ข่าว
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ต้องการซื้อรถแทกเตอร์ คูโบต้า 36 กับ ยันม่า 35 แรงม้า อย่างไหนดีกว่ากันครับ  (อ่าน 14915 ครั้ง)
heam_texas
เกษตรกรมือใหม่
*

« เมื่อ: ตุลาคม 15, 2011, 10:11:48 AM »

ขอถามความเห็นผู้รู้ระหว่างระหว่างคูโบต้า 36 กับ ยันม่า 35 แรงม้า เน้นงานไถที่สวน งานตัวเอง และ รับจ้างไถด้วย แบบไหนดีกว่ากัน
และแหล่งหาซื้อได้ที่ไหนบ้าง ผมเป็นคน จ.นครราชสีมา นะครับ....
คือผมอยากได้รถมือ 2 สองนะครับ(งบมีน้อยนะครับ)
เพราะมือ 1 ราคาแพงเกินความสามารถนะครับ...
และรถที่ลงไถนา จะเสียไวจริงไหมครับ..... ร้องไห้ ร้องไห้

Liked By: Backjack21
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 15, 2011, 10:15:39 AM โดย heam_texas » บันทึกการเข้า

weeray
*

« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2011, 11:02:02 AM »

ผมเพิ่งไปดูมาเหมือนกันจากหลายๆรอบที่วนๆเวียนๆหลายๆศูนย์ ส่วนตัวขอเชียร์ยันม่า ทุกกรณีไม่มีข้อยกเว้น ทั้งตัวรถอุปกรณ์พ่วงต่างๆ วัดจากสายตา ขนาดและความแข็งแรง ชิ้นเหล็กที่ประกอบ ความหนา (รวมทั้งน้ำหนัก อิอิ) ยันม่าร์กินขาดครับ ส่วนเรื่องตัวรถ ก็ยังเป็นยันม่าเพราะว่าอะไรนะเหรอ หลายอย่างประกอบกันครับ จากคนที่ใช้ และเชอวิสน่าจะดีกว่าคูโบต้า ถามว่ารู้ได้ไง อันนี้สัมผัสจากพนักงานในศูนย์ คูโบต้าไม่ค่อยสนใจลูกค้า จะขายอย่างเดียว จนลืมการบริการไปถามไม่ค่อยรู้เรื่อง ส่วนอะไหล่ไม่ต้องพูดถึงครับ คูแพงจิงๆ ยกเว้นตัวรถถูกกว่ายันม่า ดาวน์น้อยกว่าผ่อนน้อยกว่า แต่ช่อมเยอะกว่า คนชื้อแล้วมาขายในตลาดรถมือสองคูโบต้าเยอะมากๆ ยันม้ามีน้อยตามยอดขาย 55 แต่ถ้าคิดจะชื้อยันม่ามือสองหมดสิทธิครับ หายากมากๆ นอกจากเป็นรถเก่าญี่ปุ่นนำเข้า กรณีนี้แนะนำไทยเครนนวนคร ไม่รู้น้ำท่วมรึยัง   มีข้อมูลเท่านี้ ที่เหลือตัดสินใจเองครับ
jjj0008
*

« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2011, 01:51:03 PM »

สองตัวนี้ พอพอ กันครับ ทั้งเกียร์ และ เครื่อง Di อย่างไรท่านก็ซื้อมือสอง  (ไม่มีบริการซ่อมอยู่แล้ว) อะไรเสียซ่อมเอง

เอาเป็นว่าชอบตัวไหนเอาตัวนั้น   เอาที่คิดว่าหาอะไหล่ ง่ายๆ ไม่ต้องรอ

บางทีรถเสีย  รออะไหล่ ลูกค้าเขาไม่รอนะครับ   ไปหาเจ้าอื่นดีกว่า

(ส่วนมากรถจะเสียช่วงงานเยอะๆเพราะว่าเราทำงานตลอดไม่มีเวลาดูแลให้ทั่วถึง)

heam_texas
*

« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2011, 02:33:54 PM »

พอจะแนะนำแหล่งขายให้หน่อยได้ไหมครับ....ขอบคุณครับ...
เพราะดูๆก่อนจะซื้อสักปีใหม่นะครับ...เลยหาข้อมูลเพิ่ม.......
Amina
*

« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2011, 10:41:41 AM »

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม อยากได้รถคูโบต้า ทั้งรถใหม่ และรถมือสองสภาพตรวจสอบแล้วทั้งคัน 150 จุด ตามมาตรฐาน สามารถผ่อนได้ และมีรับประกันหลังการขาย โทรมาคุยกันได้ 0879056049 ยินดีให้คำปรึกษา 

sarawutpp
*

« ตอบ #5 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2011, 08:26:20 PM »

ลองไปดู kubota Max นะคับมีรับประกันด้วยคับ รูดซิบปาก

beaw_lertphong
*

« ตอบ #6 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2011, 10:57:06 AM »

ผมทำชิ้นส่วนเครื่องยนต์ คูโบต้า และยันม่าร์ ครับไม่ใช้รถแทคเตอร์
ยันม่าร์ยันนำชิ้นส่วนมาประกอบเป็นรถอยู่ครับ
ส่วนคูโบต้า เค้าเริ่มผลิตชิ้นส่วนในไทยแล้วครับ..
คูโบต้าอะไหล่น่าหาได้ง่ายกว่า...
แต่คุณภาพ สองบริษัทนี้กินกันไม่ลงครับ ...
ส่วนเรื่องการตลาดคูโบต้ามันโฆษณามากมันก็ขายได้มาก
เวลาคนไม่มีเงินมันก็โดนยึดกลับมามากเช่นกันครับ....
ส่วนเรื่องบริการหลังการขายอันนี้ 038185125
038185124 0388185126
เป็นเบอร์โรงผลิตแทรคเตอร์ลองไปร้องเรียนหรือสอบถามดูครับ ดรงงานอยู่อมตะ ชลบุรี...
เพื่อเค้าจะปรับปรุงบริการ...

kraw
*

« ตอบ #7 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2011, 10:05:44 AM »

ชี้เป้าให้ครับ 34 คู 8 เกียร์เดินหน้า 4 เกียร์ถอยหลัง หัวไม่ฉีด
http://truck2hand.com/index.php?module=InnoForum&func=list&ctrl=posts&id=103713
ส่วนยัน ก็ 35 8 เกียร์เิดินหน้าและถอยหลัง หัวฉีด
http://truck2hand.com/index.php?module=InnoForum&func=list&ctrl=posts&id=119203
รักตัวไหนก็เลือกเอาครับ ศึกษาข้อมูลพื้นฐานแต่ละค่ายให้ดีก่อนครับ รถพวกนี้หากดูแลอย่างถูกวิธี เสียยากครับ ส่วนผมใช้ยัน 45 แรง
ครับถอยมาจากไทยเคน นวนคร มือสองนะครับ ใช้ปรกติมาปีกกว่าแล้วครับเปลี่ยนของเหลวและอัดจาระบีตลอดหลังการใช้งาน ครับผม
mossak2
*

« ตอบ #8 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2012, 10:45:33 AM »

ผมเพิ่งไปดูมาเหมือนกันจากหลายๆรอบที่วนๆเวียนๆหลายๆศูนย์ ส่วนตัวขอเชียร์ยันม่า ทุกกรณีไม่มีข้อยกเว้น ทั้งตัวรถอุปกรณ์พ่วงต่างๆ วัดจากสายตา ขนาดและความแข็งแรง ชิ้นเหล็กที่ประกอบ ความหนา (รวมทั้งน้ำหนัก อิอิ) ยันม่าร์กินขาดครับ ส่วนเรื่องตัวรถ ก็ยังเป็นยันม่าเพราะว่าอะไรนะเหรอ หลายอย่างประกอบกันครับ จากคนที่ใช้ และเชอวิสน่าจะดีกว่าคูโบต้า ถามว่ารู้ได้ไง อันนี้สัมผัสจากพนักงานในศูนย์ คูโบต้าไม่ค่อยสนใจลูกค้า จะขายอย่างเดียว จนลืมการบริการไปถามไม่ค่อยรู้เรื่อง ส่วนอะไหล่ไม่ต้องพูดถึงครับ คูแพงจิงๆ ยกเว้นตัวรถถูกกว่ายันม่า ดาวน์น้อยกว่าผ่อนน้อยกว่า แต่ช่อมเยอะกว่า คนชื้อแล้วมาขายในตลาดรถมือสองคูโบต้าเยอะมากๆ ยันม้ามีน้อยตามยอดขาย 55 แต่ถ้าคิดจะชื้อยันม่ามือสองหมดสิทธิครับ หายากมากๆ นอกจากเป็นรถเก่าญี่ปุ่นนำเข้า กรณีนี้แนะนำไทยเครนนวนคร ไม่รู้น้ำท่วมรึยัง   มีข้อมูลเท่านี้ ที่เหลือตัดสินใจเองครับ
payfa
*

« ตอบ #9 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2012, 09:51:29 PM »

ผมใช้คูโบต้า3608 ถามว่าดีหรือไม่ตอบยากครับผมทำงานทั้งรับจ้างและทำของตัวเอง งานไถเบิกไถพรวนจากการคุยกับคนที่เคยใช้ยันม่าข้อเสียยันม่าอุปกรณ์จะเบากว่าคูโบต้างานไถจึงต้องติดเพิ่มน้ำหนัก ส่วนคูโบต้าอะไหล่แพงดูแลหลังการขายไม่ดีหาอะไหล่ยากบางตัวต้องสั่งล่วงหน้า
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์