ข่าว
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 9 10 11 12   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: โครงการจากใจสู่ใจ ครั้งที่ 2  (อ่าน 105910 ครั้ง)
หนูพิม
เกษตรกรมือใหม่
*

นกที่ออกหากินแต่เช้าจะได้หนอนตัวใหญ่&ไม่ต้องบินไกล

« ตอบ #64 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2011, 02:48:08 PM »

เรียน สมาชิกผู้มีน้ำใจสนับสนุนโครงการทุกท่านทราบ...
จำนวนเงินทุนที่ทุกท่านได้แสดงเจตนาบริจาคสมทบทุนการศึกษาให้น้องๆทั้งสามโรงเรียนในโครงการนี้นั้น
ทางผู้้จัดทำโครงการได้จัดแบ่งออกเป็นทุนการศึกษาละ 500 บาท  เพื่อแบ่งให้น้องๆทั้งสามโรงเรียนดังกล่าว
และจำนวนเงินส่วนเกินจากทุนที่ทุกท่านได้โอนมา  เราจะนำเงินส่วนนั้นกันไว้สำหรับทำกิจกรรมต่างๆ
ในวันที่ไปทำกิจกรรม เช่น เกม  กีฬาสานสัมพันธ์ หรือกิจกรรมนันทนาการอื่นๆตามสมควรค่ะ
จึงขอเรียนแจ้งพี่น้องสมาชิกที่รักทุกท่านได้ทราบตามนี้นะคะ

ขอบพระคุณค่ะ
หนูพิม

สรุปจำนวนทุนในโครงการ....ณ....17 พฤศจิกายน 2554 ค่ะ...

1.ทุนเริ่มต้นจากลุงต้าและแอดมินชาวนา.......20 ทุน พร้อมเลี้ยงอาหารกลางวันอีก 10,000 บาท
2.หนูพิม........................................2 ทุน
3.ครูซอส.......................................2 ทุน..โอนแล้ว  
4.หญิงเพี้ยนศรีมณีวรรณ........................4 ทุน       
4.คุณnaturefarm.............................1 ทุน
5.พี่เปีย(ไผ่หวาน)..............................4 ทุน..โอนแล้ว
6.คุณnok7959................................4 ทุน..โอนแล้ว
7.คุณ     umarin  ............................4 ทุน..โอนแล้ว
*
8.คุณppun.....................................2 ทุน..โอนแล้ว
9.คุณหมอ pp-79..............................2 ทุน..โอนแล้ว
10.คุณpeeso..................................4 ทุน..โอนแล้ว
11.คุณjaewnoi................................2 ทุน..โอนแล้ว
12.คุณเฉลิม รักมาก............................6 ทุน
13.คุณyudhapol..............................1 ทุน..โอนแล้ว
*
14.คุณsam usa...............................6 ทุน
15.คุณชวิศ  เกียรติชวนะเสวี...................16 ทุน
16.คุณนพรัตน์  คงแก้ว.........................1 ทุน
*
18.คุณ supischa..............................2 ทุน
19.คุณศราวุธ  ศรีกตัญญู.......................10 ทุน
20.คุณวรรณา  หงอสกุล........................20 ทุน
21.คุณวงศกร   นุ่นชูคันธ์.......................4 ทุน
22.คุณณัฏฐวรรธน์ บัวผุด........................1 ทุน

รวมจำนวนทุน....................................118 ทุน

รวมยอดเงินทั้งสิ้น................................69,746.17  บาท

"ท่านที่ประสงค์จะสมทบทุนร่วมโครงการแจ้งสมทบทุนได้ตลอดเวลาค่ะ... จุมพิต

กราบขอบพระคุณในน้ำใจของทุกท่านแทนน้องๆอีกครั้งนะคะ... จุมพิต
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 22, 2011, 01:20:44 PM โดย ลุงต้า » บันทึกการเข้า

"If you try to do it's difficult to do.But if you want to do it's easy to do"
              บ้านสวนทวีกานต์..วิมานดินของหนูพิมเริ่มต้นขึ้นแล้ว...23454

ลุงต้า
*

« ตอบ #65 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2011, 02:59:11 PM »

เมื่อ 13.58 น  วันนี้  มีผู้ไม่ประสงค์ออกนาม จากจังหวัด  ชลบุรี โอนเงิน  สมทบโครงการ  550  บาทครับ

ยิงฟันยิ้ม งั้นหนูพิมก็ก็แอบขอบคุณสักนิดเนาะ...ฝากลุงต้าขอบคุณในการแบ่งปันอีกครั้งด้วยนะคะ  จุมพิต
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 17, 2011, 03:05:44 PM โดย หนูพิม » บันทึกการเข้า

ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
ชาวนา™
Administrator

เกษตรพอเพียง

« ตอบ #66 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2011, 03:31:20 PM »

เมื่อ 13.58 น  วันนี้  มีผู้ไม่ประสงค์ออกนาม จากจังหวัด  ชลบุรี โอนเงิน  สมทบโครงการ  550  บาทครับ

ยิงฟันยิ้ม งั้นหนูพิมก็ก็แอบขอบคุณสักนิดเนาะ...ฝากลุงต้าขอบคุณในการแบ่งปันอีกครั้งด้วยนะคะ  จุมพิต

วันนี้ได้รับยอดโอนจำนวน 550 บาท เรียบร้อยแล้วครับ  ขอบพระคุณครับ  ยิ้มเท่ห์
PeeSo
ต้นไม้ คืนธรรมชาติ
*

คนฮัก ไร่-นา-สวน

« ตอบ #67 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2011, 05:57:31 PM »

โอนเงินให้แล้วเด้อ น้องชาวนา

วันนี้ 17/11/11 เวลา 17.46 น.  2,000.- บาท from SCB to SCB Locate 1277

อาจจะไม่ได้ไปร่วมด้วย ช่วงนั้นติดงานพอดี ถ้าเปลี่ยนแปลงอย่างไรจะแจ้งอีกรอบเด้อ
supischa
*

« ตอบ #68 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2011, 07:27:05 PM »

...ขอสนับสนุนโครงการดีๆของผู้ใหญ่ใจดีทั้งหลายครับ...ตัวผมเองที่มีความรู้พอหาเลี้ยงปากท้องตัวเองได้ในทุกวันนี้ก็เนื่องด้วยมีผู้ใหญ่ใจดีอย่างท่านทั้งหลายนี่แหละครับให้โอกาสทางการศึกษา...ขอบริจาคร่วมด้วย 1000 บาท(2 ทุน)ครับ...โอนแล้วจะมาแจ้งอีกทีนะครับ

ขอบพระคุณอย่างที่สุดเลยค่ะ  ดีใจแทนน้องๆที่มีผู้ใหญ่ใจดีเมตตาให้โอกาสดีๆอยู่เสมอเช่นนี้
หากมีเวลาว่างพอไปร่วมกิจกรรมด้วยกันได้ก็ยินดีนะคะ  ขอบคุณอีกครั้งค่ะ  จุมพิต

...โอนให้แล้ว เมื่อ 17/11/11 18:46 น. เป็นเงิน 1000.03 บาท ครับผม...

...กินข้าวเป็นหลัก กินผักเป็นยา กินปลาเป็นอาหาร
...ทำทีละนิด ดีกว่าคิดที่จะทำ
ชาวนา™
Administrator

เกษตรพอเพียง

« ตอบ #69 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2011, 07:55:15 PM »

สวัสดีครับ  ขออนุญาตแจ้งผลการรับโอนเงินทุนการศึกษาสำหรับน้องๆ สำหรับเย็นนี้จำนวน 3 ท่านครับ

1. คุณ พี่โส                   จำนวน 2,000 บาท              เมื่อเวลา 17.47 น.
2. คุณ supischa            จำนวน 1,000.03 บาท          เมื่อเวลา 18.47 น.
2. คุณ วรรณา หงอสกุล       จำนวน 9,999 บาท             เมื่อเวลา 19.09 น.

ขอบพระคุณแทนน้องๆ ทุกคนครับ  ที่มอบโอกาสดีๆ ให้ในวันนี้  ขอให้ทุกท่านที่ร่วมทำบุญในครั้งนี้จงประสบแต่ความสุข ควาเจริญตลอดไปครับ

ชาวนา
0878618016
หนูพิม
*

นกที่ออกหากินแต่เช้าจะได้หนอนตัวใหญ่&ไม่ต้องบินไกล

« ตอบ #70 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2011, 08:11:15 PM »

เรียน สมาชิกผู้มีน้ำใจสนับสนุนโครงการทุกท่านทราบ...
จำนวนเงินทุนที่ทุกท่านได้แสดงเจตนาบริจาคสมทบทุนการศึกษาให้น้องๆทั้งสามโรงเรียนในโครงการนี้นั้น
ทางผู้้จัดทำโครงการได้จัดแบ่งออกเป็นทุนการศึกษาละ 500 บาท  เพื่อแบ่งให้น้องๆทั้งสามโรงเรียนดังกล่าว
และจำนวนเงินส่วนเกินจากทุนที่ทุกท่านได้โอนมา  เราจะนำเงินส่วนนั้นกันไว้สำหรับทำกิจกรรมต่างๆ
ในวันที่ไปทำกิจกรรม เช่น เกม  กีฬาสานสัมพันธ์ หรือกิจกรรมนันทนาการอื่นๆตามสมควรค่ะ
จึงขอเรียนแจ้งพี่น้องสมาชิกที่รักทุกท่านได้ทราบตามนี้นะคะ

หนูพิม

สรุปจำนวนทุนในโครงการ....ณ....17 พฤศจิกายน 2554 ค่ะ...

1.ทุนเริ่มต้นจากลุงต้าและแอดมินชาวนา.......20 ทุน พร้อมเลี้ยงอาหารกลางวันอีก 10,000 บาท
2.หนูพิม........................................2 ทุน
3.ครูซอส.......................................2 ทุน..โอนแล้ว  
4.หญิงเพี้ยนศรีมณีวรรณ........................4 ทุน       
4.คุณnaturefarm.............................1 ทุน
5.พี่เปีย(ไผ่หวาน)..............................4 ทุน..โอนแล้ว
6.คุณnok7959................................4 ทุน..โอนแล้ว
7.คุณ      umarin  ............................4 ทุน..โอนแล้ว
*
8.คุณppun.....................................2 ทุน..โอนแล้ว
9.คุณหมอ pp-79..............................2 ทุน..โอนแล้ว
10.คุณpeeso..................................4 ทุน..โอนแล้ว
11.คุณjaewnoi................................2 ทุน..โอนแล้ว
12.คุณเฉลิม รักมาก............................6 ทุน
13.คุณyudhapol..............................1 ทุน..โอนแล้ว
*
14.คุณsam usa...............................6 ทุน
15.คุณชวิศ  เกียรติชวนะเสวี...................16 ทุน
16.คุณนพรัตน์  คงแก้ว.........................1 ทุน
*
18.คุณ supischa..............................2 ทุน..โอนล้ว
19.คุณศราวุธ  ศรีกตัญญู.......................10 ทุน
20.คุณวรรณา  หงอสกุล........................20 ทุน..โอนแล้ว
21.คุณวงศกร   นุ่นชูคันธ์.......................4 ทุน
22.คุณณัฏฐวรรธน์ บัวผุด........................1 ทุน
*
23.ผู้ไม่ประสงค์จะออกนาม......................1 ทุน..โอนแล้ว

รวมจำนวนทุน....................................119 ทุน

รวมยอดเงินทั้งสิ้น................................70,295.20  บาท

"ท่านที่ประสงค์จะสมทบทุนร่วมโครงการแจ้งสมทบทุนได้ตลอดเวลาค่ะ... จุมพิต

กราบขอบพระคุณในน้ำใจของทุกท่านแทนน้องๆอีกครั้งนะคะ... จุมพิต
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 22, 2011, 01:21:25 PM โดย ลุงต้า » บันทึกการเข้า

"If you try to do it's difficult to do.But if you want to do it's easy to do"
              บ้านสวนทวีกานต์..วิมานดินของหนูพิมเริ่มต้นขึ้นแล้ว...23454
phensiri
seller
*

« ตอบ #71 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2011, 10:53:42 PM »

ศรีโบกราบขอบพระคุณพี่ๆ ผู้ใจดีทุกท่านค่ะ  วันอังคารคุณชาวนาโทรมาให้ศรีโบไปติดต่อที่โรงเรียนว่าทางเว็บจะมอบทุนการศึกษาให้เด็กเรียนดีแต่ยากจน โดยโรงเรียนบ้านดู่ ต.บ้านขาว อ.เมือง จ.อุดรธานี ได้รับ 15 ทุน รายละเอียดเด็กๆ ศรีโบขออนุญาต อัพวันหลังนะคะ บ้านศรีโบหาคลื่นยากลำบาก คิคิ  ศรีโบแคะกระปุกร่วมสมทบทุนด้วย 1 ทุนนะคะ ช่วงนี้กรอบ อิอิ

ว้าววววววศรีโบ)))  จุมพิต และแล้วเราก็จะได้กินส้มตำด้วยกันอีกจนได้ 555+ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ
ขอบคุณหลายๆที่แคะปุกมอบน้ำใจให้น้องๆ...ศรีโบยังดีที่มีสวนให้ทำเด้อ คนอื่นเดือดร้อนแถมไม่มีอะไรรองรับนะศรีโบ
ไว้เจอกันวันงานเด้อน้องสาว... จุมพิต
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 18, 2011, 06:21:10 AM โดย หนูพิม » บันทึกการเข้า

สวนไผ่:  *ขออภัย จำกัดสิทธิ์การใส่ Link-URL ในลายเซ็น*
การบ้าน:  *ขออภัย จำกัดสิทธิ์การใส่ Link-URL ในลายเซ็น*
สวน3สาว:  *ขออภัย จำกัดสิทธิ์การใส่ Link-URL ในลายเซ็น*
phensiri
seller
*

« ตอบ #72 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2011, 01:51:55 PM »

นักเรียนที่ได้รับทุนทั้ง 15 คน ของโรงเรียนบ้านดู่ ต.บ้านขาว อ.เมือง จ.อุดรธานีค่ะ
เรียงลำดับจากซ้ายไปขวา

สวนไผ่:  *ขออภัย จำกัดสิทธิ์การใส่ Link-URL ในลายเซ็น*
การบ้าน:  *ขออภัย จำกัดสิทธิ์การใส่ Link-URL ในลายเซ็น*
สวน3สาว:  *ขออภัย จำกัดสิทธิ์การใส่ Link-URL ในลายเซ็น*
naturefarm
*

« ตอบ #73 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2011, 06:37:58 PM »

โอนให้แล้วครับ  18/11/54  เวลา 15:11:41
cha2000
*

« ตอบ #74 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2011, 05:06:22 AM »

โครงการดีๆเข้ามาอ่านหลายทีแล้ว อยากสนับสนุนแต่เงินไม่พร้อมครับ เห็นเด็กตอนนี้เหมือนผมในตอนนั้น ถ้าผมตอนนั้นมีโอกาสเหมือนเด็กในวันนี้ คงมีความรู้ที่ดีกว่านี้ อยากให้พวกเขามีการศึกษาดีๆถึงไม่จบปริญญาตรีก็ให้มีวิชาติดตัว ไม่อยากให้เหมือนผม ตอนเป็นเด็กอยากกินขนมผมต้องหาบฝุ่นขาย หาบล่ะ50ตังค์ วันนึงได้5บาท เคยคิดว่าจะหาบฝุ่นขายส่งตัวเองเรียนเหมือนกัน แต่ไม่มีคนมาซื้อตลอด วันนี้ผมเอาตัวยังไม่รอดแต่อยากช่วยเด็กที่ด้วยกว่าผมอีกครับ อย่าลืมเอาความคิดเด็กๆสมัยนี้มาเล่าสู่ฟังบ้างนะครับ
ลุงต้า
*

« ตอบ #75 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2011, 07:31:30 AM »

โครงการดีๆเข้ามาอ่านหลายทีแล้ว อยากสนับสนุนแต่เงินไม่พร้อมครับ เห็นเด็กตอนนี้เหมือนผมในตอนนั้น ถ้าผมตอนนั้นมีโอกาสเหมือนเด็กในวันนี้ คงมีความรู้ที่ดีกว่านี้ อยากให้พวกเขามีการศึกษาดีๆถึงไม่จบปริญญาตรีก็ให้มีวิชาติดตัว ไม่อยากให้เหมือนผม ตอนเป็นเด็กอยากกินขนมผมต้องหาบฝุ่นขาย หาบล่ะ50ตังค์ วันนึงได้5บาท เคยคิดว่าจะหาบฝุ่นขายส่งตัวเองเรียนเหมือนกัน แต่ไม่มีคนมาซื้อตลอด วันนี้ผมเอาตัวยังไม่รอดแต่อยากช่วยเด็กที่ด้วยกว่าผมอีกครับ อย่าลืมเอาความคิดเด็กๆสมัยนี้มาเล่าสู่ฟังบ้างนะครับ

กราบขอบคุณ ครับคุณ  cha2000 และทุกท่านที่ผ่านมากะทู้นี้ครับ

เข้าใจครับ  ชีวิตแต่ละท่าน  ย่อมแตกต่างกันไปครับ   ที่ได้จัดทำโครงการนี้  เพราะเจอมาจากชีอวิตจริง
ในตอนเด็กๆ  ของลุงต้าเช่นกันครับ  ความยากแค้น  ลำเค็ญ  ยากที่จะบรรยายครับ...
ตั้งแต่เข้าโรงเรียน ป.1-ป.4  ไม่เคยได้ใส่รองเท้าครับ  เดินเท้าเปล่าไปโรงเรียนตลอด  ไปกลับ 
ร่วมๆแปดกิโลเมตรต่อวัน  อาหารกลางวัน  ห่อข้าวไป  ปลาเค็ม  หรือ แกงเลียง 
ตามแต่จะหาได้ ในแต่ละวัน  ของทางบ้าน
.........
เลยมุ่งเน้น  ทำโครงการนี้  แก่เด็กๆ  ในชนบทครับ  แค่เพียงเล็กๆน้อยๆที่หยิบยื่นให้ไป 
ให้เขาได้มีกำลังใจต่อสู้ครับว่าสังคมยังไม่ทอดทิ้งกันครับ 

จากใจจริง ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์

ลุงต้า

Liked By: โจ้

ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
น้องเล็ก
*

..สักวันหนึ่งผมจะโต..

« ตอบ #76 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2011, 02:55:13 PM »

กด like ล้านครั้งครับ

การบ้านครับhttp://www.kasetporpeang.com/forums/index.php?topic=45929.0
หนูพิม
*

« ตอบ #77 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2011, 07:51:45 PM »

กด like ล้านครั้งครับ

ขอบคุณที่เข้ามาร่วมเป็นกำลังใจค่ะ  จุมพิต

naturefarm
*

« ตอบ #78 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2011, 09:43:46 PM »

โอนให้แล้วครับ  18/11/54  เวลา 15:11:41

ดันกระทู้หน่อยครับ
หนูพิม
*

« ตอบ #79 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2011, 04:24:04 AM »

หนูพิม

สรุปจำนวนทุนในโครงการ....ณ....21 พฤศจิกายน 2554 ค่ะ...

4.คุณnaturefarm.............................1 ทุน..โอนแล้ว
7.คุณ    umarin   ............................4 ทุน..โอนแล้ว
*
*
*
18.คุณ supischa..............................2 ทุน..โอนล้ว
20.คุณวรรณา  หงอสกุล........................20 ทุน..โอนแล้ว
*
23.ผู้ไม่ประสงค์จะออกนาม......................1 ทุน..โอนแล้ว

รวมจำนวนทุน....................................119 ทุน

รวมยอดเงินทั้งสิ้น................................70,295.20  บาท

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 22, 2011, 01:22:00 PM โดย ลุงต้า » บันทึกการเข้า

หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 9 10 11 12   ขึ้นบน
  พิมพ์