หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สนต้นนี้ มีชื่อเต็ม ๆ ว่ายังไงครับ  (อ่าน 2391 ครั้ง)
oaewjr
เกษตรกรมือใหม่
*

« เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2011, 03:43:43 PM »

ต้นสนที่ปลูกตามแนวกำแพงมีชื่อเต็ม ๆ ว่ายังไงครับ  แล้วมีหี่สายพันธุ์ครับ
แล้วถ้าสมมติว่าเราปลูกในที่ที่เป็นพื้นที่โล่ง ๆ อย่างเช่น กลางทุ่งนาจะมีปัญหาอะไรไหม
พอดีสนใจจะปลูกทำแนวเขตแทนเสาปูนซึ่งไม่เป็นธรรมชาติน่ะครับ...รบกวนขอความรู้ด้วยนะครับ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์

ไผสิมาแปลงสร้างฮูฮังให้หนูอยู่....

....ปากกัดตีนถีบท่อนั่น หนูจั่งสิได้อยู่ฮู

oaewjr
*

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2011, 04:09:43 PM »

โกรธ โกรธ  มีแต่คนดูอ่ะ  ไม่มีคนตอบเลยอ่ะ  เศร้า ๆ  ร้องไห้ ร้องไห้

ไผสิมาแปลงสร้างฮูฮังให้หนูอยู่....

....ปากกัดตีนถีบท่อนั่น หนูจั่งสิได้อยู่ฮู
superkai
*

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2011, 05:43:50 PM »

สนอินเดียหรือต้นอโศกอินเดีย ครับ เพื่อนบอกมา ลองดูความเห็นท่านอื่นๆดูนะครับว่าใช่หรือเปล่า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 19, 2011, 05:46:19 PM โดย superkai » บันทึกการเข้า
oaewjr
*

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2011, 08:49:00 PM »

สนอินเดียหรือต้นอโศกอินเดีย ครับ เพื่อนบอกมา ลองดูความเห็นท่านอื่นๆดูนะครับว่าใช่หรือเปล่า
cแล้วสนทะเลล่ะครับ เป็นยังไง ปลูกที่โล่งได้ไหม

kruyai
*

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2011, 03:21:36 PM »

ที่ถ่ายรูปมาไม่น่าจะเรียกต้นสน น่าจะเรียกสะเดาอินเดียหรือเปล่า ไม่แน่ใจ  สนทะเล หาไม่ยากครับ หน่วยราชการนิยมปลูก ตัดแต่งทรงพุ่มได้ ถ้าปลูกไม่แต่งทรงพุ่มก็สูงใหญ่ ถ้าอยากเห็นรูปก็ลองหาในกูเกิลดูครับ ไม่ยาก
oaewjr
*

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2011, 12:38:12 PM »

อายจัง อายจัง อายจัง  ขอบคุณทุก ๆ ความเห็นครับ  แต่อยากปรึกษาอีกว่าเราจะปลูกต้นไม้เป็นแนวเขตแทนการทำรั้ว ควรจะเป็นไม้อะไรดีครับ..

bikiny
*

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2011, 09:39:25 AM »

อโศกครับ ที่บ้านผมเขาเรียกกันอย่างนั้นครับ
zin
*

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2011, 11:38:14 AM »

อายจัง อายจัง อายจัง  ขอบคุณทุก ๆ ความเห็นครับ  แต่อยากปรึกษาอีกว่าเราจะปลูกต้นไม้เป็นแนวเขตแทนการทำรั้ว ควรจะเป็นไม้อะไรดีครับ..
หมาก ครับ
Nutthavud
*

ท้อได้ แต่อย่าถอย

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2011, 10:54:55 PM »

อโศกครับ

ลงมือซะ !!
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์