หน้า: 1 ... 191 192 193 194 195 196 197 198 199 200 [201]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ด้วยความมุ่งมั่นและตั้งใจ  (อ่าน 897006 ครั้ง)
tomnoynew
เกษตรกรมือใหม่
*

« ตอบ #3200 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2017, 03:43:57 PM »

หายเช่นกันค่ะ ลงเวปไซต์ไหม่ไปเลยนะคะ
ฝากเว็บไหนดีคะ คุณlaihan

laihan
*

« ตอบ #3201 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2017, 07:20:57 PM »

หายเช่นกันค่ะ ลงเวปไซต์ไหม่ไปเลยนะคะ
ฝากเว็บไหนดีคะ คุณlaihan

เวปฝากรูปนี้ค่ะ https://www.mx7.com/ ที่น้า 9_shane แนะนำในกระทู้ยางพาราสายพันธุ์ใหม่ฯ ของน้าadulsri จะหายอีกรึเปล่าไม่รับรอง อิอิอิ...

🍃 เพราะรักในการปลูกต้นไม้จึงทำสวนทุเรียน 🌳
kaa
*

« ตอบ #3202 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2017, 12:53:08 PM »

ลอง https://www.google.co.th/url?sa=t&rct=j&q=&esrc=s&source=web&cd=1&cad=rja&uact=8&ved=0ahUKEwj9xPXy3qPVAhXLa7wKHVlRAqwQFgglMAA&url=http%3A%2F%2Fupic.me%2F&usg=AFQjCNF5V3PN5lSwxfhwKzRb-dfDTEqSQQ
kaa
*

« ตอบ #3203 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2017, 04:52:19 PM »

ยิงฟันยิ้ม
kaa
*

« ตอบ #3204 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2017, 02:06:21 PM »

ยิ้มเท่ห์
viranya
*

« ตอบ #3205 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2017, 12:43:05 PM »

-สวัสดีค่ะเพื่อนพ้องน้องพี่ทุกท่าน ทดลองฝากรูปในเว็บhttps://www.mx7.com/ ทีเพื่อนๆในกระทู้กรุณาแนะนำมาแล้ว แต่มันไม่สำเร็จน่ะค่ะ โหลดรูปไม่ขึ้น เลยยังไม่มีภาพมาประกอบนะคะ

-ไปปลูกต้นไม้ และตัดหญ้า เช่นเคยค่ะ ตอนนี้ได้อุปกรณ์ช่วยตัดหญ้าตัวใหม่มาแล้ว เป็นเครื่องตัดหญ้าสะพายบ่าที่เค้าดัดแปลงใส่ล้อรถจักรยาน 2 ล้อ เข็นไปไหนมาไหนสะดวกดี เบาแรง  เพราะไม่ต้องแบกให้เจ็บไหล่อีกต่อไป  เพื่อนบ้านข้างเคียง 2 บ้าน เค้าสั่งซื้อจากลำปาง เลยสอบถามมาว่าดิฉันสนใจมั้ย ก็เลยสนใจกะเค้าด้วย  เมื่อสัปดาห์ก่อนได้ทดลองตัดแล้ว ก็เวิร์คดีเหมือนกันค่ะ แต่สงสัยว่าจะต้องหาผ้าปิดจมูกสักหน่อย เพราะเครื่องยนต์มันอยู่ตรงช่วงด้านหน้าเรา น่าจะมีไอน้ำมัน เขม่าควันอะไรพวกนี้ที่เรามองไม่เห็น นานๆไปจะเป็นโรคปอดได้

-ในความเห็นของดิฉัน เครื่องตัดหญ้าแบบสะพายบ่า ตัดได้เร็วกว่าค่ะ เพราะอันใหม่นี้เค้าติดจานใบมีดสีกลมๆแดงๆ มีใบมีดเล็กๆโผล่มา 2 ข้างๆละประมาณ 1 นิ้ว การตัดจะตัดได้ช้ากว่า แบบใบมีดเครื่องสะพายบ่าที่ดิฉันใช้อยู่ เป็นใบมีดขนาด 14 นิ้ว ตัดได้เร็วกว่าเยอะค่ะ แต่เจ็บไหล่มากเลยค่ะ ขนาดเอาหมอนเล็กๆหนุนบ่าไว้แล้วก็ตาม

-ต้นไม้ในสวนก็เติบโตขึ้นมากค่ะ ดิฉันลงต้นไม้เพิ่มเกือบทุกครั้งที่ไป และถ่ายภาพในสวนเก็บไว้ทุกครั้งเช่นเคยค่ะ  เสียใจจังที่ไม่อาจนำมาอวดได้ ตอนนี้เลยลงภาพในเฟสบุ๊ค มันง่ายดีน่ะค่ะ  คิดถึงเพื่อนๆทุกคนนะคะ ขอให้บุญรักษาและคุณพระคุ้มครองทุกท่าน ให้มีแต่ความสุขกาย สุขใจ สุขภาพแข็งแรงๆกันทุกคนค่ะ
กอเหรี่ยง
*

« ตอบ #3206 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2017, 04:33:19 PM »

สวัสดีครับ พี่นำ้ แวะแอบมาดูบ้างแต่ไม่ค่อยบ่อยนัก...
ยังน่าชื่นใจเสมอครับ สวนนี้..... อายจัง อายจัง
Sanguan1965
*

« ตอบ #3207 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2017, 04:53:06 PM »

-สวัสดีค่ะเพื่อนพ้องน้องพี่ทุกท่าน ทดลองฝากรูปในเว็บhttps://www.mx7.com/ ทีเพื่อนๆในกระทู้กรุณาแนะนำมาแล้ว แต่มันไม่สำเร็จน่ะค่ะ โหลดรูปไม่ขึ้น เลยยังไม่มีภาพมาประกอบนะคะ

-ไปปลูกต้นไม้ และตัดหญ้า เช่นเคยค่ะ ตอนนี้ได้อุปกรณ์ช่วยตัดหญ้าตัวใหม่มาแล้ว เป็นเครื่องตัดหญ้าสะพายบ่าที่เค้าดัดแปลงใส่ล้อรถจักรยาน 2 ล้อ เข็นไปไหนมาไหนสะดวกดี เบาแรง  เพราะไม่ต้องแบกให้เจ็บไหล่อีกต่อไป  เพื่อนบ้านข้างเคียง 2 บ้าน เค้าสั่งซื้อจากลำปาง เลยสอบถามมาว่าดิฉันสนใจมั้ย ก็เลยสนใจกะเค้าด้วย  เมื่อสัปดาห์ก่อนได้ทดลองตัดแล้ว ก็เวิร์คดีเหมือนกันค่ะ แต่สงสัยว่าจะต้องหาผ้าปิดจมูกสักหน่อย เพราะเครื่องยนต์มันอยู่ตรงช่วงด้านหน้าเรา น่าจะมีไอน้ำมัน เขม่าควันอะไรพวกนี้ที่เรามองไม่เห็น นานๆไปจะเป็นโรคปอดได้

-ในความเห็นของดิฉัน เครื่องตัดหญ้าแบบสะพายบ่า ตัดได้เร็วกว่าค่ะ เพราะอันใหม่นี้เค้าติดจานใบมีดสีกลมๆแดงๆ มีใบมีดเล็กๆโผล่มา 2 ข้างๆละประมาณ 1 นิ้ว การตัดจะตัดได้ช้ากว่า แบบใบมีดเครื่องสะพายบ่าที่ดิฉันใช้อยู่ เป็นใบมีดขนาด 14 นิ้ว ตัดได้เร็วกว่าเยอะค่ะ แต่เจ็บไหล่มากเลยค่ะ ขนาดเอาหมอนเล็กๆหนุนบ่าไว้แล้วก็ตาม

-ต้นไม้ในสวนก็เติบโตขึ้นมากค่ะ ดิฉันลงต้นไม้เพิ่มเกือบทุกครั้งที่ไป และถ่ายภาพในสวนเก็บไว้ทุกครั้งเช่นเคยค่ะ  เสียใจจังที่ไม่อาจนำมาอวดได้ ตอนนี้เลยลงภาพในเฟสบุ๊ค มันง่ายดีน่ะค่ะ  คิดถึงเพื่อนๆทุกคนนะคะ ขอให้บุญรักษาและคุณพระคุ้มครองทุกท่าน ให้มีแต่ความสุขกาย สุขใจ สุขภาพแข็งแรงๆกันทุกคนค่ะ
    ของผมก็เอามาจากเฟสบุคทั้งหมดครับ...ภาพเก่าๆอาจหายไปบ้าง แต่วันนี้ยังลงได้อยู่ครับ..คือเข้าไปในเฟสของเราเเล้วกดซ้ำภาพที่เราเลือก  เมื่อได้ภาพใหญ่แล้วคลิคขวาหนึ่งครั้งจะมีตัวเลือก กอปปี้โลเคชั่น คลิกทีนึง แล้วกลับมาหน้าต่างเวปของเรา แล้วคลิกตอบ จะมีไอค่อนที่เป็นรูปคน คลิกหนึ่งทีจะมีตารางเกิดขึ้นในช่องคำตอบ คลิกขวาหนึ่งครั้งจะมีช่องเกิดขึ้นมีหลายตัว..แล้วคลิกที่คำว่าpaste  แล้วเลื่อนมากดที่ แสดงตัวอย่าง หนึ่งครั้ง แล้วรอสักครู่ จะมีภาพที่เรากอปมาเกิดขึ้น  แล้วค่อยเขียนคำอธิบาย แล้วตั้งกระทู้ เปนอานเสดคับ.....
kaa
*

« ตอบ #3208 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2017, 08:30:19 PM »

อายจัง
viranya
*

« ตอบ #3209 เมื่อ: กันยายน 08, 2017, 04:15:18 PM »

สวัสดีค่ะ ขอบคุณ คุณSanguan1965 สำหรับคำแนะนำเรื่องนำรูปจากเฟสบุ๊ค แต่ทำไม่เป็นอะค่ะ ลองทำแล้วไม่เข้าใจ เลยไม่สำเร็จค่ะ 

" ของผมก็เอามาจากเฟสบุคทั้งหมดครับ...ภาพเก่าๆอาจหายไปบ้าง แต่วันนี้ยังลงได้อยู่ครับ..คือเข้าไปในเฟสของเราเเล้วกดซ้ำภาพที่เราเลือก  เมื่อได้ภาพใหญ่แล้วคลิคขวาหนึ่งครั้งจะมีตัวเลือก กอปปี้โลเคชั่น คลิกทีนึง แล้วกลับมาหน้าต่างเวปของเรา แล้วคลิกตอบ จะมีไอค่อนที่เป็นรูปคน คลิกหนึ่งทีจะมีตารางเกิดขึ้นในช่องคำตอบ คลิกขวาหนึ่งครั้งจะมีช่องเกิดขึ้นมีหลายตัว..แล้วคลิกที่คำว่าpaste  แล้วเลื่อนมากดที่ แสดงตัวอย่าง หนึ่งครั้ง แล้วรอสักครู่ จะมีภาพที่เรากอปมาเกิดขึ้น  แล้วค่อยเขียนคำอธิบาย แล้วตั้งกระทู้ เปนอานเสดคับ....."

จะทำอย่างไรได้นิคะ  รบกวนมีตัวอย่างการทำแต่ละขั้นตอนได้รึป่าวคะ ขอบพระคุณค่ะ
Innseethongfarm
*

« ตอบ #3210 เมื่อ: กันยายน 09, 2017, 09:24:30 PM »

แวะเข้ามาหาความรู้และแลกเปลี่ยน ปสก. เพื่อนำไปใช้กับการเกษตรอินทรีย์แบบผสมผสาน
สามารถแลกเปลี่ยนคุยเรื่องการทำเกษตรกันได้น่ะครับ https://www.youtube.com/channel/UC3Xe4zY8rdjV_1uit7z8uHQ
kaa
*

« ตอบ #3211 เมื่อ: กันยายน 26, 2017, 07:40:26 PM »

ยิงฟันยิ้ม

Liked By: laihan
kaa
*

« ตอบ #3212 เมื่อ: กันยายน 29, 2017, 10:17:32 PM »

ยิ้มเท่ห์
หน้า: 1 ... 191 192 193 194 195 196 197 198 199 200 [201]   ขึ้นบน
  พิมพ์