ควรไหมที่จะปลูกอ้อยคั้นน้ำ และ อ้อยควั่น 10 ไร่

(1/3) > >>

4103018927:
ปีที่แล้ว  แล้งมาก  เลย  หา  อ้อยพันธ์ลำปางปลูกทำพันธุ์ไม่ได้  ปีนี้  ลือ  ตอ  อ้อย  ใหม่  ก้ยังหา  พันธุ์อ้อยไม่ได้  เลย  กะว่าจะ  เริ่ม  การปลุก  อ้อย  คั้นน้ำ  กับ  อ้อย  ควั่น  แทน  สัก  10 ไร่

Service:
ถุงล่ะ  10  บาท  กำไรสุดโต่ง  เน้น  หวานและหอมนะครับ

konthain(นพ):
ก่อนจะลงมือทำอะไร ศึกษาตลาดให้ดีก่อนนะครับ อย่างหวังน้ำบ่อหน้าหรือพึ่งพิงแต่พ่อค้าคนกลาง
อ้อยคั้นน้ำ ถ้าสามารถเอามาคั้นน้ำขายเองได้จะดีมากๆครับ ลองทำน้อยๆก่อน ถ้าดีมีลู่ทางแล้วค่อยขยาย
ก็ไม่เสียหายอะไรครับ  ;D

;)

4103018927:
ขอบคุณ  ทุกคำแนะนำค่ะ  กะว่าจะเป้นอาชีพเสริม  ขายเอง  ด้วยค่ะ

jew5003:
หาสายพันธุ์ดีๆ หน่อย เห็นว่าที่ดีๆ จะเป็นสายพันธุ์สุพรรณบุรีน่ะครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป