หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 8 9 10 11 12   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: โครงการจากใจสู่ใจ ครั้งที่ 2  (อ่าน 63467 ครั้ง)
jaewnoi
เกษตรกรมือใหม่
*

« ตอบ #48 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2011, 09:20:40 AM »

ขอร่วมสนับสนุนโครงการดี ๆ สำหรับสร้างอนาคตหนูน้อยคนดีและคนเก่ง
เป็นทุนการศึกษา 2 ทุน+คชจ.กิจกรรมต่าง ๆ  เป็นจำนวนเงิน 1,313 บาท

ขอบคุณครับ   ที่ร่วมด้วยช่วยกัน  โครงการ  จากใจสู่ใจ
เด็กๆ...คงปลื้มยิ้มทั้งน้ำตา  จากน้ำใจของท่าน ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์

ลุงต้า

ขอบคุณหลายค่ะพี่น้อย  :-*แล้วจะไปด้วยกันม้ายยยยยย... จุมพิต จุมพิต

ใจอยากไปด้วยเช่นกัน  แต่ทุกต้นเดือนติดงานของบริษัท เกรงว่าเกเรงานช่วงนั้นคุณแม่จะไม่มีเงินซิ้อนมให้ลูก:'(
ดูงานนี้ไม่ค่อยห่วง เพราะมีนางงามรักเด็กอยู่หลาย ๆ ท่าน 
จะคอยติดตามชมนะคะ

หัวใจของการเดินทาง ไม่ใช่อยู่ที่จุดหมาย  หากอยู่ที่ประสบการณ์สองข้างทาง...มากกว่า

sam usa
*

« ตอบ #49 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2011, 09:40:18 AM »

มาช้าไปเปล่าครับพอดีได้รับข่าวจากหนูพิมว่าจะมีการแจกทุนและเลี้ยงอาหารกลางวันเด็กเป็นโครงการที่ตั้งใจยากจะทำมากถ้ากลับเมืองไทย ตอนนี้
 ขอร่วมสมทบทุนด้วย ครับ  3099บาท

sam usa

ขอบคุณมากค่าาาาา :-*ไม่สายค่ะ ทันๆๆๆยังรอถึงวันที่สองธันวาคมเลยค่ะ
ขอบคุณมากๆนะคะสำหรับการสร้างอนาคตเด็กน้อย...ได้กุศลสูงส่งค่ะคุณแซม ขอบคุณอีกครั้งนะคะ  จุมพิต
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 15, 2011, 10:06:35 AM โดย หนูพิม » บันทึกการเข้า

อย่าคิดว่าเราทำไม่ได้ แต่ที่ทำไม่ได้ ก็เราไม่ลงมือทำ

sam usa ไร่ในฝัน
ลุงต้า
*

« ตอบ #50 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2011, 02:50:29 PM »

คุณ  ชวิศ  เกียรติชวนะเสวี   จากจังหวัดภูเก็ต      สมทบทุนโครงการ   8,000  บาท

คุณ   นพรัตน์  คงแก้ว         จากจังหวัดภูเก็ต          สมทบทุนโครงการ   500    บาท

ฝากขอบคุณ คุณชวิศและคุณนพรัตน์ด้วยนะคะลุงต้า สามจุ๊บเลยค่ะ  จุมพิต จุมพิต จุมพิต
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 15, 2011, 02:55:02 PM โดย หนูพิม » บันทึกการเข้า

ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
หนูพิม
*

นกที่ออกหากินแต่เช้าจะได้หนอนตัวใหญ่&ไม่ต้องบินไกล

« ตอบ #51 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2011, 06:59:21 PM »

เรียน สมาชิกผู้มีน้ำใจสนับสนุนโครงการทุกท่านทราบ...
จำนวนเงินทุนที่ทุกท่านได้แสดงเจตนาบริจาคสมทบทุนการศึกษาให้น้องๆทั้งสามโรงเรียนในโครงการนี้นั้น
ทางผู้้จัดทำโครงการได้จัดแบ่งออกเป็นทุนการศึกษาละ 500 บาท  เพื่อแบ่งให้น้องๆทั้งสามโรงเรียนดังกล่าว
และจำนวนเงินส่วนเกินจากทุนที่ทุกท่านได้โอนมา  เราจะนำเงินส่วนนั้นกันไว้สำหรับทำกิจกรรมต่างๆ
ในวันที่ไปทำกิจกรรม เช่น เกม  กีฬาสานสัมพันธ์ หรือกิจกรรมนันทนาการอื่นๆตามสมควรค่ะ
จึงขอเรียนแจ้งพี่น้องสมาชิกที่รักทุกท่านได้ทราบตามนี้นะคะ

ขอบพระคุณค่ะ
หนูพิม

สรุปจำนวนทุนในโครงการ....ณ....15 พฤศจิกายน 2554 ค่ะ...

1.ทุนเริ่มต้นจากลุงต้าและแอดมินชาวนา.......20 ทุน พร้อมเลี้ยงอาหารกลางวันอีก 10,000 บาท
2.หนูพิม........................................2 ทุน
3.ครูซอส.......................................2 ทุน..โอนแล้ว  
4.หญิงเพี้ยนศรีมณีวรรณ........................4 ทุน       
4.คุณnaturefarm.............................1 ทุน
5.พี่เปีย(ไผ่หวาน)..............................4 ทุน..โอนแล้ว
6.คุณnok7959................................4 ทุน..โอนแล้ว
7.คุณ    umarin   ............................4 ทุน..โอนแล้ว
*
8.คุณppun.....................................2 ทุน
9.คุณหมอ pp-79..............................2 ทุน..โอนแล้ว
10.คุณpeeso..................................4 ทุน
11.คุณjaewnoi................................2 ทุน..โอนแล้ว
12.คุณเฉลิม รักมาก............................6 ทุน
13.คุณyudhapol..............................1 ทุน..โอนแล้ว
*
14.คุณsam usa...............................6 ทุน
15.คุณชวิศ  เกียรติชวนะเสวี...................16 ทุน
16.คุณนพรัตน์  คงแก้ว.........................1 ทุน

รวมจำนวนทุน....................................81 ทุน

รวมยอดเงินทั้งสิ้น................................51,246.17  บาท

"ท่านที่ประสงค์จะสมทบทุนร่วมโครงการแจ้งสมทบทุนได้ตลอดเวลาค่ะ... จุมพิต

กราบขอบพระคุณในน้ำใจของทุกท่านแทนน้องๆอีกครั้งนะคะ... จุมพิต
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 22, 2011, 01:22:29 PM โดย ลุงต้า » บันทึกการเข้า

"If you try to do it's difficult to do.But if you want to do it's easy to do"
              บ้านสวนทวีกานต์..วิมานดินของหนูพิมเริ่มต้นขึ้นแล้ว...23454
supischa
*

« ตอบ #52 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2011, 08:23:25 PM »

...ขอสนับสนุนโครงการดีๆของผู้ใหญ่ใจดีทั้งหลายครับ...ตัวผมเองที่มีความรู้พอหาเลี้ยงปากท้องตัวเองได้ในทุกวันนี้ก็เนื่องด้วยมีผู้ใหญ่ใจดีอย่างท่านทั้งหลายนี่แหละครับให้โอกาสทางการศึกษา...ขอบริจาคร่วมด้วย 1000 บาท(2 ทุน)ครับ...โอนแล้วจะมาแจ้งอีกทีนะครับ

ขอบพระคุณอย่างที่สุดเลยค่ะ  ดีใจแทนน้องๆที่มีผู้ใหญ่ใจดีเมตตาให้โอกาสดีๆอยู่เสมอเช่นนี้
หากมีเวลาว่างพอไปร่วมกิจกรรมด้วยกันได้ก็ยินดีนะคะ  ขอบคุณอีกครั้งค่ะ  จุมพิต
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 15, 2011, 08:53:29 PM โดย หนูพิม » บันทึกการเข้า

...กินข้าวเป็นหลัก กินผักเป็นยา กินปลาเป็นอาหาร
...ทำทีละนิด ดีกว่าคิดที่จะทำ
ชาวนา™
Administrator

เกษตรพอเพียง

« ตอบ #53 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2011, 08:32:55 PM »

ขอบคุณทุกท่านที่ร่วมสนับสนุนโครงการจากใจสู่ใจทุกท่านครับ  สำหรับทุนการศึกษาที่บริจาคในครั้งนี้เรายังคงรับบริจาคไปเรื่อยๆ ครับ  หากทุนมากก็จะขอตัดไปช่วยน้องๆ ในโรงเรียนอื่นๆ  รับรองว่าทุนทั้งหมดจะไม่กระจุกตัวที่ จ.อุดรแห่งเดียวเท่านั้น  จะกระจายไปทั่วประเทศแน่นอนครับ

พรุ่งนี้ผมจะไปติดต่อหาเจ้าภาพเพื่อเป็นศูนย์กลางในการมอบทุนการศึกษาครับ  แล้วจะมาอัพเดทให้ภาพน้องๆ ที่ได้รับทุนให้ทุกท่านได้ชมกันครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 15, 2011, 08:34:34 PM โดย ชาวนา™ » บันทึกการเข้า
ลุงต้า
*

« ตอบ #54 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2011, 10:26:17 AM »

คุณ  ศราวุธ  ศรีกตัญญู   หจก. กำไรการช่าง  จังหวัดภูเก็ต  สนับสนุนโครงโครงการ  5,000  บาท

ผ่านลุงต้า

ฝากขอบพระคุณ คุณศราวุธ  อีกครั้งด้วยนะคะลุงต้า  จุมพิต ขอบคุณลุงต้าด้วยค่ะที่เป็นธุระแจ้งข่าวดีนี้ให้กับทุกๆท่าน...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 16, 2011, 04:50:33 PM โดย หนูพิม » บันทึกการเข้า

ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
หนูพิม
*

นกที่ออกหากินแต่เช้าจะได้หนอนตัวใหญ่&ไม่ต้องบินไกล

« ตอบ #55 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2011, 04:58:05 PM »

สวัสดีค่ะ...กำลังรอคุณชาวนามารายงานข่าวความคืบหน้าโรงเรียนปลายทางธารน้ำใจอยู่นะคะ
หนูพิมต้องขอกราบขอบพระคุณผู้ใหญ่ใจดีทุกท่านที่ได้แบ่งปันให้โอกาสกับน้องๆในครั้งนี้อีกครั้งนะคะ 
ขอบคุณที่ทุกท่านมองเห็นความสำคัญของเยาวชนตัวน้อยๆของเรา...แม้อยู่ห่างไกลต่น้ำใจก็ไหลไปถึงเสมอ... จุมพิต

สำหรับท่านที่ไม่ได้เป็นสมาชิก หากประสงค์จะร่วมสมทบทุนการศึกษาในครั้งนี้ก็ติดต่อได้ตามรายละเอียดในหน้าแรกนะคะ
ขอบคุณอีกครั้งที่ร่วมแบ่งปัน   แล้วเราจะเก็บภาพการทำกิจกรรมาให้ชมนะคะ

สวัสดียามค่ำค่ะ  จุมพิต

"If you try to do it's difficult to do.But if you want to do it's easy to do"
              บ้านสวนทวีกานต์..วิมานดินของหนูพิมเริ่มต้นขึ้นแล้ว...23454
ชาวนา™

« ตอบ #56 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2011, 08:05:07 PM »

วันนี้หลังจากได้ประสานงานกับทั้งสามโรงเรียนเรียบร้อยแล้ว  ผมขอสรุปกำหนดการมอบทุนคร่าวๆ ไว้ก่อน  ท่านใดว่างขอเรียนเชิญนะครับ  เบอร์ติดต่อผม 0878618016

กำหนดการมอบทุนการศึกษา
โครงการ จากใจสู่ใจ ครั้งที่...
ณ โรงเรียนบ้านโนนสะอาด ต.เขือน้ำ อ.บ้านผือ จ.อุดรธานี
โดย เว็บไซต์เกษตรพอเพียง.คอม
วันที่ 2 ธันวาคม 2554
+++++++++++++++++++++++++++++

เวลา 10.00 น.    นักเรียนและคณะครูพร้อมกันที่ห้องประชุม
เวลา 10.30 น.    แนะนำเว็บไซต์เกษตรพอเพียง และโครงการจากใจสู่ใจ
เวลา 11.00 น.    พิธีมอบทุนการศึกษา  จำนวน 60 ทุน
เวลา 12.00 น.    รับประทานอาหารกลางวัน

หลักเกณฑ์และเงื่อนไขการพิจารณาทุน...
1. เป็นนักเรียนที่มีผลการเรียนดี
2. เป็นนักเรียนที่มีฐานะยากจน
3. เป็นนักเรียนที่มีความประพฤติดี

การเตรียมอาหารกลางวัน...

- ให้ผู้ปกครองของนักเรียนที่ได้รับทุน จาก รร.บ้านโนนสะอาด ช่วยกันเตรียมอาหารมื้อเที่ยงสำหรับนักเรียน  ช่วยงานฟรีไม่มีค่าจ้างครับ

///////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 16, 2011, 08:31:43 PM โดย ชาวนา™ » บันทึกการเข้า
ชาวนา™

« ตอบ #57 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2011, 08:12:07 PM »

วันก่อนที่ไปติดต่อโรงเรียน  เนื่องจากยังไม่ทราบจำนวนทุน  แจ้งให้โรงเรียนนาสี 12 ทุน  ได้ภาพนักเรียนที่รับทุนมาก่อน 12 คน รายชื่อเรียงจากซ้ายไปขวานะครับ

1. ดญ.นรินดา  หอมสมบัติ 
2. ดญ.กิตติมา  ป้อมกลาง 
3. ดญ.นรินรัตน์  หมีแป
4. ดญ.สุจิวรรณ  ถิ่นสุวรรณ
5. ดญ.อรอุมา  ทองรัตน์
6. ดช.พลพล  คำชลธาร์

ชาวนา™

« ตอบ #58 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2011, 08:15:07 PM »

ภาพนี้มีรูปผมติดไปด้วย  จริงๆไม่อยากออกหน้าเท่าไหร่  แต่คุณครูเขาไม่ยอม  เลยต้องยอมถ่ายรูปกับเด็กๆ ด้วยครับ  น้องๆ แถวหน้ามีรายชื่อไปแล้ว  ขอเพิ่มเติมน้องๆ ในแถวที่สองนะครับ  เรียงจากซ้ายไปขวาเช่นกัน

7. ดญ.กรกนก  ภูกัน
8. ดช.จิรายุทธ  ต้นไทร
9. ดช.สุรศักดิ์  สารีวงษ์
10. ดช.สุริยศักดิ์  บ้านโคก
11. ดช.สหรัฐ  ไชยพอ
12. ดช.วัชรพงษ์  พรมหา

ชาวนา™

« ตอบ #59 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2011, 08:18:56 PM »

รายชื่อนักเรียน  จาก  รร.บ้านโนนสะอาด  จำนวน 6 ทุนแรก 

1. ดญ.ปวีณา  วิมาสิงห์
2. ดญ.พรพนา  ด้วงโคตะ
3. ดญ.สุพัตรา  มหัสกุล
4. ดญ.ณัตติยา  หอมหวน
5. ดช.รัชนัย  คานทอง
6. ดช.อรุณ  โคตรหมอ

ชาวนา™

« ตอบ #60 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2011, 08:34:02 PM »

ตอนนี้รายชื่อยังไม่ครบ  เดี๋ยวผมจะทะยอยอัพเดทไปเรื่อยๆ ครับ  ทางโรงเรียนกำลังคัดเลือก  ในจำนวน 60 ทุนแรก ยังมีทุนสำหรับการเขียนเรียงความและวาดภาพเกี่ยวกับเกษตรพอเพียงอีกประมาณ 10 ทุน  ซึ่งจะนำผลงานของน้องๆ มาให้ชมครับ  งานนี้ภาพเขียนและลายมือเป็นของน้องๆ ชั้นประถม  ผมคิดว่าท่านเจ้าของทุนได้เห็นและได้อ่านคงจะยิ้มได้อย่างแน่นอน

ลุงต้า
*

« ตอบ #61 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2011, 05:16:00 AM »

คุณ  วรรณา  หงอสกุล   จาก  กทม  ฝากเงิน สนับสนุนโครงการ  จากใจสู่ใจ

จำนวน  10,000  บาท 

ผ่านลุงต้า 

ฝากขอบคุณ คุณวรรณา อีกครั้งด้วยนะคะลุงต้า...สามจุ๊บ... จุมพิต จุมพิต จุมพิต
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 17, 2011, 05:41:26 AM โดย หนูพิม » บันทึกการเข้า

naturefarm
*

« ตอบ #62 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2011, 09:04:02 AM »

แอบเข้าครัวไปตอนครูเผลอ  วันนี้แม่ครัวบอกว่าจะทำแกงอ่อมไก่  ดูๆ แล้วไก่ในถุงนี้น่าจะประมาณ 10 กก.  ผักอีกประมาณ 15 กก. ... สำหรับนักเรียน 130 กว่าคนครับ... วันนี้มีเพียงเมนูเดียว........

ผมว่านอกจากจะให้ทุนการศึกษา  แล้วน่าจะให้ทุนทางปัญญาด้วยนะครับ   สร้างครัวให้โรงเรียน เพื่อความยั่งยืนและความมั่นคงทางอาหารตามแนวทางเกษตรพอเพียง  เพราะพืชผักสวนครัว เหล่านี้โรงเรียนน่าจะซื้อจากตลาด   ถ้าสนับสนุนในส่วนเมล็ดพันธุ์  ปุ๋ยโรงเรียนน่าจะสามารถพึ่งตนเองได้
ลุงต้า
*

« ตอบ #63 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2011, 10:55:47 AM »

นาย  วงศกร   นุ่นชูคันธ์      โยธาธิการ และผังเมืองจังวหัดภูเก็ต   สมทบ  โครงการ   2,000  บาท

นาย  ณัฎฐวรรธน์   บัวผุด   วิศวกรโยธา   สำนักงาน  โยธาธิการ และผังเมืองจังวหัดภูเก็ต   สมทบ  โครงการ   500  บาท

ผ่านลุงต้า

ฝากขอบพระคุณ คุณวงศกร และคุณณัฏฐวรรธน์ อีกครั้งนะคะลุงต้า  จุมพิต จุมพิต
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 17, 2011, 02:37:57 PM โดย หนูพิม » บันทึกการเข้า

หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 8 9 10 11 12   ขึ้นบน
  พิมพ์