หน้า: 1 2 3 4 5 [6] 7   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้ามาแต่ตัว จะมากันรึเปล่า  (อ่าน 27459 ครั้ง)
Bhudeb
เกษตรกรมือใหม่
*

Love Conquers All

« ตอบ #80 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2013, 01:11:24 PM »

สนใจมากครับ อยากลองทำหากให้เริ่มช่วยอะไรบ้างก็คุยกัน ยินดีช่วยเท่่าที่กำลังพอได้และเหมาะสม
ทำตั้งแต่เิริ่มจะได้เห็นภาพรวมและผูกพันธ์กันครับ ขอบคุณที่ให้โอกาสที่จะทำอย่างที่อยากทำ และได้ร่วมแรงร่วมใจกัน

Liked By: Tommy_LA

ความรักชนะทุกสิ่ง        ..."I"...

sharp00218
*

« ตอบ #81 เมื่อ: มีนาคม 17, 2013, 12:04:49 PM »

อยู่บริเวณไหนของ อ.ห้วยกระเจา ครับอยากไปชมกำลังว่างงานอยู่แต่ใจรักธรรมชาติ มีแผนที่ไหม
Tommy_LA
*

« ตอบ #82 เมื่อ: มีนาคม 17, 2013, 02:00:40 PM »

อยู่บริเวณไหนของ อ.ห้วยกระเจา ครับอยากไปชมกำลังว่างงานอยู่แต่ใจรักธรรมชาติ มีแผนที่ไหม
ในกูเกิลเอิร์ท พิกัด
 14°23'48.48"น
 99°45'1.53"ตะวันออก

ตอนนี้ขุดคูรอบที่เสร็จแล้ว รอขุดสระอยู่ครับ

Liked By: Tongpoon
sharp00218
*

« ตอบ #83 เมื่อ: มีนาคม 18, 2013, 10:09:42 PM »

จาก ร.ร.บ้านห้วยลึกเข้าไปไกลไหมครับ อยู่หมู่ไหน ถ้าเป็นไปได้มีเบอร์ไหมครับ
Tommy_LA
*

« ตอบ #84 เมื่อ: มีนาคม 19, 2013, 04:19:34 PM »

จาก ร.ร.บ้านห้วยลึกเข้าไปไกลไหมครับ อยู่หมู่ไหน ถ้าเป็นไปได้มีเบอร์ไหมครับ
เข้าไปประมาณ 1.2 กิโลครับ อยู่หมู่6 บ้านห้วยลึก
ไปทางประปาหมู่บ้านหอประปาสีฟ้า ถนนยางต่อด้วยคอนกรีตและลูกรัง
ติดกับศาลเจ้าแม่ประดู่ครับ เป็นที่ดินแปลงเดียวที่ขุดคูรอบล่ะครับ ไม่มีโทรศัพท์ครับ

Liked By: Tongpoon
MAN222
*

« ตอบ #85 เมื่อ: มีนาคม 25, 2013, 10:26:41 AM »

ตอบคุณจิรเดช และ khondongkha ขอบคุณที่สนใจ และขอบคุณสำหรับคำแนะนำค่ะ ที่อยู่อุบลราชธานี อำเภอดอนมดแดง ที่ห่างจากที่ว่าการอำเภอประมาณ สี่ กม. ห่างจากจังหวัดสามสิบห้า กม. ขณะนี้อยู่ระหว่างจะปรับที่ใหม่หลังจากที่ปรับครั้งแรกตามความต้องการของตัวเองแต่ หนึ่งฝนผ่านไป ที่ๆตั้งใจจะให้เป็นถนนน้ำกลับท่วมขัง แย่จัง ทำโดยรู้ไม่จริงก็เสียหายแบบนี้แหละ แล้วจะแจ้งรายละเอียดเพิ่มเติมนะคะ

อยากไปอยู่ด้วยจัง ชอบมากๆกับธรรมชาติ  ทำนาปลูกข้าวกินเอง ตอนนี้ผมมีพันธ์ข้าวไรซ์เบอร์รี่อยู่ 4 กก ยังหาที่ปลูกไม่ได้เลยครับ ถ้าคุณอย่ากได้ไปปลูกเพื่อขยายพันธ์ก็ติดต่อส่งที่อยู่มาได้ทาง pmได้นะครับ ยินดีจะส่งไปให้ครับ
kawee019
*

« ตอบ #86 เมื่อ: เมษายน 25, 2013, 11:00:37 AM »

อยากไปด้วยครับ
กำลังอยู่ในช่วงเริ่มศึกษาเลยครับ รูดซิบปาก

Liked By: Nacharn, Tommy_LA
Tommy_LA
*

« ตอบ #87 เมื่อ: เมษายน 25, 2013, 04:34:41 PM »

อยากไปด้วยครับ
กำลังอยู่ในช่วงเริ่มศึกษาเลยครับ รูดซิบปาก
มาร่วมศึกษากันไปพร้อมๆ กันครับ  จุมพิต

Liked By: seasunlight, Tongpoon
chunkung
*

« ตอบ #88 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2013, 10:52:15 AM »

เปิดแล้วผมขอเข้าไปศึกษา ดูงานด้วยนะครับ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

สวนไผ่เลี้ยงเพาะเมล็ด
น้องรุ่ง
Tommy_LA
*

« ตอบ #89 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2013, 02:28:03 PM »

เปิดแล้วผมขอเข้าไปศึกษา ดูงานด้วยนะครับ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
ช่วงแรก ยังไม่มีอะไรให้ศึกษาหรอกครับ
แค่ ขุดบ่อ ปรับดิน ถมดิน ก่อสร้างที่พัก ปรับปรุงดิน ประมาณนี้ล่ะครับ แบบว่าทุนมันน้อย  จุมพิต

Liked By: Nacharn, trak00l
Srichan
*

« ตอบ #90 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2013, 02:39:05 PM »

อยากไป แต่อยู่ไกลอุดรจัง 
งั้นส่งใจไปแล้วกันนะคะ  ยิ้มเท่ห์ ยิ้ม

Liked By: Nacharn, Tommy_LA
pattythong
*

« ตอบ #91 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2013, 11:30:00 PM »

โครงการถึงไหนแล้วคะ.  ขอไปอยู่สักสองคนได้มั้ยคะ อยากไปเที่ยวชมด้วยค่ะ

Tommy_LA
*

« ตอบ #92 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2013, 02:45:00 AM »

งบน้อยครับ ต้องค่อยๆ คลาน  จุมพิต
ronger
*

« ตอบ #93 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2013, 12:14:41 PM »

อยากได้สถานที่ไปพัฒนาเพ่ิ่มเติมมั้ยคะ (หาเพื่อนไปอยู่ป่า)  ยิ้ม สวนสามแสน (แสนสุข แสนสบายและแสนอิสระ) เนื้อที่ประมาณ เจ็ดสิบไร่ เป็นที่นาประมาณเจ็ดไร่ ที่พอจะทำสวนได้ประมาณสิบห้าถึงยี่สิบไร่ ที่เหลือเป็นป่าติดกับป่าสาธารณะประโยชน์ของหมู่บ้าน  มีบ้านหนึ่งหลัง น้ำใต้ดินเจาะบ่อบาดาลไว้สองบ่อลึกจากผิวดินปรมาณสองเมตรก็เจอน้ำ ไม่มีไฟฟ้า ปัจจุบันใช้โฃลาร์เฃลล์ สุบน้ำ และให้แสงสว่าง ทำกันสองคน กับแม่อายุแปดสิบเจ็ด พอจะทำอะไรได้บ้างมั้ยคะ บอกตรงๆ ทำคนเดียวเหนื่อยจังค่ะ แต่ก็ยังสู้ๆ

น่าสนใจมากค่ะ เราไม่รังเกียจไปอยู่ป่าเลยค่ะ (กลัวสองอย่างคือเรื่องเรื่องห้องน้ำ กับ ตุ๊กแก) แหะๆ
อยู่จังหวัดอะไรนะคะ คุณborn2011 เผื่อจะขอแวะไปดูงานสักคนค่ะ  ยิงฟันยิ้ม
ronger
*

« ตอบ #94 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2013, 12:43:40 PM »

ช่วงแรก ยังไม่มีอะไรให้ศึกษาหรอกครับ
แค่ ขุดบ่อ ปรับดิน ถมดิน ก่อสร้างที่พัก ปรับปรุงดิน ประมาณนี้ล่ะครับ แบบว่าทุนมันน้อย  จุมพิต

เป็นกำลังใจให้คุณทอมมี่นะคะ เพื่ออุดมการณ์ของชาวเกษตรพอเพียง ถ้ามีอะไรที่จะช่วยได้คุณทอมมี่บอกมาได้นะคะ ยินดีสนับสนุน แต่คุณทอมมี่เป็นเซียน เราคงได้แต่ส่งกำลังใจ สู้ๆค่ะ เพื่อต่อความฝันสร้างแนวทางให้พี่น้องเกษตรมือใหม่

เย้ อายจัง อายจัง อายจัง
Auto.
*

« ตอบ #95 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2013, 02:09:05 PM »

เป็นแนวคิดที่สุดยอดมาก   ยิ้ม
หน้า: 1 2 3 4 5 [6] 7   ขึ้นบน
  พิมพ์