หน้า: 1 [2]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: "อยากได้บ้านราคาไม่เกินแสนห้าหมื่นบาทครับ"  (อ่าน 73124 ครั้ง)
ปัท
เกษตรกรมือใหม่
*

« ตอบ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2012, 07:54:31 AM »

นั่งทานกาแฟร้านอเมซอนแล้วใจเตลิดคิดว่าหากได้แบบร้านอเมซอนไปตั้งไว้ที่สวนก็น่าจะดี แต่จนใจไม่มีแบบใครพอแนะนำได้บ้างครับ
เคยถามแล้วของบางจากนะครับลักษณะคล้ายกัน 350000 โดยประมาณ ยิ้มเท่ห์

garden
*

เมื่อมองดูหยดน้ำ ก็ขอให้นึกถึงต้นน้ำ

« ตอบ #17 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2012, 04:10:47 PM »

ถ้าคุณเชื่อมเหล็กเป็น เชื่อมนะครับ ไม่ใช่อ๊อกเหล็ก
มีเครื่องเชื่อม และ เครื่องตัดเหล็ก
ผมว่าจ้างช่างทำเฉพาะงานฐานราก อย่างเดียวพอ
ที่เหลือ ทำเองได้หมดนะ บ้านที่เป็นแบบน็อคดาว์นน่ะ
แต่ตัวคุณต้องอยู่ในพื้นที่ด้วยนะ
แต่ผมว่า ถ้ามันเป็นบ้านที่คุณต้องอยู่ในบั้นปลายชีวิต และเป็นหลังสุดท้าย
ต้องอยู่ไปอย่างน้อยอีก 30-40 ปี กัดฟันทำให้มันดีๆหน่อยไปเลย
อาจต้องยอมเป็นหนี้ก็ต้องทำ
chamni
*

« ตอบ #18 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2012, 06:16:02 AM »

ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์  บ้านคือวิมานของเรา   ...  สร้างเองเลยครับ  ภูมิใจม า ก    สร้างยังไม่ได้ก็ สร้างฝันในใจไปก่อน ได้แน่นอน.
rukmac
*

« ตอบ #19 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2012, 08:29:10 PM »

ลองดูแบบบ้านบล๊อคประสานสิครับ เป็นผนังรับแรงไม่มีเสาไม่มีคาน แข็งแรง ก่อสร้างเองได้ไม่ยากครับ จ้า่งทำฐานราก เทพื้น มุ่งหลังคา จากนั้นก็ทำเองได้หมดครับ เป็นอีกทางเลือก แต่ตอนนี้คงต้องเช็คราคา/ก้อน ก่อนนะครับ
หน้า: 1 [2]   ขึ้นบน
  พิมพ์