หน้า: 1 2 3 4 5 6 7 [8] 9 10 11 12   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: โครงการจากใจสู่ใจ ครั้งที่ 2  (อ่าน 115459 ครั้ง)
หนูพิม
เกษตรกรมือใหม่
*

นกที่ออกหากินแต่เช้าจะได้หนอนตัวใหญ่&ไม่ต้องบินไกล

« ตอบ #112 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2011, 06:26:10 AM »

ขอบคุณค่ะ คุณหนูพิม  เห็นน้าของชุติบอกว่าอาจจะไปโอนเงิน1000 บาท วันศุกร์นี้ หรือ ต้นอาทิตย์หน้า ถ้าโอนเรียบร้อยแล้วจะยืนยันวันโอนที่แน่นอนอีกทีค่ะ ขอบคุณอีกครั้งค่ะ

สวัสดีค่ะ... จุมพิต ขอบคุณมากนะคะที่ร่วมแบ่งปันน้ำใจให้น้องๆเราน่ะค่ะ  สะดวกโอนวันไหนก็ค่อยโอนนะคะชุติ... จุมพิต
โครงการนี้เป็นโครงการต่อเนื่องค่ะ  เราคงต้องสานต่อเพื่อแบ่งปันโอกาสดีๆให้กับน้องๆต่อไปค่ะ  สองปีแรกเราเริ่มที่อุดร
เพราะสะดวกที่น้องชาวนาจะติดตามผลค่ะ...ปีต่อๆไปเราคงต้องขยับขยายไปแจกที่ต่างจังหวัดอื่นๆด้วยค่ะ  ก็หวังว่าคงจะ
ช่วยให้น้องๆของเราหลายคนได้มีกำลังใจดีขึ้น...ว่ามีผู้ใหญ่ใจดีอย่างพวกเราคอยโอบอุ้มช่วยเหลือเค้าอยู่น่ะค่ะ
วันมะรืนนี้แล้ว...หนูพิมและคณะจะเป็นตัวแทนของทุกท่านส่งน้ำใจที่มอบมาให้ถึงมือน้องๆด้วยความเต็มใจยิ่งค่ะ
อย่าลืมแวะมาชมภาพบรรยากาศวันนั้นนะคะ  จุมพิต

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 30, 2011, 07:21:39 AM โดย หนูพิม » บันทึกการเข้า

"If you try to do it's difficult to do.But if you want to do it's easy to do"
              บ้านสวนทวีกานต์..วิมานดินของหนูพิมเริ่มต้นขึ้นแล้ว...23454

Bankao
*

« ตอบ #113 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2011, 08:11:06 AM »

ขอสมทบ 2 ทุนครับ ได้โอนเงินไปเรียบร้อยแล้วเมื่อวาน วันที่ 29 พย เวลา 17.23 น. เข้าบัญชีคุณสมบัติ เหลาแก้ว เป็นเงิน 1000.07 บาทครับ

ขอบคุณหลายๆค่ะสำหรบการแบ่งปันน้ำใจในครั้งนี้ ขอบคุณแทนเด็กๆด้วยนะคะ  จุมพิต
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 01, 2011, 08:19:45 AM โดย หนูพิม » บันทึกการเข้า
ชาวนา™
Administrator

เกษตรพอเพียง

« ตอบ #114 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2011, 08:45:59 AM »

ขอสมทบ 2 ทุนครับ ได้โอนเงินไปเรียบร้อยแล้วเมื่อวาน วันที่ 29 พย เวลา 17.23 น. เข้าบัญชีคุณสมบัติ เหลาแก้ว เป็นเงิน 1000.07 บาทครับ

ขออนุโมทนา มีความสุขมากๆ นะครับ  ยืนยันว่าได้รับแล้ว  ยิ้มเท่ห์
ไผ่หวาน
*

ยินดีให้ข้อมูลด้วยความจริงจังและจริงใจ

« ตอบ #115 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2011, 07:48:44 PM »

เด็กต้องดีใจกันมากทีเดียวที่สมาชิกหลายๆท่านเห็นความสำคัญของโครงการดีๆแบบนี้ครับ   ฝากแรงใจไปช่วยครับ  คงไปร่วมไม่ได้ไกลกันอยู่ครับ 

ขอบคุณ  ท่านพี่มากมายครับ  ที่ส่งแรงใจและ  สมทบร่วมกัน  ทำโครงการครับ

ลุงต้า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 30, 2011, 08:28:57 PM โดย ลุงต้า » บันทึกการเข้า

สวนไผ่หวานเพชรน้ำผึ้ง
หญิงเพี้ยน
*

ดูเหมือนเพี้ยน แต่ไม่เพี้ยน แต่ก็ "เพี้ยน" อิอิ

« ตอบ #116 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2011, 08:17:21 PM »

เรียน .. ลุงต้า  คุณชาวนา

วันนี้ คุณ k_nop9  ฝากมอบทุนให้เด็กๆ 2 ทุน เป็นเงิน 1000 บาท
เพี้ยนจะนำไปมอบให้คุณชาวนาในวันที่ 2 ธันวาคม นะคะ

ขอบคุณ คุณ k_nop9  มากมายค่ะ  ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์

ยิ้มกว้างๆ  ลงมือสักนิด ..ดีกว่า คิด ที่จะทำ ยิ้มกว้างๆ
ลุงต้า
*

« ตอบ #117 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2011, 08:27:30 PM »

เรียน .. ลุงต้า  คุณชาวนา

วันนี้ คุณ k_nop9  ฝากมอบทุนให้เด็กๆ 2 ทุน เป็นเงิน 1000 บาท
เพี้ยนจะนำไปมอบให้คุณชาวนาในวันที่ 2 ธันวาคม นะคะ

ขอบคุณ คุณ k_nop9  มากมายค่ะ  ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์

ลุงต้า  ฝากกราบขอบคุณ  คุณ k_nop9    ด้วยครับ
ขอผลบุญ  ส่งผลให้ท่าน  ประสพความสำเร็จและความเจริญในสิ่งที่ปรารถณาทุกประการครับ

จากใจ

ลุงต้า

ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
หนูพิม
*

นกที่ออกหากินแต่เช้าจะได้หนอนตัวใหญ่&ไม่ต้องบินไกล

« ตอบ #118 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2011, 08:46:19 PM »

หนูพิมพร้อมเดินทางแล้วค่า)))) เย้ๆๆๆ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

"If you try to do it's difficult to do.But if you want to do it's easy to do"
              บ้านสวนทวีกานต์..วิมานดินของหนูพิมเริ่มต้นขึ้นแล้ว...23454
ชาวนา™

« ตอบ #119 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2011, 09:53:40 PM »

ขอบคุณครับ ญ. และ คุณ k_nop9 และขอบคุณทุกท่านที่ร่วมสมทบทุนโครงการจากใจสู่ใจในครั้งนี้  ตอนนี้กำลังเตรียมการขั้นสุดท้าย  พรุ่งนี้จ่ายตลาดครับ  ยิงฟันยิ้ม

ครูซอส
*

« ตอบ #120 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2011, 05:53:58 AM »

;)สวัสดีค่ะคุณลุงต้า คุณชาวนา..โครงการจากใจสู่ใจ อายจัง
1/12/11 วันนี้ใจครูซอสเดินทางไปถึงในงานแล้วค่ะ ยิงฟันยิ้ม
ส่งกำลังทรัพย์และกำลังใจไปก่อนนะคะ..งานหน้าคงไม่พลาดค่ะ..
ยินดีช่วยทุกโครงการที่ต่อเนื่องค่ะ..เพื่อสังคมไทย

..ร่วมด้วยช่วยกันค่ะ..จากใจจริงครูซอส ยิ้มเท่ห์
หนูพิม
*

« ตอบ #121 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2011, 06:59:06 AM »

ชาวนา)))))))))....วันนี้พี่พิมออกเดินทางแร่ะนะ... ยิงฟันยิ้ม อย่าลืมจัดกลองยาวมารับพี่พิมนะ  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ
อิอิ...ล้อเล่น...อย่าจัดมาจริงๆนะ เดี๋ยวจะได้เห็นหนูพิมรำเซิ้งกลองยาวเชิ้บๆเด้อ... ยิ้มกว้างๆ

แต่งกลอนให้น้องๆสักนิด...เนาะ...

"โครงการจากใจสู่ใจ"ในวันนี้...........คือจากพี่สู่น้องประคองฝัน
ร่วมสร้างร่วมส่งร่วมมือกัน..............เพื่อแบ่งฝันสู่มือน้อยเจ้ากลอยใจ

ให้โอกาสอันดีวันนี้นั้น..................เพื่อเติมฝันอนาคตให้สดใส
แม้ต่างถิ่นดินฟ้ากว้างและไกล..........ก็จะไปมอบความฝันนั้นให้เธอ

กำลังใจเติมเต็มให้เต็มที่................เติมวันนี้จากหัวใจให้เสมอ
จงสร้างฝันที่ตั้งไว้ในใจเธอ.............พร้อมเสมอจะเคียงข้างอย่างเต็มใจ

อิอิ...ครูพิมเขียนสดๆตอนคลิกตอบกระทู้...ภาษาอาจจะไม่งดงามเท่าที่ควรจะเป็นก็ต้องกราบอภัยค่ะ
แต่อารมณ์นี้...อยากบอกว่าเราตั้งใจไปช่วยน้องๆจริงๆ...รู้สึกอิ่มเอิบในใจอย่างบอกไม่ถูก...

ขอบพระคุณทุกแรงใจจากใจจริงอีกครั้งค่ะ
ด้วยรักจากหนูพิม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 01, 2011, 08:07:15 AM โดย หนูพิม » บันทึกการเข้า

ครูซอส
*

« ตอบ #122 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2011, 07:34:06 AM »

;)ฝากธารน้ำใจพร้อมดอกไม้สีหวานจากใจสู่ใจ ยิงฟันยิ้ม
..สู่อ้อมใจของเด็กๆเหล่านั้นด้วยนะคะ..
ขอให้ธารน้ำใจ เดินทางโดยปลอดภัยค่ะ จุมพิต จุมพิต
             จากใจจริง..ครูซอส จุมพิต จุมพิต

หนูพิม
*

« ตอบ #123 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2011, 03:58:36 AM »

อรุณสวัสดิ์วันเริ่มปฎิบัติการ...แจกใจสู่ใจ...จากโครงการ"จากใจสู่ใจ"ค่ะ
หนูพิมกำลังจะออกเดินทางต่อแล้วค่ะ...วันนี้น้ำใจจากทุกท่านจะส่งถึงมือน้องๆแล้วนะคะ... จุมพิต

ครูซอส
*

« ตอบ #124 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2011, 05:28:18 AM »

;)ขอบคุณค่ะ..เดินทางปลอดภัยนะคะ
...สายธารน้ำใจหลั่งไหลสู่ใจเด็กน้อยๆเมืองอุดร จุมพิต
       จากใจจริง..ครูซอสค่ะ
ชาวนา™

« ตอบ #125 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2011, 11:59:46 AM »

เช้าตรู่ของวันที่ 1 ผมรีบตื่นนอน 6 โมงเช้า เพื่อเตรียมซื้อของมาทำอาหารกลางวันเลี้ยงน้องๆ  โดยมีเมนูที่คิดไว้ คือ พะโล้หมูใส่ไข่, ลาบหมู, ไก่ทอด, ส้มตำ  สำหรับของหวานเป็นไอติมถังใหญ่ 1 ถัง  อีกทั้งยังได้รับความอนุเคราะห์จากคุณโบ phensiri สนับสนุนขนมจีนอีก 24 กก.  รวมทั้งของหวาน (ต้มมันสีม่วง)  อีกด้วย  เป็นอันว่าของกินมื้อเที่ยงมีทั้งหมด 5 อย่าง ของหวาน 2 อย่าง  กับข้าวในส่วนของผมได้รับแรงสนับสนุนจากพี่ๆ น้าๆ มาช่วยด้วยใจ  ตั้งแต่ไปซื้อของ  เตรียมอาหารจนเสร็จงาน  ทุกคนมาด้วยใจจริงๆ ไม่มีค่าจ้างครับ  ขอกราบขอบพระคุณทุกท่านไว้ ณ โอกาสนี้  ที่สละทั้งแรงกายและแรงทรัพย์มาช่วยกิจกรรมอันเป็นกุศลในครั้งนี้

เช้าตรู่ของวันที่ 2 ธ.ค. 2554  ผมยังคงตื่นแต่เช้าเป็นปกติ  เพราะต้องไปดูทางโรงเรียนเตรียมสถานที่จัดการครั้งสุดท้าย  ซึ่งก่อนหน้านั้นก็ปรึกษากันหลายรอบแล้ว  แต่เพื่อความสบายใจจึงไปดูอีกครับ  ได้รับความร่วมมือจากท่านผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านโนนสะอาด ผอ.ธนพล ศิริวิเศษ  เป็นอย่างดีเยี่ยมทุกอย่าง  แม้กระทั่งการจัดทำป้ายไวนิลขนาดใหญ่สำหรับโครงการนี้ แม้กระทั่งตอนสุดท้ายของงานผมยังขอป้ายพิธีมอบทุนมาใช้ในโอกาสต่อไป  เพราะโครงการนี้ยังไม่จบครับ  เราจะทำไปเรื่อยๆ

ชาวนา™

« ตอบ #126 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2011, 12:26:52 PM »

หลังเคารพธงชาติ  เวลาประมาณ 9 โมงเช้า นักเรียนที่ได้รับทุนของ รร.บ้านโนนสะอาด ทั้งหมดเข้าหอประชุม ที่ทางโรงเรียนเจ้าภาพได้เตรียมไว้   เพื่อซักซ้อมพิธีมอบทุน  ในขณะเดียวกันวันนี้ผู้ปกครองของนักเรียนที่ได้รับทุนทั้งหมดก็ได้รับเชิญให้มาร่วมในพิธีมอบทุนอีกด้วย 

เวลา 10.20 น. นักเรียนที่ได้รับทุนมาครบทั้งหมด 60 คน จากทั้งหมด 3 โรงเรียน  สอบถามบางคนรู้สึกดีมากพร้อมด้วยใบหน้ายิ้มแย้มแจ่มใส วันนี้อากาศเริ่มหนาวครับ ลมพัดเย็นๆ แต่เช้า

คณะครูจากทั้งสามโรงเรียน  นั่งอยู่ข้างๆ

บรรยากาศก่อนจะรับทุน  น้องๆ พร้อมแล้ว

ตอนนี้ทีมงานและคณะครูเตรียมพิธีการเสร็จก็ถึงเวลาที่จะมอบทุน  โดย ผอ.ธนพล ศิริวิเศษ ได้กล่าวต้อนรับทีมงานเกษตรพอเพียง  ก่อนที่ Admin จะพูดถึงที่มาที่ไปของโครงการฯ ให้คณะครูและนักเรียนได้รับทราบ

ชาวนา™

« ตอบ #127 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2011, 12:44:54 PM »

ตัวแทนของเว็บเกษตรพอเพียงที่ทำหน้าที่มอบทุนคือ admin, หนูพิม และหญิงเพี้ยน  ส่วนอีกท่าน คือ คุณโบ phensiri ทำหน้าที่เก็บภาพสวยๆ ของงานวันนี้ เมื่อทุกอย่างพร้อม  ตัวแทนของเว็บเกษตรพอเพียง และตัวแทนครูจากทั้ง 3 โรงเรียน  เป็นผู้มอบทุนให้กับน้องๆ นักเรียน 

เด็กๆ จะเข้ามารับทุนครั้งละ 6 คนครับ บางคนตัวเล็กนิดเดียว 

น้องๆ จะได้รับทุนการศึกษาคนละ 500 บาท พร้อมกับเกียรติบัตร

น้องๆ ต่างดีใจและตั้งใจอ่านเกียรติบัตรของตัวเอง  บางคนยังอ่านหนังสือไม่เก่ง ให้เพื่อนๆ ช่วยอ่านครับ

หน้า: 1 2 3 4 5 6 7 [8] 9 10 11 12   ขึ้นบน
  พิมพ์