หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบหลักในการเลือกปั้มน้ำให้เหมาะกับงานเกษตร  (อ่าน 1942 ครั้ง)
chinagirl
เกษตรกรมือใหม่
*

« เมื่อ: กันยายน 04, 2012, 08:24:48 PM »

เรียนพี่ๆเกษตรพอเพียง ช่วยแนะนำปั้มน้ำแบบต่างๆ ประโยชน์ใช้สอย และสมมติว่ามีสระน้ำลึก 5เมตร ต้องการสูบน้ำขึ้นมาเพีือใช้กับมินิสปริงเกลอร์ฺในระยะ 100 เมตร แนวราบ ควรเลือกปั้มแบบไหนดี

jojoekub
เกษตรกรมือใหม่
*

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 16, 2012, 04:11:45 PM »

ไม่ค่อยมีความรู้เกี่ยวกับเรื่องนี้เท่าใหร่นะครับ ที่บ้านใช้แบบลูกสูบเเรงดัน 5 บาร์ ครับรถแปลงหญ้าเนเปียก็ใหวอยู่นะครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์