ความฝันใกล้เป็นจริงแล้ว

<< < (6/14) > >>

หญ้าคมปาว:
แถวปากช่องดินดีค่ะ ลูกสาวน่ารักมาก..เป็นกำลังใจให้ค่ะ..หายากมากสมัยนี้ที่ผู้ชายจะเป็นฝ่ายเลี้ยงดูลูก

pp_79:
มาปูเสื่อรอชมด้วยคนครับน้องกอล์ฟ ดินดำดีมากๆเลยครับ ผมก็อยู่ที่ปากช่อง แถวๆปางอโศก ครับ เป็นกำลังใจให้ ขอให้ประสบความสำเร็จดังตั้งใจนะครับ ขอบคุณครับ  ;) ;D ;D

Khitsana (DOS):
อ่าวปลูกดอกคัตเตอร์ด้วย ดีดีครับ ปลูกง่ายขายสะดวก ดูแลง่ายตัดได้เร็ว เมื่อก่อนตอนผมปลูกใช้ขี้ไก่รองพื้น โอ้วงามดีเหลือคนานับ
แล้วก็ฉีดฮอโมนเร่งสูงอีกนิด ราคาดีใช่ย่อย

แล้วนอกจากคัตเตอร์แล้วปลูกดอกอะไรอีกรึป่าวครับนิ

golf@2028:
อ่าวปลูกดอกคัตเตอร์ด้วย ดีดีครับ ปลูกง่ายขายสะดวก ดูแลง่ายตัดได้เร็ว เมื่อก่อนตอนผมปลูกใช้ขี้ไก่รองพื้น โอ้วงามดีเหลือคนานับ
แล้วก็ฉีดฮอโมนเร่งสูงอีกนิด ราคาดีใช่ย่อย

แล้วนอกจากคัตเตอร์แล้วปลูกดอกอะไรอีกรึป่าวครับนิอ้างถึง

[/color]
ขอบคุณครับเดี๋ยวต้องไปทดลอง ฉีดฮอโมนเร่งสูง(ได้วิชาแล้ว)
ที่บ้านปลูกสร้อยทอง มะลิ เตย ปริก โปร่งฟ้า เฟินส์มะขาม รัก กุหลาบ แต่ปลูกไม่มากครับปลูกไว้ใช้กําดอกไม้ขายครับ
รอปลูกไผ่หวาน ไผ่กิมซุ้ง มะนาว มะกรูด ชะอมไร้หนาม มะขามเปรี้ยวฟักยักษ์ ปลูกอย่างละนิดละหน่อยครับ

Khitsana (DOS):
อ้างจาก: golf@2028 ที่ ธันวาคม 07, 2011, 02:06:22 PM

แล้วนอกจากคัตเตอร์แล้วปลูกดอกอะไรอีกรึป่าวครับนิอ้างถึง

[/color]
ขอบคุณครับเดี๋ยวต้องไปทดลอง ฉีดฮอโมนเร่งสูง(ได้วิชาแล้ว)
ที่บ้านปลูกสร้อยทอง มะลิ เตย ปริก โปร่งฟ้า เฟินส์มะขาม รัก กุหลาบ แต่ปลูกไม่มากครับปลูกไว้ใช้กําดอกไม้ขายครับ
รอปลูกไผ่หวาน ไผ่กิมซุ้ง มะนาว มะกรูด ชะอมไร้หนาม มะขามเปรี้ยวฟักยักษ์ ปลูกอย่างละนิดละหน่อยครับ

ไอ๊ย๊ะ นี่คุณอาชีพเดี๋ยวกะผมเลยนะเนี้ย 5555 แต่ผมไม่ได้ขายนานแหละ เพราะออกจากบ้านมานาน สมัยเด็กๆนั่งกำดอกไม้ช่วงเทศกาล ทั้งกล้วยไม้ ดอกบัว เบญจมาศ แอสเตอร์ เยอะแยะเลย แต่ไม่ได้ปลูกเองเลยรับเค้ามา ช่วงราคาแพงก็แพงแสนแพง
กำออกมาเล็กนิดเดียว
  ผมอยากปลูกเองมั่งจังเลย เสียดายเมื่อก่อนยังเด้กมาก (อายุ 20) จะทำอะไรก็ไม่มีทุน
แต่ตอนนี้คิดอยู่ จะปลูกเองให้ได้ เน้นปลูกส่งอย่างเดียว พวกคัตเตอร์ เบญจมาศ ดาวเรือง ใบเตย แหมะพุดแล้วของขึ้น

ยังไงอัฟรูปดอกไม้หน่อยครับนานๆจะเจอคนอาชีพเดียวกันในเวปซะที

อันนี้อดีตผลงานผม

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว