ขอรับบริจาคเมล็ดพันธ์อินทผาลัม บ้านสวนโกหลัก จ.เชียงใหม่

(1/3) > >>

jansu13:
http://www.intapalum.com/menu1_1.html

พอดีเข้าไปดูในเวปเห็นว่าเป็นสายพันธ์ที่ให้ผลภายใน 3 ปี ก้อเลยสนใจอยากปลูกค่ะ ได้โพสต์ในเวปของบ้านสวนโกหลักแล้วค่ะ แต่ก้อไม่มีการตอบกลับเลยค่ะ ถ้าใครพอมีเมล็ดอินทผาลัมจากสวนนี้ ขอบริจาคซักนิดนะคะ

meowkku:

บ้านสวนโกหลัก เค้าขายต้นพันธุ์ด้วยค่ะ เคยสั่งซื้อมาปลูก ราคาต้นละ 800 บาท ส่งขั้นต่ำ 5 ต้น
เพิ่งปลูกไปเมื่อปีที่แล้ว ยังเฝ้ารอดูอยู่ค่ะ 

ลองโทรไปสอบถาม ที่ สวนโกหลัก ดูนะคะ...ไม่แน่ใจราคา จะเท่าเดิมมั๊ย ?
ส่วนผลผลิต ไม่แน่ใจว่า เค้าขายในประเทศ หรือ ส่งออกต่างประเทศ

สำหรับเมล็ดพันธุ์ คงต้อง รอสมาชิกท่านอื่นๆ มาตอบนะคะ  (เผื่อมีใครได้ทานบ้าง)

minja:
มีเมล็ดอยู่ 2-3 ชนิด จะแบ่งให้ 10 เมล็ดไปเพาะดูจ้ะ แจ้งที่อยู่ทางpmแล้วจ้ะ 8)

kkung:
อ้างจาก: minja ที่ ธันวาคม 02, 2011, 08:56:26 AM

มีเมล็ดอยู่ 2-3 ชนิด จะแบ่งให้ 10 เมล็ดไปเพาะดูจ้ะ แจ้งที่อยู่ทางpmแล้วจ้ะ 8)

พอเหลือแบ่งปันด้วยไหมค่ะ
ขอบคุณ

minja:
อ้างจาก: kkung ที่ ธันวาคม 02, 2011, 09:10:38 AM

อ้างจาก: minja ที่ ธันวาคม 02, 2011, 08:56:26 AM

พอเหลือแบ่งปันด้วยไหมค่ะ
ขอบคุณ

แบ่งได้จ้ะ
แจ้งทางpmแล้วนะจ๊ะ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป