สวนไผ่ในฟาร์มเห็ดฯ ...ส 23 ต.ค. เชิญร่วมเรียนรู้...ร่ำลา... อาลัยรัก

<< < (789/882) > >>

gozira:
ขอบคุณคุณบ่าวไทยบ้าน และคุณชัยวัฒน์นะครับ

retr023:
อ้างจาก: bangphan ที่ ตุลาคม 09, 2010, 08:05:53 AM

อรุณสวัสดิ์ ค่ะ  ทุก ๆ คน  วันนี้เป็นวันใหม่แล้ว ดังที่ครูว่าค่ะ....... จดจำแต่สิ่งดี ๆ นะคะ  อะไรลืมได้ ก็ลืม ๆ มันคะ เรากลับมามี หัวใจรักกะเห็ดเป็นกิ๊กกะไผ่กันต่อนะคะ             

ครูคะ  เตาหนูเสร็จแล้วค่ะ ใ เดี๋ยวขนลงจากรถก่อนจะถ่ายรูปมาให้เพื่อน ๆ ดูค่ะ  หมดไป 10,130 บาท  ยังต้องซื้อท่อ มาต่อ ไปจุดที่จะวางเอง  ขนมาจาก กทม. คะ  ( ค่าขนไม่คิดเพราะว่าต้องกลับบ้านทุกเดือนอยู่แล้วค่ะ )

อยากได้มั่งครับ แล้วจ้างที่ไหนทำครับ ผมสั่งสักเตานึงได้ไหมครับ อยากได้แบบใช้แก๊สด้วยครับ

noknoy:
retr023
อยากได้มั่งครับ แล้วจ้างที่ไหนทำครับ ผมสั่งสักเตานึงได้ไหมครับ อยากได้แบบใช้แก๊สด้วยครับ

เตาของครูใช้แก๊สได้เลยครับ ผมลองแล้วใช้หัวแก๊ส KB 10 สองหัว

chaiwat198:
อ้างจาก: noknoy ที่ ตุลาคม 09, 2010, 06:30:53 PM

retr023

เตาของครูใช้แก๊สได้เลยครับ ผมลองแล้วใช้หัวแก๊ส KB 10 สองหัว

สวัสดีครับ พี่นกน้อย  พี่ลองเอาหัวเตาแก๊สใ่ส่เลยเหรอเป็นอย่างไรมีรูปให้ดูใหมครับ  อยากเห็นพอดีว่าฟืนที่
บ้านเริ่มจะหาอยากซะแล้วซิ  กำลังนึกว่าจะใช้เตาแก๊สแบบใหนถึงจะดีอยู่เลยหรืออาจจะต้องปรับปรุงเตาของครู
ใหม่แทนนะครับ ;D ;D ;D

ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ

manava:
ขอบคุณครับ  คุณนกน้อย เห็นภาพแล้วครับ  แต่อยากถามเพิ่มเติ่ม
คือตามความเข้าใจของผมอยากทราบว่าในเมื่อไฟขึ้นข้างบนและด้านข้างแล้วด้านล่างจะได้ความร้อนหรือเปล่าครับ
เมื่อปริมาณน้ำลดลงแล้ว  จะมีปัญหาอะไรไหมครับ  ใช้เวลาเท่ากับไม้ฟื้นหรือต้องมากกว่าครับ
ขอบคุณอีกครั้งสำหรับคำตอบ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว