ข่าว
หน้า: 1 2 3 4 5 6 [7] 8 9 10 11 12   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: โครงการจากใจสู่ใจ ครั้งที่ 2  (อ่าน 105745 ครั้ง)
nok7959
เกษตรกรมือใหม่
*

ทุกสิ่งอย่างกำหนดได้...ด้วย..ใจ.. : )

« ตอบ #96 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2011, 08:24:30 PM »

วันนี้เพื่อนสาวคนสวย พร้อมฝาละมี
คริสโตเฟอร์-สุทิน เบอร์ตัน
ฝากทำบุญเพื่อ น้อง ๆ 1,000.-(เดี๋ยวพรุ่งนี้โอนให้นะคะ) : )

ลุงต้าฝากกราบขอบคุณ  ท่าน  คริสโตเฟอร์-สุทิน เบอร์ตัน  ด้วยครับ

โครงการจะขยายทำต่อไปเรื่อยๆครับ   
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 24, 2011, 08:58:10 PM โดย ลุงต้า » บันทึกการเข้า

สวนหินบ่อทอง ยินดีต้อนรับค่ะ... : )
http://www.kasetporpeang.com/forums/index.php?topic=63000.96
มาเติมเต็มสิ่งดี ๆ ให้กับชีวิตของท่านค่ะ... : )
http://www.kasetporpeang.com/forums/index.php?topic=64691.0

ลุงต้า
*

« ตอบ #97 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2011, 09:48:19 AM »

เรียนลุงต้าค่ะ กระปุกโอนเงินไปแล้ววันก่อนในชื่อเอนะคะ
จำนวนเงิน 500 บาท เพื่อร่วมโครงการจากใจสู่น้องๆผู้อยู่ในถิ่นกันดาร
ตามกำลังอันน้อยนิดของกระปุกเองนะเจ้าคะ

ได้รับเรียบร้อยแล้วหรือยังค๊า   (tn7)=

ขอบคุณครับ  กระปุก ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

http://www.umarin.com/board/index.php?topic=2669.15

ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
หนูพิม
*

นกที่ออกหากินแต่เช้าจะได้หนอนตัวใหญ่&ไม่ต้องบินไกล

« ตอบ #98 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2011, 01:49:13 PM »

ยิงฟันยิ้ม ขอบคุณลุงต้าค่ะ...ฝากขอบคุณกระปุกเงินอีกครั้งด้วยนะคะ  จุมพิต

"If you try to do it's difficult to do.But if you want to do it's easy to do"
              บ้านสวนทวีกานต์..วิมานดินของหนูพิมเริ่มต้นขึ้นแล้ว...23454
nok7959
*

ทุกสิ่งอย่างกำหนดได้...ด้วย..ใจ.. : )

« ตอบ #99 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2011, 07:52:13 PM »

วันนี้เพื่อนสาวคนสวย พร้อมฝาละมี
ฝากทำบุญเพื่อ น้อง ๆ 1,000.-(เดี๋ยวพรุ่งนี้โอนให้นะคะ) : )

ลุงต้าฝากกราบขอบคุณ  ท่าน  คริสโตเฟอร์-สุทิน เบอร์ตัน  ด้วยครับ

โครงการจะขยายทำต่อไปเรื่อยๆครับ   

โอนไปแล้วนะคะวันนี้ค่ะ 1,501.- ค่ะ
ปล. ของคุณคริสโตเฟอร์-สุทิน เบอร์ตัน 1,000.-
ส่วนอีก 500.- นกฝากทำขนมเลี้ยงเด็กนะคะ : )

สวนหินบ่อทอง ยินดีต้อนรับค่ะ... : )
http://www.kasetporpeang.com/forums/index.php?topic=63000.96
มาเติมเต็มสิ่งดี ๆ ให้กับชีวิตของท่านค่ะ... : )
http://www.kasetporpeang.com/forums/index.php?topic=64691.0
ลุงต้า
*

« ตอบ #100 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2011, 08:31:21 PM »

โอนไปแล้วนะคะวันนี้ค่ะ 1,501.- ค่ะ
ปล. ของคุณคริสโตเฟอร์-สุทิน เบอร์ตัน 1,000.-
ส่วนอีก 500.- นกฝากทำขนมเลี้ยงเด็กนะคะ : )

สวัสดีครับคุณ  นก

ขอกราบขอบพระคุณท่านไว้ ณ โอกาสนี้  และขออนุโมทนาในผลบุญครั้งนี้  ขอให้ท่านจงประสบแต่ความสุข ความเจริญยิ่งๆ ขึ้นไปครับ

ลุงต้าและทีมงาน

ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
หนูพิม
*

นกที่ออกหากินแต่เช้าจะได้หนอนตัวใหญ่&ไม่ต้องบินไกล

« ตอบ #101 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2011, 02:02:10 PM »

เรียน สมาชิกผู้มีน้ำใจสนับสนุนโครงการทุกท่านทราบ...
จำนวนเงินทุนที่ทุกท่านได้แสดงเจตนาบริจาคสมทบทุนการศึกษาให้น้องๆทั้งสามโรงเรียนในโครงการนี้นั้น
ทางผู้้จัดทำโครงการได้จัดแบ่งออกเป็นทุนการศึกษาละ 500 บาท  เพื่อแบ่งให้น้องๆทั้งสามโรงเรียนดังกล่าว
และจำนวนเงินส่วนเกินจากทุนที่ทุกท่านได้โอนมา  เราจะนำเงินส่วนนั้นกันไว้สำหรับทำกิจกรรมต่างๆ
ในวันที่ไปทำกิจกรรม เช่น เกม  กีฬาสานสัมพันธ์ หรือกิจกรรมนันทนาการอื่นๆตามสมควรค่ะ
จึงขอเรียนแจ้งพี่น้องสมาชิกที่รักทุกท่านได้ทราบตามนี้นะคะ

ขอบพระคุณค่ะ
หนูพิม

สรุปจำนวนทุนในโครงการ....ณ....28 พฤศจิกายน 2554 ค่ะ...

1.ทุนเริ่มต้นจากลุงต้าและแอดมินชาวนา......20 ทุน พร้อมเลี้ยงอาหารกลางวันอีก 10,000 บาท
2.หนูพิม........................................2 ทุน
3.ครูซอส.......................................2 ทุน..โอนแล้ว  
4.หญิงเพี้ยนศรีมณีวรรณ........................4 ทุน       
4.คุณnaturefarm.............................1 ทุน..โอนแล้ว
5.พี่เปีย(ไผ่หวาน)..............................4 ทุน..โอนแล้ว
6.คุณnok7959................................4 ทุน..โอนแล้ว
7.คุณumarin..................................4 ทุน..โอนแล้ว
*
8.คุณppun.....................................2 ทุน..โอนแล้ว
9.คุณหมอ pp-79..............................2 ทุน..โอนแล้ว
10.คุณpeeso..................................4 ทุน..โอนแล้ว
11.คุณjaewnoi................................2 ทุน..โอนแล้ว
12.คุณเฉลิม รักมาก............................6 ทุน..โอนแล้ว
13.คุณyudhapol..............................1 ทุน..โอนแล้ว
*
14.คุณsam usa...............................6 ทุน..โอนแล้ว
15.คุณชวิศ  เกียรติชวนะเสวี...................16 ทุน..โอนแล้ว
16.คุณนพรัตน์  คงแก้ว.........................1 ทุน..โอนแล้ว
*
18.คุณ supischa..............................2 ทุน..โอนล้ว
19.คุณศราวุธ  ศรีกตัญญู.......................10 ทุน..โอนแล้ว
20.คุณวรรณา  หงอสกุล........................20 ทุน..โอนแล้ว
21.คุณวงศกร   นุ่นชูคันธ์.......................4 ทุน..โอนแล้ว
22.คุณณัฏฐวรรธน์ บัวผุด........................1 ทุน..โอนแล้ว
*
23.ผู้ไม่ประสงค์จะออกนาม......................1 ทุน..โอนแล้ว
*
24.คุณtakkor...................................1 ทุน..โอนแล้ว
25.คุณสุชาติ สุวัณณาคาร......................30 ทุน..โอนแล้ว
26.คุณกัญจน์(บ้านสวนไทรงาม)................1 ทุน..โอนแล้ว
27.คุณwisnu01................................6 ทุน..โอนแล้ว
*
28.คุณกระปุกเงิน.................................1 ทุน..โอนแล้ว
29.คุณChuti.....................................2 ทุน
30.คุณคุณคริสโตเฟอร์-สุทิน เบอร์ตัน...........2ทุน..โอนแล้ว

รวมจำนวนทุน....................................162 ทุน

รวมยอดเงินทั้งสิ้น................................92,296.20  บาท

"ท่านที่ประสงค์จะสมทบทุนร่วมโครงการแจ้งสมทบทุนได้ตลอดเวลาค่ะ... จุมพิต

กราบขอบพระคุณในน้ำใจของทุกท่านแทนน้องๆอีกครั้งนะคะ... จุมพิต

"If you try to do it's difficult to do.But if you want to do it's easy to do"
              บ้านสวนทวีกานต์..วิมานดินของหนูพิมเริ่มต้นขึ้นแล้ว...23454
phensiri
seller
*

« ตอบ #102 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2011, 02:09:38 PM »

พี่พิมมมมมมมมมมลืมศรีโบอีก 1 ทุนเด้อ จะเอาไปให้วันงานเลย

สวนไผ่:  *ขออภัย จำกัดสิทธิ์การใส่ Link-URL ในลายเซ็น*
การบ้าน:  *ขออภัย จำกัดสิทธิ์การใส่ Link-URL ในลายเซ็น*
สวน3สาว:  *ขออภัย จำกัดสิทธิ์การใส่ Link-URL ในลายเซ็น*
หนูพิม
*

« ตอบ #103 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2011, 04:47:12 PM »

เรียน สมาชิกผู้มีน้ำใจสนับสนุนโครงการทุกท่านทราบ...
จำนวนเงินทุนที่ทุกท่านได้แสดงเจตนาบริจาคสมทบทุนการศึกษาให้น้องๆทั้งสามโรงเรียนในโครงการนี้นั้น
ทางผู้้จัดทำโครงการได้จัดแบ่งออกเป็นทุนการศึกษาละ 500 บาท  เพื่อแบ่งให้น้องๆทั้งสามโรงเรียนดังกล่าว
และจำนวนเงินส่วนเกินจากทุนที่ทุกท่านได้โอนมา  เราจะนำเงินส่วนนั้นกันไว้สำหรับทำกิจกรรมต่างๆ
ในวันที่ไปทำกิจกรรม เช่น เกม  กีฬาสานสัมพันธ์ หรือกิจกรรมนันทนาการอื่นๆตามสมควรค่ะ
จึงขอเรียนแจ้งพี่น้องสมาชิกที่รักทุกท่านได้ทราบตามนี้นะคะ

ขอบพระคุณค่ะ
หนูพิม

สรุปจำนวนทุนในโครงการ....ณ....28 พฤศจิกายน 2554 ค่ะ...

1.ทุนเริ่มต้นจากลุงต้าและแอดมินชาวนา......20 ทุน พร้อมเลี้ยงอาหารกลางวันอีก 10,000 บาท
2.หนูพิม........................................2 ทุน
3.ครูซอส.......................................2 ทุน..โอนแล้ว  
4.หญิงเพี้ยนศรีมณีวรรณ........................4 ทุน       
4.คุณnaturefarm.............................1 ทุน..โอนแล้ว
5.พี่เปีย(ไผ่หวาน)..............................4 ทุน..โอนแล้ว
6.คุณnok7959................................4 ทุน..โอนแล้ว
7.คุณumarin..................................4 ทุน..โอนแล้ว
*
8.คุณppun.....................................2 ทุน..โอนแล้ว
9.คุณหมอ pp-79..............................2 ทุน..โอนแล้ว
10.คุณpeeso..................................4 ทุน..โอนแล้ว
11.คุณjaewnoi................................2 ทุน..โอนแล้ว
12.คุณเฉลิม รักมาก............................6 ทุน..โอนแล้ว
13.คุณyudhapol..............................1 ทุน..โอนแล้ว
*
14.คุณsam usa...............................6 ทุน..โอนแล้ว
15.คุณชวิศ  เกียรติชวนะเสวี...................16 ทุน..โอนแล้ว
16.คุณนพรัตน์  คงแก้ว.........................1 ทุน..โอนแล้ว
*
18.คุณ supischa..............................2 ทุน..โอนล้ว
19.คุณศราวุธ  ศรีกตัญญู.......................10 ทุน..โอนแล้ว
20.คุณวรรณา  หงอสกุล........................20 ทุน..โอนแล้ว
21.คุณวงศกร   นุ่นชูคันธ์.......................4 ทุน..โอนแล้ว
22.คุณณัฏฐวรรธน์ บัวผุด........................1 ทุน..โอนแล้ว
*
23.ผู้ไม่ประสงค์จะออกนาม......................1 ทุน..โอนแล้ว
*
24.คุณtakkor...................................1 ทุน..โอนแล้ว
25.คุณสุชาติ สุวัณณาคาร......................30 ทุน..โอนแล้ว
26.คุณกัญจน์(บ้านสวนไทรงาม)................1 ทุน..โอนแล้ว
27.คุณwisnu01................................6 ทุน..โอนแล้ว
*
28.คุณกระปุกเงิน.................................1 ทุน..โอนแล้ว
29.คุณChuti.....................................2 ทุน
30.คุณคุณคริสโตเฟอร์-สุทิน เบอร์ตัน...........2 ทุน..โอนแล้ว
*
31.คุณphensiri(น้องศรีโบ).....................1 ทุน

รวมจำนวนทุน....................................163 ทุน

รวมยอดเงินทั้งสิ้น................................92,796.20  บาท

"ท่านที่ประสงค์จะสมทบทุนร่วมโครงการแจ้งสมทบทุนได้ตลอดเวลาค่ะ... จุมพิต

กราบขอบพระคุณในน้ำใจของทุกท่านแทนน้องๆอีกครั้งนะคะ... จุมพิต

หนูพิม
*

« ตอบ #104 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2011, 07:04:24 PM »

พี่พิมมมมมมมมมมลืมศรีโบอีก 1 ทุนเด้อ จะเอาไปให้วันงานเลย

ขอบคุณหลายจ้าศรีโบ...แล้วเจอกันนะจ๊ะ... จุมพิต

ชาวนา™
Administrator

เกษตรพอเพียง

« ตอบ #105 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2011, 10:34:35 PM »

ใกล้วันมอบทุนแล้วครับ  น้องๆ เริ่มส่งผลงานเข้ามา เรื่อง เศรษฐกิจพอเพียง  มีทั้งเรียงความ และวาดภาพระบายสี ... เรียงความจะให้น้องๆ ป.4-6 ส่วนวาดภาพสำหรับ ป.1-3  ผลงานที่นำมาลงเป็นเพียงบางส่วนเท่านั้นนะครับ ไม่ใช่ทั้งหมด...

ชาวนา™

« ตอบ #106 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2011, 10:36:31 PM »

ผลงานการวาดภาพระบายสี หัวข้อ เศรษฐกิจพอเพียง  เรามาดูว่าน้องๆ เขามีจินตนาการอย่างไร...?

ชาวนา™

« ตอบ #107 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2011, 10:38:38 PM »

ซองพร้อมแล้วครับ  แต่ยังไม่มีเงินนะ  ยิงฟันยิ้ม

nok7959
*

« ตอบ #108 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2011, 05:00:50 AM »

จินตนาการของเด็ก ๆ ช่างน่ารักซะจริง ๆ จุมพิต จุมพิต   ...ขนาดเด็ก ๆ ยังคิดได้...แล้วผู้ใหญ่บางคน คิดได้เหมือนเด็ก ๆ รึเปล่าหนอ... โกรธ
ขอบคุณค่ะคุณชาวนา  ที่นำผลงานของเด็ก ๆ มาให้ชม   อายจัง อายจัง   : )

ลุงต้า
*

« ตอบ #109 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2011, 11:44:48 AM »

คุณ  สิงห์นรัตน์   โตนด     สำนักงานโยธาธิการและผังเมือง  จังหวัดภูเก็ต  สมทบโครงการ
จำนวน  500  บาท 

ผ่านลุงต้า

หนูพิม
*

« ตอบ #110 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2011, 01:35:42 PM »

คุณ  สิงห์นรัตน์   โตนด     สำนักงานโยธาธิการและผังเมือง  จังหวัดภูเก็ต  สมทบโครงการ
จำนวน  500  บาท 

ผ่านลุงต้า

ขอบคุณค่ะลุงต้า...ฝากขอบคุณ คุณสิงห์นรัตน์ อีกครั้งด้วยนะคะ  ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์

Chuti
*

« ตอบ #111 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2011, 07:59:18 PM »

ขอบคุณค่ะ คุณหนูพิม  เห็นน้าของชุติบอกว่าอาจจะไปโอนเงิน1000 บาท วันศุกร์นี้ หรือ ต้นอาทิตย์หน้า ถ้าโอนเรียบร้อยแล้วจะยืนยันวันโอนที่แน่นอนอีกทีค่ะ ขอบคุณอีกครั้งค่ะ
หน้า: 1 2 3 4 5 6 [7] 8 9 10 11 12   ขึ้นบน
  พิมพ์