ข่าว
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ใครเคยสั่งซื้อลูกเป็ด ลูกห่าน จาก ศูนย์กบินทร์บุรีมั๊ยครับ  (อ่าน 975 ครั้ง)
thong3003
เกษตรกรมือใหม่
*

« เมื่อ: มกราคม 12, 2015, 06:52:21 PM »

ใครเคยสั่งซื้อลูกเป็ด ลูกห่าน จาก ศูนย์กบินทร์บุรีมั๊ยครับ อยากรู้ว่ายุ่งยากมั๊ยครับ เห็นบางคนว่าต้องเป็นฟาร์มเท่านั้นและต้องมีเอกสารรับรองฟาร์มด้วย
อยากสั่งไปเลี้ยงแต่ที่บ้านไม่ได้เป็นฟาร์มอ่ะครับ กะว่าเลี้ยงกินไข่แบบพอเพียงครับ

บ้านสวนพสธร
*

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 12, 2015, 07:02:19 PM »

ใครเคยสั่งซื้อลูกเป็ด ลูกห่าน จาก ศูนย์กบินทร์บุรีมั๊ยครับ อยากรู้ว่ายุ่งยากมั๊ยครับ เห็นบางคนว่าต้องเป็นฟาร์มเท่านั้นและต้องมีเอกสารรับรองฟาร์มด้วย
อยากสั่งไปเลี้ยงแต่ที่บ้านไม่ได้เป็นฟาร์มอ่ะครับ กะว่าเลี้ยงกินไข่แบบพอเพียงครับ
พี่ปรีชาเลยครับ (Kaideesriprachin) พี่เค้าเอามาบ่อยๆ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

Liked By: Kaideesriprachin

จงอย่าหยุดที่จะเดิน แล้วจงเดินอย่างมั่นคงและมีสติ
thong3003
*

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 13, 2015, 09:40:12 AM »

ขอบคุณมากครับ  จุมพิต จุมพิต
heam_texas
*

« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 13, 2015, 11:16:32 PM »

ถ้าสนใจเป็ดไข่(เป็ดสาว อายุ 6 เดือน) ติดต่อได้ครับ เพราะ ตอนนี้แม่ท่านเลี้ยงไม่ไหวครับ จะแบ่งขายให้ครับ
ติดต่อเบอร์ 085-7801171 อนุพงศ์ น่ะครับ
chimsorn
*

« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 24, 2015, 04:48:31 PM »

ไม่อยากอย่างที่คิดครับ ผมเคยสั่งลูกไก่ไข่ 100 ตัว
วิธีการสั่งก็ง่ายครับ
1.เข้าเวปศูนย์ แล้วโทรไปจองเลยครับต้องอะไรเท่าไหร่
2.ทางศูนย์จะโทรมานัดไปรับหลังลูกพันธุ์พร้อมส่งแล้ว
3.เตรียมเงินให้พร้อม
4.ศึกษาเส้นทาง จากที่เราอยู่ ถึงศูนย์ ใช้ถนนหมายเลขทางหลวงอะไหร เพราะเวลาไปรับเขาจะให้ทำใบขนย้าย แค่บอกหมายเลขถนนทางหลวง แค่นี้ก็ไม่ต้องกลัวตำรวจจับแล้ว ขอให้โชคดีครับ

Liked By: dragonbt50
thong3003
*

« ตอบ #5 เมื่อ: มกราคม 27, 2015, 08:36:16 AM »

ไม่อยากอย่างที่คิดครับ ผมเคยสั่งลูกไก่ไข่ 100 ตัว
วิธีการสั่งก็ง่ายครับ
1.เข้าเวปศูนย์ แล้วโทรไปจองเลยครับต้องอะไรเท่าไหร่
2.ทางศูนย์จะโทรมานัดไปรับหลังลูกพันธุ์พร้อมส่งแล้ว
3.เตรียมเงินให้พร้อม
4.ศึกษาเส้นทาง จากที่เราอยู่ ถึงศูนย์ ใช้ถนนหมายเลขทางหลวงอะไหร เพราะเวลาไปรับเขาจะให้ทำใบขนย้าย แค่บอกหมายเลขถนนทางหลวง แค่นี้ก็ไม่ต้องกลัวตำรวจจับแล้ว ขอให้โชคดีครับ
ขอบคุณครับผมก็มือใหม่กลัวตอนขนกลับนี่ล่ะครับ
amnuaybgi
*

« ตอบ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2015, 10:54:34 AM »

ที่ศูนย์กบิลทร์บุรี ตอนนี้มีลูกห่านขายหรือปล่าวครับ ถ้าสั่ง 10 ตัวได้มั้ย
Noimusic2010
*

« ตอบ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2015, 08:24:29 PM »

ตอนนี้มีอยู่คับต้องสั่งตามคิวคับ..........ตัวล่ะ 35 บาทคละเพศ....ผมเพิ่งไปรับลูกเป็ด บาบารี่มากว่าจะได้..รอตั้ง 3 เดือนโน้น

76 หมู่ 7 ต.กบินทร์ อ.กบินทร์บุรี จ.ปราจีนบุรี 25110
บ้านโคกป่าแพง ( 089-904-1420...081-175-6437 หน่อย )

เกษตร มือ ใหม่ จริงๆๆ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์