หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: คุณTome,liver_555 ฯ มาตรวจการบ้านของเด็กชายNutthavudหน่อยครับ  (อ่าน 3872 ครั้ง)
Nutthavud
เกษตรกรมือใหม่
*

ท้อได้ แต่อย่าถอย

« เมื่อ: กันยายน 20, 2011, 07:42:01 PM »

ผมได้รับเมล็ดพันธุ์ผักและต้นไม้อื่นๆดังนี้ครับ
เหง้ากระทือป่าจากคุณlamduan เริ่มแตกรากแล้วครับ
เมล็ดพันธุ์จันผาจากคุณtreo เริ่มงอกรากแล้วครับ
เมล็ดพันธุ์ฟักข้าวจากคุณPaponและคุณyangna
เมล็ดพันธุ์กระเพราแดงจากคุณyangna
เมล็ดพันธุ์พู่นายพลจากคุณpitsanch
เมล็ดพันธุ์เมเปิ้ลหอมจากคุณMuayKiey
เมล็ดโทงเทงฝรั่งจากคุณMuayKiey
เมล็ดพันธุ์ถั่วฝักยาวพุ่มเขาหินซ้อนจากคุณพอใจ พอเพียง
เมล็ดพันธุ์บวบหอมจากคุณลุงคำดี
เมล็ดพันธุ์แคขาวเตี้ยจากคุณพิน@ศักดิ์ชญา
เมล็ดพันธุ์มิซูน่า(ผักญี่ปุ่น)จากคุณmaki
เมล็ดพันธุ์กวางตุ้งจากคุณmaki
เมล็ดพันธุ์กุยช่ายจากคุณkamisama
เมล็ดพันธุ์อินทผลัมBARHIจากคุณTome
มีเยอะพอสมควรที่เป็นเมล็ดเเห้งก็ยังเก็บไว้อยู่แต่ที่เป็นเหง้าและเมล็ดสดเริ่มเพาะแล้วครับ
เพราะตอนนี้น้ำท่วม ไม่สะดวกในการเพาะ รอน้ำลดค่อยเพาะครับ คอยตรวจการบ้านนะครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 22, 2011, 06:18:06 AM โดย Nutthavud » บันทึกการเข้า

ลงมือซะ !!

Nutthavud
*

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 20, 2011, 07:49:23 PM »

กระทือป่าเริ่มแตกใบแล้วครับ จากท่านlamduan

ต้นอ่อนของจันผา น่าจะรอดเเค่ต้นเดียว ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้ จากท่านtreo

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 22, 2011, 06:18:13 AM โดย Nutthavud » บันทึกการเข้า

ลงมือซะ !!
Nutthavud
*

« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2011, 03:41:56 PM »

มันเทศญี่ปุ่น เริ่มงอกใบที่2มี3กิ่งน่้าจะรอดเเค่กิ่งเดียว ร้องไห้ ร้องไห้ จากท่านpaoza426

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 22, 2011, 06:18:21 AM โดย Nutthavud » บันทึกการเข้า

ลงมือซะ !!
terdsak
ถูกแบน
*

« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2011, 07:40:27 PM »

อาเทอดศักดิ์ ให้กำลังใจครับ
ช่วงนี้ บ้านหลานเองน้ำท่วม  ค่อยๆ  ทำนะครับ
หลังน้ำลด  ค่อยเอาจริงเอาจังเเกการปลูก  นะครับ
เดี๋ยว  หลังน้ำท่วม  ท่านอา   จะส่งกิ่งมะเดื่อฝรั่ง  บราวน์ตุรกี  ไปให้
ให้อโยธยา หายน้ำท่วมก่อน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 19, 2011, 07:42:04 PM โดย เทอดศักดิ์ » บันทึกการเข้า

มุมเเสตมป์ไทย  ควรเเก่การสะสม
http://www.kasetporpeang.com/forums/index.php?topic=27108.0
Nutthavud
*

« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2011, 07:45:05 PM »

อาเทอดศักดิ์ ให้กำลังใจครับ
ช่วงนี้ บ้านหลานเองน้ำท่วม  ค่อยๆ  ทำนะครับ
หลังน้ำลด  ค่อยเอาจริงเอาจังเเกการปลูก  นะครับ
เดี๋ยว  หลังน้ำท่วม  ท่านอา   จะส่งกิ่งมะเดื่อฝรั่ง  บราวน์ตุรกี  ไปให้
ให้อโยธยา หายน้ำท่วมก่อน

รับทราบครับผม อิอิ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ลงมือซะ !!
Nutthavud
*

« ตอบ #5 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2011, 06:14:04 AM »

ตอนนี้ได้รับเมล็ดพันธุ์เรื่อยๆแล้วครับ น่าจะมีกว่า50อย่างเเล้วนะครับ
วันนี้เอาบุนนาคมาให้ดูกันก่อน อันนี้เป็นตอนเพาะ บัดนี้เอาลงดินเเล้วงอกราก3เมล็ดเน่าเสียซะ3

อันนี้ก็มะม่วงหิมพาต์จากคุณliver_555ที่เคยเเจกอยู่ ได้รับมา1เมล็ด ทีเเรกนึกว่าจะไม่งอกเพราะเจ้าของบอกว่า
คุ้ยมาจากก้นบ้าน ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม เอามาเพาะทั้งเปลือก ไม่งอกซักที เลยเเกะเปลือกเลยครับ งอกรากเป็นฝอยเเล้วครับ

อันนี้การบ้านของคุณTome(ต้อม) อินทผลัมBARHIได้มา5เพาะงอก4หนูเอาไปกินซะ1เหลือ3ครับ 3ต้นแรกของขวามือครับ
ที่เหลือเป็นการบ้านตัวเองทั้งน้านเลครับ เพาะเองเลยครับ ยิ้มกว้างๆ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 22, 2011, 06:17:51 AM โดย Nutthavud » บันทึกการเข้า

ลงมือซะ !!
ต้อมศรี มณีเด้ง
Moderator
*

"ประชาชนของพระราชา"

« ตอบ #6 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2011, 10:04:48 AM »

การบ้าน Barhi คุณครูยังไม่ประทับใจค่ะ เพราะยังดูแกรน ๆ ไม่สมบูรณ์เท่าไร
อีกอย่างคุณครูมีตั้ง 4 ตา ยังมองไม่ค่อยเห็นรายละเอียดเท่าไร  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

เดี๋ยวคุณครูจะให้ติดรอไว้ก่อนค่ะ ให้เด็กชายณัฐวุฒิ ไปหากระถางใส่ให้เรียบร้อย
ให้แตกใบที่ 2 ถ่ายรูปให้ชัด ๆ แล้วเอามาส่งใหม่ คุณครูจึงจะให้คะแนนค่ะ  ยิ้ม

(คิก คิก แอบโหดกับเด็ก)  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

Nutthavud
*

« ตอบ #7 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2011, 11:36:30 AM »

การบ้าน Barhi คุณครูยังไม่ประทับใจค่ะ เพราะยังดูแกรน ๆ ไม่สมบูรณ์เท่าไร
อีกอย่างคุณครูมีตั้ง 4 ตา ยังมองไม่ค่อยเห็นรายละเอียดเท่าไร  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

เดี๋ยวคุณครูจะให้ติดรอไว้ก่อนค่ะ ให้เด็กชายณัฐวุฒิ ไปหากระถางใส่ให้เรียบร้อย
ให้แตกใบที่ 2 ถ่ายรูปให้ชัด ๆ แล้วเอามาส่งใหม่ คุณครูจึงจะให้คะแนนค่ะ  ยิ้ม

(คิก คิก แอบโหดกับเด็ก)  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

รับทราบครับผม ตอนนี้น้ำเพิ่งลด เดี๋ยวผมจะหากระถางใส่นะครับ

ลงมือซะ !!
ต้อมศรี มณีเด้ง
Moderator
*

"ประชาชนของพระราชา"

« ตอบ #8 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2011, 11:40:52 AM »

แต่คุณครูให้คะแนนความขยันเต็ม 100 ค่ะ  อายจัง อายจัง อายจัง

ยิ้ม
liver_555
*

« ตอบ #9 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2011, 01:49:29 PM »

อันนี้ก็มะม่วงหิมพาต์จากคุณliver_555ที่เคยเเจกอยู่ ได้รับมา1เมล็ด ทีเเรกนึกว่าจะไม่งอกเพราะเจ้าของบอกว่า
คุ้ยมาจากก้นบ้าน ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม เอามาเพาะทั้งเปลือก ไม่งอกซักที เลยเเกะเปลือกเลยครับ งอกรากเป็นฝอยเเล้วครับ

นักเรียนคนนี้มีความพยายาม และความตั้งใจสูงมาก นับถือ ๆ  อายจัง
ตอนแรกพยายามเพ่งหาราก ลืมไปว่าแกะเปลือกแล้ว  ยิงฟันยิ้ม
Nutthavud
*

« ตอบ #10 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2011, 04:47:23 PM »

นักเรียนคนนี้มีความพยายาม และความตั้งใจสูงมาก นับถือ ๆ  อายจัง
ตอนแรกพยายามเพ่งหาราก ลืมไปว่าแกะเปลือกแล้ว  ยิงฟันยิ้ม

ตอนนี้เอาลงดินเเล้วครับ ถ้าเป็นต้นผมจะเอามาให้ชมกันครับ

Liked By: ppeungtin

ลงมือซะ !!
ppeungtin
*

รู้จักให้ ใจก็เป็นสุข...

« ตอบ #11 เมื่อ: มกราคม 02, 2012, 10:38:52 AM »

*-..-*-..-*-..-*-..-*-..-*-..-*-..-*-..-*-..-*-..-*
………….สวัสดีปีใหม่หัวใจสุข
            จงห่างทุกข์ทุกคนดลสุขสันต์
            สิ่งมงคลผลบุญหนุนลาภครัน
            จงเจริญนิจนิรันดร์สรรสุขเอย.
..-*-..-*-..-*-..-*-..-*-..-*-..-*-..-*-..-*-..*-..
            ขอให้คุณNutthavud มีสุขภาพแข็งแรง รวยๆ ในปีนี้และปีต่อๆ นะครับ..

Liked By: Nutthavud

พงศ์ธร   พึ่งถิ่น
12/12 ม.1 ต.เกาะยาวน้อย อ.เกาะยาว จ.พังงา 82160

http://www.kasetporpeang.com/forums/index.php?topic=41210.0
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์