ข่าว
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: แถวอิสาน ท่านใดมีเครื่องเกี่ยวข้าวขนาดเล็กบ้างครับ..  (อ่าน 1590 ครั้ง)
thailoei92
เกษตรกรมือใหม่
*

« เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2011, 03:49:18 PM »

อยากจะซื้อไว้ให้พ่อใช้ ทำนาตัวเองหน่ะครับ..
ช่วงนี้หาแรงงานทำนา ยากซะเหลือเกิน..

เลยอยากจะลงทุนซื้อเครื่องเกี่ยวข้าวให้พ่อไว้ใช้งานเอง..ในที่นาประมาณ 10 ไร่ หน่ะครับ..
ต้องการเครื่องขนาดเล็ก แต่ประสิทธิภาพการใช้งานพอประมาณ.(ถ้าไม่ดีเดี๋ยวพ่อไม่ใช้. ยิงฟันยิ้ม)
จะเป็นรถเกี่ยวนวด หรือ รถแบบเกี่ยววางราย  ก็ได้ครับ..ขอเป็นขนาดไม่ใหญ่มาก
  ท่านใดใช้อยู่ หรือ เห็นมีใช้งานอยู่แถวใหน รบกวนบอกด้วยครับ..อยากจะไปเห็นประสิทธิภาพการทำงานก่อนหน่ะครับ..

ปล.นาที่บ้านเป็นพื้นที่ต่างระดับพอประมาณ  ไม่สามารถเอารถขนาดใหญ่เข้าไปใช้งานได้.. (ขนาดรถไถฟอร์ดยังลำบาก.)
.....
                 ขอบคุณครับ

takkor
*

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2011, 05:50:46 PM »

เห็นแต่คูโบต้าแหละครับ
krookaset
*

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2011, 10:10:48 AM »

เล็กๆตอนนี้ก็มี ZAI ตัวละ ห้าแสนกว่า  คูโบต้าเล็กสุด DC 60 ก็ แปดถึงเก้าแสน นา 10 ไร่อีกกี่ปีถึงจะคุ้มทุน เครื่องเกี่ยววางรายกับเครื่องเกี่ยวพร้อมมัดประมาณ สองหมื่นขึ้น ก็มีปัญหาว่าจะเกี่ยวข้าวล้มได้ไหม ผมก็ทำนาอยู่ 25 ไร่ ที่สนใจอยู่ตอนนี้คือ เอ็นจูลี่ช้างไทยยังไม่โทรถาม หรือใครเคยเห็นประสิทธิภาพก็เล่าสู่กันฟังก็น่าจะดีนะครับ
kaset ks.
*

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2011, 11:35:41 AM »

เล็กๆตอนนี้ก็มี ZAI ตัวละ ห้าแสนกว่า  คูโบต้าเล็กสุด DC 60 ก็ แปดถึงเก้าแสน นา 10 ไร่อีกกี่ปีถึงจะคุ้มทุน เครื่องเกี่ยววางรายกับเครื่องเกี่ยวพร้อมมัดประมาณ สองหมื่นขึ้น ก็มีปัญหาว่าจะเกี่ยวข้าวล้มได้ไหม ผมก็ทำนาอยู่ 25 ไร่ ที่สนใจอยู่ตอนนี้คือ เอ็นจูลี่ช้างไทยยังไม่โทรถาม หรือใครเคยเห็นประสิทธิภาพก็เล่าสู่กันฟังก็น่าจะดีนะครับ

เอนจูลี่ช้างไทย ประสิทธิภาพของเครื่องยังใช้ไม่ได้  เกษตรกรถูกหลอกมาแล้ว

ขอเงินค่ามัดจำคืนก็ไม่ได้  เสียค่ามัดจำไปครึ่งแสน  คนขายบอกว่าให้ฟ้องเอา

เจ็บใจ ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 16, 2011, 11:41:35 AM โดย kaset ks. » บันทึกการเข้า
krookaset
*

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2011, 02:50:12 PM »

เอนจูลี่ช้างไทย ประสิทธิภาพของเครื่องยังใช้ไม่ได้  เกษตรกรถูกหลอกมาแล้ว

ขอเงินค่ามัดจำคืนก็ไม่ได้  เสียค่ามัดจำไปครึ่งแสน  คนขายบอกว่าให้ฟ้องเอา

เจ็บใจ ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
เกือบไปแล้วซิเรา
ขอบคุณมากๆครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์