หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องรถเกี่ยวนวดข้าวขนาดเล็ก  (อ่าน 1429 ครั้ง)
Rockman
เกษตรกรมือใหม่
*

« เมื่อ: มกราคม 13, 2012, 04:07:38 PM »

สวัสดีครับทุกท่าน..

ผมมีเรื่องรบกวนถามผู้ที่เคยใช้รถเกี่ยวข้าวคูโบต้ารุ่น SR -J3 ที่คันเล็กๆ ครับ อยากทราบข้อดี - ข้อเสีย สำหรับการเกี่ยวข้าวทั้งนาปี นาปรัง ผมมีนาอยู่ 5 ไร่ ที่บ้านยังใช้แรงงานคนอยู่เลย และหายากขึ้นไปเรื่อยๆ ก็เลยมีแนวคิดที่จะหามาใช้พอดีกับที่นา ไม่รับจ้างอะครับ เข้าไปหาดูในเว็บของคูโบต้าก็ไม่มีขาย.. ฮืม. ก็เลยอยากรบกวนถามท่านที่มีประสบการณ์ หรือ เคยใช้ กับเจ้ารถรุ่นนี้ ว่าเหมาะที่จะซื้อไว้ใช้ภายในครอบครัวหรือเปล่านะครับ

ขอคำชี้แนะด้วยนะครับ ขอบคุณมากครับ....  ยิ้ม ยิ้ม

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์