อยากทำน้ำดื่มจากน้ำบาดาน

<< < (2/4) > >>

พัฒนกิจ:
ใช้เรซินและผงถ่านกรอง จะดีกว่าครับ
ดื่มน้ำROเป็นระยะเวลานาน จะเป็นโรคกระดูกพรุ่น
หากดื่มน้ำRO 4-5ปี กระดูกข้อหลวมหมด จะมีเสียงดังตามข้อ
เวลาเดินขึ้นบันไดชั้นสอง จะเจ็บหัวเข่า ทั้งๆที่ยังหนุ่มๆนี่แหละครับ
(จากประสบการณ์ตรงครับ)
เลิกดื่มน้ำROมา4ปี ข้อไม่หลวมแล้วครับ เวลาเดินไม่มีเสียงดังตามข้อแล้ว
ขึ้นบันไดก็ไม่เจ็บเข่าแล้วครับ เพราะได้แคลเซี่ยมสดจากน้ำย่านางไปซ่อมกระดูกครับ

น้ำROไม่มีแร่ธาตุ เซลล์ดูดซึมไปใช้ไม่ได้ ต้องดึงแคลเซี่ยมจากกระดูกผสมกับน้ำ
เซลล์จึงจะดูดซึมไปใช้ได้ครับ

non1577:
อ้างจาก: amata ที่ มกราคม 17, 2012, 02:17:09 PM

ใช้เรซินและผงถ่านกรอง จะดีกว่าครับ
ดื่มน้ำROเป็นระยะเวลานาน จะเป็นโรคกระดูกพรุ่น
หากดื่มน้ำRO 4-5ปี กระดูกข้อหลวมหมด จะมีเสียงดังตามข้อ
เวลาเดินขึ้นบันไดชั้นสอง จะเจ็บหัวเข่า ทั้งๆที่ยังหนุ่มๆนี่แหละครับ
(จากประสบการณ์ตรงครับ)
เลิกดื่มน้ำROมา4ปี ข้อไม่หลวมแล้วครับ เวลาเดินไม่มีเสียงดังตามข้อแล้ว
ขึ้นบันไดก็ไม่เจ็บเข่าแล้วครับ เพราะได้แคลเซี่ยมสดจากน้ำย่านางไปซ่อมกระดูกครับ

น้ำROไม่มีแร่ธาตุ เซลล์ดูดซึมไปใช้ไม่ได้ ต้องดึงแคลเซี่ยมจากกระดูกผสมกับน้ำ

ผมตั้งถังขนาด200ลิตรสีขาวขุ่น พร้อมเครื่องกรองน้ำสะอาดROไว้บริการฟรีๆหน้าบ้านเลยครับ

คือตอนน้ำท่วมและหลังน้ำท่วมเครื่องกรองน้ำตู้สีฟ้าแบบหยอดเหรียญตามร้านค้าจมน้ำพังหมด

ผมเห็นคนแถวนี้ไม่มีน้ำสะอาดกิน ผมเลยสั่งเจ้าเครื่องนี้มาในราคาไต่ำกว่าทุน"จากตัวแทน ที่เป็นเพื่อนรุ่นน้องที่มีใจกุศล ติดตั้งพร้อมอุปกรณ์+ใส้กรองสำรอง1ชุด ในราคาแค่6000บาทผจากราคาจริงๆ12000+

ทุกวันนี้ผมยังติดตั้งไว้หน้าบ้านให้คนแถวบ้านผมมารองไปกินฟรีๆครับ...เขาชมว่าหวาน(ผมก้ว่าหวานนะ)อร่อยดี..

ข้อเสียของระบบนี้คือ น้ำทิ้ง30% + แต่ผมก้ใช้น้ำทิงในการรดต้นไม้และซักล้างครับโดยต่อถังสีน้ำเงิน200ลิตรไว้

josave69:
ผมสนใจคับที่กรองน้ำบาดาลใครหาให้หน่อยได้ไหมคับแล้ว มันต้องใช้แรงดันอะไรรึป่าว

manava:
เมื่อก่อนเคยรับจ้างทำน้ำดื่มของหมู่บ้านที่ไม่ใช่ระบบRO
อันดับแรกต้องติดต่อสาธารณสุขจังหวัดเพื่อขอ  อย.
และต้องนำน้ำไปตรวจที่วิทยาศาสตร์การแพทย์  ค่าตรวจในขณะนั้นครั้งละ  5,000  บาท
แต่ทำมาทำไปสู้ระบบ  RO  ไม่ได้  เพราะเขามีเครื่องมือตัวหนึ่ง  นำไปจุ่มในน้ำของเขากับของเรา
ปรากฎว่าน้ำของเราเปลี่ยนสีไปเลย  แต่น้ำของเขายังคงใสสะอาดเหมือนเดิม
ทำให้ลูกค้าเกิดความสงสัยลังเลว่าน้ำของเราไม่สะอาดไม่ได้คุณภาพ
ตอนแรกเราก้ไม่เข้าใจว่าทำไมน้ำจึงเปลี่ยนสี 
พอหาความรู้จากอินเตอร์เน็ต  เจอบทความจากชมรมอยู่  100  ปี
จึงถึงบางอ้อ  เพราะความแตกต่างของน้ำทั้ง  2  ระบบ
ระบบที่เราทำอยู่แม้ผ่านการกรอง  ผ่านรังสีUV   แล้ว  ยังคงมีแร่ธาตุอยู่ในปริมาณที่ไม่เป็นอันตรายกับสุขภาพ
แต่ระบบ  RO  เป็นระบบที่กรองแร่ธาตุทุกชนิดออก  น้ำจึงสะอาดมีคุณสมบัติ  เช่นเดียวกับน้ำกลั่น
เมื่อใช้เครื่องตรวจวัด เครื่องจะทำปฏิกิริยากับแร่ธาตุในน้ำของเรา
แต่จะไม่ทำปฏิกิริยาในน้ำระบบ  RO  เพราะ  ไม่มีแร่ธาตุอะไรเลย

พัฒนกิจ:
อ้างจาก: non1577 ที่ มกราคม 17, 2012, 05:47:09 PM

ผมตั้งถังขนาด200ลิตรสีขาวขุ่น พร้อมเครื่องกรองน้ำสะอาดROไว้บริการฟรีๆหน้าบ้านเลยครับ

คือตอนน้ำท่วมและหลังน้ำท่วมเครื่องกรองน้ำตู้สีฟ้าแบบหยอดเหรียญตามร้านค้าจมน้ำพังหมด

ผมเห็นคนแถวนี้ไม่มีน้ำสะอาดกิน ผมเลยสั่งเจ้าเครื่องนี้มาในราคาไต่ำกว่าทุน"จากตัวแทน ที่เป็นเพื่อนรุ่นน้องที่มีใจกุศล ติดตั้งพร้อมอุปกรณ์+ใส้กรองสำรอง1ชุด ในราคาแค่6000บาทผจากราคาจริงๆ12000+

ทุกวันนี้ผมยังติดตั้งไว้หน้าบ้านให้คนแถวบ้านผมมารองไปกินฟรีๆครับ...เขาชมว่าหวาน(ผมก้ว่าหวานนะ)อร่อยดี..

ข้อเสียของระบบนี้คือ น้ำทิ้ง30% + แต่ผมก้ใช้น้ำทิงในการรดต้นไม้และซักล้างครับโดยต่อถังสีน้ำเงิน200ลิตรไว้

ใช่ครับ น้ำกรองRO หวานอร่อย ดื่มระยะสั้นๆไม่เป็นไรครับ
น้ำกรองRO ไม่มีแร่ธาตุ เซลล์ดูดซึมไปใช้ไม่ได้
ต้องดึงแคลเซี่ยมจากกระดูกมาผสมกับน้ำ
ดื่มระยะยาว มีผลเสียกับกระดูกแน่นอนครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว