หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: การฟักไข่มีช่วงที่สำคัญที่สุดไหมครับ  (อ่าน 762 ครั้ง)
thitikornkrub
เกษตรกรมือใหม่
*

ความยั่งยืนคือจุดหมายสุงสุด เวียงแหง เชียงใหม่

« เมื่อ: มีนาคม 21, 2012, 03:22:03 PM »

ประมาณว่าถ้าผ่านช่วงวันที่นั้นไปได้ก็ถือว่าไข่ออกชัวอะไรประมาณนี้ครับ.......คือไข่ผมฟักมา10วันแล้ว....จาก12ตอนนี้ส่องดูแล้วที่ยังมีลุ้นเหลืือแค่7ฟองเองครับ....ก็ได้แต่ภาวนาว่ารอดทั้ง7  ทีเถอะ...ฟักมาหลายชุดแล้วครับเหลสทุกชุด

10คนล้วกนั่งตี้เก่า บ่าเต้า 1คนง่าวลงมือทำ

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์