หน้า: 1 ... 521 522 523 524 525 526 527 528 529 530 [531] 532 533 534 535 536 537 538 539 540 541 ... 593   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ชมรมคนเลี้ยงโฮย่า  (อ่าน 1661671 ครั้ง)
tuana
เกษตรกรมือใหม่
*

« ตอบ #8480 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2017, 10:56:13 AM »

อ้าว....ข้อ 6.1 คุณแม็กกี้ตอบถูกไปแล้ว  เรารึกำลังนอนฝันอยู่แท้ๆ ยิ้มกว้างๆ  ยินดีด้วยนะคะ

มารอฟังว่าพี่ตั้วจะตอบข้อ 6.2 ถูกเลยรึเปล่า  แบบว่าเปิดมาเจอแต่กิ่งเลยอ่ะ ยิงฟันยิ้ม

ประเดี๋ยวเถอะ! ไปแซว K.tuana เปิดมาเจอแต่กิ่ง ยิงฟันยิ้ม
เดี๋ยวเจอ คุณบี้ เปิดมาเจอใบแห้ง จะหัวเราะให้ฟันหัก ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

5 ดอก ของ K.tuana ยังไม่ถูกค่ะ  งานนี้คุณไก่นา และสาวๆ นอกจากพกไฟฉายแล้วต้องเตรียมแว่นขยายด้วย

เปิดเจอใบแห้งๆยังดีนะคะ  ถ้าเปิดเจอแต่ความมืดนี้จะฮาสุดค่ะ  เพราะคงจะมืดแปดด้านแน่ๆ ยิ้มกว้างๆ

ขอเลือกเลยนะคะ  ขอเปิดเบอร์ 9 ค่ะ

ก้าวเท้ายังไม่พ้นห้อง เจอเคาะเรียกเบอร์ 9 ... วิ่งกระหืดกระหอบแบกป้ายมาเปิดให้แล้วค่ะ

ให้เพื่อนๆวิ่งนำหน้าเปิดป้ายไปก่อนค่ะ เดี๋ยวค่อยมาแซงโค้งตอนใกล้จบ ยิงฟันยิ้ม

และยินดีกับคุณแม็กกี้ด้วยค่ะ  อายจัง อายจัง

พี่ไก่คะเราจะแซงทางโค้งเหมือนคุณแม็กกี้  หรือจะกินไข่ต้มดีคะ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม หรือจะขอซอสแม็กกี้มาเหยาะไข่แก้เคล็ดก่อนดีกว่า  ยิงฟันยิ้ม
ยินดีกับคุณแม็กกี้นะคะ  อายจัง
ว่าแต่น้องบี้เปิดเจอแต่กิ่งไม่แพ้กันเลย  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ มาเดาเร็วๆๆๆ ถ้าถูกมีเฮ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

chewbee
*

« ตอบ #8481 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2017, 11:28:45 AM »

เปิดมาเจอเหมือนพี่ตั้วเลยอ่ะ  เจอแต่กิ่ง ยิ้มกว้างๆ

ไม่ต้องคิดมาตอบเลยละกัน  ตอบ 2 ดอกค่ะ เจ๋ง

ปล.เพราะถ้ารอเราไปนอนฝันก็คงได้ตอบพรุ่งนี้ค่ะ ยิงฟันยิ้ม
pen
*

« ตอบ #8482 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2017, 01:45:46 PM »

รูปภาพในอดีตค่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 16, 2017, 01:52:43 PM โดย pen » บันทึกการเข้า
I-Ko
*

« ตอบ #8483 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2017, 02:17:31 PM »

ให้เพื่อนๆวิ่งนำหน้าเปิดป้ายไปก่อนค่ะ เดี๋ยวค่อยมาแซงโค้งตอนใกล้จบ ยิงฟันยิ้ม

และยินดีกับคุณแม็กกี้ด้วยค่ะ  อายจัง อายจัง

พี่ไก่คะเราจะแซงทางโค้งเหมือนคุณแม็กกี้  หรือจะกินไข่ต้มดีคะ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม หรือจะขอซอสแม็กกี้มาเหยาะไข่แก้เคล็ดก่อนดีกว่า  ยิงฟันยิ้ม
ยินดีกับคุณแม็กกี้นะคะ  อายจัง
ว่าแต่น้องบี้เปิดเจอแต่กิ่งไม่แพ้กันเลย  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ มาเดาเร็วๆๆๆ ถ้าถูกมีเฮ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
ถ้า K.tuana รอแซงทางโค้ง ระหว่างนี้ให้ K.ไก่นา แบ่งไข่จากน้องไก่ เหยาะซอสแม็กกี้ไปก่อน แก้เคล็ดได้เหมือนกันค่ะ

เปิดมาเจอเหมือนพี่ตั้วเลยอ่ะ  เจอแต่กิ่ง ยิ้มกว้างๆ

ไม่ต้องคิดมาตอบเลยละกัน  ตอบ 2 ดอกค่ะ เจ๋ง

ปล.เพราะถ้ารอเราไปนอนฝันก็คงได้ตอบพรุ่งนี้ค่ะ ยิงฟันยิ้ม
เห็นไหมหล่ะ โดน K.tuana แซวเจอแต่กิ่งแล้วไหมหล่ะ แถมรากอากาศแห้งๆ ตรึม ยิ้มกว้างๆ
.... 2 ดอกยังไม่ถูกค่ะ ....

Liked By: kew, pen, Maggie
I-Ko
*

« ตอบ #8484 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2017, 02:22:39 PM »

เปิดป้ายหมายเลข 23 จ้า

เอาหล่ะนะ I-Koแบกป้ายไว้นานแล้ว ขอเปิดเลข 23 เลยนะคะ 
พอเหลียวไปข้างหลังโกะต้องหลบข้างเห็นฝุ่ตลบเพื่อนๆ ไล่มากันอย่างเร็วจี๋กะรอแซงทางโค้ง K.maggie งานนี้แหละ ยิ้มกว้างๆ

Liked By: kew, pen, Maggie
I-Ko
*

« ตอบ #8485 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2017, 02:23:28 PM »

รูปภาพในอดีตค่ะ

อดีตที่แสนสวย ไม่เคยจาง สวยมากๆ ค่ะ จุมพิต อายจัง

Liked By: tuana, kew, pen, Maggie
tuana
*

« ตอบ #8486 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2017, 03:02:50 PM »

น้องซอสมาทายเร็ว  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
คุณโกะ มีรางวัลสำหรับคนตีไข่ไม่แตกมั๊ย อย่าบอกนะว่าจะส่งไข่ต้มมาให้  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ
กะจะมาเปิดใบต่อไป คุณโกะแจกบัตรคิว เราต่อจากคุณเพ็ญ ....หรือป่าว ยิงฟันยิ้ม

Liked By: kew, I-Ko, pen, Maggie
pen
*

« ตอบ #8487 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2017, 03:33:56 PM »

ขอเลือกเปิดหมายเลขไว้ก่อนนะะคะ เผื่อคุณแม๊กกี้ไม่ถูก หมายเลข 22 ค่ะ

Liked By: kew, I-Ko, Maggie
chewbee
*

« ตอบ #8488 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2017, 03:42:07 PM »

คุณเพ็ญเลือกป้ายรอล่ะ  ช่วงนี้คุณแม็กกี้เค้าดวงดีน้า...อาจจะตอบถูกเลยกะได้  รอลุ้นอยู่เหมือนกัล....
พี่ตั้วกับคุณไก่นาชอบกินไข่....ดีและมีประโยชน์ ยิ้มกว้างๆ
ปล.ตัวเองตีไข่แตกแล้วแซวคนอื่นได้ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

Liked By: kew, I-Ko, pen, Maggie
kew
*

« ตอบ #8489 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2017, 03:48:20 PM »

น้องซอสมาทายเร็ว  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
คุณโกะ มีรางวัลสำหรับคนตีไข่ไม่แตกมั๊ย อย่าบอกนะว่าจะส่งไข่ต้มมาให้  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ
กะจะมาเปิดใบต่อไป คุณโกะแจกบัตรคิว เราต่อจากคุณเพ็ญ ....หรือป่าว ยิงฟันยิ้ม
พี่ตั๋ว ไม่ต้องกลัวกินไข่ค่ะ เพราะ กิ้วกะคุณเอ ตามมาติด ๆ

Liked By: I-Ko, pen, Maggie

kew
139 ถนนประชาธิปัตย์ อ.หาดใหญ่ จ.สงขลา 90110
แจ้งส่งซอง  http://www.kasetporpeang.com/forums/index.php?topic=78534.0
ส่งการบ้าน  http://www.kasetporpeang.com/forums/index.php?topic=75019.0
Maggie
*

« ตอบ #8490 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2017, 04:01:09 PM »

ครื้นเครง สนุกสนานจังชมรมนี้ ยิ้มกว้างๆ ยิงฟันยิ้ม คำถาม คือถามจำนวนช่อไม่ใช่หรือคะ? หรือว่าจำนวนดอก?  ถ้านับจำนวนช่อ ขอตอบว่า 4ช่อค่ะ ทั้งที่บาน และโรยแล้ว และที่กำลังรอจะบานอีก

Liked By: kew, I-Ko, pen
tuana
*

« ตอบ #8491 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2017, 04:30:01 PM »

คุณเพ็ญเลือกป้ายรอล่ะ  ช่วงนี้คุณแม็กกี้เค้าดวงดีน้า...อาจจะตอบถูกเลยกะได้  รอลุ้นอยู่เหมือนกัล....
พี่ตั้วกับคุณไก่นาชอบกินไข่....ดีและมีประโยชน์ ยิ้มกว้างๆ
ปล.ตัวเองตีไข่แตกแล้วแซวคนอื่นได้ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

ยัยบี้ได้โอกาสเชียวนะ พี่ไก่ถ้ายัยบี้ถูกครบ 10 รางวัลส่งไปจังหวัดอื่นนะ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
คุณโกะจองเลขต่อไปเลยนะ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

Liked By: I-Ko, pen, kew, Maggie
I-Ko
*

« ตอบ #8492 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2017, 04:39:19 PM »

ยัยบี้ได้โอกาสเชียวนะ พี่ไก่ถ้ายัยบี้ถูกครบ 10 รางวัลส่งไปจังหวัดอื่นนะ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
คุณโกะจองเลขต่อไปเลยนะ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

อ่านแต่ละประโยคของ K.tuana ... ก๊าก แตก ระเบิด 5555 กระจาย
พึ่งรู้ว่า ชื่อเล่นที่แท้จริงของ คุณแม็กกี้ คือ น้องซอส ปิดมาตั้งนาน ความลับเปิดเผยแล้ว
คนตีไข่ไม่แตก แจกแผงใส่ไข่ค่ะ คราวก่อนฟังคุณกิ้วบอกว่าตีไข่ไม่แตก ไข่วางเป็นแผง ยิงฟันยิ้ม
ตายหล่ะจ่อต่อบัตรคิวกันเป็นแถวๆ ถึงว่าฝุ่นตลบมาแต่ไกล งานนี้โกะแบกป้ายกันอ่วมแน่ๆ ยิงฟันยิ้ม

Liked By: pen, kew, Maggie
I-Ko
*

« ตอบ #8493 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2017, 04:48:55 PM »

ครื้นเครง สนุกสนานจังชมรมนี้ ยิ้มกว้างๆ ยิงฟันยิ้ม คำถาม คือถามจำนวนช่อไม่ใช่หรือคะ? หรือว่าจำนวนดอก?  ถ้านับจำนวนช่อ ขอตอบว่า 4ช่อค่ะ ทั้งที่บาน และโรยแล้ว และที่กำลังรอจะบานอีก
ใช่ค่ะ นับช่อดอก ทั้งตูม บาน และโรย เรียกว่าตรงไหนเห็นช่อดอกและเป็นช่อของกระถางนี้นับหมด ถ้าไปเห็นช่อไม้อื่นนับมาด้วยก็ถากไปน่ะค่ะ
สำหรับ 4 ช่อยังไม่ถูกค่ะ

ขอเลือกเปิดหมายเลขไว้ก่อนนะะคะ เผื่อคุณแม๊กกี้ไม่ถูก หมายเลข 22 ค่ะ
คุณแม็กกี้เหยาะซอสใส่ไข่เอาไว้กินมื้อเย็นเรียบร้อยแล้ว ต่อไปเปิด 22 (แล้วเจอกันค่ำๆ เลยนะคะ ยิ้มเท่ห์ )

Liked By: pen, ไก่นา, kew, Maggie
chewbee
*

« ตอบ #8494 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2017, 05:28:31 PM »

เอ๋อดีไหมคะ  เค้าให้ตอบเป็นช่อ  เราดันตอบเป็นดอกซะงั้น  จะเป็นลม ตกใจ
tuana
*

« ตอบ #8495 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2017, 07:51:54 PM »

เอ๋อดีไหมคะ  เค้าให้ตอบเป็นช่อ  เราดันตอบเป็นดอกซะงั้น  จะเป็นลม ตกใจ

ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ เข้าใจเดียวกัน ทั้งกรรมการและผู้เล่น มือพาไป ยิงฟันยิ้ม

อ่านแต่ละประโยคของ K.tuana ... ก๊าก แตก ระเบิด 5555 กระจาย
พึ่งรู้ว่า ชื่อเล่นที่แท้จริงของ คุณแม็กกี้ คือ น้องซอส ปิดมาตั้งนาน ความลับเปิดเผยแล้ว
คนตีไข่ไม่แตก แจกแผงใส่ไข่ค่ะ คราวก่อนฟังคุณกิ้วบอกว่าตีไข่ไม่แตก ไข่วางเป็นแผง ยิงฟันยิ้ม
ตายหล่ะจ่อต่อบัตรคิวกันเป็นแถวๆ ถึงว่าฝุ่นตลบมาแต่ไกล งานนี้โกะแบกป้ายกันอ่วมแน่ๆ ยิงฟันยิ้ม

คุณแม็กกี้เราลืมตัว ไม่ได้ตั้งใจ ....  ขยิบตา(แซวเล่นนะคะ อย่าถือสา

พี่ตั๋ว ไม่ต้องกลัวกินไข่ค่ะ เพราะ กิ้วกะคุณเอ ตามมาติด ๆ

น้องกิ้วได้1คะแนนแล้ว พี่ส่งแครอทไปให้กินแทนไข่ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ สบายดีนะจ้ะ
หน้า: 1 ... 521 522 523 524 525 526 527 528 529 530 [531] 532 533 534 535 536 537 538 539 540 541 ... 593   ขึ้นบน
  พิมพ์