ตลาดฟักข้าวครับ

<< < (5/5)

worranan:
เท่าที่ทราบทำน้ำฟักข้าวผสมกับเสาวรส หรือส้มจี๊ด
บรรจุขวด ขายส่งตลาดน้ำ ตลาดสด ตลาดนัด
เค้ามีงานวิจัยประโยชน์น้ำฟักข้าว
ลองค้นดูค่ะ

moswing:
อ้างจาก: newday ที่ ธันวาคม 20, 2011, 02:20:56 PM

ผมอยู่เชียงรายครับ ปลูกได้ 1 ปีแล้วครับ ช่วงนี้กำลังพักต้นครับรอดอกอีกทีประมาณเดือน ม.ค.ครับ แล้วคุณขายผลหรือต้นกล้าครับราคาเท่าไรครับ

เชียงรายรับซื้อแถวไหนครับ  ผมปลูกที่ฝาง(เชียงใหม่) ผลฟักข้าวที่ปกติจะได้อาทิตย์ละครึ่งตัน ตอนนี้ต้องปล่อยทิ้งไว้เนื่องจากตลาดไม่มั่นคง
ตอนนี้ผลฟักข้าวเต็มสวนเลยครับ(ไม่มีตลาด)   รบกวนคุณพี่ขอรายละเอียด เบอร์ ที่อยู่ ของพ่อค้าที่เชียงรายได้มั้ยครับ ขอบคุณครับ
 :(

galdior:
 :)

jee_jrd:
อยากเป็นส่วนหนึ่งของชมรม--ฟักข้าวเหมือนกัน..แต่หาพันธ์ปลูกไม่ได้
แถวบ้านมีคนปลูก--ขอซื้อแต่เขาไม่ให้--เลยยังหาพันธุื์ไม่ได้
จนมาเจอ--เวป เกษตรพอเพียงนี่แหล่ะครับ  --ขอความอนุเคราะด้วยนะครับ
--Jee--

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[*] หน้าที่แล้ว