หน้า: 1 [2]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: การครอบครองปรปักษ์  (อ่าน 4738 ครั้ง)
prtprtza
เกษตรกรมือใหม่
*

« ตอบ #16 เมื่อ: เมษายน 01, 2012, 12:38:59 PM »

ผีคุณตาผมแค่อุปโลก ขึ้นมาแค่นั้นเองครับ แค่ขำๆ

ผมยกตัวอย่างมาเพื่อเตือน จขกท ไว้เท่านั้นเองครับ เพื่อความปลอดภัย

เพราะว่าสมัยนี้ คนหัวหมอ มีเยอะ ก็เยอะซะขนาดมีรายการ คน หัว หม๋อ เลยอะครับ

paul
*

« ตอบ #17 เมื่อ: เมษายน 03, 2012, 03:26:01 AM »

ก่อนอื่นต้องดูว่าที่ดินที่ซื้อมามีเอกสารสิทธิ์ชนิดใด อย่างไรหรือไม่
paul
*

« ตอบ #18 เมื่อ: เมษายน 03, 2012, 03:31:11 AM »

ก่อนอื่นต้องดูว่าที่ดินที่ซื้อมามีเอกสารสิทธิ์ชนิดใด อย่างไรหรือไม่

ขอโทษทีที่ดินเป็นโฉนด  โกรธ
baanmaipai
*

« ตอบ #19 เมื่อ: เมษายน 04, 2012, 09:17:49 AM »

ของผมมีที่ดินที่เชียงใหม่อยู่แปลงหนึ่ง(อำเภออมก๋อย)
มีเอกสารแสดงสิทธิ์เป็นโฉนด
ผมให้คนละแวกนั้นทำนาและเพื่อไม่ให้เกิดปัญหาอย่างที่กังวล
ผมเลยทำสัญญาขึ้นมาฉบับหนึ่ง ไม่ใช่สัญญาเช่านาแต่เป็น"สัญญาเฝ้าดูแลพื้นที่"
โดยทำสัญญากันปีต่อปี  มีผลตอบแทนเป็นข้าว
....สัญญาเช่านาจากการสอบถามผู้รู้ เขาบอกว่า....
กรณีผิดเงื่อนไขหรือมีปัญหา....ชาวนาหรือผู้ที่เช่าทำนาจะได้ประโยชน์มากกว่าเจ้าของที่ดินฯ. ลังเล
หน้า: 1 [2]   ขึ้นบน
  พิมพ์