ชมรมโซล่าเซลล์ราคาถูก(solar cell)โซล่าเซลล์สูบน้ำเพื่อการเกษตร,อบรมโซล่าเซลล์

<< < (178/243) > >>

suphachai:
ขอสมัครเป็นสมาชิคครับ วันนี้ผมไปฟัง เรื่องการใช้โชล่าร์เชลล์ผลิตไฟฟ้าเตรียมรับมือกับภาวะวิกฤต โดย อาจารย์
คมสัน หุตะแพทย์และทีมงาน ขอขอบคุณมากครับ

แล้วก็แวะไปดูที่อมร นวนคร ตามที่น้องๆทีมงานบอกมา ราคาที่ 480บาท เป็นแบบ amorphous กxย ประมาณนี้ครับ

kok1:
อ้างจาก: suphachai ที่ มิถุนายน 03, 2012, 08:14:47 PM

ขอสมัครเป็นสมาชิคครับ วันนี้ผมไปฟัง เรื่องการใช้โชล่าร์เชลล์ผลิตไฟฟ้าเตรียมรับมือกับภาวะวิกฤต โดย อาจารย์
คมสัน หุตะแพทย์และทีมงาน ขอขอบคุณมากครับ

แล้วก็แวะไปดูที่อมร นวนคร ตามที่น้องๆทีมงานบอกมา ราคาที่ 480บาท เป็นแบบ amorphous กxย ประมาณนี้ครับ

ขอบคุณมากครับที่กรุณาแบ่งปัน ก็สามารถนำมาใช้งานได้ครับแล้วแต่วัตถุประสงค์ของแต่ละท่าน สำหรับแผ่นด้านขวามือ คงเป็นแผ่น 5W.เป็นแบบโมโน ดูน่าใช้ดีทีเดียวครับ ราคาในระบบทางการค้าก็คงพันกว่าบาทน่ะครับ ซึ่งก็เป็นปกติทั่วไป เสนอเป็นข้อมูลให้พี่น้องสมาชิกได้รับทราบครับ

kok1:
แกะกล่องมาให้ดูกันครับ แผ่นขนาด 10W.ส่งขึ้นเครื่องมาครับเพื่อเอามาเปิดตัว ใช้ในการอบรมเมื่อวันเสาร์ที่๒มิย. ที่ผ่านมา สามารถที่จะประกอบต่อเป็นแผงใหญ่เพื่อเพิ่มกำลังไฟได้ตามความต้องการใช้งาน เพียงเชื่อมต่อสายเข้าด้วยกันเท่านั้น และยังสามารถนำไปใช้งานได้อย่างอเนกประสงค์ สะดวกและปลอดภัย นำเข้ามาล็อตนี้เพียง ๒๐๐แผ่นเท่านั้นครับ สำหรับราคาจำหน่ายตามท้องตลาด ที่เห็นๆเป็นราคาร้านค้าส่งแถวเซียร์รังสิต แผ่นขนาด5W.ราคาแผ่นละ600บาท วันที่ไปดูมีของเหลือเพียงสามแผ่นเท่านั้น สำหรับราคาแผ่น10W.  ที่ห้างอุปกรณ์ไฟฟ้อีเล็คฯรายใหญ จำหน่ายอยู่ที่แผ่นละ ไม่ต่ำกว่า1500บาทครับ เอารูปมาลงให้ดูกันชัดๆ พร้อมทั้งสเป๊คต่างๆ

kok1:
แผงนี้จะมีการต่อไดโอดไว้เรียบร้อยครับเพื่อป้องกันความเสียหาย ถ้าหากกลางคืน จะมีไฟย้อนกลับไปที่แผ่นโซล่าฯ รวมทั้งแผง140wก็มีไดโอดติดตั้งให้เสร็็จสรรพในตัวครับ ด้านล่างนี้คือรูปของผู้ใฝ่รู้เข้ารับการอบรม รุ่นที่๔

suphachai:
ขอสอบถามหน่อยครับ ที่บอกว่า    open circuit voltage 21.6 V
                            และ     short circuit voltage 0.6  A
ผมคิดว่าเราใช้มิเตอร์วัดโดยไม่มีอะไรเป็นโหลดและเป็นช่วงที่แสง Maxที่สุดเลยใช่มั้ยครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว