หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนสอบถามพี่ๆ จ.เชียงรายและจ.พะเยาครับ  (อ่าน 1002 ครั้ง)
eakha
เกษตรกรมือใหม่
*

« เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2012, 07:37:37 PM »

คือผมจะปลูกยางที่ อ.ป่าแดด จ.เชียงราย จำนวน16ไร่
รบกวนสอบถามพี่ๆว่า ปุ๋ยฟอสเฟต(0-3-0) และ ปุ๋ย 20-10-12 ที่ใส่รองก้นหลุม เขาซื้อกันที่ไหนครับ
แบบว่ามีคุณภาพและราคาย่อมเยาน่ะครับ
ขอบคุณพี่ๆทุกท่านสำหรับคำแนะนำครับ

Kwanthong
*

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2012, 06:10:20 AM »

อัพกระทู้ครับ

Liked By: eakha
tri
*

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2012, 10:15:29 PM »

ลืมให้ข้อมูลครับ(ที่เชียงรายโฟกัส ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม)
ที่พะเยา ผมซื้อ 0-3-0 ที่ร้านกิจเกษตรครับ อยู่แถวแม่ต๋ำครับ เยื้องศูนย์นิสสันครับ ราคาจำไม่ค่อยได้ครับ(ผมซื้อบ่นัก)แต่ถือว่าถูกครับ อย่างโดโลไมท์ ราคาขาย 110 บาท/กส.(50กก.) เขาก็ลดให้เหลือ 90 เองครับ(ถือว่าถูกมากๆ ยิงฟันยิ้ม) ลองขอลดเขาดูนะครับ (ผมขอลดตลอดแล้วเขาก็ลดให้ทุกทีเลย) ส่วนราคาขายก็ถือว่าต่ำกว่าร้านอื่นๆด้วยนะครับ
ส่วน 20-10-12 อันนี้ไม่ค่อยได้ใช้ครับ(ผมผสมแม่ปุ๋ยเอาครับ มันประหยัดดี ยิงฟันยิ้ม) แต่ปีก่อนเคยถามราคาน่าจะอยู่ที่ประมาณ 850 บาท/กส. ครับ
แต่ผมไม่ได้ซื้ออยู่แค่ร้านนี้ร้านเดียวนะครับ ถ้าที่เจียงคำจะซื้อที่ร้านศักดิ์การเกษตรครับ อยู่แถวๆในตลาด
ถ้าอยากได้เบอร์โทรบอกได้นะครับ ตกใจ

Liked By: konthain(นพ), eakha
tri
*

« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2012, 09:20:31 PM »

ลืมให้ข้อมูลครับ(ที่เชียงรายโฟกัส ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม)
ที่พะเยา ผมซื้อ 0-3-0 ที่ร้านกิจเกษตรครับ อยู่แถวแม่ต๋ำครับ เยื้องศูนย์นิสสันครับ ราคาจำไม่ค่อยได้ครับ(ผมซื้อบ่นัก)แต่ถือว่าถูกครับ อย่างโดโลไมท์ ราคาขาย 110 บาท/กส.(50กก.) เขาก็ลดให้เหลือ 90 เองครับ(ถือว่าถูกมากๆ ยิงฟันยิ้ม) ลองขอลดเขาดูนะครับ (ผมขอลดตลอดแล้วเขาก็ลดให้ทุกทีเลย) ส่วนราคาขายก็ถือว่าต่ำกว่าร้านอื่นๆด้วยนะครับ
ส่วน 20-10-12 อันนี้ไม่ค่อยได้ใช้ครับ(ผมผสมแม่ปุ๋ยเอาครับ มันประหยัดดี ยิงฟันยิ้ม) แต่ปีก่อนเคยถามราคาน่าจะอยู่ที่ประมาณ 850 บาท/กส. ครับ
แต่ผมไม่ได้ซื้ออยู่แค่ร้านนี้ร้านเดียวนะครับ ถ้าที่เจียงคำจะซื้อที่ร้านศักดิ์การเกษตรครับ อยู่แถวๆในตลาด
ถ้าอยากได้เบอร์โทรบอกได้นะครับ ตกใจ
ราคา0-3-0 ที่ผมซื้อ 110/50กก. ครับ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

Liked By: eakha
eakha
*

« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2012, 06:09:01 PM »

ขอบคุณครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์