มี 2ตัว ตัวเล็ก หรือ ตัวใหญ่ผมจะได้จัดเข้าคู่กับแม่พม่า 100 ครับมีพี่ใจดีแบ่งแม่พม่ามาให้เพาะเล่นๆครับ ยิงฟันยิ้ม
ตัวเล็กที่ตีชนะวันนั้นครับ

จงอย่าหยุดที่จะเดิน แล้วจงเดินอย่างมั่นคงและมีสติ
นายเติมใจ
122/134 หมู่บ้านแสนเก้าโฮม หมู่ 2 ตำบลบึง อำาเภอศรีราช จังหวัดชลบุรี 20230
*

« ตอบ #57 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2014, 01:17:50 PM »

หาแม่รอยใหญ่ๆ ใส่ไว้มั่งก็ดีครับน้าโด่ง รอยเล็กไปก้หาคู่ลำบาก

dong2004
*

« ตอบ #58 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2014, 01:18:52 PM »

ว่าแล้วตัวเล็กใจใหญ่ บินตีอย่างเดียวเลยตอนนี้คุมฝูงอยู่ครับ เจ๋ง ครับพี่เติมใจ แต่แม่ก็ตัวเล็กลูกออกมาเราขุนอาหารปรับโครงสร้างได้ไหมครับ ถามเพื่อเป็นความรู้ครับ (ขออนุญาตเจ้าของกระทู้นะครับ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 21, 2014, 01:21:42 PM โดย dong2004 » บันทึกการเข้า
ekaza
*

« ตอบ #59 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2014, 10:23:34 PM »

ว่าแล้วตัวเล็กใจใหญ่ บินตีอย่างเดียวเลยตอนนี้คุมฝูงอยู่ครับ เจ๋ง ครับพี่เติมใจ แต่แม่ก็ตัวเล็กลูกออกมาเราขุนอาหารปรับโครงสร้างได้ไหมครับ ถามเพื่อเป็นความรู้ครับ (ขออนุญาตเจ้าของกระทู้นะครับ)
ไม่เป็นไรคับ ผมก็ชอบไก่ชน ตอนนี้มีไก่จะมาขอแลกอยู่ 2 ตัว ใครสนใจตืดต่อมาที่ 0896147599  0990803391 ด่วนคับ

Liked By: dong2004, sombut2518
หน้า: 1 2 3 [4]   ขึ้นบน
  พิมพ์