หน้า: 1 2 3 4 5 6 7 8 [9]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากได้แบบบ้านพักสไตร์รีสอร์ท พี่น้องพอเพียงใครมีช่วยแบ่งปันด้วยครับ  (อ่าน 71191 ครั้ง)
9_shane
เกษตรกรมือใหม่
*

« ตอบ #128 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2012, 04:20:38 PM »

สวัสดีครับ มีมาแจมด้วยคน เน้นเรียบๆ เล็กๆง่ายๆ ผมว่าแบบบ้านทางฝรั่งยอมรับว่าสวยมากนะครับ แต่บางทีอาจไม่เหมาะกับบ้านเราหลายๆด้าน เคยคุยกับนักออกแบบเขาเสนองานโมเดิน ล้ำสมัย ให้พอเราไม่ชอบกลับหาว่าล้าสมัยซะอย่างนั้น เข้าใจว่านักออกแบบจะมีไอเดียล้ำๆ แต่ไม่เกี่ยวกันนะผมว่า ดูที่ความเหมาะสมกับเราดีกว่า

ภาพสุดท้ายทางเลือกเผื่อหนีน้องน้ำครับ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

Liked By: sudapat, tomnoynew

🐾🐾🐾🌳🌿🌾ความพยายามอยู่ที่ไหน🌱ความสำเร็จก็อยู่ไม่ไกล🐜🐜🐜🌴🌵

paikla
*

« ตอบ #129 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2012, 12:24:47 PM »

แบบบ้านหลังนี้ 2 แสนบาทคะ 1ห้องนอน 1 ห้องน้ำ

สวยมาก...ไม่ทราบว่าสร้างไว้ที่ไหน พอมีเบอร์ติดต่อช่างที่ทำขายหรือไม่ ขอบคุณมากครับ
rukava_keng
seller
*

กว่างโซ้งมหาภัย เชียงรายยูไนเต็ด

« ตอบ #130 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2012, 01:18:20 PM »

ชอบแบบบ้านของคุณrukava_keng. ขออนุญาตsaveไว้นะค่ะ

ยินดีครับ แบ่งปันกันไปครับ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

---------------------------------

ชอบค่ะน้องเก่ง  กำลังหาแบบที่โดนใจสำหรับไปทำบ้านหน้าสวน ชอบบ้านสไตล์นี้ มากค่ะ อยากได้ 4ห้องนอน ขอเก็บแบบไว้นะคะเผื่อมีงบสร้าง ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ;Dขอเก็บตังค์ก่อน

ยินดีครับพี่ดวง จริงๆๆๆ ได้ 5 ห้องครับ แต่ผมดัดแปลงแบบให้เหมาะกับพื้นที่ผมครับ
เอาไปประยุกต์ต่อได้ครับ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

หลังคาแบบนี้ที่บ้านเรามีหรือเปล่าคะ เค้าเรียกว่าอะไร แล้วทำรางน้ำได้หรือเปล่า  ฮืม

ด้านขวามือตามรูปไม่ได้เป็นที่ว่างไม่ใช่หรือคะ หรือมีการปรับแบบ..สงสัยอ่ะจ่ะ  จุมพิต

ถูกต้องครับ
ผมเอารูปจาก google มาให้ช่างเขาเขียนครับ ดัดแปลงให้เหมาะกับพื้นที่บ้านผม
อย่างข้างในก็ออกแบบตามความต้องการ จำนวนห้อง ประมาณนี้ครับ
ถ้าใส่เพิ่มก็ได้ห้องรับประทานอาหาร ชมวิว แบบมีกระจกก็ได้ครับ แต่ผมเน้นรับลม (กินข้าวนอกบ้าน) ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

*ขออภัย จำกัดสิทธิ์การใส่ Link-URL ในลายเซ็น*
mobile
*

« ตอบ #131 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2012, 06:41:24 PM »

แบบบ้านหลังนี้ 2 แสนบาทคะ 1ห้องนอน 1 ห้องน้ำ

สวยมาก...ไม่ทราบว่าสร้างไว้ที่ไหน พอมีเบอร์ติดต่อช่างที่ทำขายหรือไม่ ขอบคุณมากครับ

หลังนี้โดนใจจัง

Liked By: adirek2002
หน้า: 1 2 3 4 5 6 7 8 [9]   ขึ้นบน
  พิมพ์