หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: จะเป็นได้ไหมครับ  (อ่าน 3097 ครั้ง)
กมล
เกษตรกรมือใหม่
*

« เมื่อ: ตุลาคม 11, 2011, 01:53:45 PM »

ในอนาคตอันใกล้ จะเป็นไปได้ไหมครับ ถ้าจะขายหรือจำนองที่ดินในเขตประสพอุทกภัย เพื่อจะหาซื้อที่ดิน
ที่อื่น

มนุษย์...ปรกติ...พอดี...แต่ยังไม่ดีพอ                 
73 ม.6 ต.พระขาว อ.บางบาล จ.อยุธยา 13250

Tommy_LA
*

« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2011, 03:35:46 PM »

ในอนาคตอันใกล้ จะเป็นไปได้ไหมครับ ถ้าจะขายหรือจำนองที่ดินในเขตประสพอุทกภัย เพื่อจะหาซื้อที่ดิน
ที่อื่น
ได้ครับ ตราบที่ธนาคารมีกำไร แต่ราคาที่ดินจะตกต่ำกว่าราคาประเมินมากๆ
เพราะราคาประเมิน ก็ไม่รู้พวก ขรก.กินเงินเดือนคิดกันยังไง ไม่กล้าบอกกลัวโชว์ไม่ฉลาด  ยิ้มเท่ห์
Nititep
*

คนตายเท่านั้น ที่ไม่มีความฝัน

« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2011, 04:19:32 PM »

แต่ที่เป็นไปได้รู้สึกตอนนี้ ทางธนาคารจะงดให้สินเชื่อแล้วครับ เพื่อนผมที่ทำธุรกิจรถเครน รถบรรทุก จะขอวงเงินเพิ่ม โทรไปถามธนาคารวันนี้ เจ้าหน้าที่แจ้งว่าตอนนี้ทางธนาคารงดให้ทุกราย
ภัทรเองจ้า
*

« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2011, 06:15:27 PM »

ยิ้มเท่ห์ ดูเหมือนยามที่เรายาก ลำบากหนักหนา ธนาคารเค้าก็จะเบือนหน้าหนีเรานะครับ พยายามเข้าใจว่าเค้าต้องรักษาธุรกิจของเค้าให้อยู่รอด อะไรที่มีความเสียง เค้ายอมถอยดีกว่า อะไรที่ได้แน่ๆ นอนๆ เค้าก็จะร่วมด้วยช่วยกันครับ ก็คิดเสียว่านี่คือกฏแหล่งธุรกิจนะครับ จะได้เกิดความสบายใจ เมื่อคิดไว้เช่นนั้น ทำให้เราต้องปรับที่ตัวเราครับ พอตัว พอเพียง พึ่งตนเองเป็นหลัก สร้างภูมิคุ้มกันให้กับตัวเองให้มั่นคง แล้วอยากรู้ถ้าเราเป็นเช่นนั้นกันมากๆ ธนาคารจะดำเนินธุรกิจต่อไปได้อย่างไร แต่เรื่องนี้จะเกิดขึ้นได้ คงอีกนานครับ แต่ไม่ไกลเกินจริง อย่างนั้นก็ทำให้เกิดความปลอดภัยกับตัวเองครับ เฮ้อ บ่นซะยาว ไปแล้วครับ

ภัทรจ้า
กมล
*

« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2011, 09:28:35 PM »

ขอบคุณทั้ง 3 ท่านครับ ที่ที่อยู่และจะขายตอนนี้น้ำท่วมบางส่วนครับ คงจะยังพอมีหวังขายให้คนในพื้นที่
แล้วหวังไปเริ่มต้นใหม่ที่อีสานนะครับ ที่ถูกๆก็น่าจะยังพอมี มีกำลังกาย กำลังทรัพย์ มั่นคงทางการเงิน
แต่ไม่มีเงินก้อน วางแผนอย่างดี ดันมาเลือกอยู่ผิดที่ เพราะอยากอยู่กับครอบครัว แต่ไม่เป็นไรครับ
อย่างน้อยก็ไม่ได้เริ่มจากศูนย์ สู้ต่อไป ขอแค่สักวันคนรอบข้างจะเข้าใจ ว่าผมทำอะไรอยู่..
                                    ผมอยากปลูกป่าครับ..เพื่อนๆ

มนุษย์...ปรกติ...พอดี...แต่ยังไม่ดีพอ                 
73 ม.6 ต.พระขาว อ.บางบาล จ.อยุธยา 13250
promise
*

« ตอบ #5 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2011, 09:55:43 PM »

คุณ กมล ครับ. สู้สู้ครับ ยังไงก็ฝันให้ไกลแล้วไปให้ถึงนะครับ ขอให้ได้ที่ ที่ถูกใจครับ ปลูกป่านะครับอย่าไปตัดป่าหล่ะ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม.   
Nititep
*

« ตอบ #6 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2011, 09:13:20 AM »

คอเดียวกันเลยครับ ยินดีต้อนรับ ไปสมัครเข้าชมรมปลูกป่าหรือยังครับ ทางโน้นเขากะลังสนุกกะต้นไม้กันใหญ่
Vyuth
*

« ตอบ #7 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2011, 07:00:01 PM »

คอเดียวกันเลยครับ ยินดีต้อนรับ ไปสมัครเข้าชมรมปลูกป่าหรือยังครับ ทางโน้นเขากะลังสนุกกะต้นไม้กันใหญ่

รู้หน่า.....จะปลูกยางนาใช่ม้า.ย...ย...ไม่ง้อน้ำมันแล๊ะ...กัวเสียท้าข..(อ)....ม...
Nititep
*

« ตอบ #8 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2011, 12:20:06 PM »

รู้หน่า.....จะปลูกยางนาใช่ม้า.ย...ย...ไม่ง้อน้ำมันแล๊ะ...กัวเสียท้าข..(อ)....ม...

ตอนนี้ ตนเป็นที่พึ่งแห่งตน ดีที่สุดแล้วครับ คนอื่นปลูกยางเพื่อเอายางดิบ ส่วนผมขอปลูกยางนา เผื่อเอาน้ำยางสกัดเป็นน้ำมันได้ หากแผนแรกพลาด แผนสองก็ทำเรือ เผื่อใช้ยามน้ำท่วม...555555555
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์