หน้า: 1 ... 33 34 35 36 37 38 39 40 41 42 [43] 44 45 46 47 48 49 50 51 52 53 ... 85   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ชมรมไก่ชนเพื่อการอนุรักษ์  (อ่าน 170428 ครั้ง)
SC34
เกษตรกรมือใหม่
*

« ตอบ #672 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2012, 10:27:39 AM »

ยิงฟันยิ้ม""ใหนมาแล้วก็แชร์ประสบการณ์
สมัยยังเป็นผู้บ่าวซำน้อย..พ่อผมเลี้ยงแบบซุ้ม..ในสมัยนี้ครับ..เลี้ยง..คัด.ปล้ำ..ขาย..หรือออกชนบางตัวที่จัดๆๆ
พ่อได้แม่ไก่ตอนนั้นไม่รู้เรื่องเหล่าไก่..(ตอนนี้รู้ละ..เหล่าตราด 100) ประวัติการได้มา(อันนี้ความลับ 20ปีนะครับ)
คือพ่อไปเยี่ยมญาติแถวภาคกลาง..แล้วอยากได้ไก่แม่เหล่าเก่ง..แล้วญาติเค้าบอกว่า..แถวนี้มีเก่งมาก..แต่ไม่ยอมขาย
ด้วยความอยากได้มากๆๆๆๆๆ..พ่อลงทุนจ้างหลานของญาติ..ลอยน้ำตามคลองไปขอแบ่งเค้ามา(โขมย)ครับ... ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้
แล้วก็เหมือนบุพเพสันนิวาสสร้างมา...ไก่แม่เหล่าตัวนี้..คือสุดยอดแม่ไก่ที่ในชีวิตผมยังไม่เคยพบอีกเลยครับ..ถ้าเป็นตัวผู้ก็ต้องเปรียบกับยอดมวย แสนชัย..ละครับ.งการออกไข่ให้ลูกก็ไม่ธรรมดา..ไข่ครั้งละ 9 ฟองทุกครอกครับ(ครบ 9 มันฟักเลย..จบ) ลูกที่ออกมาจะได้ทางแม่ไม่ต่ำกว่า 75% (เชิงชน) แม่เดือยครุฑ. แล้วมันก็ให้ลูกตัวผู้ที่ผมบอกว่าสุดยอดที่สุดเท่าที่เจอไก่มา..เชิงชนครบเครื่องไก่ตราดไทย..เด็ดสุดคือลูกตีชัก ตีหัก (อันหนึ่งต้องมีทุก 1 นาทีถ้ามีตัวทนอยู่ได้)เร็ว  จัด หลบเก่ง (ลอย 2.8 กก)แต่เพราะบุญไม่มาวาสนาไม่พอ..มันหลุดออกจากเล้าไปแตะกับพ่อไก่แก่ใหญ่(3.4กก) โดนแตะปากฉีก ปากบนหลุด..รักษาแล้วก็ไม่ทันชน..จึงกลายเป็นไก่ที่ไม่ได้ออกสู่สังเวียนใหญ่..แต่ด้วยที่พ่อรักมากๆๆๆ..มั้นใจมาก.(เก่งเกินไก่) จึงออกหากินบ่อนป่า  ทั้งที่ปากยังไม่เต็ม..แต่ที่แปลกคือ..หาคู่ชนยากมาก..พอ จับ พอเปรียบแล้ว หนีหมด.. ยิ้มเท่ห์ ;)เดี๋ยวมาต่อ............

SC34
*

« ตอบ #673 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2012, 10:40:55 AM »

ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ มาต่อ..
การออกบ่อนป่าก็..ยังได้อีก 4-5 ไฟท์ อันสองกลางยกคือ นานสุดๆๆ..แล้วก็หมดเวลาของนักชก..พร้อมกับที่คุณพ่อผมเริ่มป่วยหนัก
ด้วยความที่ผมไม่มีความรู้การผสมไก่ชน..จึงคิดว่า พ่อเก่ง..แม่เก่ง..แต่ไม่รู้เรื่องเลือดชิด..จึงผสมมันกับแม่มันเอง..และเป็นลูกชุดสุดท้ายของแม่เหล่าตัวนี้ของพ่อ..มันตายทั้ง แม่ไก่ และตัวผู้..หลังจากพ่อเสียแบบตายตามกันไปเลยทีเดียว..ลูกชุดสุดท้ายที่ออกมามีเซียนคนสนิทของพ่อมารับไปอุปการะ..ผมขอตัวผู้ กับตัวเมียไว้อย่างละตัว.. ตัวผู้ที่เก็บ,,ปรากฏว่า เชิงหลบ มุด มัด รัด ดัน ครับสุดๆเช่นกัน...แต่...ที่มันขาดคือ..มันไม่แตะครับพี่น้อง..เรียกว่า อันหนึ่งนับลูกแตะได้.ครับ เอาแต่เล่นเชิงอย่างเดียวครับ.. ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
ถ้าเป็นมวยก็รำรอบเวทีละครับ...สุดท้ายมันก็หายไปจากบ้านผมทั้งเหล่าพร้อมกับ..ห่าลง..จบครับ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
kantapat
*

« ตอบ #674 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2012, 10:50:19 AM »

-ยินดีต้อนรับครับ
ว่าแต่เอารูปมาชมกันมั่งครับ และก้ออยากขอแบ่งด้วย (ไม่ทราบว่าเปิดจำหน่ายเปล่า อิอิ)

นักการเมืองยื่นปลา              พระราชายื่นเบ็ด
นักการเมืองแจกแท๊บเบล็ต     กษัตริย์แนะเคล็ดวิชา
                      เจ ท่ามะกา  ยิ้มกว้างๆ
SC34
*

« ตอบ #675 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2012, 10:58:44 AM »

ยิ้มเท่ห์
เพิ่งกลับมาเลี้ยงครับผม... ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
ตอนนี้มีแต่เหล่าไกต้มครับ..ลอย 2.-2.5 หนักกว่านี้หาเวทียากแล้ว(เหนียว).. ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
เพิ่งเก็บแม่ก๋อย+พม่า มาตัว รอสามีอยู่..ทับกับสายใหนดีครับ?ฮืม
ส่วนตัวอยากเน้นไก่สวย ไกสง่า พญาไก่ ครับ.. ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์
ต้อย
*

« ตอบ #676 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2012, 11:12:49 AM »

ยินดีต้อนรับน้องใหม่ครับ ยิ้มเท่ห์ อ่านประวัติแล้วน่าสนใจมาก อยากให้ไปหาสายเดิมที่แบ่งไปน่ะครับ จะได้มาเริ่มต้นเติมต่อใหม่ครับ ผมก็มือใหม่อยู่เลยครับ สายชีสีขาวต้องกระทู้หน้าก่อนๆนั้ครับ น้องแมวนครศรีก็มีอยู่ครับ ว่างๆก็เอารูปมาลงให้เพื่อนๆได้ซี๊ดดดดปากกันบ้างนะครับ ยิ้มเท่ห์
SC34
*

« ตอบ #677 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2012, 11:20:43 AM »

ยินดีต้อนรับน้องใหม่ครับ ยิ้มเท่ห์ อ่านประวัติแล้วน่าสนใจมาก อยากให้ไปหาสายเดิมที่แบ่งไปน่ะครับ จะได้มาเริ่มต้นเติมต่อใหม่ครับ ผมก็มือใหม่อยู่เลยครับ สายชีสีขาวต้องกระทู้หน้าก่อนๆนั้ครับ น้องแมวนครศรีก็มีอยู่ครับ ว่างๆก็เอารูปมาลงให้เพื่อนๆได้ซี๊ดดดดปากกันบ้างนะครับ ยิ้มเท่ห์
อย่างที่บอกครับคุณต้อย..มันเป็นความลับของพ่อผม..ผมก็ไม่รู้ว่ามันมาจากใหน..แต่ญาติที่ว่า... คนชลบุรีครับ
อ้อ..ลืมคุยให้ฟัง..ตัวผู้ตัวสุดท้ายเนี่ย..เกล็ดกำไลพันลำเลยนะพี่..เดือยครุฑอีกต่างหาก..ถ้าดูเกล็ด..ดูแข้งแล้ว.
ผมว่าไม่มีใครอยากชกด้วยอะครับ...55555..สงสัยมันเกล็ดพันลำ..มันก็เลยรำ..พัน..รำมัด.งอย่างเดียว..ไม่มีเกล็ดตี.5555
 ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
suriyasi
*

« ตอบ #678 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2012, 12:18:57 PM »

น้อง SC 34 อยู่ีที่ไหนครับ ถ้าแถวชลบุรี มีเฮแน่ๆๆ

ว่าแต่เอารูปมาชมกันมั่งครับ และก้ออยากขอแบ่งด้วย (ไม่ทราบว่าเปิดจำหน่ายเปล่า อิอิ)

ตาจะเอายังไงกันแน่  ก็น้องเขาบอกว่าห่าลงหมดตายยกครัว ยังจะขอแบ่งปันอีกหน้าด้านจริงๆ คนอะไรเห็นมีปีกไม่ได้ น้่องต้อยพี่เราน่าจะควบคุมความประพฤษของตาเจนะ เห็นด้วยกับพี่หรือเปล่า จะได้ตัดกำลังออกไปอีก 1 เหลือเรา 2 คนค่อยนมาว่ากันที่หลัง
kantapat
*

« ตอบ #679 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2012, 12:42:06 PM »

[/quote] ตาจะเอายังไงกันแน่  ก็น้องเขาบอกว่าห่าลงหมดตายยกครัว ยังจะขอแบ่งปันอีกหน้าด้านจริงๆ คนอะไรเห็นมีปีกไม่ได้ น้่องต้อยพี่เราน่าจะควบคุมความประพฤษของตาเจนะ เห็นด้วยกับพี่หรือเปล่า จะได้ตัดกำลังออกไปอีก 1 เหลือเรา 2 คนค่อยนมาว่ากันที่หลัง
[/quote]

-เบื่อ ตายะ จริงๆ จ้องจะกำจัดจุดอ่อนทุกที เซ็งๆๆๆๆไปหาบรรยากาศสบายๆลมชิวๆๆดีกว่า เจอ blacklabel ขวดลิตรตกข้างทางเมื่อเช้า 1 ขวด ไปนั่งกับ .....และเวลาเริ่ม มาวๆๆ ค่อยโทรไปหาตายะ อิอิ (เดี๋ยวจะรับประทานเผื่อน่ะ  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ)

นักการเมืองยื่นปลา              พระราชายื่นเบ็ด
นักการเมืองแจกแท๊บเบล็ต     กษัตริย์แนะเคล็ดวิชา
ต้อย
*

« ตอบ #680 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2012, 12:48:16 PM »

อย่างที่บอกครับคุณต้อย..มันเป็นความลับของพ่อผม..ผมก็ไม่รู้ว่ามันมาจากใหน..แต่ญาติที่ว่า... คนชลบุรีครับ
อ้อ..ลืมคุยให้ฟัง..ตัวผู้ตัวสุดท้ายเนี่ย..เกล็ดกำไลพันลำเลยนะพี่..เดือยครุฑอีกต่างหาก..ถ้าดูเกล็ด..ดูแข้งแล้ว.
ผมว่าไม่มีใครอยากชกด้วยอะครับ...55555..สงสัยมันเกล็ดพันลำ..มันก็เลยรำ..พัน..รำมัด.งอย่างเดียว..ไม่มีเกล็ดตี.5555
 ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ใครบอกล่ะครับ ที่มันไม่ตี น่าจะเกิดจากผสมสายเลือดชิดมากกว่า การผสมเลือดชิด ทำให้ถ่ายทอดยีนส์ด้อยออกมาครับ เกล็ดพันลำนี่แหละที่หลายๆคนไฝ่หา เพราะมันตีหักตีชัก ตายเอาดื้อๆเลยล่ะ แถมเดือยคุดเข้าไปอีก ถูกแล้วล่ะที่ไม่มีใครชนด้วย เค้ากลัวไก่เค้าตาย ยิงฟันยิ้ม

น้อง SC 34 อยู่ีที่ไหนครับ ถ้าแถวชลบุรี มีเฮแน่ๆๆ

ตาจะเอายังไงกันแน่  ก็น้องเขาบอกว่าห่าลงหมดตายยกครัว ยังจะขอแบ่งปันอีกหน้าด้านจริงๆ คนอะไรเห็นมีปีกไม่ได้ น้่องต้อยพี่เราน่าจะควบคุมความประพฤษของตาเจนะ เห็นด้วยกับพี่หรือเปล่า จะได้ตัดกำลังออกไปอีก 1 เหลือเรา 2 คนค่อยนมาว่ากันที่หลัง
อันนี้เห็นด้วย มีเหตผล ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 04, 2012, 08:35:33 PM โดย ต้อย » บันทึกการเข้า
suriyasi
*

« ตอบ #681 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2012, 01:14:23 PM »

[/quote]

-เบื่อ ตายะ จริงๆ จ้องจะกำจัดจุดอ่อนทุกที เซ็งๆๆๆๆไปหาบรรยากาศสบายๆลมชิวๆๆดีกว่า เจอ blacklabel ขวดลิตรตกข้างทางเมื่อเช้า 1 ขวด ไปนั่งกับ .....และเวลาเริ่ม มาวๆๆ ค่อยโทรไปหาตายะ อิอิ (เดี๋ยวจะรับประทานเผื่อน่ะ  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ)
[/quote]พอดีชำเรืองไปหลังรถเห็นไอ้นี้อยู่ อากาศครึม เย็นสบายกำลังดี จะทำยังไงกับมันดีหนอ ว่าแล้วกลับบ้านดีกว่า ฮ่าๆๆๆๆ

kantapat
*

« ตอบ #682 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2012, 03:08:49 PM »

[/quote]พอดีชำเรืองไปหลังรถเห็นไอ้นี้อยู่ อากาศครึม เย็นสบายกำลังดี จะทำยังไงกับมันดีหนอ ว่าแล้วกลับบ้านดีกว่า ฮ่าๆๆๆๆ

[/quote]

ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้

ชัช.นครศรีฯ
seller
*

« ตอบ #683 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2012, 07:34:08 PM »

สุดยอดทั้ง2เซียน อิอิ ยิงฟันยิ้ม ;Dชอบๆๆๆ พูดถึงไก่ตราด/พนัส ผมมีเพื่อนสมาชิกในเวบอยู่โคราชกำลังทำสายอยู่ลองแวะทักทายดูน่ะครับ084-8277080คุณเลอศักดิ์ แจ้งว่าผม ชัช นครศรีฯให้เบอร์มาครับเผื่อได้ตัวเมียงามๆซักตัวสองตัวครับ ยิงฟันยิ้ม

บ้านสัตว์ปีกพอเพียง
"ชัช.นครศรีฯ"
086-6923718
จำหน่ายไก่ชนนกแดงและสัตว์ปีกอื่นๆ
pscesscer
*

« ตอบ #684 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2012, 08:54:11 PM »

วันนี้ขอนำเสนอคลิปแม่ไก่ใต้สายตีของพี่ที่รู้จักนะครับ เป็นนกแดงทั้งคู่
ตอนนี้น้องกำลังรอลูกตัวหางแดงอยู่กะว่าจะเหมาทั้งครอก แล้วมาคัดตัวเด็ดๆทำสาย^^

แก้ไขนิดนึงนะครับ ตัวหางแดงพึ่งลงจากรัง ตัวหางดำพึ่งเดินทางมาถึง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 04, 2012, 09:28:08 PM โดย pscesscer » บันทึกการเข้า
Nutthavud
seller
*

ท้อได้ แต่อย่าถอย

« ตอบ #685 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2012, 09:20:54 PM »

วันนี้ขอนำเสนอคลิปแม่ไก่ใต้สายตีของพี่ที่รู้จักนะครับ เป็นนกแดงทั้งคู่
ตอนนี้น้องกำลังรอลูกตัวหางแดงอยู่กะว่าจะเหมาทั้งครอก แล้วมาคัดตัวเด็ดๆทำสาย^^
http://www.youtube.com/watch?v=YYHdEr1XXR0&feature=youtu.be

ไม่มีใครยอมใครจริงๆครับ นกแดงหางแดงหรือป่าวครับ เยี่ยมทั้งคู่ อายจัง อายจัง

ลงมือซะ !!
SC34
*

« ตอบ #686 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2012, 09:31:20 PM »

สุดยอดทั้ง2เซียน อิอิ ยิงฟันยิ้ม ;Dชอบๆๆๆ พูดถึงไก่ตราด/พนัส ผมมีเพื่อนสมาชิกในเวบอยู่โคราชกำลังทำสายอยู่ลองแวะทักทายดูน่ะครับ084-8277080คุณเลอศักดิ์ แจ้งว่าผม ชัช นครศรีฯให้เบอร์มาครับเผื่อได้ตัวเมียงามๆซักตัวสองตัวครับ ยิงฟันยิ้ม
ขอบคุณหลายครับ..คุณชัช..ผมวิ่งทำงานขอนแก่น - กทม บ่อยๆๆ อาจมีโอกาสแวะ.. ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์
sodd
*

« ตอบ #687 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2012, 11:07:28 AM »

สวัสดีวันจันทร์ครับ
หน้า: 1 ... 33 34 35 36 37 38 39 40 41 42 [43] 44 45 46 47 48 49 50 51 52 53 ... 85   ขึ้นบน
  พิมพ์