หน้า: 1 ... 135 136 137 138 139 140 141 142 143 144 [145] 146 147 148 149 150 151 152 153 154 155 ... 377   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กิ่งพันธุ์มะนาว,เลมอน ใหม่..เลมอน ยูเรก้าด่าง สีชมพู(pink variegated eureka)  (อ่าน 1376157 ครั้ง)
oogsus7oo
เกษตรกรมือใหม่
*

« ตอบ #2304 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2012, 06:01:29 PM »

ผมกำลังทำฮาร์ดเด็นนิ่งอยู่เพราะของที่มีอยู่แล้วส่งไปให้กับท่านที่สั่งก่อนหน้าคุณหมดแล้วครับ วันนี้ผมถามทางสวนเพิ่งบอกผมว่าต้นที่ออกรากแล้วกำลังนำออกมาพัก ถ้าส่งเลยอาจจะตายได้เดี๋ยวผมขอเป็นวันจันทร์หน้าครับเพื่อความชัวร์ว่าไม่ตายแน่นอน เดี๋ยวผมแถมเชอรี่หวานลูกโตไปให้อีกต้น+ตำราการทำบอกฤดูของอาจารย์รวีครับ ขอโทษด้วยนะครับ
ถ้าเป็นแป้นจริยา 40 กิ่งตอนนี้พร้อมส่งแค่ 20 ครับกิ่งเขียวสวยใช้ได้แต่ที่เพิ่งเอาออกมาพักใบยังเหลืองอยู่ขืนส่งให้พอถึงมือคุณใยร่วงแน่เดี๋ยวผมจะถ่ายภาพให้ดูครับเพื่อให้แน่ใจว่ากิ่งพันธุ์น่ะมีอยู่และไม่มีปัญหาแต่ขอเวลาอีกนิดครับ
ไม่ทราบว่ากิ่งพันธุ์ถึงไหนแล้วครับ ใกล้ได้ส่งหรือยัง .. 

เดี๋ยวพรุ่งนี้จะส่งให้ก่อน 20 ต้นครับที่เหลือทางสวนแจ้งว่าสภาพยังไม่พร้อม ส่งไปเดี๋ยวใบร่วงแน่ๆ อีกชุดผมจะส่งตามไปครับขอเวลาขุนอีกหน่อยไม่น่าจะเกิน 15 วัน

พี่ชายยังเหลือกิ่งพันธุ์แป้นจริยาค้างส่งอีก 20 กิ่งนะครับ  ขอแบบแข็งแรงรากงอก ครั้งที่แล้วส่งมาไม่รอด 2 กิ่ง

เมื่อวานยังไม่ได้เช็คครับเดี๋ยวผมดูให้งานเยอะมากดูแต่เจ้าตาฮิติครับ ยังไงของคุณผมไม่ลืมเพราะจดไว้แล้วและจะส่งไปซ่อมส่วนที่ตายให้ครับไม่มีปัญหาแต่อย่ารดน้ำบ่อย โชคดีครับ
เดี๋ยวขอเวลานิดครับเพราะกิ่งแป้นจริยาทำไว้แล้วผมลืมถามว่ามีพอหรือเปล่าเดี๋ยวผมจะเช็คให้อีกทีแต่ว่าถ้ามีกิ่งทางเจ้าของสวนจะส่งให้เลยครับไม่ต้องบอกเขาเพราะจะมีรายชื่อท่านที่ยังค้างส่งอยู่แล้ว ขอโทษด้วยนะครับ ยังไงก็ทวงถามได้ครับไม่ต้องเกรงใจ โชคดีครับ

พ่อคุณครับ  นี่ผมใจเย็นรอกิ่งพันธุ์คุณมาจนจะข้ามปีแล้วนะครับ  ถ้ากิ่งพันธุ์ไม่พร้อมก็หน้าจะแจ้งตั้งแต่แรก จะได้สั้งเจ้าอื่น
เตียมดินไว้ ตัดหญ้าแล้ว ๆ ตัดหญ้าอีก ก็ยังไม่มาซักที ช่วยเช็คให้ด้วยนะครับ 

rittisart
*

« ตอบ #2305 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2012, 07:54:36 PM »

สั่งกิ่งมะนาวแป้นรำไพ (ปลอดแคงเกอร์) 20 กิ่งครับ  = 600 บาท + ค่าขนส่ง 150 บาท รวมเป็นเงิน 750 บาท ถูกต้องนะครับ
อาทิตย์  ฤทธิศาสตร์ บจก.เซ็นได สตีล 9/11 หมู่ 6 ต.นาดี อ.เมืองสมุทรสาคร จ.สมุทรสาคร 74000
โทร 0891850290
ขอเลขที่บัญชีเพื่อโอนเงินด้วยครับ

ครับแจ้งมางข้อความส่วนตัวแล้ว ขอบคุณมากครับ ยิ้มเท่ห์
โอนเงินให้แล้วนะครับ 750 บาท วันที่ 18/12/2012 เวลา 18.19 น.
ชาย ท่ายาง
ผจก.สวนมะนาว
seller
*

ให้สุขแก่ท่าน สุขนั้นถึงตัว

« ตอบ #2306 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2012, 08:47:51 PM »

ผมกำลังทำฮาร์ดเด็นนิ่งอยู่เพราะของที่มีอยู่แล้วส่งไปให้กับท่านที่สั่งก่อนหน้าคุณหมดแล้วครับ วันนี้ผมถามทางสวนเพิ่งบอกผมว่าต้นที่ออกรากแล้วกำลังนำออกมาพัก ถ้าส่งเลยอาจจะตายได้เดี๋ยวผมขอเป็นวันจันทร์หน้าครับเพื่อความชัวร์ว่าไม่ตายแน่นอน เดี๋ยวผมแถมเชอรี่หวานลูกโตไปให้อีกต้น+ตำราการทำบอกฤดูของอาจารย์รวีครับ ขอโทษด้วยนะครับ
ถ้าเป็นแป้นจริยา 40 กิ่งตอนนี้พร้อมส่งแค่ 20 ครับกิ่งเขียวสวยใช้ได้แต่ที่เพิ่งเอาออกมาพักใบยังเหลืองอยู่ขืนส่งให้พอถึงมือคุณใยร่วงแน่เดี๋ยวผมจะถ่ายภาพให้ดูครับเพื่อให้แน่ใจว่ากิ่งพันธุ์น่ะมีอยู่และไม่มีปัญหาแต่ขอเวลาอีกนิดครับ
ไม่ทราบว่ากิ่งพันธุ์ถึงไหนแล้วครับ ใกล้ได้ส่งหรือยัง ..  

เดี๋ยวพรุ่งนี้จะส่งให้ก่อน 20 ต้นครับที่เหลือทางสวนแจ้งว่าสภาพยังไม่พร้อม ส่งไปเดี๋ยวใบร่วงแน่ๆ อีกชุดผมจะส่งตามไปครับขอเวลาขุนอีกหน่อยไม่น่าจะเกิน 15 วัน

พี่ชายยังเหลือกิ่งพันธุ์แป้นจริยาค้างส่งอีก 20 กิ่งนะครับ  ขอแบบแข็งแรงรากงอก ครั้งที่แล้วส่งมาไม่รอด 2 กิ่ง

เมื่อวานยังไม่ได้เช็คครับเดี๋ยวผมดูให้งานเยอะมากดูแต่เจ้าตาฮิติครับ ยังไงของคุณผมไม่ลืมเพราะจดไว้แล้วและจะส่งไปซ่อมส่วนที่ตายให้ครับไม่มีปัญหาแต่อย่ารดน้ำบ่อย โชคดีครับ
เดี๋ยวขอเวลานิดครับเพราะกิ่งแป้นจริยาทำไว้แล้วผมลืมถามว่ามีพอหรือเปล่าเดี๋ยวผมจะเช็คให้อีกทีแต่ว่าถ้ามีกิ่งทางเจ้าของสวนจะส่งให้เลยครับไม่ต้องบอกเขาเพราะจะมีรายชื่อท่านที่ยังค้างส่งอยู่แล้ว ขอโทษด้วยนะครับ ยังไงก็ทวงถามได้ครับไม่ต้องเกรงใจ โชคดีครับ

พ่อคุณครับ  นี่ผมใจเย็นรอกิ่งพันธุ์คุณมาจนจะข้ามปีแล้วนะครับ  ถ้ากิ่งพันธุ์ไม่พร้อมก็หน้าจะแจ้งตั้งแต่แรก จะได้สั้งเจ้าอื่น
เตียมดินไว้ ตัดหญ้าแล้ว ๆ ตัดหญ้าอีก ก็ยังไม่มาซักที ช่วยเช็คให้ด้วยนะครับ  

เหลืออีก 20 กิ่งถ้าคุณใจร้อนไม่อยากรอรบกวนส่งหมายเลขบัญชีมาให้ผมทางข้อความส่วนตัวด้วยครับเดี๋ยวจะโอนเงินทั้งหมดคืน ส่วน 20 ต้นที่ผมส่งไปให้ก่อนผมไม่คิดเงินครับถือว่าเป็นค่าเสียเวลาที่คุณต้องรอทำให้หงุดหงิด+ค่าถางหญ้า+ตัดหญ้าหลายรอบ
แป้นจริยา 40 กิ่ง 1600 บาท ค่าส่งก็ 300 บาทรวมเป็น 1900 บาท ถ้าส่งเลขบัญชีให้ก่อน 3 โมงเช้าพรุ่งนี้ผมจะโอนคืนก่อน 10 โมงครับก่อนที่จะเข้าโรงงานเดี๋ยวผมจัดการให้ไม่ต้องซีเรียสครับผมเป็นคนคุยง่ายสไตล์คนท่ายาง ยังไงอย่าลืมแจ้งหมายเลขบัญชีนะครับ โชคดีครับ ยิ้มเท่ห์
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 18, 2012, 09:05:55 PM โดย ชาย ท่ายาง » บันทึกการเข้า

ชาย ท่ายาง
seller
*

« ตอบ #2307 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2012, 08:49:03 PM »

สั่งกิ่งมะนาวแป้นรำไพ (ปลอดแคงเกอร์) 20 กิ่งครับ  = 600 บาท + ค่าขนส่ง 150 บาท รวมเป็นเงิน 750 บาท ถูกต้องนะครับ
อาทิตย์  ฤทธิศาสตร์ บจก.เซ็นได สตีล 9/11 หมู่ 6 ต.นาดี อ.เมืองสมุทรสาคร จ.สมุทรสาคร 74000
โทร 0891850290
ขอเลขที่บัญชีเพื่อโอนเงินด้วยครับ

ครับแจ้งมางข้อความส่วนตัวแล้ว ขอบคุณมากครับ ยิ้มเท่ห์
โอนเงินให้แล้วนะครับ 750 บาท วันที่ 18/12/2012 เวลา 18.19 น.

ครับขอบคุณครับ ขอให้โชคดีครับ ยิ้มเท่ห์

oogsus7oo
*

« ตอบ #2308 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2012, 05:11:58 PM »

ถ้าเป็นแป้นจริยา 40 กิ่งตอนนี้พร้อมส่งแค่ 20 ครับกิ่งเขียวสวยใช้ได้แต่ที่เพิ่งเอาออกมาพักใบยังเหลืองอยู่ขืนส่งให้พอถึงมือคุณใย
ร่วงแน่เดี๋ยวผมจะถ่ายภาพให้ดูครับเพื่อให้แน่ใจว่ากิ่งพันธุ์น่ะมีอยู่และไม่มีปัญหาแต่ขอเวลาอีกนิดครับ

พี่ชายยังเหลือกิ่งพันธุ์แป้นจริยาค้างส่งอีก 20 กิ่งนะครับ  ขอแบบแข็งแรงรากงอก ครั้งที่แล้วส่งมาไม่รอด 2 กิ่ง

พ่อคุณครับ  นี่ผมใจเย็นรอกิ่งพันธุ์คุณมาจนจะข้ามปีแล้วนะครับ  ถ้ากิ่งพันธุ์ไม่พร้อมก็หน้าจะแจ้งตั้งแต่แรก จะได้สั้งเจ้าอื่น

เหลืออีก 20 กิ่งถ้าคุณใจร้อนไม่อยากรอรบกวนส่งหมายเลขบัญชีมาให้ผมทางข้อความส่วนตัวด้วยครับเดี๋ยวจะโอนเงินทั้งหมดคืน ส่วน 20 ต้นที่ผมส่งไปให้ก่อนผมไม่คิดเงินครับถือว่าเป็นค่าเสียเวลาที่คุณต้องรอทำให้หงุดหงิด+ค่าถางหญ้า+ตัดหญ้าหลายรอบ
แป้นจริยา 40 กิ่ง 1600 บาท ค่าส่งก็ 300 บาทรวมเป็น 1900 บาท ถ้าส่งเลขบัญชีให้ก่อน 3 โมงเช้าพรุ่งนี้ผมจะโอนคืนก่อน 10 โมงครับก่อนที่จะเข้าโรงงานเดี๋ยวผมจัดการให้ไม่ต้องซีเรียสครับผมเป็นคนคุยง่ายสไตล์คนท่ายาง ยังไงอย่าลืมแจ้งหมายเลขบัญชีนะครับ โชคดีครับ ยิ้มเท่ห์
ขอบคุณมากครับ ได้รับเงินคืนแล้ว ขอบคุณอีกครั้งที่แสดงความรับผิดชอบ คุณเป็นลูกผู้ชายตัวจริง  อายจังต้องขอโทษที่อาจโพสอะไรแรงไป
ชาย ท่ายาง
seller
*

« ตอบ #2309 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2012, 06:23:12 PM »

ถ้าเป็นแป้นจริยา 40 กิ่งตอนนี้พร้อมส่งแค่ 20 ครับกิ่งเขียวสวยใช้ได้แต่ที่เพิ่งเอาออกมาพักใบยังเหลืองอยู่ขืนส่งให้พอถึงมือคุณใย
ร่วงแน่เดี๋ยวผมจะถ่ายภาพให้ดูครับเพื่อให้แน่ใจว่ากิ่งพันธุ์น่ะมีอยู่และไม่มีปัญหาแต่ขอเวลาอีกนิดครับ

ขอบคุณมากครับ ได้รับเงินคืนแล้ว ขอบคุณอีกครั้งที่แสดงความรับผิดชอบ คุณเป็นลูกผู้ชายตัวจริง  อายจังต้องขอโทษที่อาจโพสอะไรแรงไป

ขอบคุณที่แจ้งมาครับกำลังง่วนอยู่กับการสแกนสลิปอยู่พอดีคุณแจ้งมาก่อน คงได้มีโอกาสรับใช้ในอนาคตครับเเรื่องความผิดพลาดผมเองต้องขออภัยด้วยเป็นอย่างสูงครับ กิ่งพันธุ์บางทีผมทำไว้กะว่าพอ สักพักผมไม่อยู่มีคนมาถึงที่สวนสั่งยกกันทียังกะมาปล้น ผมเลยกะลำบากเพราะบางทีพันธุ์แปลกๆผมจะทำไว้ไม่มากอย่างแป้นจริยาก่อนที่คุณจะโอนเงินมาก็มีคนมารับจากสวนไปแล้วครับเลยไม่พอ ผิดพลาดยังไงก็อภัยกันด้วยนะครับไม่ได้เจตนา โชคดีครับ  ยิ้มเท่ห์

maikhami
*

« ตอบ #2310 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2012, 05:09:11 PM »

ได้รับของแล้วค่ะ ของสมบูรณ์ดี สวยๆทั้งนั้นเลย ขอบคุณสำหรับของแถมค่ะ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
ชาย ท่ายาง
seller
*

« ตอบ #2311 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2012, 09:09:01 AM »

ได้รับของแล้วค่ะ ของสมบูรณ์ดี สวยๆทั้งนั้นเลย ขอบคุณสำหรับของแถมค่ะ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ขอบคุณที่แจ้งมานะครับ ขอให้โชคดีครับ ยิ้มเท่ห์

ชาย ท่ายาง
seller
*

« ตอบ #2312 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2012, 09:11:58 AM »

รายชื่อท่านที่จัดส่งให้แล้วครับ

1.คุณ วิรัช
2.คุณ เจษฏา
3.คุณ อาทิตย์
4.คุณ มรกต
5.คุณ นิตยา
6.คุณ ปฏิวัติ
7.คุณ จิระเดช

ผมแจ้งช้าไปบางท่านอาจจะได้รับแล้วส่วนท่านใดยังไม่ได้รับภายในอาทิตย์หน้าแจ้งมาด้วยนะครับเดี๋ยวผมตามให้ โชคดีครับ

ชาย ท่ายาง
seller
*

« ตอบ #2313 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2012, 05:25:09 PM »

ท่านใดที่โอนเงินมาให้ผมรบกวนแจ้งด้วยนะครับ ขอบคุณและโชคดีครับ ยิ้มเท่ห์

thanuthong
*

« ตอบ #2314 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2012, 08:32:44 PM »

สวัสดีครับ
สั่งกิ่งมะนาวแป้นพิจิตร  20 กิ่ง 20 x 40 = 800+150 =950
ได้ทันก่อนปีใหม่หรือเปล่าครับ
thanuthong
*

« ตอบ #2315 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2012, 08:41:21 PM »

สวัสดีครับ
สั่งกิ่งมะนาวแป้นพิจิตร 20 กิ่ง 20 x 40 = 800+150
emotion-p
*

« ตอบ #2316 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2012, 08:47:02 PM »

สอบถามนิดนึงค่ะ มะกรูดไร้หนามนี่มีหนามเล็กๆตรงกิ่งรึเปล่าคะ คือคุณแม่อยากได้ แต่ก็กลัวหนามจะบาดท่านเอา(ยิ่งไม่ค่อยใส่อะไรป้องกันเวลาแต่งต้นไม้ด้วย) เลยอยากรู้ว่ามันมีแบบที่ไม่มีหนามเลยรึเปล่าน่ะค่ะ
ชาย ท่ายาง
seller
*

« ตอบ #2317 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2012, 10:19:08 PM »

สวัสดีครับ
สั่งกิ่งมะนาวแป้นพิจิตร  20 กิ่ง 20 x 40 = 800+150 =950

แจ้งแล้วครับทางข้อความส่วนตัว จำนวนที่แจ้งมาไม่มีปัญหาครับส่งให้ได้อาทิตย์หน้านี้ โชคดีครับ ยิ้มเท่ห์

ชาย ท่ายาง
seller
*

« ตอบ #2318 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2012, 10:29:59 PM »

สอบถามนิดนึงค่ะ มะกรูดไร้หนามนี่มีหนามเล็กๆตรงกิ่งรึเปล่าคะ คือคุณแม่อยากได้ แต่ก็กลัวหนามจะบาดท่านเอา(ยิ่งไม่ค่อยใส่อะไรป้องกันเวลาแต่งต้นไม้ด้วย) เลยอยากรู้ว่ามันมีแบบที่ไม่มีหนามเลยรึเปล่าน่ะค่ะ

ไร้หนามคือหนามสั้นม๊ากมากครับคือเดินผ่านดงมะกรูดที่ผมบอกแล้วจะไม่ทราบว่ามันเป็นมะกรูดก็ดูมือใหม่หัดตัดกิ่งมะกรูดดูครับ ถ้าหนามยาวไม่มีโอกาสยิ้มแฉ่งแบบนี้แน่นอนครับ โชคดีครับ

ขอขอบคุณ อาจารย์ สามารถ เศรษฐวิทยา แห่ง
ศูนย์วิจัยและพัฒนาไม้ผลเขตร้อน สถาบันวิจัยและพัฒนากำแพงแสน มหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์ วิทยาเขตกำแพงแสน ที่เอื้อเฟื้อภาพนะคร้าบบ

Liked By: emotion-p
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 22, 2012, 11:14:22 PM โดย ชาย ท่ายาง » บันทึกการเข้า

thanuthong
*

« ตอบ #2319 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2012, 05:48:03 AM »

สวัสดีครับ
เพิ่มเดิมครับ
ส่งที่
พ่อ โผน คำยืน
107 หมู่ 1 ต.นาถ่อน อ.ธาตุพนม จ.นครพนม 48110
และ...
สั่งกิ่งมะนาวแป้นพิจิตร 15 กิ่ง 15 x 40 = 600
          แจ่มจำรัส       3 กิ่ง  3  x 40 = 120
           ตาฮิติ          2 กิ่ง   2 x 30  = 60
            ค่าส่ง                             = 150
                                               = 930
ส่งที่
ธนูทอง สอนเต็ม
71 หมู่ 1 ต.ท่าช้างคล้อง อ.ผาขาว จ.เลย 42240
รวมค่ากิ่งพันธุ์และค่าจัดส่งแล้วทั้ง 2 ที่ 930+950=1880
โอนเงินแล้วจะแจ้งอีกที่ครับ ขอบคุณครับ
หน้า: 1 ... 135 136 137 138 139 140 141 142 143 144 [145] 146 147 148 149 150 151 152 153 154 155 ... 377   ขึ้นบน
  พิมพ์