หน้า: 1 2 3 4 5 6 [7]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยผมด้วยครับ สตาร์ท ไม่ติด จะเป็นลม... (ติดแล้วครับ)  (อ่าน 17425 ครั้ง)
www.siamhw.com
seller
*

ก.เกษตร / SIAM-POWERTOOLS

« ตอบ #96 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2012, 11:44:42 PM »

มาแล้วครับ วิดีโอสาธิตวิธีการใช้งานครั้งแรก STIHL MS180 --  25 ก.ค. 2555  23:45 น. 
(คำอธิบายประกอบจะมาใส่ให้อีกทีนะครับ เอาไปชมกันก่อน)

Liked By: mskh875
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 01, 2012, 10:01:33 PM โดย www.siamhw.com » บันทึกการเข้า

seller
*

« ตอบ #97 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2012, 10:27:48 AM »

MS180 ยังเหลือใส่คำอธบายประกอบ
ลำดับต่อไป น่าจะเป็นเลื่อยยนต์รุ่น  3800  YD-38  และ 5200 ครับ   

ลงคลิป MS180 ได้วันเดียวมีคนแนะนำมาแล้วครับ  แสดงว่าคลิปนี้เป็นประโยชน์กับคนใช้เลื่อยยนต์มากจริงๆครับ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 26, 2012, 01:56:48 PM โดย www.siamhw.com » บันทึกการเข้า

mskh875
เกษตรกรมือใหม่
*

« ตอบ #98 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2012, 01:09:50 PM »

อายจัง อายจัง อายจัง
สุดยอด มากๆ เลยครับ..
เป็นประโยชน์ อย่างมาก สำหรับสมาชิกที่ยังไม่เคยใช้เลยครับ...

ถ้ามีอย่างนี้นะ... ผมคงสตาร์ทติดตั้งแต่วันแรกเลยครับ...

ขอบคุณมากๆ ครับ...
สุดยอดจริงๆ จุมพิต

Liked By: www.siamhw.com
seller
*

« ตอบ #99 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2012, 01:58:01 PM »

อายจัง อายจัง อายจัง
สุดยอด มากๆ เลยครับ..
เป็นประโยชน์ อย่างมาก สำหรับสมาชิกที่ยังไม่เคยใช้เลยครับ...

ถ้ามีอย่างนี้นะ... ผมคงสตาร์ทติดตั้งแต่วันแรกเลยครับ...

ขอบคุณมากๆ ครับ...
สุดยอดจริงๆ จุมพิต
ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
กราบขออภัยงามๆด้วยครับ ข้่าน้อยสมควรตาย  โกรธ ข้าน้อยรับผิดแต่เพียงผู้เดียวครับท่าน  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 31, 2012, 09:22:53 PM โดย www.siamhw.com » บันทึกการเข้า

seller
*

« ตอบ #100 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2012, 09:07:29 PM »

มาแล้วครับ วิดีโอสาธิตวิธีการใช้งานครั้งแรก STIHL MS180 --  25 ก.ค. 2555  23:45 น. 
(คำอธิบายประกอบจะมาใส่ให้อีกทีนะครับ เอาไปชมกันก่อน)

ใส่คำอธิบายให้แล้วครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 01, 2012, 10:01:06 PM โดย www.siamhw.com » บันทึกการเข้า

seller
*

« ตอบ #101 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2012, 10:56:45 PM »

ครับ  เข้าใจคนสตาร์ท ไม่ติดครับ...

แต่ตอนนี้ สตาร์ทติดง่ายมากครับ... เครื่องเย็น ดึงไม่เกิน 4-5 ครั้งครับ 2 ครั้งก็มี หลังเปิดโช๊คแล้ว ยิงฟันยิ้ม
เริ่มจับทางได้แล้วหลังจากได้ถามช่างครับ...
อย่าเปิดโช๊คสตาร์ทเกิน5-7 ครั้งครับ  ผมเลยเปิดโช๊คสตาร์ทแค่ 3 ครั้ง หรือพอมีเสียงจะติดครับ... แล้วก็โยกมาตำแหน่งปกติ สตาร์ทต่อกันรัวๆ ย้ำว่ารัวๆ และเร็วๆ ครับ ติดเลยไม่นานครับ...
เอาใจช่วยนะครับ... 
เครื่องเคยติดแล้ว คงไม่ติดยากนะครับ...
ขออภัยที่ต้องออกตัวนะครับ  ขยิบตา แต่ผมคิดว่าถ้าผมจำไม่ผิด คุณน่าจะสั่งซื้อไปจากร้านผมนะครับ 555  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
ท้าวความไปว่า คุ้นๆว่าผมแนะนำให้คุณไปขอความช่วยเหลือจากช่างมอเตอร์ไซด์ใกล้ๆบ้าน
* เรื่องการใช้งานครั้งแรกของเลื่อยยนต์ STIHL MS180 ผมขอบอกเลยว่าเป็นเรื่องปราบเซียนเลยนะครับ
มีกรณีตัวอย่างอีกหนึ่งกรณี เป็นลูกค้าทางใต้ สตาร์ทเครื่องไม่ติด (ผมโดนถล่มไปเยอะครับ ชินแล้ว แต่ผมเข้าใจได้เพราะมันเป็นเรื่องยากเอาการอยู่สำหรับคนที่ไม่คุ้นเคยกับเครื่องยนต์เบนซินเล็กๆ เพราะบางรายเคยใช้เลื่อยยนต์เครื่องใหญ่ แต่มาจับเครื่องเล็กก็ไปไม่เป็นเหมือนกันครับ)  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ผมต้องให้เค้าส่งเครื่องกลับมาที่ร้านและผมก็ลงมือเติมน้ำมันติดเครื่องและส่งกลับไปให้อ่ะครับ (อันตราย)

มาถึงตรงนี้หลายๆคนคงตั้งคำถามว่า แล้วทำไมไม่ใส่น้ำมันติดเครื่องไปให้ตั้งแต่แรก   
- คำตอบ แรกสุด ก็คือ อันตรายระหว่างขนส่งหากมีน้ำมันตกค้างในเครื่อง  (หากเกิดเหตุไม่คาดคิด ทางเรารับผิดชอบไม่ไหวจริงๆครับ)
- สอง    เครื่องเลื่อยยนต์ระดับนี้ และรุ่นนี้นะครับ ผมจับมาหลายร้อยเครื่องแล้ว ไม่เคยมีปัญหาแม้แต่ตัวเดียว  และร้านเราขายแต่เครื่องใหม่ ต้องการให้ลูกค้าได้รับสินค้าใหม่ราวกับว่ายังไม่ได้แกะกล่อง (เฉพาะสินค้ามีระดับนะครับ)  แต่สินค้าเกรดรองลงไปเราก็มีการตรวจสอบสภาพสินค้าก่อนจัดส่งอยู่แล้ว
- สาม  ส่วนเรื่องเคลม ไม่ยากเลยครับ เพียงแต่ในเคสเลื่อยยนต์ MS180 นั้น  เราอยากให้ลูกค้าพยายามดูก่อนครับ

* แต่ยังไงก็ต้องขอบคุณมากๆครับ ที่ทำให้เราได้ทราบปัญหาต่างๆ ในการใช้งานจริง

**  ช่วงนี้ฝนตกหน้าร้านยุ่งน้อยลง ผมมีเวลาพอที่จะสอบถามข้อมูลเชิงลึกกับลูกค้าตัวจริงบ้าง  และก็ได้เจอปัญหาในขั้นตอนเริ่มต้นการใช้งานของ STIHL MS180 นี่แหละครับ เพราะการใช้งานจะแตกต่างกับเครื่องจีนโดยสิ้นเชิง
- เครื่องจีน เริ่มใช้งานครั้งแรกสุด ติดง่าย ใช้งานครั้งต่อๆไป อันนี้แล้วแต่เกรดของสินค้า
- MS180 เริ่มใช้งานครั้งแรกสุดติดยาก ใช้งานครั้งต่อไป สบายบรื๋อ
แต่ก็ไม่เสมอไปนะครับ เพราะคนที่เข้าใจหลักการทำงานของคาร์บูเรเตอร์เลื่อยยนต์เป็นอย่างดี ทุกอย่างจะเป็นเรื่องง่ายเสมอครับ

เช่น เครื่องจีนใช้ไปนานๆ อาจจะสตาร์ทติดยาก เพราะซีลข้างข้อเหวี่ยงสึกหรอ ทำให้ห้องเครื่องไม่มีแรงอัด หรือ ผ้าปั๊มคาร์บูเรเตอร์เสื่อมสภาพ     ผู้ชำนาญด้านเเครื่องยนต์ เค้าจะทราบสาเหตุทันที

*** วันนี้ 25 ก.ค. 2555  มีส่งสินค้าเลื่อยยนต์ STIHL MS180  2 เครื่อง
ผมอาจจะขออนญาติเจ้าของเครื่อง นำเครื่องมาสาธิตและถ่ายทำคลิปวิดีโอ เพื่อเป็นประโยชน์กับพี่ๆสมาชิก
แต่ยังไม่รับปากว่าจะได้นะครับ ถ้าหากเวลาไม่มากพอ อาจจะยังไม่ได้ถ่ายทำ

**** ยังไงผมจะฝาก คู่มืออันเก่าไปดูกันก่อนนะครับ แต่ในคู่มือทำไม่ถูกวิธีอยู่อย่างเดียวคือ เทน้ำมันลงในปากคาร์บูฯเพื่อล่อน้ำมัน
ถ้าท่านทำถูกวิธี แล้วจะรู้เลยว่ามันง่ายนิดเดียว
สวัสดีครับ
ผมสั่งจากเวปพี่จริงด้วยสิ ครับ 
ดีใจจัง  ได้เจอกันอีกครั้งแล้ว

ทุกวันนี้ สตาร์ทติดง่ายครับ  รู้ใจมันด้วยแหละครับ...
ไม่เคยมีใช้  ใช้แต่เครื่องตัดหญ้ากะเครื่องพ่นยา
วันก่อนก็ติดเครื่องเพื่อตัดต้นงิ้วให้พ่อมาครับ ต้นโตผมโอบไม่มิด ดึงโชค 2 ครั้ง แล้วก็ดึงปกติอีก แค่ 3ครั้งเอง  ยิ้ม อายจัง

ดีใจที่ได้เจอตัวจริง ดีใจที่ได้ของแท้ครับ...
(ช่วงเอาไปให้ช่างดูให้ บอกว่า ของแท้นะเนี่ย !!  แต่ก็เล่นเอาช่างเหนื่อยเลยครับ... ยิงฟันยิ้ม สตาร์ทนาน)
ขอบคุณมากๆ ครับ... อายจัง

ยินดีครับ  ยิงฟันยิ้ม ผมเองก็ดีใจที่เจอลูกค้าตัวจริง 555  ผมเจอคนนึงแล้ว หน้าเว็บบอร์ดที่ขายของนั่นแหละ

ผมเองเป็นสมาชิกเว็บบอร์ดเกษตรพอเพียงมาตั้งแต่ปี 2009 แล้ว  เพิ่งจะมาลงโฆษณาขายสินค้ากะเค้าบ้าง
เห็นแล้วมันอดไม่ไหวครับ 5555555555  ไม่ใช่อดใจมาขายของไม่ไหวนะครับ
ที่อดใจไม่ไหว คือ เรามีอะไรดีๆ เรารู้อะไรดีๆ ชำนาญเชียวชาญยังไง เราก็อยากมาแบ่งปันให้พี่ๆน้องๆ
ส่วนเรื่องพี่ๆน้องๆ จะอุปการะเราอย่างไร ก็สุดแหล่วแต๊   ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

แต่ผมเอง มาใช้พื้นที่หาความรู้ตรงนี้ ผมก็สนับสนุนทางเว็บบอร์ดนี้มาโดยตลอด 
แต่ปีนี้ ยังไม่ได้สั่งของที่ระลึกเลย เอิ๊กๆๆ  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

ปีก่อนๆ อาจจะใช้ชื่ออื่นล๊อคอินเข้ามา แต่ปีนี้เปิดตัวเลยครับ  ยิงฟันยิ้ม

max2009
*

« ตอบ #102 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2012, 04:27:51 AM »

ใช้งานระวังด้วยนะครับ อย่างประมาท

Liked By: www.siamhw.com
seller
*

« ตอบ #103 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2012, 02:51:41 PM »

ใช้งานระวังด้วยนะครับ อย่างประมาท
ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

lovekkkk
*

« ตอบ #104 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2012, 08:36:24 PM »

อยากอัดคลิปเก็บไว้  แต่จะดาวน์โหลดยังไงครับ

Liked By: www.siamhw.com, mskh875
seller
*

« ตอบ #105 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2012, 09:59:05 PM »

อยากอัดคลิปเก็บไว้  แต่จะดาวน์โหลดยังไงครับ

ใช้โปรแกรมนี้นะครับ  " YTD YouTube Downloader & Converter "

ดาวน์โหลดได้จาก http://www.youtubedownloadersite.com/  ยิงฟันยิ้ม

Liked By: mskh875, lovekkkk, somroeg

seller
*

« ตอบ #106 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2012, 09:30:21 PM »

ใช้โปรแกรมนี้นะครับ  " YTD YouTube Downloader & Converter "

ดาวน์โหลดได้จาก http://www.youtubedownloadersite.com/  ยิงฟันยิ้ม

คลิปต่อไปจะเป็น  YD-38 / 3800

Liked By: mskh875, lovekkkk

seller
*

« ตอบ #107 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2012, 08:50:58 AM »

เหมือนเดิมครับ คำอธิบายประกอบเดี๋ยวมาใส่ให้  ภรรยาเลื่อนกำหนดวันคลอดออกไป ยังพอมีเวลาครับ 

คลิปวิดีโอ เริ่มต้นใช้งานเลื่อยยนต์  YD38  3800,  การใส่บาร์และโซ่   

ยินดีแบ่งปันครับ
รักเวบบอร์ดแห่งนี้ เคารพในภูมิปัญญาของสมาชิก
ผมยกให้เป็นคลังความรู้เรื่องการเกษตรที่ใหญ่ที่สุดในโลก
ดีใจที่ได้มีส่วนร่วมครับ

คลิก +LIKE  เป็นกำลังใจให้กันแด่เด้อ ครับเ้้ด้อ  ยิงฟันยิ้ม

Liked By: mskh875, lovekkkk, somroeg
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 01, 2012, 03:14:55 PM โดย www.siamhw.com » บันทึกการเข้า

seller
*

« ตอบ #108 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2012, 10:08:29 PM »

http://www.kasetporpeang.com/forums/index.php?topic=72222.0

* การเริ่มต้นใช้งานครั้งแรก เลื่อยยนต์ YD-38, 3800

ไปขึ้นหัวข้อใหม่ไว้แล้วครับ   ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

aod323
*

« ตอบ #109 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2013, 08:39:17 PM »

สนจัยอุปกรณ์ อะไร ติดต่อ ตาวิทได้เลยครับ

http://www.kasetporpeang.com/forums/index.php?topic=48283.0

อ๊อด หระรี
หน้า: 1 2 3 4 5 6 [7]   ขึ้นบน
  พิมพ์