หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ทำฟาร์มกระต่ายดีไหม่  (อ่าน 1433 ครั้ง)
wirawat chebut
เกษตรกรมือใหม่
*

« เมื่อ: เมษายน 30, 2012, 04:21:54 PM »

อยากทำอาชีพเสริม  ตอนนี้เลี้ยงไก่แจ้ไว้พอสมควรเสียงขันดังมาก  อยากรองเลี้ยงกระต่าย กะว่าจะทำเป็นฟาร์มเลยดีไหม
แนวโน้มธุรกิจเป็นอย่างไรบ้าง  รบกวนผู้มีความรู้ช่วยแนะนำหน่อยครับ

Bewlandsia
*

« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 30, 2012, 05:41:36 PM »

กระต่ายเนื้อหรือกระต่ายสวยงามครับ ผมไม่มีความรู้เรื่องกระต่ายเนื้อเลย อยากเข้ามาศึกษากระต่ายสวยงามอยู่เหมือนกัน

Liked By: evezangz, Ekachaiyan
apisoft
*

« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 30, 2012, 06:48:48 PM »

จะกล้าฆ่ามันหรอ? ออกจะน่ารัก
Bewlandsia
*

« ตอบ #3 เมื่อ: เมษายน 30, 2012, 06:55:45 PM »

แหะๆ สำหรับผมกระต่ายสวยงามเท่านั้นครับ   ยิงฟันยิ้ม
skymylove
*

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2012, 11:31:49 AM »

น่าจะลองเลี้ยงกระต่ายไข่ดู ... ไม่มีนี่ว้า ขำๆน่ะครับ  ยิงฟันยิ้ม

Liked By: Ekachaiyan
ostrich
*

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2012, 10:23:24 AM »

เลี้ยงกระต่ายเนื้อ น่าสงสารนะครับ

Liked By: mamarine
SC34
*

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2012, 10:34:25 AM »

;)ถ้าชอบก็เลี้ยงเลยครับ..สนับสนุนครับ..กระต่าย.จะว่าไปเลี้ยงไม่ยากครับ..แต่ศึกษาก่อน..หาความรู้จากคนที่เลี้ยงก่อนดีที่สุด
แต่กลิ่นจะแรงนิดหนึ่ง..แต่เก็บบ่อยๆก็ช่วยได้.ทำปู๋ยขี้กระต่ายขายด้วยเลย..มีแปลงหญ้าขนเล็กๆๆ ไว้ด้วยก็แจ่มครับ..แต่หาตลากในกลุ่มด้วยก็จะดีมาก.. ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม อายจัง อายจัง อายจัง
Hacker
*

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2012, 08:08:23 PM »

ขอข้อมูลเว็ปไซท์ ที่มีโรคกระต่าย ด้วยครับ มีใครทราบบ้าง
mamarine
*

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2012, 12:43:58 AM »

ขอข้อมูลเว็ปไซท์ ที่มีโรคกระต่าย ด้วยครับ มีใครทราบบ้าง

http://www.rabbitcafe.net/board/topicstock/ <<<คัมภีร์กระต่ายค่ะ
mamarine
*

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2012, 12:49:10 AM »

;)ถ้าชอบก็เลี้ยงเลยครับ..สนับสนุนครับ..กระต่าย.จะว่าไปเลี้ยงไม่ยากครับ..แต่ศึกษาก่อน..หาความรู้จากคนที่เลี้ยงก่อนดีที่สุด
แต่กลิ่นจะแรงนิดหนึ่ง..แต่เก็บบ่อยๆก็ช่วยได้.ทำปู๋ยขี้กระต่ายขายด้วยเลย..มีแปลงหญ้าขนเล็กๆๆ ไว้ด้วยก็แจ่มครับ..แต่หาตลากในกลุ่มด้วยก็จะดีมาก.. ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม อายจัง อายจัง อายจัง

กระต่ายสามารถสอนให้เข้าห้องน้ำได้นะคะ

Liked By: pond12
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์