หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เรียนถามพี่ tommy_la และผู้รู้ เรื่อง ที่ดิน ธ.ก.ส. ทับที่ดินป่าสงวน  (อ่าน 1923 ครั้ง)
ultranoi
เกษตรกรมือใหม่
*

« เมื่อ: ตุลาคม 12, 2011, 11:19:32 AM »

พี่ tommy_la และผู้รู้ ครับ
   ที่ดินที่ ธ.ก.ส.รับจำนองมา ธนาคารได้มีการตรวจสอบว่า ทับที่ดินป่าสงวน ก่อนอนุมัติการจำนองหรือไม่ครับ

สวนน้ำหนาว ของคนรักแม่ กลัวเมีย เทิดทูนในหลวง ขอใช้ชีวิตที่เหลือแทนคุณแผ่นดิน

Tommy_LA
*

« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2011, 03:30:34 PM »

พี่ tommy_la และผู้รู้ ครับ
   ที่ดินที่ ธ.ก.ส.รับจำนองมา ธนาคารได้มีการตรวจสอบว่า ทับที่ดินป่าสงวน ก่อนอนุมัติการจำนองหรือไม่ครับ
สมัยก่อน ไม่หรอกครับ ของ ธนาคารกรุงไทย นับได้เป็นพันแปลง ที่เป็นแบบนี้
ธกส ก็คงไม่แตกต่างกันหรอกครับ กรมที่ดินรับค่าธรรมเนียมไป จะปฏิเสธความรับผิดมิได้ครับ
ultranoi
*

« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2011, 03:55:33 PM »

ที่ิดินออกเปน น.ส.3ก ตั้งแต่ พ.ศ.2519 เข้าจำนองกับ ธ.ก.ส. เมื่อ ปี 2541 ถ้าซื้อจะมีปัญหาไหมครับ หรือต้องเช็คหน่วยงานไหนเพิ่มเติม

สวนน้ำหนาว ของคนรักแม่ กลัวเมีย เทิดทูนในหลวง ขอใช้ชีวิตที่เหลือแทนคุณแผ่นดิน
Tommy_LA
*

« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2011, 09:08:11 PM »

ที่ิดินออกเปน น.ส.3ก ตั้งแต่ พ.ศ.2519 เข้าจำนองกับ ธ.ก.ส. เมื่อ ปี 2541 ถ้าซื้อจะมีปัญหาไหมครับ หรือต้องเช็คหน่วยงานไหนเพิ่มเติม
นอกจากกรมที่ดิน ก็เช็คกับ ทรัพยากร และ สปก จังหวัด แค่นี้เองครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์