หน้า: 1 [2] 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 ... 74   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: 1ไร่ หลายล้าน มรดกของฉัน  (อ่าน 354705 ครั้ง)
James
เกษตรกรมือใหม่
*

« ตอบ #16 เมื่อ: กันยายน 22, 2011, 06:12:12 PM »

มาแอบมองและเป็นหนึ่งกำลังใจมึที่น้อยคะอยู่บ้านนานครนายกมือใหม่สุดๆ ยิ้มเท่ห์
ขอบคุณครับ
ผมก็อยู่บ้านนา อยู่ตรงไหนครับ เสาร์นี้ผมกลับบ้านอาจแลกเปลี่ยนความคิดและแนวทางกันได้ครับ

James
*

« ตอบ #17 เมื่อ: กันยายน 22, 2011, 06:18:26 PM »

มาปูเสื่อรอคร่าาาา
ขอบคุณครับ
คุณศรีโบ ก่อนอื่นต้องขอโทษที่ผมยังไม่ได้ส่งเมล็ดที่ว่าให้เลยครับ
กะว่ารอเม็ดกะจากบ้านหว่านใจก่อนจะได้ส่งพร้อมกันเลย
เห็นไปปูเสื่อรอเยอะแยะไปหมดส่งสัยที่บ้านทอเสื่อขายแน่เลย555

Liked By: rrwork, chunkung, nipun, tyhguy
phensiri
seller
*

« ตอบ #18 เมื่อ: กันยายน 22, 2011, 06:36:31 PM »

ขอบคุณครับ
คุณศรีโบ ก่อนอื่นต้องขอโทษที่ผมยังไม่ได้ส่งเมล็ดที่ว่าให้เลยครับ
กะว่ารอเม็ดกะจากบ้านหว่านใจก่อนจะได้ส่งพร้อมกันเลย
เห็นไปปูเสื่อรอเยอะแยะไปหมดส่งสัยที่บ้านทอเสื่อขายแน่เลย555
พี่เจมส์ บ่ต้องรีบ ศรีโบจะไปขุดเอง 55

Liked By: rrwork, nipun, tyhguy

สวนไผ่:  *ขออภัย จำกัดสิทธิ์การใส่ Link-URL ในลายเซ็น*
การบ้าน:  *ขออภัย จำกัดสิทธิ์การใส่ Link-URL ในลายเซ็น*
สวน3สาว:  *ขออภัย จำกัดสิทธิ์การใส่ Link-URL ในลายเซ็น*
YePun
*

« ตอบ #19 เมื่อ: กันยายน 22, 2011, 06:45:10 PM »

คุณเจมส์อยู่แถวไหนคะรู้จักวัดแหลมไม้ไหมคะ ยิ้มเท่ห์

Liked By: rrwork, nipun, tyhguy
sixtycrown
มุ่งมั่นที่จะรวบรวมพันธุ์ไผ่ทั้งโลกให้ได้ในปี 2565
*

« ตอบ #20 เมื่อ: กันยายน 22, 2011, 06:53:54 PM »

มีที่น้อย มาซื้อแถวๆที่ผมไหมครับ ไม่เกิน 30,000 บาท แต่ปัญหาคือ น้ำท่วมมิดหัว 1-2 เดือน ถ้าทำคันล้อม ก็ไม่เกินไร่ละ 10,000 บาท เพิ่มต้นทุนเข้าไป ครับ

Liked By: rrwork, chunkung, nipun

สิรภพ สวนไผ่นานาพันธุ์
YePun
*

« ตอบ #21 เมื่อ: กันยายน 22, 2011, 07:14:59 PM »

หมดงบจากที่ตรงนี้แล้วคะค่าถมก็แสนก่าๆต้องกลับมาเก็บทุนอีกรอบเลยยังไม่ได้ปลูกอะไรเท่าไร

Liked By: rrwork, chunkung, nipun, tyhguy
pp_79
*

« ตอบ #22 เมื่อ: กันยายน 22, 2011, 08:32:51 PM »

สวัสดีครับคุณ James  ยิ้มเท่ห์

น้องศรีโบ...ขยับนิดหนึ่งครับ ขอนั่งรอชมด้วยคนครับ 555 
คุณ James อยู่ อ.บ้านนา นี่เอง ผมผ่านประจำ ( หลายๆเดือนครั้ง  ยิงฟันยิ้ม ) หากไม่ว่าอะไร จะขอแวะชมสวนด้วยครับ เป็นกำลังใจให้ครับ ขอบคุณครับ  ยิ้มเท่ห์ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

Liked By: James, rrwork, chunkung, nipun, tyhguy

"ล้ม5ครั้ง...ลุก7ครั้ง" เมื่อตั้งใจจริงต้อง "ทำได้"

PP_79  "สวนเกษตรผสมผสาน"
http://www.kasetporpeang.com/forums/index.php?topic=18005.0
Mahajoan
"หากรากหญ้าตาย (รบ)วัวควายฤาจะอยู่ได้"
*

"ลิขตฟ้าฤาจะสู้มานะตน"

« ตอบ #23 เมื่อ: กันยายน 22, 2011, 09:53:07 PM »

สวัสดีครับคุณ James  ยิ้มเท่ห์

น้องศรีโบ...ขยับนิดหนึ่งครับ ขอนั่งรอชมด้วยคนครับ 555 
คุณ James อยู่ อ.บ้านนา นี่เอง ผมผ่านประจำ ( หลายๆเดือนครั้ง  ยิงฟันยิ้ม ) หากไม่ว่าอะไร จะขอแวะชมสวนด้วยครับ เป็นกำลังใจให้ครับ ขอบคุณครับ  ยิ้มเท่ห์ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
  งั้นผมเก็บค่านั่งชมซะดีไหมเนี่ย
เอ้า....คุณเจมส์มีสวนอยู่นครนายกนี่เอง อยู่ อ.อะไรหรอครับ แหมมม ผมขับผ่านไปกบินทร์บ่อยๆ สงสัยต้องขอแวะชมสวนด้วยคนละครับ  ยิงฟันยิ้ม

James
*

« ตอบ #24 เมื่อ: กันยายน 23, 2011, 09:29:26 AM »

คุณเจมส์อยู่แถวไหนคะรู้จักวัดแหลมไม้ไหมคะ ยิ้มเท่ห์
ขอบคุณครับที่แวะมาทักทาย
ผมอยู่แถววัดสะพาน กับ วัดกุฎีเตี้ย ติด อบต.อาษาครับ
วัดแหลมไม้ย้อยรู้จักดีครับ เคยไปเที่ยวบ่อยๆ

James
*

« ตอบ #25 เมื่อ: กันยายน 23, 2011, 09:31:36 AM »

มีที่น้อย มาซื้อแถวๆที่ผมไหมครับ ไม่เกิน 30,000 บาท แต่ปัญหาคือ น้ำท่วมมิดหัว 1-2 เดือน ถ้าทำคันล้อม ก็ไม่เกินไร่ละ 10,000 บาท เพิ่มต้นทุนเข้าไป ครับ
ขอบคุณครับพี่วิกรม
เห็นที่จะคิดหนักละครับ ถ้าน้ำถ่วม กำลังมองหาอยู่ครับ

James
*

« ตอบ #26 เมื่อ: กันยายน 23, 2011, 09:40:25 AM »

ขอบคุณครับ
เอ้า น้องศรีโบ..ขยับให้พี่เขาหน่อยที่เรามีตั้งแยะ ตั้ง1ไร่ยังรับได้อีกเป็นล้าน.666
คนบ้านนายินดีต้อนรับครับ แต่ตอนนี้หญ้าถ่วมเลยครับ
กำลังวางแผนกำจัดอยู่ครับ

James
*

« ตอบ #27 เมื่อ: กันยายน 23, 2011, 09:42:57 AM »

งั้นผมเก็บค่านั่งชมซะดีไหมเนี่ย
เอ้า....คุณเจมส์มีสวนอยู่นครนายกนี่เอง อยู่ อ.อะไรหรอครับ แหมมม ผมขับผ่านไปกบินทร์บ่อยๆ สงสัยต้องขอแวะชมสวนด้วยคนละครับ  ยิงฟันยิ้ม
ขอบคุณครับ
ผมเป็นคนบ้านนาครับ ยินดีต้อนรับครับ
เสาร์นี้อยู่บ้านครับ

James
*

« ตอบ #28 เมื่อ: กันยายน 23, 2011, 09:50:53 AM »

ครับ หลังจากปรับพื้นเราก็ลงต้นไม้ ชะอม สะเดา อันนี้ลงไว้เมื่อเดือนเมษาที่ผ่านมา
ขณะนี้หญ้ารกมากเดี๋ยวต้องไปจัดการซะหน่อย

ต้นนี้ก็ขนุนอะครับ

James
*

« ตอบ #29 เมื่อ: กันยายน 23, 2011, 10:04:28 AM »

อันนี้ก็องุ่นทะเลที่ท่าน ZIN นักเพาะพันธุ์แห่งลพบุรีนำมาฝาก
บัดนี้กำลังเติบโตครับ

ฝากความถึงท่านZIN ด้วยครับ เป็นอย่างไรบ้างน้ำท่าอุดมสมบูรณ์
ดีมั้ยที่ลพบุรีนะ ต้นนมควายที่ไปตอนกันไว้เมื่อเข้าพรรษา น่าออกรากแล้วมั้ง
James
*

« ตอบ #30 เมื่อ: กันยายน 23, 2011, 12:07:47 PM »

พักเบรกเรื่องต้นไม้ใบหญ้า หันมาทำกระยาสาทสูตรโบราณกันดีมั้ย..
ส่วนประกอบก็มีถั่วลิสงคั่ว งาคั่ว ข้าวเม่าที่รางแล้ว

รุ่นOrigenal ตำหรับสูตร

ตามมาด้วยรุ่นสืบทอด

จากรุ่นใหญ่สู่รุ่นเล็ก

James
*

« ตอบ #31 เมื่อ: กันยายน 23, 2011, 12:13:02 PM »

ดูดูไปนะครับอาจจะเรียงลำดับสับสนบ้าง
ขาดเสียมิได้เลย นี่QC Origenal

อันนี้อุปกรณ์หลัก กะทะใบบัว

เอากะทะตั้งบนเตาไฟ แล้วเอากะทิมาใส่กะทะ
ตามด้วยน้ำตาลปีบ
หน้า: 1 [2] 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 ... 74   ขึ้นบน
  พิมพ์