หน้า: 1 2 3 4 5 6 7 8 [9] 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 ... 85   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ชมรมไก่ชนเพื่อการอนุรักษ์  (อ่าน 151076 ครั้ง)
suriyasi
seller
*

« ตอบ #128 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2011, 10:59:24 AM »

น้องชัช   คุณต้อย ขอแบบตรงๆๆนะ ฟันธงไปเลย

SCSCSC
เกษตรกรมือใหม่
*

« ตอบ #129 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2011, 11:10:11 AM »

ยิ้ม ยิ้ม   สวยมากครับ   ชอบๆ   มันเป็นไก่เยีย ป่ะครับ (ไก่มีแต่หางพัด)  อันนี้ผมพออ่านหนังสือ มาเขาบอกมาแบบนี้ ผิดถูก ต้องถามพี่ๆผู้รุ้ครับ
   อายุกี่เดือนแล้วครับพี่  ลองให้ชนบ้างยัง ถ้าชนแล้วมีคลิปมาให้ชมด้วยนะครับ  ยิ้ม
ต้อย
*

« ตอบ #130 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2011, 11:19:19 AM »

ตอบข้อความไปแล้ว เน็ตเน่าข้องความหายหมด เซ็งห่านนนนน โกรธ ตัวนี้เป็นไก่พม่า
คอรัดดีครับ ถ้ารัดมากกว่านี้ยิ่งดีครับ
ปากดำ เดือยดำดีครับ
ปากบนไม่มีร่องน้ำ โอกาสหลุด ฉีกง่ายกว่าปากบนมีร่องน้ำครับ
หางกระดก อกตั้ง เป็นไก่ฉลาด ประเภท เข้านอกออกใน(ปีก) พลิ้ว ไม่ยืนเซ่อให้เค้าตีครับ
เกล็ดดูไม่ชัด แต่น่าจะเป็นไก่ตีเจ็บ เพราะมีเกล็ดนิ้ว เหน็บนอกในทั้ง๒ข้าง เกล็ดไก่ตัวนี้มีแตกหน้าเดือยทั้ง๒ข้าง
  บางคนถือว่าดี บางคนถือว่าไม่ดี คนที่ว่าดีคือ มีทั้ง๒ข้างถือว่าคุ้มตัว เอาตัวรอดได้ คนที่ว่าไม่ดีคือ เกล็ดบอด หากมีอาจทำให้ไก่ตาบอดได้
  ความเห็นส่วนตัวนะครับ ค้านกันได้ครับ

ไก่เยียร์คือไก่ตัวผู้ แต่มีขนสีเหมือนไก่ตัวเมีย ปกติไก่ผู้ขนพื้นจะออกสีเขียว ฯ แต่ไก่เยียร์ จะออกสีแดงเหมือนนกกรด หรือ สีแดงนกกรดแถมดอกขาวด้วยครับ ส่วนเรื่องขนหาง ผมไม่แน่ใจครับ ยิ้มเท่ห์
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 22, 2011, 11:23:38 AM โดย ต้อย » บันทึกการเข้า
suriyasi
seller
*

« ตอบ #131 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2011, 11:20:15 AM »

คงต้องรอน้องชัช คุณต้อยมาตอบแล้วละ ไก่พันธ์อะไร อายุ 7 เดือน ยังไม่เคยชนเลย วันไหนอยากกินไก่คงต้องลองชนแล้วละ่ 55555 ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
suriyasi
seller
*

« ตอบ #132 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2011, 11:24:58 AM »

ตอบข้อความไปแล้ว เน็ตเน่าข้องความหายหมด เซ็งห่านนนนน โกรธ ตัวนี้เป็นไก่พม่า
คอรัดดีครับ ถ้ารัดมากกว่านี้ยิ่งดีครับ
ปากบนไม่มีร่องน้ำ โอกาสหลุด ฉีกง่ายกว่าปากบนมีร่องน้ำครับ
หางกระดก อกตั้ง เป็นไก่ฉลาด ประเภท เข้านอกออกใน(ปีก) พลิ้ว ไม่ยืนเซ่อให้เค้าตีครับ
เกล็ดดูไม่ชัด แต่น่าจะเป็นไก่ตีเจ็บ เพราะมีเกล็ดนิ้ว เหน็บนอกในทั้ง๒ข้าง
  ความเห็นส่วนตัวนะครับ ค้านกันได้ครับ

ไก่เยียร์คือไก่ตัวผู้ แต่มีขนสีเหมือนไก่ตัวเมีย ปกติไก่ผู้ขนพื้นจะออกสีเขียว ฯ แต่ไก่เยียร์ จะออกสีแดงเหมือนนกกรด หรือ สีแดงนกกรดแถมดอกขาวด้วยครับ ส่วนเรื่องขนหาง ผมไม่แน่ใจครับ ยิ้มเท่ห์
เยี่ยมครับคุณต้อย ตรงประเด็นอย่างนี้ซิผมชอบ ส่วนที่ว่าไม่ยืนเซ่อให้เขาตี อันนี้น่าจะจริงครับเพราะไม่ยอมให้คนเข้าใกล้เลย กว่าผมจะจับไส่ซุ่มได้ต้องรอกลางคืนครับ เดี๋ยวพรุ่งนี้ผมจัดให้อีก 1 ตัวครับ ขอบคุณครับ เชิญท่านอื่นต่อด้วยครับ
ต้อย
*

« ตอบ #133 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2011, 12:16:03 PM »

เกล็ดดูไม่ชัด แต่น่าจะเป็นไก่ตีเจ็บ เพราะมีเกล็ดนิ้ว เหน็บนอกในทั้ง๒ข้าง

เยี่ยมครับคุณต้อย ตรงประเด็นอย่างนี้ซิผมชอบ ส่วนที่ว่าไม่ยืนเซ่อให้เขาตี อันนี้น่าจะจริงครับเพราะไม่ยอมให้คนเข้าใกล้เลย กว่าผมจะจับไส่ซุ่มได้ต้องรอกลางคืนครับ เดี๋ยวพรุ่งนี้ผมจัดให้อีก 1 ตัวครับ ขอบคุณครับ เชิญท่านอื่นต่อด้วยครับ
ลองจับเล่นบ่อยๆ อาบน้ำกราดแดดบ่อยๆ รับรองไก่แข็งขึ้นและไม่เปรียว จับเล่นได้สบายเลยครับ ยิ้มเท่ห์
ชัช.นครศรีฯ
seller
*

« ตอบ #134 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2011, 10:57:01 PM »

อิอิ..อย่างที่คุณต้อยว่าเลยครับพี่สุริยะ..ไก่หนุ่มพม่าสีนี้ไม่่ค่อยเห็นในสนามเท่าไหร่ครับสีออกไก่ไทย..ประดู่หางดำ...ลองให้เตะดูสักครั้งสองครั้งว่ามี..run and pit..แบบสั้นหรือยาว..ลองให้คุณต้อยหาคลิปมาลงให้ดูครับผมลงไม่ได้ 555

บ้านสัตว์ปีกพอเพียง
"ชัช.นครศรีฯ"
086-6923718
จำหน่ายไก่ชนนกแดงและสัตว์ปีกอื่นๆ
suriyasi
seller
*

« ตอบ #135 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2011, 09:16:16 AM »

น้องชัช  คุณต้อย วันนี้เอาเด็กเล็ก 4 เดือน มาให้ติชม แบบเดิม ตรงไปตรงมาขอบคุณครับ

ต้อย
*

« ตอบ #136 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2011, 12:05:53 PM »

น้องชัช  คุณต้อย วันนี้เอาเด็กเล็ก 4 เดือน มาให้ติชม แบบเดิม ตรงไปตรงมาขอบคุณครับ

ตอบเลยละกันครับ ไม่แน่ชัดว่า ป่าก๋อยหรือไทย
ไก่หุ่นสูงโปร่งดี น่าจะรอยโต สีดอกกระอย่างนี้ ผมว่าโตมา สวยแน่ๆๆครับ
เดาว่าไก่ผอมไปหน่อยครับ
สร้อยหู คางรัดดีมากครับ
หัวนกยูงสวยครับ
ปาก ตา แข้ง สีโทนเดียวกัน แจ่มครับ หากเป็นสีเดียวกันเลย จะสวยกว่านี้อีกครับ
หงอนสั้นไปนิด โตขึ้นอาจจะยาวกว่านี้ก็ได้ครับ
แข็ง รูปเบลอ ดูไม่ชัดครับ
  โตมาต้องลองตีดูว่าแบบไหนครับ เชิง มุดมัดกัดถอยครับ ยิ้มเท่ห์
suriyasi
seller
*

« ตอบ #137 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2011, 12:13:19 PM »

คุณต้อยครับ เขาบอกว่าเป็นก๋อยครับ เดียวพรุ่งนี้เอามาให้ชมต่อครับ
ต้อย
*

« ตอบ #138 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2011, 12:14:20 PM »

อิอิ..อย่างที่คุณต้อยว่าเลยครับพี่สุริยะ..ไก่หนุ่มพม่าสีนี้ไม่่ค่อยเห็นในสนามเท่าไหร่ครับสีออกไก่ไทย..ประดู่หางดำ...ลองให้เตะดูสักครั้งสองครั้งว่ามี..run and pit..แบบสั้นหรือยาว..ลองให้คุณต้อยหาคลิปมาลงให้ดูครับผมลงไม่ได้ 555

ใช่ครับ ลองแตะดูซัก ๕นาทีก็พอจะรู้แล้วครับ
  ผมเลยจัดให้ ไม่ต้องหา ไก่ผมเอง แถมโม้ได้ด้วย ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ แต่ไม่ได้หมายความว่าไก่ผมเก่งนะครับ แค่อยากให้ดูว่า ไก่ไม่เคยปล้ำ ไม่เคยกราดน้ำอะไรซักอย่าง มันจะออกลีลาไหน
    ในคลิป ไก่สร้อยแดงนะครับ ที่สังเกตจะเห็นว่า ๒นาทีเองไก่หอบ อ้าปากเลย แต่ใจยังสู้ มีลีลา(โม้) ดังนี้ ยิ้มกว้างๆ
        ถอดปีก
        แข้งหน้า
        ม้าล่อสั้น
        ตีเบิ้ล
        หนุนคอตีแข้งปล่าว
        ตีหัว ตีคอ อัดซอก
     โม้ไว้เยอะมาก ไปชมคลิปดีกว่า เดี๋ยวจะไม่เหมือนที่โม้  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ
<a href="http://www.youtube.com/v/Z3s6MxD5Ikc" target="_blank">http://www.youtube.com/v/Z3s6MxD5Ikc</a>

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 23, 2011, 12:21:42 PM โดย ต้อย » บันทึกการเข้า
ต้อย
*

« ตอบ #139 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2011, 12:16:01 PM »

คุณต้อยครับ เขาบอกว่าเป็นก๋อยครับ เดียวพรุ่งนี้เอามาให้ชมต่อครับ
ผมไม่กล้าฟันธง กลังธงขาด ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ โตมาน่าจะสวยมากเลยล่ะครับ  อ้อ น่าจะตีเจ็บด้วย เพราะแข้งเล็กหรือพี่ชัชฯ ว่าไงครับ ยิงฟันยิ้ม
ชัช.นครศรีฯ
seller
*

« ตอบ #140 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2011, 10:21:48 PM »

สีออกก๋อยครับแต่หน้าตา หงอนไม่ใช่ครับ..ไก่ไทยเหลืองหางขาวแต่ติดกระขาวมากไปเท่านั้นจัดอยู่ประเภทไก่พื้นเมืองสีเหลืองครับแข้งเหลืองปากเหลืองสีไม่งาช้างอย่างไก่เหลืองพระนเรศวร เกล็ด2แถวธรรมดาครับแต่เอาเป็นพ่อพันธุ์ได้เพราะหุ่นสูงใหญ่เต็มที่เกิน3โลครึ่งแน่ครับ..ส่วนคลิปคุณต้อยดูแล้วซี๊ดดด อิอิ

บ้านสัตว์ปีกพอเพียง
"ชัช.นครศรีฯ"
086-6923718
จำหน่ายไก่ชนนกแดงและสัตว์ปีกอื่นๆ
zlass017
*

« ตอบ #141 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2011, 01:44:01 AM »

ขอวิจารณ์แสดงความคิดเห็นนะครับนะครับ
ผมชอบหน้ามากเลยครับหงอนกดกระหม่อม หู คางรัดดีครับ
ผมไม่รู้นะสำหรับผมโดยส่วนตัวแล้วลายด่างๆกระๆแบบนี้หากเป็นไก่ทางใต้
โบราณว่าแทงจัดครับ ร่างกายกระดูกน่าจะสูงดีครับ ส่วนเกล็ด(ที่พอสังเกตูเห็นนะ)ผมว่าเกล็ดก้อยขึ้นสูงดีครับ เห็นเกล็ดดาวล้อมเดือนหน้าเดือยด้วยครับ
ผมเลี้ยงไก่ใต้นะครับ หากผิดพลาดประการใด ขออภัยพี่ๆเซียนไก่ด้วยครับ
zlass017
*

« ตอบ #142 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2011, 02:06:57 AM »

ผมขอสมัครเป็นสมาชิกด้วยนะครับ
ผมชื่อ นุนะคับพี่ๆๆ
suriyasi
seller
*

« ตอบ #143 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2011, 08:37:43 AM »

ขอบคุณครับที่เข้ามาติชม สงสัยไม่มีโอกาสลงหม้อแน่ๆๆ   วันนี้อีก 1 ตัวครับ ใช่พม่าหรือเปล่าครับ

เดือยลูกปืนเขาว่าอย่างนั้น

เช่นเดิมครับตรงๆๆ จะเอาไก่มาให้ดูเรื่อยๆจนกว่าจะหมดฟาร์ม
หน้า: 1 2 3 4 5 6 7 8 [9] 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 ... 85   ขึ้นบน
  พิมพ์