ของขวัญวันสงกรานต์แด่เกษตรพอเพียง.คอม...."การขยายพันธุ์ยางพารา"

<< < (2/9) > >>

ไก่โต้ง:
ขอบคุณ ของขวัญ อันล้ำค่า

สำหรับทุกคน  เนื่องในวันสงกรานต์

:-[ :-[ :-[ :-[ :-[ :-[

praditkhorn:
อ้างจาก: ชอลิ่วเฮียง (P7) ที่ เมษายน 13, 2012, 06:19:11 PM

หลังจากติดตาไปได้ประมาณ 15 วัน  ถ้าตายังเป็นสีเขียวอยู่  แสดงว่ารอดครับ....
ปล่อยไว้จนถึง  35-45 วัน  ก็แกะพลาสติกพันตาออก  จะใช้มีดติดตานั่นแหละครับกรีดที่ด้านหลังตรงข้ามกับตาเขียวให้ขาดตลอดแนว
ถ้าตาไม่ติด  ก็เลื่อนไปติดใหม่บริเวณที่เปลือกยังดีอยู่ได้

ขาดภาพขั้นตอนสุดท้ายคะ อาจารย์ ชอ  :D :D :D

โจ้:
ขอบคุณครับ

กัญจน์:
ขอบคุณมากมายกายกองครับท่านชอวร์ผลใดที่สร้างไว้จงเกื้อหนุนชีวิตและครอบครัวเจริญยิ่งๆขึ้นไปครับท่าน :-[ :-[ :-[ ;)

kom3806:
สวดยอดจริงๆเลยได้ความรู้เพียบ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว