หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 ... 23   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ไก่พันธุ์บราห์ม่า  (อ่าน 93246 ครั้ง)
superkittycat
เกษตรกรมือใหม่
*

« เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2011, 08:58:46 PM »

ไก่พันธุ์บราห์ม่า ที่เห็นตัวใหญ่ ขนสวยๆเค้าเลี้ยงเพื่อ ความสวยงาม  เอาไว้ทานเนื้อหรือทานไข่ค่ะ เห็นในเว็บนำมาจำหน่ายลูกเจี๊ยบราคาตั้งหลายร้อยค่ะ

Liked By: sompol

phonphat
*

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2011, 09:20:40 PM »

ระวังโดนหลอกนะจ๊ะ ไก่พันธุ์นี้เลี้ยงอยากนิดนึงคืไม่ชอบอากาศร้อน ที่ขายกันทั่วไปจะมีผู้จำหน่ายหลายต่อหลายท่านนำไก่ลูกผสมที่มีขนที่ขามาหลอกขายเป็นจำนวนมาก ถ้าไม่เห็นพ่อแม่พันธุ์ด้วยตาอย่าเชื่อ 100% มีบ้างท่านที่ขายพันธุ์แท้เหมือนกัน
kantapat
*

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2011, 09:49:36 PM »

-ที่ไหนขายพันธ์แท้ครับ ช่วยฟันธงมาเลยครับ ชอบสะสมครับ

นักการเมืองยื่นปลา              พระราชายื่นเบ็ด
นักการเมืองแจกแท๊บเบล็ต     กษัตริย์แนะเคล็ดวิชา
                      เจ ท่ามะกา  ยิ้มกว้างๆ
superkittycat
*

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2011, 09:57:39 PM »

ระวังโดนหลอกนะจ๊ะ ไก่พันธุ์นี้เลี้ยงอยากนิดนึงคืไม่ชอบอากาศร้อน ที่ขายกันทั่วไปจะมีผู้จำหน่ายหลายต่อหลายท่านนำไก่ลูกผสมที่มีขนที่ขามาหลอกขายเป็นจำนวนมาก ถ้าไม่เห็นพ่อแม่พันธุ์ด้วยตาอย่าเชื่อ 100% มีบ้างท่านที่ขายพันธุ์แท้เหมือนกัน

ขอบคุณค่ะที่มาให้ความรู้ สนใจค่ะแต่ราคามันสูงไปกลัวตายอะค่ะ
นายทิว
*

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2011, 02:12:28 AM »

ผมเลี้ยงอยู่กรุงเทพฯ ครับ เดิมทีก็เข้าใจครับว่าต้องเลี้ยงอากาศเย็นครับ

แต่ตอนนี้เลี้ยงมา 6เดือนแล้ว ไก่ก็โตดีครับ ไม่มีปัญหาอะไรครับ โครงสร้าง+น้ำหนักใญ่กว่าพ่อพันธุ์ไก่ดำญี่ปุ่นประมาณ 2เท่าได้ครับ ตอนนี้ก็เลี้ยงไก่พันธุ์นี้อยู่เกือบ 30ตัว เลี้ยงเป็นฝูง เห็นเขาวิ่งเล่นในสนามน่ารักดีครับ

การที่จะเลี้ยงให้สวย ผมคิดว่า
+แน่นอนสายพันธุ์ต้องแท้
+อาหารที่เหมาะสม
+วิตามิน และแร่ธาตุเสริมเพื่อการพัฒนาของขน และเนื้อ

ยิงฟันยิ้ม

KaiPhangNga
*

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2011, 08:37:10 AM »

-ที่ไหนขายพันธ์แท้ครับ ช่วยฟันธงมาเลยครับ ชอบสะสมครับ

อีกแล้ว นายคนนี้ เห็นอะไรมีปีกเป็นไม่ได้ สะสมหมด เอาเครื่องบินสักลำมั๊ยครับ มีปีกเหมือนกัน  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
infova
*

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2011, 09:08:28 AM »

อีกแล้ว นายคนนี้ เห็นอะไรมีปีกเป็นไม่ได้ สะสมหมด เอาเครื่องบินสักลำมั๊ยครับ มีปีกเหมือนกัน  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
อะจ๊ากกก เครื่องบินนี่เข้าข่ายนกเป็นน้ำหรือเปล่าครับ บินอยู่บนอากาศได้ วิ่งบนบกได้ แถมอยู่ในน้ำได้ด้วย เห็นเล่นน้ำแถวดอนเมือง  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
kantapat
*

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2011, 09:56:52 AM »

-55+พี่ไก่ก้อ อิอิ

นักการเมืองยื่นปลา              พระราชายื่นเบ็ด
นักการเมืองแจกแท๊บเบล็ต     กษัตริย์แนะเคล็ดวิชา
ชัช.นครศรีฯ
*

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2011, 10:00:28 PM »

คุณเจเอาไก่ยักษ์ตัวนี้ไปสะสมบ้างน่ะครับ555จริงมั๊ยพี่ไกพังงาเลี้ยงไม่เปลืองค่าอาหารทนทานต่อโรคครับ555

Liked By: thitikornkrub, sompol

บ้านสัตว์ปีกพอเพียง
"ชัช.นครศรีฯ"
rungniran
*

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2011, 11:30:50 PM »

ผมเลี้ยงอยู่กรุงเทพฯ ครับ เดิมทีก็เข้าใจครับว่าต้องเลี้ยงอากาศเย็นครับ

แต่ตอนนี้เลี้ยงมา 6เดือนแล้ว ไก่ก็โตดีครับ ไม่มีปัญหาอะไรครับ โครงสร้าง+น้ำหนักใญ่กว่าพ่อพันธุ์ไก่ดำญี่ปุ่นประมาณ 2เท่าได้ครับ ตอนนี้ก็เลี้ยงไก่พันธุ์นี้อยู่เกือบ 30ตัว เลี้ยงเป็นฝูง เห็นเขาวิ่งเล่นในสนามน่ารักดีครับ

+วิตามิน และแร่ธาตุเสริมเพื่อการพัฒนาของขน และเนื้อ

ยิงฟันยิ้ม
คุณทิวครับอยากได้ครับ อยากได้ ทำไงดี พอดีมีอยู่สองตัวผมเลี้ยงมาได้สักพักแล้ว อยากหาเพื่อนให้ครับ อ้อแล้วหกเดือนนี่ไข่ยังครับ
นายทิว
*

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2011, 12:58:51 AM »

ยิงฟันยิ้ม
คุณทิวครับอยากได้ครับ อยากได้ ทำไงดี พอดีมีอยู่สองตัวผมเลี้ยงมาได้สักพักแล้ว อยากหาเพื่อนให้ครับ อ้อแล้วหกเดือนนี่ไข่ยังครับ

ยังไม่ไข่หรอกครับ เอามาตอนอายุ 1เดือน ตอนนี้ก็อายุประมาณ 7เดือนน่ะครับ คาดว่าอีกประมาณ 1-2เดือนน่าจะไข่ครับ ตัวผู้หน้าก็เริ่มแดงแล้วนะครับ แต่ตัวเมียยังหน้าซีดๆ อยู่ครับ กะว่าตอนนี้บำรุงให้แข็งแรงดีก่อนครับ แต่กะว่าตัวผู้คงต้องมหเแก่หน่อยน่ะครับ จะได้เชื้อแข็งแรงด้วยน่ะครับ
 ยิงฟันยิ้ม
kantapat
*

« ตอบ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2011, 11:13:14 AM »

คุณเจเอาไก่ยักษ์ตัวนี้ไปสะสมบ้างน่ะครับ555จริงมั๊ยพี่ไกพังงาเลี้ยงไม่เปลืองค่าอาหารทนทานต่อโรคครับ555

-น่าสนครับ อัญเชิญไปไว้หน้าฟาร์มเลยก้อดีเหมือนกันครับ 55+

wichianyarangse
*

« ตอบ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2011, 11:35:15 AM »

มันมีด้วยเหรอพันธุ์นี้
แป๊ะจัง
มีที่นิดหน่อยแต่ทำไมเยอะจัง เยอะน๊ะ
*

« ตอบ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2011, 06:42:34 PM »

ยิ้มเท่ห์ ที่บ้านก็ซื้อมาเหมือนกันครับตอนอายุได้1เดือนตอนนี้ได้6เดือนแล้วครับแยกเพศก็ได้แล้ว

เลี้ยงไก่งวง นกแก้วซันคอนัว นกแก้วแอฟริกันเกร์ย ไก่ยักษ์บราม่า ปลูกผักหวานป่า บ้านเหล่า สูงเม่น จ.แพร่ 0869217843
แป๊ะจัง
มีที่นิดหน่อยแต่ทำไมเยอะจัง เยอะน๊ะ
*

« ตอบ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2011, 06:53:04 PM »

ยิ้มเท่ห์ ซื้อมาทั้งหมด9ตัวตายไป1ครับ  ร้องไห้

เลี้ยงไก่งวง นกแก้วซันคอนัว นกแก้วแอฟริกันเกร์ย ไก่ยักษ์บราม่า ปลูกผักหวานป่า บ้านเหล่า สูงเม่น จ.แพร่ 0869217843
แป๊ะจัง
*

« ตอบ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2011, 06:55:47 PM »

ยิ้มเท่ห์ มีตัวผู้4เมีย4ครับ  ยิ้มเท่ห์

หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 ... 23   ขึ้นบน
  พิมพ์