หน้า: 1 ... 517 518 519 520 521 522 523 524 525 526 [527] 528 529 530 531 532 533 534 535 536 537 ... 553   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ชมรมคนเลี้ยงโฮย่า  (อ่าน 1497129 ครั้ง)
tuana
เกษตรกรมือใหม่
*

« ตอบ #8416 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2017, 08:13:05 PM »

ตอบคำถาม3ก่อนค่ะ
4ดอก ยังไม่ร่วงค่ะ

I-Ko
*

« ตอบ #8417 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2017, 08:34:44 PM »

เราขอรบกวนถามกระทู้นี้นะคะคุณโกะ
เราอยากเอารูปจากมือถือลงในเวป ต้องทำเช่นเดียวกับจาก notebook มั๊ยคะ คือเข้าเวปฝากรูปก่อนแล้วค่อยกอปมาลง ไม่ทราบมีวิธีอื่นมั๊ยคะ ขอรบกวนคำแนะนำหน่อยค่ะ ขอบคุณคุณโกะค่ะ

เหมือนกันครับ
ลุงเพิ่งลองเมื่อวานนี้ ฝากรูปก่อนแล้วค่อยดึงระหัสมาวาง
พอโพสต์ก็จะอัพเป็นรูปที่เราต้องการ ฝึกเรื่อยๆครับ ลุงก็ยังไม่คล่องนัก

คิดถึงค่ะ อายุยืนจริงๆ วันก่อนยังบ่นถึง ที่แท้ซุ่มอยู่ขอบสนามนี่เอง
ชอบให้คุณลุงแม็คเอารูปมาโชว์บ่อยๆ ค่ะ
I-Ko
*

« ตอบ #8418 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2017, 08:43:12 PM »

สิ้นสุดการส่งคำตอบข้อ 3 และข้อ 5 ..... มีผู้ตอบถูกแล้วค่ะ กรรมการทำโพยเฉลยไม่ทัน เดี๋ยวมาให้ดึกๆ
ตอนนี้ขอไปเก็บกวาดล้างจาน และเดินย่อยในสวนก่อนค่ะ ยิงฟันยิ้ม

ปล. คำถามข้อ 6 ก็ยังไม่ได้คิด โกรธ โกรธ

Liked By: ไก่นา, Maggie, kew
tuana
*

« ตอบ #8419 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2017, 09:28:35 PM »

มัวแต่ตัดสินใจว่าจะลอกใคร ดูการ์ตูนยังไม่ทันจบเลยคุณโกะเฉลยแล้ว ยังไม่เที่ยงคืนเลย เคืองนะนี่ โกรธ โกรธ
ล้อเล่นนะคะ  ยิ้มกว้างๆ
ลุงแมคขอบคุณมากนะคะ ไม่ได้เจอกันนานเลยค่ะ จุมพิต
tuana
*

« ตอบ #8420 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2017, 09:47:57 PM »

ตอบข้อ 3 อีกครั้งนะคะ
3.1 ตอบ 2 ดอก
3.2 ยังไม่ร่วงค่ะ

ปล.จะตีไข่แตกได้ไหมเนี้ย  หรือจะได้กินไข่จนจบเกมส์รอบนี้น้า... ยิงฟันยิ้ม
ตอบข้อ 5 ค่ะ
5,3,4,1,2

สู้โวย๊ ยิงฟันยิ้ม ยิ้มกว้างๆ
น้องบี้สู้ๆ ....โว๊ย.. ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ขอแซวหน่อย
เดี๋ยวต้องไปคิดมุขต่อรองกรรมการซะหน่อย ยิงฟันยิ้ม
I-Ko
*

« ตอบ #8421 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2017, 11:28:50 PM »

ปล.จะตีไข่แตกได้ไหมเนี้ย  หรือจะได้กินไข่จนจบเกมส์รอบนี้น้า... ยิงฟันยิ้ม
ตอบข้อ 5 ค่ะ
5,3,4,1,2

สู้โวย๊ ยิงฟันยิ้ม ยิ้มกว้างๆ
น้องบี้สู้ๆ ....โว๊ย.. ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ขอแซวหน่อย
เดี๋ยวต้องไปคิดมุขต่อรองกรรมการซะหน่อย ยิงฟันยิ้ม

เอาแล้วงัย เที่ยวเชียร์คนโน้น คนนี้ แต่มีแอบจะคิดมุขต่อรองกับกรรมการ ยิ้มกว้างๆ
คุณลุงแม็ค เป็นผู้หนึ่งที่ใช้การโพสต์ภาพด้วยมือถือ วันนี้เห็นคุณลุงแวะมา K.tuana สอบถามวิธีการโพสต์ผ่านมือถือกับคุณลุงสิคะ
ภาพคุณลุงโพสต์มาแต่ละทีสวยงาม แต่ใช้เวลาเป็นชั่วโมงๆ อย่างคุณลุงว่าฝึกบ่อยๆ เดี๋ยวก็คล่อง เห็นเพื่อนๆ บอกว่าโพสต์ยากเหมือนกันนะคะ
I-Ko
*

« ตอบ #8422 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2017, 11:33:55 PM »

มัวแต่ตัดสินใจว่าจะลอกใคร ดูการ์ตูนยังไม่ทันจบเลยคุณโกะเฉลยแล้ว ยังไม่เที่ยงคืนเลย เคืองนะนี่ โกรธ โกรธ
ล้อเล่นนะคะ  ยิ้มกว้างๆ
ลุงแมคขอบคุณมากนะคะ ไม่ได้เจอกันนานเลยค่ะ จุมพิต

เอ๊า อ่านตกกระทู้นี้ไป  เห็นทักทายกับคุณลุงแม็คเรียบร้อยแล้ว
เมื่อหัวค่ำมาเร็วเพราะไปตอบกระทู้อยู่หน้าบ้าน กับหลังไมค์ เข้ามาชมรมฯ เพราะจะย่องมาเอา IM เพื่อนหลังไมค์
ไล่ไป ไล่มา เอ๊ามีคนตอบถูก ตอนนั้นไม่ได้เตรียมตัว แต่ต้องประกาศเบรคการรับคำตอบ ไม่งั้นอาจมีการลอกกันเกิดขึ้น
ลอกไม่เท่าไหร่ กลัวคนที่ตอบถูกแล้วจะเปลี่ยนคำตอบ รับรองกรรมการเจอโดนดักตีหัวแน่ๆ ค่ะ ยิ้มกว้างๆ

Liked By: ไก่นา, Maggie, kew
I-Ko
*

« ตอบ #8423 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2017, 11:48:38 PM »

ขอแสดงความยินดีกับ คุณบี้ ตอบข้อ 3 ถูกจนได้ ... ตีไข่แตกแล้ววววว อายจัง อายจัง  รับคะแนนสะสม 2 คะแนนค่ะ
เมื่อหัวค่ำยังไม่เฉลยเพราะ ยังไม่ได้ไปอัพรูปคำตอบข้อ 3.1  พอสามทุ่มกว่าๆ เดินออกไปแบตกล้องหมดซะอีกก็เลยกลับเข้าบ้านไปนั่งตอบหลังไมค์จนลืม
พึ่งออกไปเก็บภาพเฉลย และภาพเพื่อคำถามข้อ 6

คำตอบที่ 1 ดอกน้อง(ชุดดอกตูม) จำนวนดอก ณ วันที่ดอกบานครบทุกดอกคือ 2 ดอก
จริงๆ วันนี้ดอกฝั่งซ้ายพึ่งจะแยม แต่ตูมมานานเกือบจะร่วมเดือนแล้ว คิดว่าพรุ่งนี้คงจะบานและไม่ร่วงแน่ๆ เลยเฉลยวันนี้เนื่องจากมีคนตอบถูกแล้ว

คำตอบที่ 2 ณ วันที่ยิงคำถาม (24/9/17) ดอกพี่ยังไม่ร่วง
I-Ko
*

« ตอบ #8424 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2017, 12:00:17 AM »

ใกล้ความจริงแล้วค่ะคุณไก่นา  ยิงฟันยิ้ม ตอนนี้คุณphen นำหน้าไปแล้ว. สู้ๆค่ะ อายจัง
ขอตอบคำถามที่5ด้วยคนนะ และจะมีตอบอีกหลายรอบเช่นกัน ยิ้มกว้างๆ ตามลำดับเลยค่ะ 5,3,4,2,1

ม้ามืดจริงๆ เห็นเงียบๆ ไป มัวแต่ไปเก็บภาพทะเล ภูเขา หาดทราย สายลม อันสวยงามมาฝากเพื่อนๆ
พอรัวตอบคำถามที่ 5 แบบมีพ่วงว่าจะตอบอีกหลายรอบ ยิ้มกว้างๆ  ... เอารอบเดียวนี่แหล่ะค่ะ โดนอย่างจัง รับทีเดียว 5 แต้มเต็มๆ อายจัง อายจัง  จุมพิต

ช่อดอกที่5

ช่อดอกที่3

ช่อดอกที่4

ช่อดอกที่2

ช่อดอกที่1
I-Ko
*

« ตอบ #8425 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2017, 12:14:22 AM »

สรุป ท่านที่เริ่มมีแต้มสะสมประมาทไม่ได้ ตอนนี้คะแนนเหวี่ยงมากๆ ผู้ที่ยังตีไข่ไม่แตกก็มีสิทธิ์เป็นผู้ชนะได้เช่นกัน เพราะกติกาถือคะแนนสะสมที่ 10 แต้มเป็น
ตัวตัดสิน

อัพเดทผู้มีคะแนนสะสมให้ทราบดังนี้
คุณเพ็ญ สะสมได้ 6 คะแนน ...... จากการตอบข้อ1 ถูก รับ 2 คะแนน + ตอบข้อ2 ถูก รับ1 คะแนน + ตอบข้อ4 ถูก รับ 3 คะแนน
คุณแม็คกี้ ได้คะแนน 5 คะแนน ... จากการตอบข้อ5 ถูก รับ 5 คะแนน
คุณบี้ ได้คะแนน 2 คะแนน ........ จากการตอบข้อ3 ถูก รับ 2 คะแนน
คุณกิ้ว ได้คะแนน 1 คะแนน ...... จากการตอบข้อ2 ถูก รับ 1 คะแนน
คุณup2uloveu ได้ 1 คะแนน .. จากการตอบข้อ2 ถูก รับ 1 คะแนน

กรรมการขอตัวไปเตรียมคำถามข้อ 6 โปรดติดตามตอนต่อไปเร็วๆ นี้ คืนนี้ราตรีสวัสดิ์ค่ะ ยิงฟันยิ้ม

ปล. ระหว่างนี้ ใครมีโฮย่าดอกบานสวยๆ เอามาโชว์หน่อยค่าาา
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 13, 2017, 12:16:03 AM โดย I-Ko » บันทึกการเข้า
ไก่นา
*

« ตอบ #8426 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2017, 01:43:54 AM »

สรุป ท่านที่เริ่มมีแต้มสะสมประมาทไม่ได้ ตอนนี้คะแนนเหวี่ยงมากๆ ผู้ที่ยังตีไข่ไม่แตกก็มีสิทธิ์เป็นผู้ชนะได้เช่นกัน เพราะกติกาถือคะแนนสะสมที่ 10 แต้มเป็น
ตัวตัดสิน

อัพเดทผู้มีคะแนนสะสมให้ทราบดังนี้
คุณเพ็ญ สะสมได้ 6 คะแนน ...... จากการตอบข้อ1 ถูก รับ 2 คะแนน + ตอบข้อ2 ถูก รับ1 คะแนน + ตอบข้อ4 ถูก รับ 3 คะแนน
คุณแม็คกี้ ได้คะแนน 5 คะแนน ... จากการตอบข้อ5 ถูก รับ 5 คะแนน
คุณบี้ ได้คะแนน 2 คะแนน ........ จากการตอบข้อ3 ถูก รับ 2 คะแนน
คุณกิ้ว ได้คะแนน 1 คะแนน ...... จากการตอบข้อ2 ถูก รับ 1 คะแนน
คุณup2uloveu ได้ 1 คะแนน .. จากการตอบข้อ2 ถูก รับ 1 คะแนน

กรรมการขอตัวไปเตรียมคำถามข้อ 6 โปรดติดตามตอนต่อไปเร็วๆ นี้ คืนนี้ราตรีสวัสดิ์ค่ะ ยิงฟันยิ้ม

ปล. ระหว่างนี้ ใครมีโฮย่าดอกบานสวยๆ เอามาโชว์หน่อยค่าาา

ยินดีกับเพื่อนๆทุกท่านค่ะ อายจัง อายจัง 

พักนี้กินแห้วตลอดเลยเรา โกรธ

Liked By: Maggie, pen, tuana, kew
Maggie
*

« ตอบ #8427 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2017, 07:47:36 AM »

ยิงฟันยิ้ม ;Dว้าวๆๆ กรี๊ดๆ ขนาดเดายังถูกทั้งหมด ไม่น่าเชื่อ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

Liked By: pen, tuana, I-Ko, ไก่นา, kew
pen
*

« ตอบ #8428 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2017, 11:19:32 AM »

ยินดีกับคุณกิ้ว และคุณแมคกี้ด้วยค่ะ

Liked By: I-Ko, ไก่นา, kew
tuana
*

« ตอบ #8429 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2017, 03:04:19 PM »

เราขอรบกวนถามกระทู้นี้นะคะคุณโกะ
เราอยากเอารูปจากมือถือลงในเวป ต้องทำเช่นเดียวกับจาก notebook มั๊ยคะ คือเข้าเวปฝากรูปก่อนแล้วค่อยกอปมาลง ไม่ทราบมีวิธีอื่นมั๊ยคะ ขอรบกวนคำแนะนำหน่อยค่ะ ขอบคุณคุณโกะค่ะ

ลุงเพิ่งลองเมื่อวานนี้ ฝากรูปก่อนแล้วค่อยดึงระหัสมาวาง
พอโพสต์ก็จะอัพเป็นรูปที่เราต้องการ ฝึกเรื่อยๆครับ ลุงก็ยังไม่คล่องนัก

คิดถึงค่ะ อายุยืนจริงๆ วันก่อนยังบ่นถึง ที่แท้ซุ่มอยู่ขอบสนามนี่เอง
ชอบให้คุณลุงแม็คเอารูปมาโชว์บ่อยๆ ค่ะ
ทำได้แล้วค่ะลุงแมค คุณโกะ ทีแรกนึกว่าจะมีวิธีที่ลงรูปได้โดยตรง ขอบคุณมากนะคะ

Liked By: I-Ko, ไก่นา, kew
I-Ko
*

« ตอบ #8430 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2017, 09:02:52 PM »

ยิงฟันยิ้ม ;Dว้าวๆๆ กรี๊ดๆ ขนาดเดายังถูกทั้งหมด ไม่น่าเชื่อ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ทำได้แล้วค่ะลุงแมค คุณโกะ ทีแรกนึกว่าจะมีวิธีที่ลงรูปได้โดยตรง ขอบคุณมากนะคะ

เก่งทั้งคู่ อายจัง อายจัง
คนหนึ่งก็เดาเก่ง รู้น่าว่าถ่อมตัว ไม่เคยมีครั้งไหนคุณแม็กกี้จะไม่วิเคราะห์ งานนี้ต้องวิเคราะห์อยู่ในใจแน่ๆ

อีกคนก็พยายามจนสำเร็จ ... น้ำเสียงจากตัวอักษรบ่งบอกให้เห็นภาพ ใบหน้า K.tuana ที่มีแววตาใสๆ เกิดอาการปิ๊งแบบดีใจ ยิ้มแก้มปริ
ร้องออกมาว่า ทำได้แล้ว ยิงฟันยิ้ม เหมือนเป็นนัยๆ ว่า เดี๋ยวเถอะจะโชว์ภาพโน้นนี้ให้ดู อัดอั้นมานาน ทีนี้หล่ะไม่ว่าชมรม หรือหน้าไมค์แจก/แลก
วิ่งเข้าออกมันส์เลย

Liked By: pen, ไก่นา, kew
I-Ko
*

« ตอบ #8431 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2017, 09:24:35 PM »

คำถามที่ 6 แนวให้เปิดภาพมาอีกแล้ว มีทั้งหมด3ภาพค่ะ
ขอถามว่าไม้ในภาพ 6.1, 6.2 และ 6.3 มีกี่ดอก

กติกา : รอบนี้ทุกท่านที่จะตอบต้องเรียกเปิดภาพก่อน แล้วรอไอโกะมาเปิดภาพให้เพื่อนๆ ท่านอื่นยังตอบไม่ได้ ต้องรอให้คนที่เรียกเปิดป้ายได้ตอบจำนวนดอกก่อน และเมื่อเรียกเปิดภาพและตอบแล้วจะต้องมีคนคั่น 2 ท่านก่อนจึงจะเรียกเปิดภาพและตอบใหม่ได้อีกครั้ง   กรณีเปิดภาพแล้วไม่ตอบต้องแจ้งว่าข้ามไม่ตอบ(ขอผ่าน) หรือจะเดาตอบก็ได้ หากไม่ตอบก็ยังถือว่าต้องคั่นด้วย 2 ท่านก่อนที่จะเรียกเปิดป้ายและตอบใหม่ได้ 

ตัวอย่าง สมมุติ ก. เรียกเปิดป้ายเบอร์ 1 รอจนโกะมาเปิดป้ายให้  จากนั้น ก.จึงจะตอบจำนวนดอก เพื่อนๆ ท่านอื่นยังตอบไม่ได้  แต่ถ้าเพื่อนท่านอื่นเผลอตอบในขณะที่ ก.ยังไม่ได้ตอบ  ก.ก็มีสิทธิ์ขโมยคำตอบนั้นมาตอบได้ และถ้าถูกสิทธิ์นั้นเป็นคะแนนของ ก.ผู้เดียว  หลังจากตอบแล้วต้องรอ ข.และค.มาเปิดป้ายและตอบก่อน ก.จึงจะมีสิทธิ์มาเปิดป้ายและตอบอีกครั้ง หรือจะรอคั่นมากกว่า 2 คนก็ไม่ผิด(อย่างน้อยคั่น 2 น่ะค่ะ)

ขอไล่จากภาพที่ 6.1 ก่อน

Liked By: ไก่นา, kew
หน้า: 1 ... 517 518 519 520 521 522 523 524 525 526 [527] 528 529 530 531 532 533 534 535 536 537 ... 553   ขึ้นบน
  พิมพ์