หน้า: 1 ... 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 [18] 19 20 21 22 23 24 25 26 27 28 ... 193   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: โซล่าเซลล์ สูบน้ำ เพื่อการเกษตร ราคาถูกมากฯทำเองได้พร้อมสอนวิธีทำ โดย อ. อำนวย  (อ่าน 1498061 ครั้ง)
umcrc
seller1
*

« ตอบ #272 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2011, 07:38:41 PM »

เอ..ของคุณชม ผมก็ได้ PM ไปหาแล้วนะครับ หรือว่า ผมส่งไม่ถึง

ยังไงทุกท่าน ถ้าไม่ได้รับคำตอบจากผม ให้ ติดต่อ ทางโทรศัพก็ได้ นะครับ

tonyangsurin
เกษตรกรมือใหม่
*

« ตอบ #273 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2011, 07:39:12 PM »

คิดจะเป็นพ่อค้านะครับ ต้องยอมรับสิ่งที่จะเกิดขึ้นได้ครับ คนอื่นที่นำเข้าโซล่าเซล์ราคาแบบนี้มีตั้งเยอะเเยะครับ   แล้วก็ซื้อได้เลยไม่ต้องเอาเงินไปหมุนก่อนแบบคุณหรอกครับ  ผมไม่จำเป็นต้องสั่งกับคุณก็ได้ครับผมสั่งกับเพื่อนสมาชิกของผมได้ครับ  
                               ยังไงก็ระวังการเข้าสู่แชร์ลูกโซ่นะครับ  เป็นห่วง
                                                                 ลังเล
*

« ตอบ #274 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2011, 07:47:52 PM »

คิดจะเป็นพ่อค้านะครับ ต้องยอมรับสิ่งที่จะเกิดขึ้นได้ครับ คนอื่นที่นำเข้าโซล่าเซล์ราคาแบบนี้มีตั้งเยอะเเยะครับ   แล้วก็ซื้อได้เลยไม่ต้องเอาเงินไปหมุนก่อนแบบคุณหรอกครับ  ผมไม่จำเป็นต้องสั่งกับคุณก็ได้ครับผมสั่งกับเพื่อนสมาชิกของผมได้ครับ  
                               ยังไงก็ระวังการเข้าสู่แชร์ลูกโซ่นะครับ  เป็นห่วง
                                                                 ลังเล
ของที่สั่งมาก็มาจาก จีนทุกตัว หรือจะหาว่าผมพูดไม่จริงครับ
*

« ตอบ #275 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2011, 07:50:47 PM »

ลังเล
ของที่สั่งมาก็มาจาก จีนทุกตัว หรือจะหาว่าผมพูดไม่จริงครับ
คุณ PK30 ใช่ครับถ้าเป็นตามห้างหรือที่คลองถม ราคา 1500-1600 บาท ครับ ชุดนี้ผมสั่งของที่จีน ไปเจอพอดี เลยได้ขายราคาส่งครับ
umcrc
seller1
*

« ตอบ #276 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2011, 08:24:05 PM »

ครับ ขอบคุณ มากครับ tonyangsurin

เมื้อกี้ ผม โมโหมากเลย โทรหาท่าน tonyangsurin  สรุปแล้วท่านยัง'ไม่ได้สั่ง และทั้งหมด เป็นเพราะท่านหว่งสมาชิกที่สั่งของ มากลัว ว่าผมจะหลอกทุกท่าน

และไม่ทราบว่าผม ได้แจ้งทุกท่าน ที่สั่งของมาว่าผม ยังไม่สะดวกสงของ

และอาจน้อยใจว่าผม ไม่ได้ตอบ แต่ผมก็บอกแล้วว่าผมตอบไปแล้ว ในนี้ก้มี และ PM ด้วย และก็ดูเหมือน กับว่ายังไม่เข้าใจ ผมคงทำได้เท่านั้น

และทุกท่านที่ จะสั่งของ หรือติดต่อ ผม ถ้าติดต่อยาก ก็ ต้องขอรบกวน ติดต่อหลายฯ ครั้ง นะครับ เห็นใจผมด้วยอย่าเพิ่งน้อยใจ เพราะผมคนเดียว โดนทุกท่านโทรหา....(คล้ายกับว่าโดนรุม)....แฮ่... บางทีรับไม่ทันหรือติดต่อไม่ได้ ให้ติดต่อใหม่ ต้องขออภัยนะครับ

และทุกท่าน ที่สั่งของมา กลับไม่มีปัญหาและเข้าใจผมดี ละผมก็ได้แจ้งแล้วว่าต้องรอ ทุกท่านก็ไม่ว่าอะไรแถมยังโอนเงินมาเลยโดยไม่ลังเล

ผมต้องขอขอบคุณมากครับ และแจ้งรายละเอียดใว้ครับ ผมจะเช็คจากในนี้ครับ

และมีอีกอย่างครับ สำหรับท่านที่คิดจะทำเอง มีเทคนิกใหม่มาเพิ่มครับ ผมได้ไปพบ พุดคุยกับ อาจารนันโคราช วันอาทิตย์ที่ผ่านมาตอนเดินมา ตจว. อาจารนันเสนอให้ผม เอา ยูริเทน มาทดลองใช้ทำแผ่น และผมได้ลองแล้ว ปรากฎว่าไม่มีปติกิริยา กับแผ่นสามารถใช้กับผ่นที่สั่งเข้ามาได้

จึงจะเอาวิธีทำโดยใช้ ยูริเทนมาเสนอ ให้ดูครับ แต่รอนิดครับ เดี๋ยวผมกลับไป ขอจัดทำ ชิท แนบกับแผ่นที่สั่ง ให้ลองทำดูก่อน แล้วจะเสนอวิธีนี้ต่อครับ

ขอบคุณทุกท่าน ที่ใว้วางใจ และติดตามมาตลอด ผมจะไม่ทำให้ทุกท่านผิดหวัง และจะนำสิ่งใหม่ฯมาเสนอต่อไปโดยไม่หยุดยั้ง

และ
kitthaned
*

« ตอบ #277 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2011, 08:43:08 PM »

เมื่อวาน วันนี้ก็ยังไม่ได้โอนสักที ยุ่งอยู่แต่กับห่านทั้งวัน หลายๆอย่างๆเพือ่นบ้านหาที่อยู่ใหม่ นี่ก็พึ่งจะกลับมาจาก อ.แกลงไปล้อมรั้วตาข่ายขนาดพื้นที่ สัก 4-5ไร่ ยังไม่เสร็จสมบูรณืเท่าไหร่ รอผมหน่อยนะ ยิ้มเท่ห์

umcrc
seller1
*

« ตอบ #278 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2011, 09:42:30 PM »

ครับไม่เป็นไร ใจเย็น ครับ คุณ กิตธเนศ ตอนนี้ผมก็มาทำ ธุระที่ ตจว. อยู่เหมือนกันครับ ถ้าพรุ้งนี้เสร็จ ก็จะกลับ กทม. เลยครับ

และ ขอโทษ ท่าน tonyangsurin อย่างสูง ด้วย ท่านได้ PM มาหาผมถามราคาของแล้วจริงฯ  นี้ครับข้อความจาก PM

สั่งชุดใหนใว้ครับ  ถ้ารีบมารับเองได้ครับ แต่ถ้าส่ง ปณ. ต้องรอครับ ยังไม่เปิดบริการเลย น้ำยังท่วมอยู่ครับ

รอ ปณ.เปิดก็ได้ครับ สั่ง12V60w เอาแต่แผ่นโซล่า เพราะมีตัวเก่าอยู่แล้วครับ
ขอราคาครับ

แต่ผมติดธุระมา ตจว. ท่านอาจไม่ทราบ เลยร้อนใจ เพราะไม่เห็นผมตอบซักที ตัวผมเองก็เปิดเนทมาเจอ ก็ว่าท่าน ไป ซะแล้ว  ตอนนี้คงทำอะไรไม่ได้นอก จาก.....ขอโทษอย่างสูงสุดเลยครับ ....

และทุกท่านที่ติดต่อผมมา ใจเย็นนิดนะครับ บางที่ผมอาจตอบช้า ให้โทรหาผมเลยก็ได้นะครับ 0896868588  หรือทิ้งเบอร์แล้วแจ้งให้ผมโทรกลับ ก็ได้ครับ ขอบคุณมากครับ
umcrc
seller1
*

« ตอบ #279 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2011, 07:31:39 AM »

ครับท่านที่ สั่ง ปั้มน้ำมา ยังมีเหลือ  ผมมีคนอยู่ที่ เชียงกง คอย คัดปั้มใว้ให้  อยู่ น่าจะมีมาให้ท่านสมาชิก ได้ใช้กันเรื่อยฯครับ  และล่าสุดมีสมาชิกมารับปั้มที่ผมเอง บอกว่า ที่เชียงกง ขาบราคา ตัวล่ะ 2,000 เลย ครับ

แต่ของเราก็รับมาจากเชียงกงเหมือนกัน ยังได้ราคา ตัวล่ะ 1,600 ได้ครับ ถ้าช่วงใหน ของเข้ามาเยอะจะได้ตัวล่ะ 1,400-1,500 แต่ตอนนี้ของน้อยครับ

และท่านที่สั่งมาแล้ว รอนิด วันนี้ ถ้าเสร็จธุระแล้ว ผมก็จะกลับ กทม. เลย และจะเช็คอีกที ว่าท่านใดสั่งอะไรมาบ้างนะครับ

ขอบคุณมากครับ
umcrc
seller1
*

« ตอบ #280 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2011, 07:44:49 AM »

และนี้ครับ ปั้มฉีดกระจก ที่ท่านสมาชิกถามว่า หน้าตาเป็นยังไง เป็นแบบนี้ครับ
และ 4 ตัวนี้ผมได้เตรียม ไว้ให้  ท่าน น้องเล็ก  และท่าน kao ที่สั่งชุดมินิ ราคา 1,700 เข้ามา พร้อมได้ปั้มแบบนี้ ท่านล่ะ 2 ตัวครับ
kitthaned
*

« ตอบ #281 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2011, 09:51:56 AM »

ผมอยากจะแนะนำหน่อยหนึ่งครับ ถ้ามีการส่งของเรีบยร้อยแล้วหรือส่งให้ใคร ใครมารับไปแล้ว ให้ลงเลขพัสดุ หรือเลข EMSลงชื่อ ในหน้าซื้อขายด้วยครับ เพาระบ้างทีคนอ่านเขาเห็นแต่คนสั่ง แต่คนรับเขาไม่เห็นครับอาจจะเกิดปัญหาก็เลยชลอการสั่งซื้อได้ครับ ยิ้มเท่ห์

*

« ตอบ #282 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2011, 10:24:45 AM »

แจ้งเพื่อนสมาชิอตรงนี้เลยนะครับ  ผมไม่ได้ต้องการดิสเครดิตเจ้าของกระทู้ตามที่มีคนกล่าวหานะครับ  ผมไม่ใช่พ่อค้าแค่ทำยางวันๆไม่รู้จะเอาเงินไปเก็บใว้ตรงไหนแล้วครับ  ที่ติดใจก็คงจะเป็น เพื่อนสมาชิกโอนเงินไปแล้วยังไม่มีใครที่ไ้ด้รับของซักคนเลยครับ  เงินของเขาหายไปไหนหมดครับ  ผมผิดด้วยหรือที่ออกมาปกป้องสมาชิกเนี้ยครับ  ยังไงก็ตามสบายเลยครับผมจะไม่ยุ่งด้วยแล้ว ถ้าคนไทยเตือนคนไทยด้วยกันเองไม่ได้ครับ
det
*

« ตอบ #283 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2011, 10:46:06 AM »

ผมสั่งซื้อ sola cell ขนาด 140 วัตต์ 2 แผ่น พร้อมเครื่องปั้นน้ำแบบชัก ขนาด 250 วัตต์ ที่คุยกันตอนเย็นครับ
ขอบคุณครับ
สุรศักดิ์ ( เดช )
โอนให้แล้วนะครับ 18600฿
สุรศักดิ์
nickub
*

« ตอบ #284 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2011, 12:16:58 PM »

ลังเล
คุณ PK30 ใช่ครับถ้าเป็นตามห้างหรือที่คลองถม ราคา 1500-1600 บาท ครับ ชุดนี้ผมสั่งของที่จีน ไปเจอพอดี เลยได้ขายราคาส่งครับ
[/quo  น่าคิด
karn-9
*

« ตอบ #285 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2011, 12:21:31 PM »

คุณtonyangsurinอย่าเพิ่งใจร้อนไปครับ หน้าที่พลเมืองดีมันก็ยุ่งยากบ้าง แต่ผมก็สนับสนุนการร่วมตรวจสอบของคุณเราช่วยกันเพื่อให้สังคมเล็กๆแห่งนี้น่าอยู่ตามอุดมการณ์ของเวปนะครับและอย่าเพิ่งท้อ
ส่วนคุณ umcrc คุณต้องพิสูจน์ให้ได้ว่าคุณไม่ใช่มิจฉาชีพ ทองแท้ย่อมไม่กลัวไฟ ผมติดตามกระทู้ตลอดและสมาชิกหลายท่านก็เช่นกัน และเราจะติดตามดูต่อไป
nickub
*

« ตอบ #286 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2011, 12:21:55 PM »

น่าคิดนะ  TRUST ก็อยู่แค่ 20 %เอง
chaihanit
*

« ตอบ #287 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2011, 01:59:02 PM »

สวัสดีครับพี่อำนวย  ผมอดุลย์ที่อยู่ร้อยเอ็ดระครับวันนี้(23 พ.ย.54) ผมโอนเงินค่าปั้มโม่ปูนให้แล้ว 1,750 บาทครับ(ธ.ไทยพาณิชย์ครับ) ส่งของให้ผมที่ อดุลย์  ไชยฮะนิจ  อบต.ยางใหญ่  หมู่ 2 ถนนเลี่ยงเมือง ต.ยางใหญ่ อ.จังหาร จ.ร้อยเอ็ด 45000 โทร. 085-0005870
หน้า: 1 ... 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 [18] 19 20 21 22 23 24 25 26 27 28 ... 193   ขึ้นบน
  พิมพ์