หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความเห็นคุณTOMMYค่ะ  (อ่าน 1784 ครั้ง)
linn
เกษตรกรมือใหม่
*

« เมื่อ: ธันวาคม 18, 2011, 02:57:41 PM »

พอดีมีน้องคนที่รู้จักคนหนึ่งกัน เค้าบอกว่าญาติเค้าจะขายที่นา ที่นครนายก อยู่อ. เมือง 6 ไร่ ไร่ละ หนึ่งแสนสองหมื่นบาท เป็นโฉนดมีถนนตัดผ่าน ซึ่งบ้านของเค้าก้อปลูกบ้านอยู่ติดๆกัน แล้วก้อทำนา-ทำสวน อยู่ติดที่ใกล้ๆกัน ถ้าหนูอยากได้ เพื่อซื้อไปปลูกบ้าน และทำสวนบ้างจะดีมั้ยค่ะ แพงไปหรือป่าว หนูถามเค้าเรื่องน้ำท่วมมั้ยเค้าบอกว่า มันเป็นทางน้ำผ่าน น้ำมาแล้วก้อไป คุณTOMMY คิดว่าไงค่ะแต่หนูอยากได้ค่ะ ช่วยคิดทีค่ะ ถ้าดีจะวื่งไปดูที่อาทิตย์หน้าค่ะ ขอบคุณค่ะ

หลิน

Tommy_LA
*

« ตอบ #1 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2011, 04:04:12 PM »

ราคานี้ไม่ทราบว่าต้องถมแค่ไหนนะครับ
แต่คิดว่าคงไกลจากตลาดซักเล็กน้อย
แต่หากต้องถม หรือไกลตลาดไปหน่อย
ราคานี้ซื้อได้ครับ เพราะมีบ้านอยู่ข้างๆ
น้ำ ไฟ สิ่งแวดล้อม คงดีพอสมควรครับ

เรื่องน้ำท่วม ต้องถามขุนด่าน คนเดียวเลยครับ แถวนั้น เขาใหญ่
linn
*

« ตอบ #2 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2011, 04:14:28 PM »

น้องเค้าบอกอยุู่ไม่ไกลวัดหลวงพ่อปากแดงค่ะ และถ้าถมก้ออีกไม่เยอะค่ะ เพราะพอมีถมไปบ้างแล้ว ถ้าคุณTOMMY บอกซื้อได้ หนูจะได้วิ่งไปดูที่อาทิตย์หน้านี้เลยค่ะ ขอบคุณมากๆเลยค่ะ คุณ TOMMY ส่วนเรื่องน้ำท่วมเดี๋ยวหนูไปสอบถามคนแถวๆนั้น หรือใกล้ๆนั้นก้อคงได้ความค่ะ ขอบคุณค่ะ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์